TIN TÀI TRỢ.

Quà tặng cho bé - Bảng kế hoạch tiết kiệm

• 0 Lượt chia sẻ
  • 7.69K Lượt đọc
  • 120 Trả lời

• Trang 3/7

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3
  • 4
  • ...
  • 7

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 9 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 599 Bài viết

• 191 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi cop con dang yeu Xem bài viết
    Nghe mẹ nó nói mà thấy thuơng quá à, gửi đi mẹ nó ơi, vậy mới có ý nghĩa chứ, đã nói là tk cho con mà bi nhiu chẳng được, tích tiểu sẽ thành đại thôi mừ, hihi
    VC mình đi làm...cũng k đến mức là thiếu nhiều....chỉ đủ ăn lâu lâu dư chút đỉnh..nhưng xã mình nặng gánh gđ lắm cơ..lâu lâu ỉm 1 mớ biết ng này cho ng kia trong khi vc mình còn nuôi con nhò...nên nhất quyết..mình phải mở sổ TK cho con!

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 4,157 Bài viết

• 4,475 Được cảm ơn

Các mẹ có tham gia cuộc thi vẽ tranh CHUYỆN CON TRẺ trên web của Sacom không vậy?
    eNortjKzUjI0NTY2tVCyBlwwFYsC1g,,19
    • 1,529 Bài viết

• 1,065 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi sanbangtatca Xem bài viết
    VC mình đi làm...cũng k đến mức là thiếu nhiều....chỉ đủ ăn lâu lâu dư chút đỉnh..nhưng xã mình nặng gánh gđ lắm cơ..lâu lâu ỉm 1 mớ biết ng này cho ng kia trong khi vc mình còn nuôi con nhò...nên nhất quyết..mình phải mở sổ TK cho con!
    uh, mỗi ngày tiết kiệm một chút thì thấy không có gì, chứ lâu lâu nhìn lại cũng đáng kể đó. Mẹ nó mở sổ tiết kiệm cho con đi, cho tiền vào đó rồi thì khỏi lo xài thâm vào, coi như mình gửi ngân hàng giữ giùm mà lại có lãi nữa, mình cũng hay xài lung tung lắm, nên đang định vài bữa nữa rảnh rảnh chạy ra mở sổ cho con, mà 2 đứa lận.
    Cảm ơn đời mỗi sớm mai thức dậy, ta có thêm ngày nữa để yêu thương :Rose:
    wP3kp7

vT1Sp7
    • H&B
      Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 1,143 Bài viết

• 451 Được cảm ơn

Mình cũng như mẹ nó đây, cũng hai đứa và cũng hay tiêu lung tung khi có tiền trong tay lắm nên có khi cũng làm hai sổ tiết kiệm mặc dù con cũng chưa ý thức được việc tiết kiệm đâu nhưng vẫn cứ làm nhỉ, giúp con tiết kiệm cũng coi như là tự mình giúp mình tiết kiệm một khoản, sau này tự nhiên thấy có một khoản to to có khi lại nhẩy cẫng lên sung sướng ý nhỉ, hihi....

Trích dẫn Nguyên văn bởi suringuyen Xem bài viết
    uh, mỗi ngày tiết kiệm một chút thì thấy không có gì, chứ lâu lâu nhìn lại cũng đáng kể đó. Mẹ nó mở sổ tiết kiệm cho con đi, cho tiền vào đó rồi thì khỏi lo xài thâm vào, coi như mình gửi ngân hàng giữ giùm mà lại có lãi nữa, mình cũng hay xài lung tung lắm, nên đang định vài bữa nữa rảnh rảnh chạy ra mở sổ cho con, mà 2 đứa lận.
    • 8,146 Bài viết

• 8,019 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi sanbangtatca Xem bài viết
    Mình cũng thế, phòng hờ khi hữu sự mẹ nó ạ, thật ra thời buổi kinh tế khó khăn này mình phải hết sức tk. Hôm qua nhà có mấy lon coca mình bảo con đem cất vào góc mẹ hay để chai lọ dầu ăn, nước mắm đã hết, rồi gom lại bán ve chai lấy tiền cho con gửi tk, con vui vẻ mẹ cũng vui lây.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 1,954 Bài viết

