Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Không nên cho trẻ cầm tiền quá sớm? Chuyên gia đã trả lời

• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.24K Lượt đọc
  • 3 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 1,880 Bài viết

• 903 Được cảm ơn

Thưa tiến sỹ
    Cháu nhà em năm nay hơn 2 tuổi. Em rất hạn chế và rất không thích mọi người cho tiền trước mặt cháu. Và em nghĩ rằng nếu cho 1 đồ vật nào đó đi kèm với lời khuyến khích động viên cháu hãy ngoan hơn, biết ngoan ngoãn nghe lời ông bà cha mẹ, biết cảm ơn, xin lỗi mọi người đúng lúc... thì đó là phần thưởng hay nhất cho cháu.
    Em nghĩ vậy và làm vậy và có đúng không thưa tiến sỹ?
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 152 Bài viết

• 490 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi caohoang2010 Xem bài viết
    Thưa tiến sỹ
    Cháu nhà em năm nay hơn 2 tuổi. Em rất hạn chế và rất không thích mọi người cho tiền trước mặt cháu. Và em nghĩ rằng nếu cho 1 đồ vật nào đó đi kèm với lời khuyến khích động viên cháu hãy ngoan hơn, biết ngoan ngoãn nghe lời ông bà cha mẹ, biết cảm ơn, xin lỗi mọi người đúng lúc... thì đó là phần thưởng hay nhất cho cháu.
    Em nghĩ vậy và làm vậy và có đúng không thưa tiến sỹ?
    Bạn thân mến, suy nghĩ của bạn rất tích cực nhưng thiết nghĩ khi trẻ lên 3 bạn nên hướng dẫn cháu cách sử dụng tiền, tiết kiệm và quản lý chi tiêu… Vì suy cho cùng tiền là phương tiện mà sau này chắc chắn cháu phải biết để phục vụ cho cuộc sống của mình, sự tiếp thu chậm trễ khiến trẻ bỡ ngỡ, nhất là việc không biết tiết kiệm tiền , sử dụng đồng tiền hợp lý và biết trân trọng đồng tiền từ sức lao động chân chính…

Chúc gia đình bạn luôn hạnh phúc!
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • thq
      Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 11 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 2,630 Bài viết

• 2,136 Được cảm ơn

Cảm ơn tiến sĩ đã tư vấn!
    • 5,155 Bài viết

• 1,875 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình cũng thấy nhiều bé Ba Mẹ không cho tiếp xúc với tiền sớm vì sợ dơ bẩn nên khi lên lớp 1 rồi Ba Mẹ cho 2000, 3000 đồng để mua kem thì Bé lại nhờ các Bạn mua giùm vì không biết mua như thế nào.