TIN TÀI TRỢ.

Làm sao để trẻ không biết được tình hình tài chính của gia đình.

• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.25K Lượt đọc
  • 9 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 9 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 3,025 Bài viết

• 3,235 Được cảm ơn

Thưa chuyên gia, trẻ bây giờ rất nhạy bén và tinh tế. Và mong chuyên gia cho em biết làm thế nào để trẻ không biết được tình hình tài chính của gia đình mình. Rất cảm ơn chuyên gia.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 705 Bài viết

• 441 Được cảm ơn

Mình nghĩ ba mẹ không nên trao đổi vấn đề tài chính của gia đình khi con ở gần bên. Sổ sách ghi chép của mẹ cất kỹ trong học tủ có khóa.
    • 2,159 Bài viết

• 3,038 Được cảm ơn

Tại sao lại không cho trẻ biết tình hình tài chính của gia đình nhỉ. Theo mình nên cho trẻ biết mức độ vừa phải, nhưng quan trọng hơn là phải cho trẻ thấy sự cố gắng, khó khăn của bố mẹ để có ngày hôm nay.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 705 Bài viết

• 441 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi milomila03 Xem bài viết
    Tại sao lại không cho trẻ biết tình hình tài chính của gia đình nhỉ. Theo mình nên cho trẻ biết mức độ vừa phải, nhưng quan trọng hơn là phải cho trẻ thấy sự cố gắng, khó khăn của bố mẹ để có ngày hôm nay.
    Ý kiến rất hay, thế mà trước đó mình hk nghĩ tới. Cám ơn bạn !
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 5,139 Bài viết

• 1,867 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Có thể nói chuyện về tài chính với con thật nhẹ nhàng để con hiểu được và quý trọng đồng tiền mình làm ra nhưng không nên than vãn làm cho con phải lo lắng hay nhà mình có tiền mà, con thích gì Mẹ mua cho.
    • 2,159 Bài viết

• 3,038 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ME BON Xem bài viết
    Có thể nói chuyện về tài chính với con thật nhẹ nhàng để con hiểu được và quý trọng đồng tiền mình làm ra nhưng không nên than vãn làm cho con phải lo lắng hay nhà mình có tiền mà, con thích gì Mẹ mua cho.
    Theo mình nghĩ nên làm sao cho con hiểu đó là tiền của bố mẹ, không phải là "của con". Tiền chỉ là "của con", do con quyết định khi con làm ra tiền thui.
    • 1,136 Bài viết

• 124 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình nghĩ nên cho trẻ biết về tình hình tài chính của gia đình tuy nhiên cũng nên hạn chế. Không nên đáp ứng mọi nhu cầu của trẻ mà nên khéo léo thể hiện những khó khăn để cho trẻ không có tâm lý rằng ba mẹ mình có điều kiện, được đáp ứng đầy đủ, mà muốn gì được nấy
    • 1,731 Bài viết

• 1,961 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi bongmeo Xem bài viết
    Thưa chuyên gia, trẻ bây giờ rất nhạy bén và tinh tế. Và mong chuyên gia cho em biết làm thế nào để trẻ không biết được tình hình tài chính của gia đình mình. Rất cảm ơn chuyên gia.
    Mình nghĩ là khi con bắt đầu có ý thức thì nên cho con biết tình hình tài chính của gia đình ở mức độ vừa phải thôi. Dù gia cảnh giàu hay nghèo nhưng để con biết được đồng tiền chân chính phải do lao động vất vả mới có được, từ đó con sẽ biết chân trọng những gì bố mẹ làm ra và có ý thức tiết kiệm hơn.
    • 7 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 9 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Làm sao mà giấu được tình hình tài chính nhỉ. Người lớn tốt nhất nên nói thật thì trẻ con nó cũng nghe theo. Cho bé làm việc rùi trả cho những khoản tiền nho nhỏ là một cách khá hay
    • 9 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 3,025 Bài viết

• 3,235 Được cảm ơn

rất cảm ơn sự sẻ chia của các mẹ, vì mình thấy nhiều trẻ vì thấy gia đình đang khó khăn vậy là tiết kiệm bằng những phương pháp: nhịn ăn sáng, ....nên không biết là nên cho con biết hay không cho con biết tình hình tài chính nhà mình.