• 4,139 Được cảm ơn

Hi hi, mình cũng muốn tiết kiệm cho con để sau này khi con bắt đầu đi học phải đóng góp nhiều sẽ không lo lắng mỗi khi đến kỳ đóng tiền. Phải tranh thủ đi mở cho con cái tài khoản saving này mới đc!
    Mong con yêu luôn mạnh khỏe và vui vẻ,

eNortjKzUjI0szQwtVSyBlwwFaoC2w,,92
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 1,954 Bài viết

• 4,139 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi methuybotue Xem bài viết
    bạn ơi Sacombank có chi nhành ở HN không, dc ở đâu vậy
    Mình trước hay đi chuyển tiền ra nước ngoài ở chi nhánh Sacombanh Hà Nội - ngay chỗ ngã tư Ngô thì nhậm và Hòa Mã đó mẹ nó!
    HÌnh như trên đường mình đi làm có một cái ngay ngã tư Vọng.
    Mong con yêu luôn mạnh khỏe và vui vẻ,

eNortjKzUjI0szQwtVSyBlwwFaoC2w,,92
    • 5,746 Bài viết

• 5,585 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Hà Nội là thủ đô nên là chi nhánh của Sacombank khá nhiều các mẹ muốn đi ra ngoài mở TK hay rút tiền, gửi tiền cũng nhanh mà gần, chứ nếu ở tỉnh nhiều khi muốn đi rút tiền hay nộp tiền lại ngại vì xa, mà nộp tiền vào TK nhiều không sao, nộp ít thì lại ngại nữa mà cho con đi cùng thì lại sợ đi lại nhiều con mệt, nhiều khi ở thành phố cũng có nhiều cái tiện các mẹ nhỉ? ở nông thôn thiệt thòi nhất.
    Trích dẫn Nguyên văn bởi emy.an Xem bài viết
    Mình trước hay đi chuyển tiền ra nước ngoài ở chi nhánh Sacombanh Hà Nội - ngay chỗ ngã tư Ngô thì nhậm và Hòa Mã đó mẹ nó!
    HÌnh như trên đường mình đi làm có một cái ngay ngã tư Vọng.
    • 9 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 599 Bài viết

• 191 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi cop con dang yeu Xem bài viết
    Mình cũng thế, phòng hờ khi hữu sự mẹ nó ạ, thật ra thời buổi kinh tế khó khăn này mình phải hết sức tk. Hôm qua nhà có mấy lon coca mình bảo con đem cất vào góc mẹ hay để chai lọ dầu ăn, nước mắm đã hết, rồi gom lại bán ve chai lấy tiền cho con gửi tk, con vui vẻ mẹ cũng vui lây.
    Nhắc vụ ve chai đến là vui....bé nhà mình vào cơ quan Mẹ chơi...vì Mẹ mới đi làm nên cũng chưa quen biết nhiều, nhưng con mình nhanh nhẩu miệng gặp ai cũng chào...thấy đàn ông thì chào Bác, đàn Bà thì chào Cô bất kể lớn bé( nịnh ghê gớm)...thấy Bác BV uống xong chai C2 rồi đang tính bỏ thùng rác thì anh chàng ta la to:" Uống xong bỏ chai vào bịch ta bán ve chai có tiền!".........Ôi cái tinh thần tiết kiệm thấm vào máu xương con tui rồi...hehe............Ba bé mới đc tiền hoa hồng đất có 1 xíu...mới nãy đưa cho mình nói mở thẻ cho con...Thấy vui ghê...k biết ổng có coi mình buôn trên WTT k mà tâm lý đột suất vậy nè....nghi ngờ quá bà con ơi!
    • 2,413 Bài viết

