TIN TÀI TRỢ.

Thông điệp của Tiết Kiệm Phù Đổng

• 8 Lượt chia sẻ
  • 7.57K Lượt đọc
  • 144 Trả lời

• Trang 1/8

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 8

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 152 Bài viết

• 490 Được cảm ơn

THÔNG ĐIỆP CỦA TIẾT KIỆM PHÙ ĐỔNG

Khi trẻ muốn mua đồ chơi, mua búp bê xinh xắn hay mua một vài thứ yêu thích…
    Bạn sẽ…

images-11

Hãy giúp trẻ “lập trình” một kế hoạch đơn giản để trẻ có động lực thực hành bài học về tiết kiệm

Sử dụng tiền một cách thông minh và biết lập kế hoạch tài chính cá nhân là sự chuẩn bị tốt nhất cho tương lai con trẻ.

Sản phẩm Tiết kiệm Phù Đổng của Sacombank là sản phẩm tiết kiệm dành cho các bé từ 0-15 tuổi.

Trẻ sẽ được đứng tên trên sổ tiết kiệm, sẽ cùng ba mẹ đến ngân hàng gửi tiền, sẽ cảm giác được giá trị đồng tiền sẽ sinh sôi nảy nở khi trẻ biết tiết kiệm.

Với thông điệp sản phẩm “Bài học vỡ lòng về tiết kiệm”, Sacombank mong muốn mang lại cho khách hàng không đơn thuần chỉ là một sản phẩm tài chính mà hơn nữa là một sản phẩm mang ý nghĩa nhân văn cao.

images-2

THÔNG TIN SẢN PHẨM

- Bé yêu được đứng tên trên Sổ tiết kiệm Phù Đổng.
    - Độ tuổi tham gia: 0-15 tuổi
    - Kỳ hạn: 6 tháng, 1 – 15 năm
    - Không giới hạn số lần nộp và số tiền nộp.
    - Lãi suất hấp dẫn.
    - Nhiều ưu đãi đặc biệt dành cho chủ thẻ
    - Thông tin chi tiết về sản phẩm xem tại trang chủ Sacombank

Ngoài ra, các bạn cũng có thể theo dõi thêm "Bản tin Tiết kiệm Phù Đổng" tại link sau nhé : http://www.tietkiemphudong.vn/catego...kiem-phu-dong/ nhé

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 5,746 Bài viết

• 5,585 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Khuyến khích con tích kiệm tiền rồi sau đó tự mua thực sự đó là một cách rất hay vậy nhưng làm thế nào để ngay lúc đó con hiểu được điều đó? Nếu như con mới 2 -3 tuổi thì dạy con điều này rất khó, con em bây giờ chưa hiểu được điều gì cả, thấy là đòi mà đòi không cho là khóc, nhiều lúc phát ngại vì con
    • 8,146 Bài viết

• 8,019 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Đúng vậy, mình cũng đang tự hỏi, con mình mới hơn 2 tuổi thì mình sẽ hướng cho bé cách tiết kiệm ra sao? Trong trường học cả lớp có con heo đất, mỗi bé sẽ tự nguyện góp vào bỏ ống heo, bé chỉ biết là bỏ ống thôi chứ con chưa hiểu hết được là để làm gì, mình có giải thích nhưng hình như bé chưa ý thức được điều này...
    • H&B
      Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 1,143 Bài viết

• 451 Được cảm ơn

Đúng như mẹ my_thuan nói đấy, khi mà con còn bé quá chưa đủ để nhận thức được những điều đấy thì thật sự là rất khó nhất là khi con của mẹ nó còn nhỏ như vậy, mình cũng đang trong cảnh của mẹ nó đấy, hihi. Mình thấy hình thức tiết kiệm này rất là hay, cũng sẽ phải nghiên cứu vì mình có con lớn sang năm đi học lớp 1 rồi, có lẽ là đủ nhận thức được vấn đề này nhỉ? Mặc dù tuổi này vẫn là tuổi ngô nghê lắm nhưng mình sẽ giải thích cho con xem sao, gì thì gì chứ cứ nói đến có tiền để mua quà thì thích lắm .

