TIN TÀI TRỢ.

Thông điệp của Tiết Kiệm Phù Đổng

• 8 Lượt chia sẻ
  • 7.57K Lượt đọc
  • 144 Trả lời

• Trang 8/8

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 7
  • 8

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 326 Bài viết

• 275 Được cảm ơn

Nghe về TKPĐ này thấy cũng hay. Hôm vừa rồi có ra Sacom để làm một số thủ tục, định mở cho con luôn mà cô tư vấn ở PGD chi nhánh Tân Phú (trên đường Âu Cơ) nói chuyện làm nản ghê. Mình địu bé theo (mới có 5 tháng) hỏi mở sổ luôn mà cô ấy nhất định kg cho vì phải có giấy khai sinh cho bé. Trong khi mình mở chỉ 1 năm, lúc đáo hạn thì cũng là mình ra lãnh chứ ai mà bắt buột phải có giấy khai sinh. Mình có xem trên mạng thì cái giấy khai sinh này có thể bổ sung khi tất toán mà. Với lại nếu là ông bà muốn mở tặng cháu thì đào đâu ra cái giấy khai sinh đó chứ, cứ bắt phải có giấy cho đúng thủ tục thì thật là rách việc. Thế là: "muốn mở sổ thì lần sau chị đem giấy khai sinh đến mới mở được nhé".

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 1,529 Bài viết

• 1,065 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi thaothoifamily Xem bài viết
    Nghe về TKPĐ này thấy cũng hay. Hôm vừa rồi có ra Sacom để làm một số thủ tục, định mở cho con luôn mà cô tư vấn ở PGD chi nhánh Tân Phú (trên đường Âu Cơ) nói chuyện làm nản ghê. Mình địu bé theo (mới có 5 tháng) hỏi mở sổ luôn mà cô ấy nhất định kg cho vì phải có giấy khai sinh cho bé. Trong khi mình mở chỉ 1 năm, lúc đáo hạn thì cũng là mình ra lãnh chứ ai mà bắt buột phải có giấy khai sinh. Mình có xem trên mạng thì cái giấy khai sinh này có thể bổ sung khi tất toán mà. Với lại nếu là ông bà muốn mở tặng cháu thì đào đâu ra cái giấy khai sinh đó chứ, cứ bắt phải có giấy cho đúng thủ tục thì thật là rách việc. Thế là: "muốn mở sổ thì lần sau chị đem giấy khai sinh đến mới mở được nhé".
    Thôi bạn đừng bực mình nữa, có khi do mỗi chi nhánh có cách giải quyết linh động khác nhau, cô giao dịch viên ấy làm theo qui định thôi mà, thiếu linh hoạt chút, thông cảm cho em nó, chắc mới vô làm (nghĩ vậy cho nó thoải mái).
    Cảm ơn đời mỗi sớm mai thức dậy, ta có thêm ngày nữa để yêu thương :Rose:
    wP3kp7

vT1Sp7
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 2,121 Bài viết

• 1,048 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi cop con dang yeu Xem bài viết
    Ôi, mấy ngày nay mình cũng bận quá trời, định vào giải thích cho các mẹ hiểu mà chưa vào được, vì hôm 29 mình có ra NH hỏi cho kỹ và được giải thích y như bạn thongtv vừa cm trên, vậy các mẹ nhà mình hiểu và thông thoáng rồi chứ, hihi
    Các mẹ làm sổ rồi thì yên tâm gửi xiền tiếp, các mẹ chưa làm sổ cho con thì yên tâm ra ngân hàng thôi nhỉ
    OS2Hp7
    Tom iu: NB: 3.4 kg; 1M: 4.8kg (3D rụng rốn); 2M: 6.1kg & 60cm; 2M18d: 6.7kg; 3M: 7kg & 64cm; 4M: 7.5kg & 70cm

syeVp7
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 2,121 Bài viết

• 1,048 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi suringuyen Xem bài viết
    Thôi bạn đừng bực mình nữa, có khi do mỗi chi nhánh có cách giải quyết linh động khác nhau, cô giao dịch viên ấy làm theo qui định thôi mà, thiếu linh hoạt chút, thông cảm cho em nó, chắc mới vô làm (nghĩ vậy cho nó thoải mái).
    Uh chắc em ấy là nhân viên mới rồi, mình mà đi làm chỗ mới cũng phải cẩn thận quá đi chứ, sơ sẩy việc gì là sợ lắm í chứ
    OS2Hp7
    Tom iu: NB: 3.4 kg; 1M: 4.8kg (3D rụng rốn); 2M: 6.1kg & 60cm; 2M18d: 6.7kg; 3M: 7kg & 64cm; 4M: 7.5kg & 70cm

syeVp7
    • 3,016 Bài viết

• 800 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thongtv Xem bài viết
    Mấy bữa nay bận quá không ghé thăm diễn đàn. Thấy nhiều mẹ thắc mắc vụ này nên giải thích như vầy:

Ví dụ:
    Ngày 01/12/2012 Mở số Tiết kiệm Phù Đổng 6 tháng, lãi suất 9%
    Ngày 01/12 nộp vào 1.000.000
    Ngày 15/12 nộp vào 200.000
    Ngày 05/01 nộp vào 3.000.000
    ....
    Từ ngày 01/12 đến 14/12 tiền lãi tính mỗi ngày như sau 1.000.000 x 9%/360
    Từ ngày 15/12 đến 04/01 tiền lãi tính mỗi ngày như sau 1.200.000 x 9%/360
    Từ ngày 05/01 tiền lãi tính mỗi ngày như sau 4.200.000 x 9%/360
    ...
    Nghĩa là tiền lãi được tính hàng ngày bằng cách lấy số dư cuối ngày nhân (x) với lãi suất.
    Còn mẹ nào thắc mắc nữa không ?
    --> tiền lãi tính hàng ngày bằng cách lấy 1.000.000 x 9%
    Thks mẹ nó nha, bữa giờ mình cứ băn khoăn vụ này nên cứ chần chừ chưa gửi thêm tiền cho con, mai mình ra Sacombank gửi thêm tiền vào tài khoản con vậy
  • Trang 8/8

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 7
  • 8