• 2,377 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi me-cun-sap-beo Xem bài viết
    Các mẹ có tham gia cuộc thi vẽ tranh CHUYỆN CON TRẺ trên web của Sacom không vậy?
    Trên trang web của Sacombank có cuộc thi Chuyện con trẻ và có cả Game nữa: http://www.tietkiemphudong.vn/game-phu-dong/

Game cũng hay hay khuyến khích trẻ làm việc nhà và làm nhiện vụ kiếm tiền bỏ ngân hàng hihi. Sáng giờ làm con trẻ chơi game được 100 xu hehe.
    • 3,016 Bài viết

• 800 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi my_thuan.. Xem bài viết
    Chỉ có 1 lần duy nhất phải ra ngân hàng thôi mà mẹ nó còn các lần sau thì không phải đến trực tiếp nữa, dù ở đâu mẹ nó vẫn có thể chuyển và rút được tiền mà, rất tiện lợi mà lại nhanh chóng
    Mình thích vụ này nè, mỗi lần ra ngân hàng ngại lắm, phải lấy số rồi chờ đợi, phiền phức lắm. Chuyển khoản qua Interner là tiện nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 2,121 Bài viết

• 1,048 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hoangthien08 Xem bài viết
    Mình thích vụ này nè, mỗi lần ra ngân hàng ngại lắm, phải lấy số rồi chờ đợi, phiền phức lắm. Chuyển khoản qua Interner là tiện nhất
    Chuyển qua internet thì quá tiện luôn nhỉ! Hoặc nếu ai không có internetbanking vẫn không nhất thiết phải đến ngân hàng, em vừa đọc SP trên web thì thấy là chuyển qua ATM cũng được luôn đó ạ
    OS2Hp7
    Tom iu: NB: 3.4 kg; 1M: 4.8kg (3D rụng rốn); 2M: 6.1kg & 60cm; 2M18d: 6.7kg; 3M: 7kg & 64cm; 4M: 7.5kg & 70cm

syeVp7
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 2,121 Bài viết

• 1,048 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thongtv Xem bài viết
    Ahhhhh cập nhật với nhà mình luôn.
    Tình hình là có nhiều bé mới tham gia Tiết kiệm Phù Đổng và "hơi ngán" vì phải gửi cả năm. Sacombank đã bổ sung thêm kỳ hạn gửi 6 tháng để các bé làm quen với tiết kiệm trước. Khi đã ý thức được việc tiết kiệm rồi, bé sẽ tham gia những kỳ hạn dài hơn (4-5 năm) để tích góp cho những mục tiêu lớn hơn (mua cái laptop xịn, một chiếc xe máy...)
    Điều chỉnh kỳ hạn thế này rất hợp lý đấy ạ, cho bé đi từ mục tiêu nhỏ đến mục tiêu lớn, phù hợp với các bé đã nhận thức được thế nào là tiết kiệm, với bé nhà mình, bé còn quá nhỏ, nên mẹ sẽ "tiết kiệm thay con" nên sẽ mở luôn kỳ hạn dài hơn để chờ con lớn hihi
    OS2Hp7
    Tom iu: NB: 3.4 kg; 1M: 4.8kg (3D rụng rốn); 2M: 6.1kg & 60cm; 2M18d: 6.7kg; 3M: 7kg & 64cm; 4M: 7.5kg & 70cm

syeVp7
    • 5,746 Bài viết

• 5,585 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Bây giờ ít khi giao dịch phải ra ngân hàng lắm mà ở công ty còn sử dụng dịch vụ Internet banking để chuyển tiền và thanh toán nữa cơ mà, mình thì ít sử dụng hơn nhưng mà cũng ngại ra ngân hàng ngồi cứ máy tính làm cái lệnh chuyển là đã xong rồi, còn nộp tiền thì gần ngân hàng nào thì qua ngân hàng đó nộp vào TK mà gửi tiết kiệm cho con những tháng nào mà có dư tiền đột xuất thì gửi vô cũng đỡ ngại, ít nhưng mà tích tiểu thành đại đấy chứ.
    Trích dẫn Nguyên văn bởi hoangthien08 Xem bài viết
    • H&B
      Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 1,143 Bài viết