Trích dẫn Nguyên văn bởi my_thuan.. Xem bài viết
    Khuyến khích con tích kiệm tiền rồi sau đó tự mua thực sự đó là một cách rất hay vậy nhưng làm thế nào để ngay lúc đó con hiểu được điều đó? Nếu như con mới 2 -3 tuổi thì dạy con điều này rất khó, con em bây giờ chưa hiểu được điều gì cả, thấy là đòi mà đòi không cho là khóc, nhiều lúc phát ngại vì con
    • 1,880 Bài viết

• 903 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi cop con dang yeu Xem bài viết
    Đúng vậy, mình cũng đang tự hỏi, con mình mới hơn 2 tuổi thì mình sẽ hướng cho bé cách tiết kiệm ra sao? Trong trường học cả lớp có con heo đất, mỗi bé sẽ tự nguyện góp vào bỏ ống heo, bé chỉ biết là bỏ ống thôi chứ con chưa hiểu hết được là để làm gì, mình có giải thích nhưng hình như bé chưa ý thức được điều này...
    Con mình cũng bằng tuổi con của mẹ nó đấy. Mình cũng luôn ý thức rằng phải dạy con cách tiết kiệm hợp lý ngay từ bây giờ. Mấy nữa con lớn, biết giá trị của đồng tiền, chắc chắn mình sẽ dạy con cách nuôi heo đất. Vì bản thân mình có làm tốt thì mới làm gương được cho con cái chứ đúng ko các mẹ?
    • 2,413 Bài viết

• 2,377 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Sacombank có sản phẩm này hay hén. Có thể dạy cho trẻ biết tiết kiệm và biết cách sử dụng đồng tiền từ bé. Tự nhiên làm nhớ hồi bé hay giúp mẹ cho gà ăn, mẹ cũng cho nuôi riêng một con. Háo hức siêng cho gà ăn, tiền đó cũng phụ mẹ đóng tiền học nhưng cảm thấy vui vì cảm giác là mình kiếm được tiền. Trẻ con giờ không phải cho gà ăn nữa mà gửi vào ngân hàng, sướng hơn mình hồi đó
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 988 Bài viết

• 481 Được cảm ơn

Khuyến khích con tiết kiệm tiền để mua đồ thật là ý kiến hay. Con mình con nhở, mình sẽ dạy con nuôi heo đất, sau đó sẽ nói cho con hiểu ý nghĩa của việc này sau . hì hì. Bởi vì bây giờ mình có nói chắc con cũng chưa hiểu
    • 988 Bài viết

• 481 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi cop con dang yeu Xem bài viết
    Con mình mới gần 3 tuổi, chỉ học lớp nhà trẻ thôi, nhưng ở trường cô giáo có một con heo đất và dạy bé cách tiết kiệm, mình thấy cũng hay hay. Giờ đây Sacombank có chương trình này thì mình cảm thấy càng phù hơp hơn để mình dạy cho con cách tiết kiệm khác, tk này thì có lãi, hihi. Nhưng bé con nhỏ quá, con có hiểu hết không ta!?
    Hi. Lúc này mình dạy bé tiết kiệm, bé thực hiện tốt là okie lắm rùi mẹ nó nhỉ?
    • 8,146 Bài viết

• 8,019 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi nghe_tung Xem bài viết
    Khuyến khích con tiết kiệm tiền để mua đồ thật là ý kiến hay. Con mình con nhở, mình sẽ dạy con nuôi heo đất, sau đó sẽ nói cho con hiểu ý nghĩa của việc này sau . hì hì. Bởi vì bây giờ mình có nói chắc con cũng chưa hiểu
    Con mình mới gần 3 tuổi, chỉ học lớp nhà trẻ thôi, nhưng ở trường cô giáo có một con heo đất và dạy bé cách tiết kiệm, mình thấy cũng hay hay. Giờ đây Sacombank có chương trình này thì mình cảm thấy càng phù hơp hơn để mình dạy cho con cách tiết kiệm khác, tk này thì có lãi, hihi. Nhưng bé con nhỏ quá, con có hiểu hết không ta!?
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 15 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

Thấy nhà mình bàn tán về Tiết kiệm Phù Đổng mà mình vui vui . Chia sẽ với nhà mình cách sử dụng sản phẩm Tiết kiệm Phù Đổng, chi tiết luôn:

- Từ 0 đến 5 tuổi (lứa tuổi mầm non, mẫu giáo): lúc này bé chưa biết tiết kiệm là gì. Cha mẹ sẽ mở Tiết kiệm Phù Đổng để tích lũy cho con (sau này cho con học trường quốc tế, học đại học...). Cái hay của sản phẩm là mình muốn gửi vô bao nhiêu cũng được, có khi nào gửi khi đó. Quan trọng là được hưởng lãi suất có kỳ hạn. Và ba mẹ cứ duy trì sổ này để tích góp cho bé.

-Từ 6 đến 10 tuổi (lứa tuổi là học sinh cấp 1): mở Tiết kiệm Phù Đổng cho bé để bé rèn luyện tính tiết kiệm. Cái hay là Sacombank tặng bé Bảng Kế hoạch tiết kiệm với hình ảnh, màu sắc rất thu hút trẻ em. Trong đó có ô tròn để bé vẽ mục tiêu (bộ đồ siêu nhân, xe đạp, búp bê...) Hình ảnh cụ thể sẽ giúp bé hứng thú hơn với việc tiết kiệm để thực hiện mục tiêu của mình.

