TIN TÀI TRỢ.

Quà tặng cho bé - Bảng kế hoạch tiết kiệm

• 0 Lượt chia sẻ
  • 7.69K Lượt đọc
  • 120 Trả lời

• Trang 2/7

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 7

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 988 Bài viết

• 481 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi caohoang2010 Xem bài viết
    Nghe cũng hay đấy chứ nhỉ, ừm, con em mới hơn 2 tuổi, chắc phải đợi hắn lớn hơn tí nữa mới đi làm sổ tiết kiệm được. Dạy con cách tiết kiệm như thế thật là hay, em ủng hộ cả 2 chân 2 tay luôn với chương trình của Sacombank đấy!
    Sao ý kiến của caohoang hợp với ý của mình thế. Mà tuổi 2 bé cũng như nhau. Bé còn nhỏ nên chưa thể áp dụng ngay được. Vote cho Sacombank.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 9 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 599 Bài viết

• 191 Được cảm ơn

Kỳ này lãnh quí 4 mình dùng số tiền ấy cùng con mở sổ TK..mình sẽ ẵm con đi cùng để mở sổ và nói với con về việc mở sổ dùng vào mục đích gì để bé ý thức việc làm này là có ích và tốt cho con!
    • 8 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 1,175 Bài viết

• 1,008 Được cảm ơn

Mẹ nào tham gia hay tìm hiểu về cái này tư vấn giúp mình với, nghe cũng hay đó
    • 4 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi okanesuki Xem bài viết
    Coi như bỏ ống heo vậy thôi. Bé lớn một chút biết tiền rồi thì chắc sẽ vui lắm. Hồi trước mọi người hay mua bảo hiểm cho con, nhưng đóng dài hơi với lại như thế không dạy cho bé được ý thức trách nhiệm. Cái này gọi là giúp bé tuổi nhỏ mần việc nhỏ hỉ. Nhưng mà ngán cái là phải đi ngân hàng hoài.
    Ah, mình có thể nộp tiền vào sổ tiết kiệm phù đổng tại máy ATM hoặc qua internet không phải đến ngân hàng đâu mẹ okanasuki
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 9 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 599 Bài viết

• 191 Được cảm ơn

Mình có thể ck từ thẻ NH này qua thẻ NH khác vụ quỹ Phù Đổng này k các Mẹ nhỉ??
    • 8,146 Bài viết

• 8,019 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi angelhorse Xem bài viết
    Ah, mình có thể nộp tiền vào sổ tiết kiệm phù đổng tại máy ATM hoặc qua internet không phải đến ngân hàng đâu mẹ okanasuki
    Ôi, thế thì tiện các mẹ nhỉ, giờ con còn nhỏ mình chuyển khoảng đi, rồi khi con lớn, hiểu được vấn đề thì mình đưa con đến NH để bé hiểu được trách nhiệm và quyền lợi riêng của con, hay đấy!
    • 988 Bài viết

• 481 Được cảm ơn

Mình vừa mới biết chương trình tiết kiệm Phù Đổng còn dành cho cả các bé từ 0 - 5 tuổi. Mình sẽ tham gia. Hình thức nộp tiền đơn giản thế này thì quá okie rùi.
    • 1,880 Bài viết

• 903 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nghe_tung Xem bài viết
    Sao ý kiến của caohoang hợp với ý của mình thế. Mà tuổi 2 bé cũng như nhau. Bé còn nhỏ nên chưa thể áp dụng ngay được. Vote cho Sacombank.
    Hi mình cũng ham hố cái trò gửi tiết kiệm này lắm vì hồi xưa còn bé là trùm nuôi heo nhựa mà. Nên mấy nữa bé lớn hơn, hiểu được giá trị của đồng tiền hơn, chắc chắn mình sẽ hướng dẫn bé cách làm tiết kiệm. Hi nhưng không biết đến khi ấy chương trình này của Sacombank còn áp dụng không ta?
    • 1,529 Bài viết

• 1,065 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Nhưng mình nghĩ lần đầu tiên phải ra ngân hàng để mở sổ chứ, còn những lần tiếp theo mình mới chuyển qua thẻ hay internet, không biết có đúng không?
    Cảm ơn đời mỗi sớm mai thức dậy, ta có thêm ngày nữa để yêu thương :Rose:
    wP3kp7

vT1Sp7
    • 9 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 599 Bài viết

• 191 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi suringuyen Xem bài viết
    Nhưng mình nghĩ lần đầu tiên phải ra ngân hàng để mở sổ chứ, còn những lần tiếp theo mình mới chuyển qua thẻ hay internet, không biết có đúng không?
    chắc chắn là phải ra NH mở sổ mới đc rồi...còn sau đó ngồi nhà gửi TK qua In tẹc nét chắc là đc vì thời buổi công nghệ mà....Mình thì 1,5 tháng nữa mới lãnh tiền quý...k nhẽ moi tiền con heo nhỏ của con đi gửi thật????chắc chả có bi nhiu vì tiền bán ve chai 1 lần đc vài chục...tiền rau cũng vài chục k à....hic!
    • 2,413 Bài viết

• 2,377 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Vậy là chỉ phải đến ngân hàng lần đầu thôi sau đó mình chuyển khoản. Tiện ha.
    • 5,746 Bài viết

