TIN TÀI TRỢ.

Quà tặng cho bé - Bảng kế hoạch tiết kiệm

• 0 Lượt chia sẻ
  • 7.74K Lượt đọc
  • 120 Trả lời

• Trang 1/7

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 7

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 152 Bài viết

• 490 Được cảm ơn

QUÀ TẶNG CHO BÉ – BẢNG KẾ HOẠCH TIẾT KIỆM

Khi bé muốn mua đồ chơi hay mua một vài thứ mà chúng yêu thích… cha mẹ có thể khuyến khích bé tiết kiệm tiền để tự mua. Khi mở sổ Tiết kiệm Phù Đổng của Sacombank, bé sẽ được tặng Bảng kế Hoạch tiết kiệm để dễ dàng thực hiện các mục tiêu của mình.

Bước 1: Mở cho bé một sổ Tiết kiệm Phù Đổng Sacombank sẽ tặng bé bảng Kế hoạch tiết kiệm.
    Bước 2: Hướng dẫn bé vẽ mục tiêu vào bảng Kế hoạch tiết kiệm.
    Bước 3: Khuyến khích bé thực hiện tiết kiệm để hoàn thành mục tiêu của mình.

conten1_03

Sử dụng bảng Kế hoạch tiết kiệm như thế nào?

Trang 1: Tạo dựng mục tiêu tiết kiệm cho bé

Khi muốn bé tiết kiệm, cần phải cho bé hiểu chúng đang tiết kiệm để làm gì.
    Hướng dẫn bé vẽ vào ô tròn hình ảnh một loại đồ chơi hay đồ dùng học tập… mà bé mong muốn sở hữu.
    Ví dụ, bé muốn tiết kiệm tiền để mua một chiếc xe đạp: bé vẽ hình chiếc xe đạp vào ô tròn.

conten1_10

Trang 2: Thực hiện tiết kiệm

Hướng dẫn bé điền chữ vào ô mục tiêu. Ví dụ: Mua một chiếc xe đạp.

Hình ảnh cụ thể sẽ giúp bé hào hứng tiết kiệm hơn.

Ba mẹ hướng dẫn bé chi tiêu và tiết kiệm. Chẳng hạn, bé sẽ dành ra 40% số tiền mà chúng có được để gửi vào tài khoản Tiết kiệm Phù Đổng, 60% còn lại bé được sử dụng theo ý thích.

Để bé có kế hoạch tiết kiệm hàng ngày, quy ước với bé định kỳ hàng tuần hay hàng tháng… sẽ cùng với ba, mẹ tới Sacombank nộp tiền vào sổ Tiết kiệm Phù Đổng.
    Sau khi đến Sacombank nộp tiền vào sổ Tiết kiệm Phù Đổng, hướng dẫn bé tô màu một chú heo và điền số tiền đã nộp vào ô đó.
    Khi đã nộp tiền được 3 lần, hướng dẫn bé cộng tổng số tiền đã nộp và điền vào chú heo cuối mỗi dòng.
    Ở cuối trang 2, hướng dẫn bé cộng tổng số tiền đã tiết kiệm và điền vào mục “Hiện tại bạn đã tiết kiệm được:………………….”

Trang 3: Thực hiện mục tiêu

Hướng dẫn bé điền tổng số tiền ở trang 2 vào mục “Tổng số tiền trang trước:…………………”
    Tiếp tục khuyến khích bé nộp tiền và tô màu các chú heo ở trang 3 (tương tự trang 2).
    Cuối cùng, hướng dẫn bé cộng tổng số tiền đã tiết kiệm và điền vào ô “Tổng số tiền đã tiết kiệm:…………………..”

conten1_06

Đến đây, nếu tổng số tiền tiết kiệm đã đủ thì bé sẽ thực hiện mục tiêu của mình (mua xe đạp). Nếu còn thiếu một ít, ba mẹ có thể động viên bằng cách giúp bé số tiền còn thiếu này.
    7 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• H&B
      Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 1,143 Bài viết

• 451 Được cảm ơn

Chủ đề này mình thấy rất chi là bổ ích, mình mới có ý nghĩ là sẽ mua lợn về để giúp con có ý thức tiết kiệm chứ chưa nghĩ tới hình thức này tuy nhiên hôm nay tự nhiên vào đây đọc thấy hình thức tiết kiệm này rất hay nên có lẽ mình sẽ về nghiên cứu xem sao. Có mẹ nào đã áp dụng hình thức tiết kiệm này chưa thì vào chia sẻ nhé!
    • 1,880 Bài viết