- Từ 11 đến 15 tuổi (lứa tuổi là học sinh cấp 2): bé đã quen với việc tiết kiệm ở cấp 1 rồi. Lúc này bé sẽ tiết kiệm để thực hiện những mục tiêu lớn hơn. Ví dụ như tiết kiệm để mua laptop (phục vụ việc học), mua xe máy (để chuẩn bị học đại học)... hay chỉ đơn giản là bé mở Tiết kiệm Phù Đổng để dành khi nào cần dùng thì có.

Nhà mình bàn thêm nhé!
    6 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 3,016 Bài viết

• 800 Được cảm ơn

Chương trình này hay đấy, trước giờ vợ chồng mình cũng dạy con tiết kiệm bằng cách bỏ ống heo, khuyến khích con nên bỏ tiền vào ống, để dành khi nào tới ngày sinh nhật của con thì mổ heo, lấy tiền tự mua đồ mình thích, nhưng dưới sự tư vấn và cho phép của ba mẹ.
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 9 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 599 Bài viết

• 191 Được cảm ơn

Mình phải bàn với Xã vụ này...phải mở sổ cho con trai thôi.......cám ơn Sacombank đã cho chị em chúng mình biết về vụ này nhé!
    • 1,880 Bài viết

• 903 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi sanbangtatca Xem bài viết
    Mình phải bàn với Xã vụ này...phải mở sổ cho con trai thôi.......cám ơn Sacombank đã cho chị em chúng mình biết về vụ này nhé!
    Mẹ nó có bé bằng tuổi bé nhà mình đấy, mở sổ cho con đi rồi chia sẻ kinh nghiệm cho mình với nhé, mình thấy cũng hay đấy nhưng có lẽ với tình hình của mình hiện tại thì chưa thực hiện được hihi.
    Công nhận Sacombank có nhiều chương trình ý nghĩa thật, mình thấy bây giờ hệ thống ngân hàng nhiều nhưng có lẽ đầu tư và sáng tạo hiệu quả nhất thì Sacombank ăn đứt mấy bác khác rồi!
    • 5,746 Bài viết

• 5,585 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Hình thức tiết kiệm của ngân hàng Sacombank rất là tiện lợi và tốt cho tất cả em cũng đang nghiên cứu xem thế nào? Nếu như mà tốt cho con sau này nữa thì nên sử dụng sẽ tốt hơn cho mình bởi vì tiết kiệm từ bây giờ sau này con cũng có một vốn để dành, nhưng hiện tại em chưa biết bên Sacombank có những hình thức tiết kiệm nào mà con em đang 02 tuổi thì dùng là phù hợp nhỉ?
    Trích dẫn Nguyên văn bởi H&B Xem bài viết
    Đúng như mẹ my_thuan nói đấy, khi mà con còn bé quá chưa đủ để nhận thức được những điều đấy thì thật sự là rất khó nhất là khi con của mẹ nó còn nhỏ như vậy, mình cũng đang trong cảnh của mẹ nó đấy, hihi. Mình thấy hình thức tiết kiệm này rất là hay, cũng sẽ phải nghiên cứu vì mình có con lớn sang năm đi học lớp 1 rồi, có lẽ là đủ nhận thức được vấn đề này nhỉ? Mặc dù tuổi này vẫn là tuổi ngô nghê lắm nhưng mình sẽ giải thích cho con xem sao, gì thì gì chứ cứ nói đến có tiền để mua quà thì thích lắm .
    • 1,880 Bài viết

• 903 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thongtv Xem bài viết
    Thấy nhà mình bàn tán về Tiết kiệm Phù Đổng mà mình vui vui . Chia sẽ với nhà mình cách sử dụng sản phẩm Tiết kiệm Phù Đổng, chi tiết luôn:

- Từ 0 đến 5 tuổi (lứa tuổi mầm non, mẫu giáo): lúc này bé chưa biết tiết kiệm là gì. Cha mẹ sẽ mở Tiết kiệm Phù Đổng để tích lũy cho con (sau này cho con học trường quốc tế, học đại học...). Cái hay của sản phẩm là mình muốn gửi vô bao nhiêu cũng được, có khi nào gửi khi đó. Quan trọng là được hưởng lãi suất có kỳ hạn. Và ba mẹ cứ duy trì sổ này để tích góp cho bé.

-Từ 6 đến 10 tuổi (lứa tuổi là học sinh cấp 1): mở Tiết kiệm Phù Đổng cho bé để bé rèn luyện tính tiết kiệm. Cái hay là Sacombank tặng bé Bảng Kế hoạch tiết kiệm với hình ảnh, màu sắc rất thu hút trẻ em. Trong đó có ô tròn để bé vẽ mục tiêu (bộ đồ siêu nhân, xe đạp, búp bê...) Hình ảnh cụ thể sẽ giúp bé hứng thú hơn với việc tiết kiệm để thực hiện mục tiêu của mình.

