TIN TÀI TRỢ.

Game "Tiết kiệm Phù Đổng"

• 0 Lượt chia sẻ
  • 2.99K Lượt đọc
  • 71 Trả lời

• Trang 4/4

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 3
  • 4

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 9 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 599 Bài viết

• 191 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi okanesuki Xem bài viết
    Mẹ nó định giật hết giải của lũ trẻ à.
    Khà khà..con mình thì chơi dc tầm 15' là đòi đi mua kem, đi chơi rùi,mà thực ra là bé đòi đi đổi xu để ngắm cảnh mấy cái xe xanh đỏ ở Game, thành ra sau 15' thì mình cho con chơi Ipad, còn mình chơi trên máy tính....Qua nay máy mình lỗi Win nên chơi k đc bi nhiu, còn chơi Ipad thì thua...mình lúa quá k biết dùng nó..tệ hơn cả thèng con mình luôn nè, chứ nào dám giựt hết giải của mấy đứa nhỏ đâu nào!

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 1,954 Bài viết

• 4,139 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi H&B Xem bài viết
    Tin chứ, hihi vì con gái mình hồi tầm 3 tuổi là rất lăng xăng giúp đỡ mẹ việc nhà mà . Lúc đó thì năng nổ lắm, lúc nào cũng mẹ ơi mẹ làm gì thế, mẹ để con giúp mẹ nhé ấy vậy mà giờ lớn hơn rồi thì chị ý lười hẳn, lúc nhờ chị ý giúp thì chị ý lúc nào cũng viện lý do, con bận lắm, con đang làm việc này, ui chết mất ý, hihi... Uh, kể ra game TK Phu Đổng mở rộng ra các trò khác nữa thì có khi các con chơi không bị nhàm mà lại thêm hăng hái nhiệt tình hơn ý mẹ nó nhỉ?
    HI hi, đúng là mấy anh chị này! Càng cấm thì lại càng thích làm. Hay mẹ nó thử bảo con không được quyets nhà, không được ... để xem chị ý có tích cực hơn không!
    Mà có con gái dù sao cũng còn đc nhờ chứ con trai thì khó lắm. COn bạn em bằng tuổi Ken nhà e - chưa tròn 1 tuổi mà đã sai vặt được cầm điện thoại, cầm điều khiển cho mẹ rồi! Nhưng anh Ken ah, chỉ bít cầm điện thoại từ tay mẹ tự nhiên như của mình! Không bít bao giờ mới nhờ đc cái gì đây.
    Mong con yêu luôn mạnh khỏe và vui vẻ,

eNortjKzUjI0szQwtVSyBlwwFaoC2w,,92
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 1,954 Bài viết

• 4,139 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi my_thuan.. Xem bài viết
    Bây giờ con không chỉ bị ảnh hưởng từ bố mẹ mà từ các yếu tố khác từ bên ngoài nữa, ngay từ lúc còn nhỏ con được tiếp xúc với môi trường tốt thì sau này lớn lên con sẽ có một thói quen tốt mẹ nó nhỉ? Cho con chơi game này rất thiết thực và tốt cho con
    Dạ, bây giờ cuộc sống phức tạp chứ không như ngày xưa. Ngày trước thời chúng mình nó không nhiều cám dỗ và cuộc sống cũng đơn giản hơn bây giờ. Em đẻ con nuôi không sợ mà chỉ sợ không dạy nổi con thì khổ nó, khổ mình và còn khổ cả xã hội. Vì thế phải định hướng cho con từ bây giờ, nhiều khi không cấm được thì chúng ta cần định hướng cho con đi đúng đường. Game này cũng là một ví dụ điển hình phải không chị?

• H&B
      Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 1,143 Bài viết

• 451 Được cảm ơn

Cái tầm 3 tuổi là dễ sai vặt lắm mẹ nó ạ nhưng ngoài tuổi đó là biết tay nhau ngay , có giục cũng hò đò ý chứ, nhiều lúc cũng bực mình lắm nhưng trong lòng tự nhủ lớn lên kiểu gì cũng phải rèn con không thì chính con mình cũng khổ khi không biết làm gì mẹ nó à . Con mẹ nó còn bé mà, cứ từ từ nhé, chỉ cần lớn lên một tý là sẽ lăng xăng giúp mẹ đấy nên cứ yên tâm có điều con trai sẽ ko tỷ mẩn như con gái đâu nên cứ bình tĩnh, thế mới là con trai mừ . Mà với game TK Phù Đổng biết đâu bé lại ý thức sớm hơn thì sao nhỉ?

