TIN TÀI TRỢ.

Thông điệp của Tiết Kiệm Phù Đổng

• 8 Lượt chia sẻ
  • 7.57K Lượt đọc
  • 144 Trả lời

• Trang 2/8

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 8

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 4 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mình đã mở sổ tiết kiệm Phù Đổng cho con ở Sacombank rồi. Mình gửi 1 năm, lãi suất là 12%/năm. Khi nào bé nhà mình có tiền để dành là mình dẫn bé đến sacombank nộp tiền, khi nào nộp cũng được hết, bữa bé nhà mình nộp có 50k của bà ngoại cho nè. Mình nghe mấy cô ở NH nói, nếu như rút đúng hạn trong sổ thì mới lãnh lãi là 12%, còn rút trước thì lãi thấp hơn.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 447 Bài viết

• 39 Được cảm ơn

Tiết kiệm bằng cách gửi tiết kiệm hoặc bảo hiểm, nhưng cũng có thể llà nuôi "heo" hoặc cộng các điểm khá giỏi, phiếu bé ngoan, sẽ giúp trẻ có được tư duy tốt về tích lũy, tiết kiệm. Best wishes for all Children!
    • 1,880 Bài viết

• 903 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi angelhorse Xem bài viết
    Mình đã mở sổ tiết kiệm Phù Đổng cho con ở Sacombank rồi. Mình gửi 1 năm, lãi suất là 12%/năm. Khi nào bé nhà mình có tiền để dành là mình dẫn bé đến sacombank nộp tiền, khi nào nộp cũng được hết, bữa bé nhà mình nộp có 50k của bà ngoại cho nè. Mình nghe mấy cô ở NH nói, nếu như rút đúng hạn trong sổ thì mới lãnh lãi là 12%, còn rút trước thì lãi thấp hơn.
    Uh mình cũng nghĩ như vậy nhưng hỏi bác thongtv lại cho chắc ấy mà. Mình thấy như vậy thật là hay, vì đúng là số tiền các bé gửi không lớn nhưng nó mang ý nghĩa lớn hơn rất nhiều. Khi nào có tiền nộp cũng được, không nhất thiết phải đúng kỳ hạn . Chứ như người lớn mình gửi thì thật nhiều điều khoản ràng buộc. Hihi mình rất thiích!!!
    • 8,146 Bài viết

• 8,019 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi sanbangtatca Xem bài viết
    Bé mình hơn bé bạn 7 tháng, cùng là Cọp đây.. Mình hỏi Xã mình rồi..vì mình mới đi làm nên chưa mở sổ đc vì còn lo rửa với đồng nghiệp và gđ cái ghế mình ngồi...nhưng lãnh tiền quý là mình dùng số tiền ấy tk vào quỹ Phù đổng cho con...để sau này có kẹt mình còn có quỹ lo cho con ăn học nữa.Cơ quan mình đi bộ vài bước tới anh Sacom này..để hnao mình ra đó hỏi vụ này cho kỹ mới đc!
    Mình cũng nghĩ như mẹ nó, tánh mình cũng lo xa lắm, nếu mà có chương trình này thì mình cũng yên tâm hơn, vừa tiết kiệm cho con vừa phòng khi hữa sự. Cám ơn Sacombank đã mang lại cho khách hàng nhưng tiện ích này, nhất là tiện ích cho các cháu nhỏ.
    • 988 Bài viết

• 481 Được cảm ơn

Ôi, hay nhỉ. Lãi suất cũng hấp dẫn. Mẹ nó mở ở ngân hàng chi nhánh nào vậy? Thủ tục có phức tạp không?
    • 5,746 Bài viết

• 5,585 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi cop con dang yeu Xem bài viết
    Mình cũng nghĩ như mẹ nó, tánh mình cũng lo xa lắm, nếu mà có chương trình này thì mình cũng yên tâm hơn, vừa tiết kiệm cho con vừa phòng khi hữa sự. Cám ơn Sacombank đã mang lại cho khách hàng nhưng tiện ích này, nhất là tiện ích cho các cháu nhỏ.
    Thích nhất là Sacombank giành nhiều ưu đãi cho các bé vậy nên là từ ngay còn nhỏ đã có những dự định cho con sau này rồi một chút rồi dần dần sẽ tăng lên nhiều lần hơn thế, tích tiểu thành đại là đã có 1 khoản cho con rồi.
    • 3,016 Bài viết

