TIN TÀI TRỢ.

Chăm sóc vùng mông đóng bỉm của bé?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 494 Lượt đọc
  • 4 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 988 Bài viết

• 481 Được cảm ơn

Chảo mẹ Uyên My
    Bé nhà mình từ nhỏ đã sử dụng bỉm và tã quần của Huggies. Thực sự bé rất hợp và thoải mái khi sử dụng. Mình tin dùng nên chọn nhãn hiệu này và giới thiệu với bạn bè cùng sử dụng.
    Nhưng gần đây vùng mông đóng bỉm của bé có mụn nhỏ? Vậy có nên thoa kem chống hăm hay phấn rôm lên mông bé không mẹ Uyên My?
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 11 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 5,711 Bài viết

• 11,990 Được cảm ơn

Mụn nhỏ đỏ đỏ phải k mẹ nghe_tung? BÉ mình cũng vậy đó, do bé mình bé gái, bé tè thì vùng mông bị ướt nhiều nhất, mà mình đóng bỉm cứ 2 tiếng mình thay 1 lần, nhiều khi bé tè nhiều mà mình k để ý nên dễ bị nổi mụn đỏ đó lắm. Bởi vậy, ban ngày mình đang thử dùng tả vải lót miếng lót có lớp chống thấm cho bé để dể thay khi bé tè.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 389 Bài viết

• 1,104 Được cảm ơn

Chào bạn,

“Câu hỏi của bạn đã được chuyển đến Mẹ Uyên Mi - chuyên gia tư vấn của chương trình. Nội dung phản hồi sẽ được đăng tải trong thời gian sớm nhất. Cảm ơn bạn đã tham gia chương trình”

Thân,

BTC_Huggies
    • 9,569 Bài viết

• 19,605 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi nghe_tung Xem bài viết
    Chảo mẹ Uyên My
    Bé nhà mình từ nhỏ đã sử dụng bỉm và tã quần của Huggies. Thực sự bé rất hợp và thoải mái khi sử dụng. Mình tin dùng nên chọn nhãn hiệu này và giới thiệu với bạn bè cùng sử dụng.
    Nhưng gần đây vùng mông đóng bỉm của bé có mụn nhỏ? Vậy có nên thoa kem chống hăm hay phấn rôm lên mông bé không mẹ Uyên My?
    Có thể mẹ nó chọn size chưa phù hợp với cân nặng của con rồi, mình cũng bị tình trạng tương tự nè, nhưng sau khi đổi tã Huggies size rộng hơn tí là con lại ngon lành cành đào
    y7An0PO4IN0ny7Anp7mcpjjrYiKjIymcpjp7jJAup7
    • 65,803 Bài viết

• 318,867 Được cảm ơn

Chào bạn,

Cám ơn bạn đã chia sẻ kinh nghiệm sử dụng tã cùng chương trình .

Về trường hợp bé nổi mụn nhỏ là bé bị hăm tã. Bạn nên thay tã thường xuyên mỗi 4-6 tiếng, tùy theo tháng tuổi của bé. Nên thay tã khi tã đầy hoặc khi bé đi đại tiện. Sau khi thay tã, bạn nên vệ sinh vùng kín của bé sạch sẽ, dùng khăn bông lau khô và thoa kem chống hăm cho bé. Nhớ chú ý thoa kỹ vùng có nếp gấp, các kẽ và vùng bẹn của bé. Massage nhẹ nhàng cho lớp kem thấ́m sâu vào da và mặc tã mới cho bé.

Thường thì chỉ nên mặc tã cho bé vào buổi tối, không ép bé mặc tã vào những ngày nóng nực. Trong trường hợp bé bị nổi mụn nhỏ, bạn có thể tắm cho bé bằng nước lá trà xanh, khổ qua hoặc nước muối sinh lý Natri Clorid 0.9% pha loãng với nước ấm. Sau đó tắm lại bằng nước sạch cho bé.

Chúc bé yêu nhà bạn luôn khỏe mạnh, cả nhà hạnh phúc.