Trích dẫn Nguyên văn bởi emy.an Xem bài viết
    HI hi, đúng là mấy anh chị này! Càng cấm thì lại càng thích làm. Hay mẹ nó thử bảo con không được quyets nhà, không được ... để xem chị ý có tích cực hơn không!
    Mà có con gái dù sao cũng còn đc nhờ chứ con trai thì khó lắm. COn bạn em bằng tuổi Ken nhà e - chưa tròn 1 tuổi mà đã sai vặt được cầm điện thoại, cầm điều khiển cho mẹ rồi! Nhưng anh Ken ah, chỉ bít cầm điện thoại từ tay mẹ tự nhiên như của mình! Không bít bao giờ mới nhờ đc cái gì đây.
    • 5,746 Bài viết

• 5,585 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi emy.an Xem bài viết
    Dạ, bây giờ cuộc sống phức tạp chứ không như ngày xưa. Ngày trước thời chúng mình nó không nhiều cám dỗ và cuộc sống cũng đơn giản hơn bây giờ. Em đẻ con nuôi không sợ mà chỉ sợ không dạy nổi con thì khổ nó, khổ mình và còn khổ cả xã hội. Vì thế phải định hướng cho con từ bây giờ, nhiều khi không cấm được thì chúng ta cần định hướng cho con đi đúng đường. Game này cũng là một ví dụ điển hình phải không chị?
    Điều quan trọng là bố mẹ định hướng cho con ngay từ lúc con còn nhỏ, những điều nhỏ nhặt nhất cũng phải dạy để sau này lớn lên con không có a rua theo bạn bè, con có những thay đổi không phải từ một phía mà từ nhiều phía thế nhưng gia đình vẫn là cốt lõi để con phát triển nhân cách sau này. Chơi game phù đổng cũng chỉ 1 phần giúp con có những nhận thức nhất định thôi mẹ nó nhỉ?
    • 5,746 Bài viết

• 5,585 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    con trai em chơi được hơn 1 nghìn điểm rồi em bảo con tiết kiệm được nhiều xu bây giờ phải đi mua đồ để phục vụ cho những gì mà con đang cần, thế giờ con thích gì nhất? Con thích ăn kem nhất. vậy hai mẹ con mình đi mua kem. chỉ dẫn con trai 1 -2 lần là lần sau con tự đi mua những gì mà con thích ngay, em thích game phù đổng những câu hỏi trí tuệ có những câu con không biết mẹ ngồi đọc và giải nghĩa cho con hiểu, rất là ý nghĩa và thực tế nữa chứ.
    Trích dẫn Nguyên văn bởi sanbangtatca Xem bài viết
    Khà khà..con mình thì chơi dc tầm 15' là đòi đi mua kem, đi chơi rùi,mà thực ra là bé đòi đi đổi xu để ngắm cảnh mấy cái xe xanh đỏ ở Game, thành ra sau 15' thì mình cho con chơi Ipad, còn mình chơi trên máy tính....Qua nay máy mình lỗi Win nên chơi k đc bi nhiu, còn chơi Ipad thì thua...mình lúa quá k biết dùng nó..tệ hơn cả thèng con mình luôn nè, chứ nào dám giựt hết giải của mấy đứa nhỏ đâu nào!
    • 3,016 Bài viết

• 800 Được cảm ơn

Mình thích cho con chơi game Phù Đổng vì những trò chơi có ích cho bé, giúp bé biết tiết kiệm điện, nước, phụ mẹ việc nhà, nhưng khoản tiền thưởng thì mẹ để dành nhiều nhiều, và thường cho con vào khu vui chơi tini world, trường mẫu giáo hạt đậu nhỏ, trường anh ngữ quốc tế A.M.A thôi, hihi
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 1,954 Bài viết

• 4,139 Được cảm ơn

Điều quan trọng là bố mẹ định hướng cho con ngay từ lúc con còn nhỏ, những điều nhỏ nhặt nhất cũng phải dạy để sau này lớn lên con không có a rua theo bạn bè, con có những thay đổi không phải từ một phía mà từ nhiều phía thế nhưng gia đình vẫn là cốt lõi để con phát triển nhân cách sau này. Chơi game phù đổng cũng chỉ 1 phần giúp con có những nhận thức nhất định thôi mẹ nó nhỉ?
    Vâng, bố mẹ biết định hướng thì con cái sẽ được nhờ mà! Hi hi, mặc dù chỉ một phần thôi nhưng nó là game thì hơi hiếm và trẻ sẽ dễ tiếp thu, dễ nhớ!