• 800 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nghe_tung Xem bài viết
    Cảm ơn bác thongtv nhé. Thông tin thật hữu ích. các mẹ tham khảo đi thôi. Mà không biết thủ tục mở sổ tiết kiệm có rườm rà không vậy? Mình ở tỉnh lẻ ko biết có mở được không?
    thủ tục mở sổ tiết kiệm này đơn giản thôi mẹ nó, chỉ cần CMND của bố mẹ và bản sao khai sinh của bé, và 100k cho lần mở sổ đầu tiên là ok
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 9 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 599 Bài viết

• 191 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hoangthien08 Xem bài viết
    thủ tục mở sổ tiết kiệm này đơn giản thôi mẹ nó, chỉ cần CMND của bố mẹ và bản sao khai sinh của bé, và 100k cho lần mở sổ đầu tiên là ok
    CMND của Bố Mẹ tức là phải của 2 ng luôn hả Mẹ nó???mình cũng chưa rành vụ này...có qui định 1 tháng phải gửi bi nhiu k vậy bạn?vì có khi tháng này có 1 khoản kha khá mà nhỡ tháng sai hụt thì....oa oa!
    • 3,016 Bài viết

• 800 Được cảm ơn

CMND của Bố Mẹ tức là phải của 2 ng luôn hả Mẹ nó???mình cũng chưa rành vụ này...có qui định 1 tháng phải gửi bi nhiu k vậy bạn?vì có khi tháng này có 1 khoản kha khá mà nhỡ tháng sai hụt thì....oa oa!
    chỉ cần bản sao CMND của bố hoặc mẹ hoặc người bảo trợ của bé, và bản sao khai sinh của bé, và cũng không quy định 1 tháng phải gửi bao nhiêu tiền cả, khi nào mình có tiền thì gửi vào không thì thôi, nhưng có điều là phải gửi ít nhất là 1 năm, lãi suất mới là 12%/năm, nếu rút trước hạn thì là lãi suất không kỳ hạn
    • 2,413 Bài viết

• 2,377 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    chỉ cần bản sao CMND của bố hoặc mẹ hoặc người bảo trợ của bé, và bản sao khai sinh của bé, và cũng không quy định 1 tháng phải gửi bao nhiêu tiền cả, khi nào mình có tiền thì gửi vào không thì thôi, nhưng có điều là phải gửi ít nhất là 1 năm, lãi suất mới là 12%/năm, nếu rút trước hạn thì là lãi suất không kỳ hạn
    Hình như ở trên bạn thongtv có nói là có kỳ hạn 6 tháng đó chị.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • H&B
      Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 1,143 Bài viết

• 451 Được cảm ơn

Mình tưởng là gửi là gửi một cục luôn cho một năm và một sổ thì mới thế chứ mẹ nó nhỉ??? Lãi suất là 12% nghe thật hấp dẫn nhưng có thể gửi nhiều lần trong một sổ tk hả mẹ nó? Vì thông thường khi gửi tiết kiệm thì cứ có khoản mới thì sẽ là sổ mới, mẹ nó giải thích lại giùm mình với nhé.

• 8,146 Bài viết

• 8,019 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi H&B Xem bài viết
    Mình tưởng là gửi là gửi một cục luôn cho một năm và một sổ thì mới thế chứ mẹ nó nhỉ??? Lãi suất là 12% nghe thật hấp dẫn nhưng có thể gửi nhiều lần trong một sổ tk hả mẹ nó? Vì thông thường khi gửi tiết kiệm thì cứ có khoản mới thì sẽ là sổ mới, mẹ nó giải thích lại giùm mình với nhé.
    Cái này mấy hôm trước mình cũng định hỏi nè, thường thì gửi không kỳ hạn thì mới nhập vào thôi chứ, còn có kỳ hạn thì phải dợi đến ngày mới nhận vô được, có kỳ hạn nhận vào thì tính sao ta???
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 9 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 599 Bài viết