• 903 Được cảm ơn

Nghe cũng hay đấy chứ nhỉ, ừm, con em mới hơn 2 tuổi, chắc phải đợi hắn lớn hơn tí nữa mới đi làm sổ tiết kiệm được. Dạy con cách tiết kiệm như thế thật là hay, em ủng hộ cả 2 chân 2 tay luôn với chương trình của Sacombank đấy!
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 8,154 Bài viết

• 8,022 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Chuyên mục có ích, mình đang khuyến khích bé nhà mình có hình thức tiết kiệm là bỏ heo đất, chứ chưa nghĩ ra là sẽ cho bé tiết kiệm bằng hình thức nào. Chủ đề rất hay, mình cũng sẽ nghiêng cứu xem sao.
    • 2,421 Bài viết

• 2,390 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Sản phẩm này cũng gần như bỏ heo đất, nhưng heo này sinh lãi. Với lại đây giống như trò chơi có thể bé sẽ hào hứng hơn. Nhưng mà không biết hạn mức tối thiểu mỗi lần gửi là bao nhiêu ha.
    • 1,880 Bài viết

• 903 Được cảm ơn

Đã mẹ nào tham gia chương trình này của Sacombank chưa, chia sẻ cho cả nhà đi? Em thấy đúng như mẹ Okanesuki nói ở trên đó, vì giống như 1 trò chơi nên chắc các bé sẽ tham gia hào hứng lắm đây. Mà hình thức này vừa thực tế vừa hấp dẫn, lại dạy được con cách chi tiêu tiết kiệm nữa, hay quá đi mất!!!
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 13 năm
    • 1,357 Bài viết

• 474 Được cảm ơn

Hình thức này hay quá. Vừa dạy được con tiết kiệm vừa dạy cho con biết đồng tiền sẽ sinh sôi nảy nở.
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 15 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi okanesuki Xem bài viết
    Sản phẩm này cũng gần như bỏ heo đất, nhưng heo này sinh lãi. Với lại đây giống như trò chơi có thể bé sẽ hào hứng hơn. Nhưng mà không biết hạn mức tối thiểu mỗi lần gửi là bao nhiêu ha.
    Ban đầu khi mở sổ Tiết kiệm Phù Đổng mình nộp 100K. Sau đó muốn nộp bao nhiêu cũng ok (vài chục hay vài trăm). Điều quan trọng là bé sớm tiếp xúc với bank, sớm hiểu được bank là nơi mình để dành tiền tiết kiệm, an toàn, có lãi
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 15 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

Ahhhhh cập nhật với nhà mình luôn.
    Tình hình là có nhiều bé mới tham gia Tiết kiệm Phù Đổng và "hơi ngán" vì phải gửi cả năm. Sacombank đã bổ sung thêm kỳ hạn gửi 6 tháng để các bé làm quen với tiết kiệm trước. Khi đã ý thức được việc tiết kiệm rồi, bé sẽ tham gia những kỳ hạn dài hơn (4-5 năm) để tích góp cho những mục tiêu lớn hơn (mua cái laptop xịn, một chiếc xe máy...)
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 2,421 Bài viết

• 2,390 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Bạn thongtv mần ngân hàng hử? Mới tham gia mà dài hơi thì ngán thật. Với kỳ hạn 6 tháng có thể mua được đôi giầy và cái cặp đi học hỉ. Sacombank có chi nhánh ở Long Khánh không ta?
    • 3,034 Bài viết

• 800 Được cảm ơn

Mình có 2 con trai, sẽ nghiên cứu sản phẩm này để cho 2 bé sở hữu 2 sổ tiết kiệm Phù Đổng, điều này chắc chắn sẽ rất có ích cho các cháu sau này
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 9 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 599 Bài viết

• 191 Được cảm ơn

Ôi! cái vụ này hay đây..con mình thì biết tiết kiệm bỏ ống Heo rồi...nhưng bỏ ống heo thì không sinh lời như bỏ Bank...hihi...Về hỏi ý kiến Xã rùi tham gia chương trình này có ích đây...!Có Mẹ nào tham gia cho e hỏi xíu là mình mở TK ít nhất là bao nhiêu và nhiều nhất là bao nhiêu ạ???hình thức mình có thể ck hay là giao dịch trực tiếp tại NH ạ?
    • 1,880 Bài viết

