TIN TÀI TRỢ.

Nhiệt độ của nước dành tắm cho trẻ sơ sinh là bao nhiêu?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 13.6K Lượt đọc
  • 4 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 2,258 Bài viết

• 985 Được cảm ơn

Mỗi lần tắm cho con (mấy tháng đầu khi sinh), mình chỉ lấy tay thử nước xem nóng hay lạnh, nhưng thật ra mình không rõ như vậy có vừa cho làn da của bé chưa? mình muốn hỏi tắm cho bé sơ sinh nhiệt độ của nước tắm bao nhiều là vừa?
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 11 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 5,711 Bài viết

• 11,990 Được cảm ơn

Mình hay để nước ở 45 độ C, có khi mình quen rồi thì dùng cùi chỏ ướm thử, ấm ấm vừa phải, đừng để nóng quá mà đỏ da con nhe mẹ Thúy Kiều.
    • 389 Bài viết

• 1,104 Được cảm ơn

Chào bạn,

“Câu hỏi của bạn đã được chuyển đến Mẹ Uyên Mi - chuyên gia tư vấn của chương trình. Nội dung phản hồi sẽ được đăng tải trong thời gian sớm nhất. Cảm ơn bạn đã tham gia chương trình”

Thân,

BTC_Huggies
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,231 Bài viết

• 2,920 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi gaconbexiu Xem bài viết
    Mình hay để nước ở 45 độ C, có khi mình quen rồi thì dùng cùi chỏ ướm thử, ấm ấm vừa phải, đừng để nóng quá mà đỏ da con nhe mẹ Thúy Kiều.
    Tôi nghĩ 45 độ là quá nóng, chỉ nên cao hơn nhiệt độ cơ thể (37) 2-3 độ, quan trọng là phòng tắm thật kín chống gió lùa, mùa đông nên có lò sưởi để không khí trong phòng ấm áp, tắm xong lau khô và ủ ấm ngay.
    • 65,803 Bài viết

• 318,867 Được cảm ơn

Chào bạn,

Nhiệt độ của nước tắm cho bé từ 3 tháng trở lên tầm 36 độ là ổn bạn nhé. Nếu không quá bất tiện, bạn nên có 1 nhiệt kế riêng để đo nhiệt độ nước cho bé. Nếu không, mẹ có thể đo thử bằng khủy tay (cùi chỏ tay) của mẹ, nước vừa đủ ấm là bạn có thể dùng để tắm cho bé yêu mà không sợ quá nóng hoặc quá lạnh cho bé.

Không nên thử nước tắm bằng ngón tay của mẹ. Vì nếu nước vừa ấm với mẹ là sẽ quá nóng so với làn da mong manh của bé. Mùa hè nhiệt độ nước tắm cho bé có thể thấp hơn một vài độ. Tùy theo sức khỏe của bé thế nào mà bạn quyết định thời gian tắm cho bé, với bé dưới 3 tháng, thời gian tắm thường là 4-5 phút. Trên 3 tháng thời gian tắm có thể tăng lên là 10 phút để bé được thỏa thích chơi đùa với nước.

Chúc gia đình bạn luôn mạnh khỏe, hạnh phúc.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)