TIN TÀI TRỢ.

Có nên chọn sản phẩm chăm sóc da dành riêng cho các bé không?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.21K Lượt đọc
  • 2 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 91 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

Chào mẹ My Uyên, cún nhà em được 10 tháng, do hết sữa tắm của con nhưng e chưa mua được ngay nên đã dùng tạm sữa tắm của người lớn để tắm cho con. Đến tối thì người con nổi một lượt mụn,bé li ti thôi nhưng mà khá nhiều,em không biết có phải do em dùng sữa tắm lạ ma da con bị như thế không? Vậy em muốn hỏi mẹ My Uyên là khi mua sữa tắm cho bé thì có nhất định phải là loại dành riêng cho bé không? Và mùa đông đến rồi,da cún nhà em thuộc da khô,,em nên mua sữa tắm như thế nào đế giữ ẩm cho da bé? Em cám ơn!
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 389 Bài viết

• 1,104 Được cảm ơn

Chào bạn,

“Câu hỏi của bạn đã được chuyển đến Mẹ Uyên Mi - chuyên gia tư vấn của chương trình. Nội dung phản hồi sẽ được đăng tải trong thời gian sớm nhất. Cảm ơn bạn đã tham gia chương trình”

Thân,

BTC_Huggies
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 65,803 Bài viết

• 318,867 Được cảm ơn

Chào bạn,

Với các bé dưới 1 tuổi, bạn nên sử dụng loại sữa tắm dành riêng cho bé, ít gây kích ứng da. Làn da của bé sơ sinh rất mẫn cảm, dùng sữa tắm người lớn đôi khi sẽ khiến bé bị dị ứng, gây mẩn ngứa hoặc nổi mụn li ti như bé yêu nhà bạn đã gặp.

Thường bạn nên dùng sữa tắm của các hãng có uy tín, nếu da bé nhà bạn khá mẫn cảm, bạn nên dùng sữa tắm không có thêm tinh dầu thơm bạn nhé.

Chúc bé yêu nhà bạn luôn khỏe mạnh, cả nhà hạnh phúc, bình an.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)