• 903 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hoangthien08 Xem bài viết
    Mình có 2 con trai, sẽ nghiên cứu sản phẩm này để cho 2 bé sở hữu 2 sổ tiết kiệm Phù Đổng, điều này chắc chắn sẽ rất có ích cho các cháu sau này
    Em cũng nhất trí với chị như vậy. Mình dạy con cách biết quý trọng đồng tiền mồ hôi nước mắt của ông bà cha mẹ ngay từ khi còn nhỏ như vậy sẽ rèn cho con thái độ trân trọng sức lao động và giá trị đích thực của đồng tiền. Ủng hộ nhiệt liệt chương trình này!
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 15 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

Uhm mình mần ở Sacombank nên mới cảm xúc với Tiết kiệm Phù Đổng như thế
    Có một chi nhánh ở KP5, phường Xuân Hòa, Long Khánh.
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 15 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi okanesuki Xem bài viết
    Bạn thongtv mần ngân hàng hử? Mới tham gia mà dài hơi thì ngán thật. Với kỳ hạn 6 tháng có thể mua được đôi giầy và cái cặp đi học hỉ. Sacombank có chi nhánh ở Long Khánh không ta?
    Uhm mình mần ở Sacombank nên mới cảm xúc với Tiết kiệm Phù Đổng như thế
    Có một chi nhánh ở KP5, phường Xuân Hòa, Long Khánh.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,529 Bài viết

• 1,065 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Bé nhà mình bỏ ống heo từ khi con nhỏ, mẹ muốn mở cho con một sổ tiết kiệm lâu rồi, nhưng đâu có ngân hàng nào cho bé đứng tên đâu, mà mẹ đứng tên thì khi cần mẹ lại mượn của con. hihihi. Mới biết được chương trình tiết kiệm phù Đổng nà, mừng ghê, để nghiên cứu thử xem rồi mở sổ cho bé, bé nhà mình thích lắm.
    Cảm ơn đời mỗi sớm mai thức dậy, ta có thêm ngày nữa để yêu thương :Rose:
    wP3kp7

vT1Sp7
    • 8,154 Bài viết

• 8,022 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi suringuyen Xem bài viết
    Bé nhà mình bỏ ống heo từ khi con nhỏ, mẹ muốn mở cho con một sổ tiết kiệm lâu rồi, nhưng đâu có ngân hàng nào cho bé đứng tên đâu, mà mẹ đứng tên thì khi cần mẹ lại mượn của con. hihihi. Mới biết được chương trình tiết kiệm phù Đổng nà, mừng ghê, để nghiên cứu thử xem rồi mở sổ cho bé, bé nhà mình thích lắm.
    Mình cũng vậy, nghĩ làm gì có ngân hàng nào cho các bé đứng tên chứ, giờ Sacombank có chuơng trình này hay quá! Chúng ta có thể tích lũy đầu tư cho con ngay từ bây giờ, tiết kiệm phù Đổng rất hay. Cám ơn Sacombank nhiều nhiều
    • 1,880 Bài viết

• 903 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi suringuyen Xem bài viết
    Mình cũng nghĩ thế, cho bé được đứng tên như vậy có cảm giác bé sẽ có trách nhiệm hơn với vai trò của mình là chủ tài khoản cơ mà. Dạy bé cách biết tiết kiệm từ nhỏ như vậy thật là hay đúng ko các mẹ?
    • 8,154 Bài viết

• 8,022 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi caohoang2010 Xem bài viết
    Mình cũng nghĩ thế, cho bé được đứng tên như vậy có cảm giác bé sẽ có trách nhiệm hơn với vai trò của mình là chủ tài khoản cơ mà. Dạy bé cách biết tiết kiệm từ nhỏ như vậy thật là hay đúng ko các mẹ?
    Mà chắc tầm tuổi như con của mình và mẹ nó chưa có ý thức trách nhiệm đâu mẹ nó ạ. Chừng khoảng 5 tuổi trở lên bé sẽ có trách nhiệm hơn, cũng có thế bây giờ chúng là mở tiết kiệm cho con, mỗi lần một ít, ta sẽ giải thích cho bé từ từ chứ theo mình thì giờ bé còn vô tư quá!
    • 2,421 Bài viết

• 2,390 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Coi như bỏ ống heo vậy thôi. Bé lớn một chút biết tiền rồi thì chắc sẽ vui lắm. Hồi trước mọi người hay mua bảo hiểm cho con, nhưng đóng dài hơi với lại như thế không dạy cho bé được ý thức trách nhiệm. Cái này gọi là giúp bé tuổi nhỏ mần việc nhỏ hỉ. Nhưng mà ngán cái là phải đi ngân hàng hoài.
  • Trang 1/7

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 7