• 5,585 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Chỉ có 1 lần duy nhất phải ra ngân hàng thôi mà mẹ nó còn các lần sau thì không phải đến trực tiếp nữa, dù ở đâu mẹ nó vẫn có thể chuyển và rút được tiền mà, rất tiện lợi mà lại nhanh chóng
    • 8,146 Bài viết

• 8,019 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Hi mình cũng ham hố cái trò gửi tiết kiệm này lắm vì hồi xưa còn bé là trùm nuôi heo nhựa mà. Nên mấy nữa bé lớn hơn, hiểu được giá trị của đồng tiền hơn, chắc chắn mình sẽ hướng dẫn bé cách làm tiết kiệm. Hi nhưng không biết đến khi ấy chương trình này của Sacombank còn áp dụng không ta?
    À há, Sacombank áp dụng chuơng trình này đến bao giờ nhỉ? Có ai rành vụ này không vào tư vấn cho các mẹ hiểu rõ với.
    Mà mẹ caohoang ơi, mình ko đợi con lớn hơn đâu, giờ mình thì mình nhất quyết rồi, mình sẽ gửi cho con luôn, rồi sau này giải thích và hướng dẫn cho con, hi
    • 8,146 Bài viết

• 8,019 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi sanbangtatca Xem bài viết
    chắc chắn là phải ra NH mở sổ mới đc rồi...còn sau đó ngồi nhà gửi TK qua In tẹc nét chắc là đc vì thời buổi công nghệ mà....Mình thì 1,5 tháng nữa mới lãnh tiền quý...k nhẽ moi tiền con heo nhỏ của con đi gửi thật????chắc chả có bi nhiu vì tiền bán ve chai 1 lần đc vài chục...tiền rau cũng vài chục k à....hic!
    Nghe mẹ nó nói mà thấy thuơng quá à, gửi đi mẹ nó ơi, vậy mới có ý nghĩa chứ, đã nói là tk cho con mà bi nhiu chẳng được, tích tiểu sẽ thành đại thôi mừ, hihi
    • 1,880 Bài viết

• 903 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi my_thuan.. Xem bài viết
    Chỉ có 1 lần duy nhất phải ra ngân hàng thôi mà mẹ nó còn các lần sau thì không phải đến trực tiếp nữa, dù ở đâu mẹ nó vẫn có thể chuyển và rút được tiền mà, rất tiện lợi mà lại nhanh chóng
    Nhưng phải là cây rút tiền của Sacombank mới được chứ bà? Mà ở tỉnh lẻ như tôi, Sacombank chưa phổ biến bằng các ngân hàng khác? Hà Nội và HCM thì khỏi lo rồi, ở đâu mà chả có hệ thống!
    • 8,146 Bài viết

• 8,019 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Nhưng phải là cây rút tiền của Sacombank mới được chứ bà? Mà ở tỉnh lẻ như tôi, Sacombank chưa phổ biến bằng các ngân hàng khác? Hà Nội và HCM thì khỏi lo rồi, ở đâu mà chả có hệ thống!
    Mình thấy bi giờ các NH liên kết với nhau nên việc rút tiền cũng thuận tiện mà, nhưng hình như có tính phí đâu mấy nghìn đồng á...
    • H&B
      Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 1,143 Bài viết

• 451 Được cảm ơn

Uh, mình cũng nghĩ như mẹ suringuyen, đầu tiên mình phải ra ngân hàng mở sổ cho con trước, sau khi có sổ rồi thì mình chỉ việc chuyển tiền vào sổ thôi, cứ có đồng nào là chuyển vào . Công nhận là thời đại internet có khác, chả phải ra ngân hàng cũng vẫn tiết kiệm cho con đều đặn được thì thích thật các mẹ nhỉ?

• 2,413 Bài viết

• 2,377 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi cop con dang yeu Xem bài viết
    Mình thấy bi giờ các NH liên kết với nhau nên việc rút tiền cũng thuận tiện mà, nhưng hình như có tính phí đâu mấy nghìn đồng á...
    Các mẹ đăng ký giao dịch trực tuyến Internet Banking sẽ tiện hơn nhiều, chuyển khác ngân hàng thì tính phí cùng ngân hàng thì không tốn phí như ra ATM.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 5,746 Bài viết

• 5,585 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Tui thấy các ngân hàng có chương trình liên kết với nhau đấy chứ, chỉ tội mình mất thêm chút phí nữa thôi, tôi ở Hải Phòng hệ thống ngân hàng Sacombank khá phổ biến và tôi biết có mấy chị mở tài khoản ở Sacombank cho con rồi. Nên bà mở 1 lần rồi dùng lâu dài cho con được mà, nếu có ai cho con tiền chẳng hạn gửi vào đó cũng nhanh luôn mà.
    • 1,097 Bài viết

• 430 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thongtv Xem bài viết
    Uhm mình mần ở Sacombank nên mới cảm xúc với Tiết kiệm Phù Đổng như thế
    Có một chi nhánh ở KP5, phường Xuân Hòa, Long Khánh.
    bạn ơi Sacombank có chi nhành ở HN không, dc ở đâu vậy
    DSC_8867
  • Trang 2/7

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 7