Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Mặc miếng lót như thế nào vào ban đêm để bé ngủ ngon?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 869 Lượt đọc
  • 6 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 9,569 Bài viết

• 19,605 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Chào các mẹ và chương trình Huggies, con mình đang xài miếng Newborn 2 của Huggies vào ban đêm nhưng dạo gần đây bé hay trở mình, lăn lộn và khóc. Không biết mình như thế ổn chưa? Mặc như thế nào để con có thể ngủ ngon?
    y7An0PO4IN0ny7Anp7mcpjjrYiKjIymcpjp7jJAup7

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 11 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 5,711 Bài viết

• 11,990 Được cảm ơn

Bé nhà mẹ tuyetrinh 11m rồi mà còn dùng NB2 hả, sao hay vậy? Bé mình 3,5m rồi, còn mặc NB2 nhưng có vẻ k vừa nữa, hay tràn ra ngoài lắm. Vì thế mình chuyển wa mặc tả dán cho bé rồi. Hay miếng dán chứa k hết lượng nước bé tè ra nên gây ngứa ngáy ẩm ướt khó chịu chăng? Mẹ thử đổi qua dùng tả dán xem thế nào.
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 11 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 5,711 Bài viết

• 11,990 Được cảm ơn

Ngoài ra mình cũng thường mặc 1 miếng tã và 1 miếng lót. Mẹ tuyetrinh để ý mặc sao cho thật vừa khít với bé, chỉnh vùng eo, vùng bắp chân thật vừa, không rộng cũng không quá chật tạo sự thoải mái nhất cho bé và cũng ngăn ngừa hiện tượng bị tràn của tã vải.
    • 389 Bài viết

• 1,104 Được cảm ơn

Chào bạn,

“Câu hỏi của bạn đã được chuyển đến Mẹ Uyên Mi - chuyên gia tư vấn của chương trình. Nội dung phản hồi sẽ được đăng tải trong thời gian sớm nhất. Cảm ơn bạn đã tham gia chương trình”

Thân,

BTC_Huggies
    • 9,569 Bài viết

• 19,605 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi gaconbexiu Xem bài viết
    Bé nhà mẹ tuyetrinh 11m rồi mà còn dùng NB2 hả, sao hay vậy? Bé mình 3,5m rồi, còn mặc NB2 nhưng có vẻ k vừa nữa, hay tràn ra ngoài lắm. Vì thế mình chuyển wa mặc tả dán cho bé rồi. Hay miếng dán chứa k hết lượng nước bé tè ra nên gây ngứa ngáy ẩm ướt khó chịu chăng? Mẹ thử đổi qua dùng tả dán xem thế nào.
    Mình lót khi đêm bé ngủ đó, bình thường con ít trở mình, nằm ngửa ngủ nên mình vẫn dán miếng NB2 thôi. Có khi nào giờ con bú nhiều hơn lúc bé, rồi tè nhiều về đêm nên con khó chịu không nữa
    y7An0PO4IN0ny7Anp7mcpjjrYiKjIymcpjp7jJAup7
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 7,128 Bài viết

• 12,364 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi tuyettrinh185 Xem bài viết
    Mình lót khi đêm bé ngủ đó, bình thường con ít trở mình, nằm ngửa ngủ nên mình vẫn dán miếng NB2 thôi. Có khi nào giờ con bú nhiều hơn lúc bé, rồi tè nhiều về đêm nên con khó chịu không nữa
    Bé nhà em từ 6 tháng là hết dùng newborn 2 được rồi, vì toàn tràn ra ngoài, đêm thì tràn ướt hết cả ít bé không ngủ được, quấy khóc um sùm. Giờ khi bé đi ngủ thì em dùng cho tã quần, thoáng, mát, mà ko thấm ngược ra bé ngủ thoải mái lắm đó chị.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 389 Bài viết

• 1,104 Được cảm ơn

Chào bạn tuyettrinh185,

Chương trình rất cám ơn chia sẻ của bạn. Để có thể dán miếng lót phần hông cho bé phù hợp, bạn có thể tham khảo thêm trong video dưới đây từ bạn Ốc Thanh Vân hướng dẫn nhé. Chúc bạn sẽ thực hành thành công và giúp da bé thật khỏe mạnh nhé

Thân,

BTC_Huggies
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)