- Từ 11 đến 15 tuổi (lứa tuổi là học sinh cấp 2): bé đã quen với việc tiết kiệm ở cấp 1 rồi. Lúc này bé sẽ tiết kiệm để thực hiện những mục tiêu lớn hơn. Ví dụ như tiết kiệm để mua laptop (phục vụ việc học), mua xe máy (để chuẩn bị học đại học)... hay chỉ đơn giản là bé mở Tiết kiệm Phù Đổng để dành khi nào cần dùng thì có.

Nhà mình bàn thêm nhé!
    lãi suất của tiết kiệm phù đổng này chắc cũng như các ngân hàng khác đúng không bạn? và nếu gửi dài hơi thì chắc cũng là 12% chứ? mà bạn nói muốn gửi khi nào cũng được tức là nhiều hay ít muốn gửi vào lúc nào cũng được hả? nhưng việc rút lãi thì phải tuân thủ theo định kỳ đúng ko?
    • 8,146 Bài viết

• 8,019 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi thongtv Xem bài viết

Nhà mình bàn thêm nhé!
    Từ 0 đến 5 tuổi, con mình gần 3 tuổi, thế ok, vc mình cũng đang muốn tiết kiệm để lo cho con sau này. Hôm nay có chương trình Tiết kiệm Phù Đổng thì hay quá! Cũng như bạn thongtv nói là (sau này cho con học trường quốc tế, học đại học...), cũng hay đấy! Cám ơn những thông tin của bạn. Mình sẽ nghiêng cứu vụ này, hihi
    • 8,146 Bài viết

• 8,019 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi okanesuki Xem bài viết
    Sacombank có sản phẩm này hay hén. Có thể dạy cho trẻ biết tiết kiệm và biết cách sử dụng đồng tiền từ bé. Tự nhiên làm nhớ hồi bé hay giúp mẹ cho gà ăn, mẹ cũng cho nuôi riêng một con. Háo hức siêng cho gà ăn, tiền đó cũng phụ mẹ đóng tiền học nhưng cảm thấy vui vì cảm giác là mình kiếm được tiền. Trẻ con giờ không phải cho gà ăn nữa mà gửi vào ngân hàng, sướng hơn mình hồi đó
    Bạn này giống mình hồi nhỏ quá! Lúc nhỏ mình cũng được Má cho con gà mái nuôi riêng, mình thích lắm, cứ chăm bẵm và lo lắng suốt, mình thấy mình có trách nhiệm hơn trong việc giúp Má cho gà ăn, chăm sóc cho đàn gà, gà mái sinh con mình nuôi lớn rồi nhờ Má bán lấy tiền bỏ heo đất, đến Tết lấy tiền mua quần áo mới, mình cảm thấy sung sướng vô cùng. Còn bọn trẻ bây giờ sướng hơn mình rất nhiều, giờ thì tiết kiệm bằng cách gửi NH rất tiện, Sacombank có chương trình tk Phù Đổng cho các bé thật hấp dẫn phải không các mẹ?
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 5,139 Bài viết

• 1,867 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Khuyến khích con tự mua bằng cách tích góp tiền, tích góp chưa đủ mà con cứ đòi đập heo.
    • 988 Bài viết

• 481 Được cảm ơn

Cảm ơn bác thongtv nhé. Thông tin thật hữu ích. các mẹ tham khảo đi thôi. Mà không biết thủ tục mở sổ tiết kiệm có rườm rà không vậy? Mình ở tỉnh lẻ ko biết có mở được không?
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 9 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 599 Bài viết

• 191 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi caohoang2010 Xem bài viết
    Mẹ nó có bé bằng tuổi bé nhà mình đấy, mở sổ cho con đi rồi chia sẻ kinh nghiệm cho mình với nhé, mình thấy cũng hay đấy nhưng có lẽ với tình hình của mình hiện tại thì chưa thực hiện được hihi.
    Công nhận Sacombank có nhiều chương trình ý nghĩa thật, mình thấy bây giờ hệ thống ngân hàng nhiều nhưng có lẽ đầu tư và sáng tạo hiệu quả nhất thì Sacombank ăn đứt mấy bác khác rồi!
    Bé mình hơn bé bạn 7 tháng, cùng là Cọp đây.. Mình hỏi Xã mình rồi..vì mình mới đi làm nên chưa mở sổ đc vì còn lo rửa với đồng nghiệp và gđ cái ghế mình ngồi...nhưng lãnh tiền quý là mình dùng số tiền ấy tk vào quỹ Phù đổng cho con...để sau này có kẹt mình còn có quỹ lo cho con ăn học nữa.Cơ quan mình đi bộ vài bước tới anh Sacom này..để hnao mình ra đó hỏi vụ này cho kỹ mới đc!
  • Trang 1/8

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 8