• 191 Được cảm ơn

cám ơn thông tin bổ ích mà Mẹ nó cung cấp nhé.......thế thì mình an tâm tự đi mở sổ TK cho con rùi....mở xong đưa về cho Cha nó để làm nghĩa vụ hàng tháng...hihi
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 15 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nghe_tung Xem bài viết
    Cảm ơn bác thongtv nhé. Thông tin thật hữu ích. các mẹ tham khảo đi thôi. Mà không biết thủ tục mở sổ tiết kiệm có rườm rà không vậy? Mình ở tỉnh lẻ ko biết có mở được không?
    Thủ tục mở sổ Tiết kiệm Phù Đổng đơn giản lắm. Sacombank có khá nhiều chi nhánh ở tỉnh. Bạn vô web Sacombank tìm thử nha.
    • 5,746 Bài viết

• 5,585 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Nộp ít vậy thui cũng được hả bạn ơi? nhưng mà nghĩ đi nộp 50k thì cũng hơi ngại ý, hiii
    • 2,413 Bài viết

• 2,377 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    cám ơn thông tin bổ ích mà Mẹ nó cung cấp nhé.......thế thì mình an tâm tự đi mở sổ TK cho con rùi....mở xong đưa về cho Cha nó để làm nghĩa vụ hàng tháng...hihi
    Cái này được à nha, tiền cafe thuốc lá của cha bỏ vào tiết kiệm cho con, cha lại khỏi lao phổi
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 15 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi cop con dang yeu Xem bài viết
    Cái này mấy hôm trước mình cũng định hỏi nè, thường thì gửi không kỳ hạn thì mới nhập vào thôi chứ, còn có kỳ hạn thì phải dợi đến ngày mới nhận vô được, có kỳ hạn nhận vào thì tính sao ta???
    Cái này cũng là điểm đặc biệt của Tiết kiệm Phù Đổng. Ví dụ mình tham gia kỳ hạn 1 năm. Trong năm đó mình nộp tiền bao nhiêu lần cũng được. Nói chung có là nộp. Tiền lãi thì được tính hàng ngày trên số tiền có trong tài khoản. Túm lại: Nộp vào thì giống gửi không kỳ hạn. Rút thì đúng hạn để hưởng lãi cao.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 15 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi my_thuan.. Xem bài viết
    Nộp ít vậy thui cũng được hả bạn ơi? nhưng mà nghĩ đi nộp 50k thì cũng hơi ngại ý, hiii
    Ngại gì bạn ơi, bây giờ Ngân hàng nhiều nên họ phục vụ KH tốt lắm. Vấn đề là mình cần quy ước với bé định kỳ hàng tuần hay hàng tháng sẽ cùng ba mẹ đến ngân hàng nộp tiền để khuyến khích bé tiết kiệm.
    • 5,746 Bài viết

• 5,585 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Được ông bố nào cũng như bố nó thì vợ và con được nhờ khá nhiều đấy, tiền trà thuốc quán xá của các bố một ngày đến gần dăm chục là ít, chứ không thì còn nhiều nữa.
    Trích dẫn Nguyên văn bởi okanesuki Xem bài viết
    Cái này được à nha, tiền cafe thuốc lá của cha bỏ vào tiết kiệm cho con, cha lại khỏi lao phổi
    • 5,746 Bài viết

• 5,585 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Thế thì nhà em mở sổ cho con liền, nghĩ tới đi nộp 50k thì e dè lắm sợ ra ngân hàng các em ý lại bảo là 50k em quà chả đủ đi nộp vào TK làm gì mất công thì ôi chả biết chui vào đâu cả, hy vọng là như bác nói các em ở Sacombank thân thiện và nhiệt tình.
    Trích dẫn Nguyên văn bởi thongtv Xem bài viết
    Ngại gì bạn ơi, bây giờ Ngân hàng nhiều nên họ phục vụ KH tốt lắm. Vấn đề là mình cần quy ước với bé định kỳ hàng tuần hay hàng tháng sẽ cùng ba mẹ đến ngân hàng nộp tiền để khuyến khích bé tiết kiệm.
  • Trang 2/8

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 8