• 1,880 Bài viết

• 903 Được cảm ơn

con trai em chơi được hơn 1 nghìn điểm rồi em bảo con tiết kiệm được nhiều xu bây giờ phải đi mua đồ để phục vụ cho những gì mà con đang cần, thế giờ con thích gì nhất? Con thích ăn kem nhất. vậy hai mẹ con mình đi mua kem. chỉ dẫn con trai 1 -2 lần là lần sau con tự đi mua những gì mà con thích ngay, em thích game phù đổng những câu hỏi trí tuệ có những câu con không biết mẹ ngồi đọc và giải nghĩa cho con hiểu, rất là ý nghĩa và thực tế nữa chứ.
    Con trai giỏi quá, vậy là nhất bà rùi đó, mẹ con cùng ngồi chơi, cùng nói chyện tâm sự mà lại học được bao nhiêu là cái hay nữa. ko chừng sau này bà cũng thành game thủ đó. khi ấy chắc phải cảm ơn mấy bác tiết kiệm phù đổng này rối rít vì đã đào tạo miễn phí 2 mẹ con he he!!!
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 9 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 599 Bài viết

• 191 Được cảm ơn

Bé nhà mình còn nhỏ quá...nhiều câu hỏi phải bé lớn sau khi Mẹ giải thích mới hiểu..còn bé nhà mình thì chơi đc xíu là đòi đi mua kem..đang hóng Game có thay đổi gì k nè..chứ ngày nào con cũng chơi tưng đó..con bắt đầu nhàm rồi...Đề xuất bổ sung 1 số cv mới cho bé tham gia nhằm thu hoạch đc bài học bổ ích từ Phù Đổng Ad nhé!
    • 5,746 Bài viết

• 5,585 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mỗi ngày giành ra khoảng 15 -20p cho con chơi thui mà chứ có chơi nhiều đâu bà không vào xem ở trong đó có bao nhiêu mẹ chơi mà có mẹ lên tới vài chục nghìn điểm rồi, con trai tôi chơi chỉ giải trí tí thôi chứ chả hy vọng có giải gì đâu mà, chơi để con có thêm kiến thức cần thiết để con hiểu những điều nhỏ nhặt xung quanh mình cũng có giá trị đó bà ơi.
    Trích dẫn Nguyên văn bởi caohoang2010 Xem bài viết
    Con trai giỏi quá, vậy là nhất bà rùi đó, mẹ con cùng ngồi chơi, cùng nói chyện tâm sự mà lại học được bao nhiêu là cái hay nữa. ko chừng sau này bà cũng thành game thủ đó. khi ấy chắc phải cảm ơn mấy bác tiết kiệm phù đổng này rối rít vì đã đào tạo miễn phí 2 mẹ con he he!!!
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 5,746 Bài viết

• 5,585 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi sanbangtatca Xem bài viết
    Bé nhà mình còn nhỏ quá...nhiều câu hỏi phải bé lớn sau khi Mẹ giải thích mới hiểu..còn bé nhà mình thì chơi đc xíu là đòi đi mua kem..đang hóng Game có thay đổi gì k nè..chứ ngày nào con cũng chơi tưng đó..con bắt đầu nhàm rồi...Đề xuất bổ sung 1 số cv mới cho bé tham gia nhằm thu hoạch đc bài học bổ ích từ Phù Đổng Ad nhé!
    cái này chắc là mẹ nó gửi mail cho BTC xin có thêm nhiều công việc hơn nữa để con cảm thấy hứng thú khi chơi game đó, mình thì không chơi nhiều chỉ chơi có ít phút thôi nên thấy vẫn hấp dẫn.
  • Trang 4/4

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 3
  • 4