• 451 Được cảm ơn

Tớ đồng ý kiến với nhà mẹ vcht, hai bé nhà mình cũng còn quá nhỏ để nhận thức được thế nào là tiết kiệm nên mình sẽ giúp con vấn đề này, mình sẽ cố gắng đề ra mục tiêu để hoàn thành một cách cụ thể để khi con nhận được món quà đó con sẽ thấy ý nghĩa hơn rất là nhiều và chắc chắn mình sẽ mở kỳ hạn dài để chờ con lớn như mẹ nó .

Trích dẫn Nguyên văn bởi vcht Xem bài viết
    Điều chỉnh kỳ hạn thế này rất hợp lý đấy ạ, cho bé đi từ mục tiêu nhỏ đến mục tiêu lớn, phù hợp với các bé đã nhận thức được thế nào là tiết kiệm, với bé nhà mình, bé còn quá nhỏ, nên mẹ sẽ "tiết kiệm thay con" nên sẽ mở luôn kỳ hạn dài hơn để chờ con lớn hihi
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,880 Bài viết

• 903 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi vcht Xem bài viết
    Chuyển qua internet thì quá tiện luôn nhỉ! Hoặc nếu ai không có internetbanking vẫn không nhất thiết phải đến ngân hàng, em vừa đọc SP trên web thì thấy là chuyển qua ATM cũng được luôn đó ạ
    uh nhưng nếu tài khoản của mình cùng là hệ thống của Sacombank thì chắc là không mất phí đúng ko? ko phải ra ngân hàng là tiện thật đó, chỉ cần vào cây chuyển là xong. mình đi làm tiện đường nahỷ vào phát là xong luôn, đỡ phải chờ đợi lôi thôi!
    • 3,016 Bài viết

• 800 Được cảm ơn

Bữa mình làm sổ cho con không biết có kỳ hạn 6 tháng, gửi kỳ hạn 12 tháng, 2 đứa nhỏ cứ hỏi khi nào con được rút tiền, khi nào con được 1 tỷ trong sổ tiết kiệm của con, hihi. Mẹ bó tay không trả lời được, vì 1 tỷ đâu phải là ít, mẹ còn chưa có lấy đâu tới con
    • 8,146 Bài viết

• 8,019 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi caohoang2010 Xem bài viết
    uh nhưng nếu tài khoản của mình cùng là hệ thống của Sacombank thì chắc là không mất phí đúng ko? ko phải ra ngân hàng là tiện thật đó, chỉ cần vào cây chuyển là xong. mình đi làm tiện đường nahỷ vào phát là xong luôn, đỡ phải chờ đợi lôi thôi!
    Còn mình thì cũng có chút ít nho nhỏ gửi Sacombank, định tới kỳ đáo hạn ra rút lãi rồi gửi thử cho con xem thế nào, mà đợi cuối tháng lâu quá, cũng sốt ruột muốn thử ct này quá đi.
    • 2,413 Bài viết

• 2,377 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi caohoang2010 Xem bài viết
    Không biết Sacombank thì sao chứ mình xài Vietcombank, ra ATM chuyển cùng ngân hàng mất 3.3k, chuyền in tec net băng king thì cùng hệ thống mới không mất xèn. Ban đăng ký internet Banking đi, nhanh mà 10 phút là xong, sử dụng lại tiện nữa.
    • 9 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 599 Bài viết

• 191 Được cảm ơn

Nhà mình mấy Mẹ mở sổ cho bé chưa nè???Mẹ Tom ủy quyền cho Ba Tom lo khoản này rồi....để Ba Tom có trách nhiệm với cái khoản xiền bỏ vào hàng tháng...Sổ mở k chỉ Ba tiết kiệm mà còn có Mẹ bớt chi tiêu cùng con biết tiết kiệm để số tiền trong sổ là số luôn luôn đẹp nhất..hihi
  • Trang 3/7

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3
  • 4
  • ...
  • 7