TIN TÀI TRỢ.

Game "Tiết kiệm Phù Đổng"

• 0 Lượt chia sẻ
  • 3.04K Lượt đọc
  • 71 Trả lời

• Trang 3/4

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3
  • 4

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 9 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 599 Bài viết

• 191 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi sanbangtatca Xem bài viết
    thì nick em là sanbangtatca mừ mấy Mẹ hỉ????Nói thế chứ do máy chậm k thì e và con e giựt giải đó e...con HP nhà e ngon lành cành đào lắm mà k hiểu sao lướt Game này chậm quá à...Con e chỉ thík đi mua kem hay ăn nhà hàng và chơi trò chơi mới ghê chứ...chưa tắt đèn hay cho ki ăn mà cứ "Mẹ đi mua kem đi....".........nay đợi ảnh ngủ em mới tung hoành đấy!Chứ ảnh đòi ăn kem- đi chơi hoài k có xu mà mua..hơ hơ
    Thời gian là 1 tiếng đó Mẹ nó..mình chơi đến..hết h mới thôi..Cơ mà hnay mình k chơi đc....Game cứ hỏi mình gửi tiền vào sổ k??cơ mà Xã mình k mở sổ..mình đang gây ổng vụ này!hỏi mở sổ cho con chưa mà ổng nói rồi..xong bi h khai cho Thằng em mượn vì con nó bệnh nằm BV..........Vừa thương vừa trách..giá như nói thật nói thẳng mình k tức, đằng này...!thành ra hnay k chơi đc..tức quá à!huuhuu

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• H&B
      Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 1,143 Bài viết

• 451 Được cảm ơn

Công nhận đấy, lần đầu tiên thấy có game giới hạn thời gian chơi và lại mang tính giáo dục cao như vậy trong khi các nhà sản xuất game chỉ mong người chơi chơi thật lâu để thu lợi nhuận trong khi tính giáo dục mang lại cho con trẻ thì hoàn toàn không có thậm chí là hại cho con trẻ thế nên với game "TK Phù Đổng" của Sacombank mình rất là hoan nghênh .

Trích dẫn Nguyên văn bởi emy.an Xem bài viết
    Ôi, lần đầu em thấy có game giới hạn thời gian chơi đấy ah! Thường các nhà sản xuất game chỉ mong cho người chơi chơi càng nhiều càng lâu thì càng tốt chứ không chú ý đến tính giáo dục của game. Phải ngưỡng mộ bác nào đã phát minh ra cái game này.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,880 Bài viết

• 903 Được cảm ơn

Ôi, lần đầu em thấy có game giới hạn thời gian chơi đấy ah! Thường các nhà sản xuất game chỉ mong cho người chơi chơi càng nhiều càng lâu thì càng tốt chứ không chú ý đến tính giáo dục của game. Phải ngưỡng mộ bác nào đã phát minh ra cái game này.
    Hihi vậy mới biết mấy bác Sacombank này lắm chiêu thu hút khách thật đấy. Ai có con mà chả hăng hái cho con tham gia mấy trò chơi vừa thú vị vừa rèn luyện được tính kiên trì, tính độc lập sáng tạo như vậy chứ!
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 1,954 Bài viết

• 4,139 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi my_thuan.. Xem bài viết
    Phải công nhận là khi cho con chơi game Tiết kiệm phù đổng con hiểu ra được rất nhiều điều, từ những cái rất đơn giản quanh cuộc sống hàng ngày của mình đã dạy cho con hiểu được giá trị của những thứ cần phải tiết kiệm không nên lãng phí, con trai em bây giờ khi bước ra khỏi phòng cũng tự tay mình phải tắt điện đó, rồi khi tắm mọi khi con hay lấy vòi sen để nghịch nước thế nhưng giờ mẹ nói con có nhớ là phải tiết kiệm nước khi chơi game cùng mẹ không? lúc này con mới ah! phải tiết kiệm nước mẹ nhỉ? Trẻ con đáng yêu và dễ thương thế đó các mẹ nhỉ?
    Vâng, trẻ con rất đứng yêu và dễ thương! Nhưng bố mẹ chỉ cần lơ là một chút là có thể bé sẽ học những thói quen xấu xung quanh. Vì vậy bố mẹ cần làm gương và cho con tiếp xúc với môi trường tốt thì bé con sẽ luôn ngoan ngoãn và đáng yêu! chị nhỉ,
    Mong con yêu luôn mạnh khỏe và vui vẻ,

eNortjKzUjI0szQwtVSyBlwwFaoC2w,,92
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 1,954 Bài viết

• 4,139 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi caohoang2010 Xem bài viết
    Hihi vậy mới biết mấy bác Sacombank này lắm chiêu thu hút khách thật đấy. Ai có con mà chả hăng hái cho con tham gia mấy trò chơi vừa thú vị vừa rèn luyện được tính kiên trì, tính độc lập sáng tạo như vậy chứ!
    HI hi, thực ra trong các ngân hàng TMCP thì Sacombank vẫn được đánh giá rất cao - có thể nói là hàng đầu. Mặc dù thời gian vừa rồi ngành ngân hàng có nhiều biến động nhưng Sacombank vẫn là địa chỉ uy tín - đáng để các mẹ trao gửi niềm tin đấy ah!

• 3,034 Bài viết

• 800 Được cảm ơn

Không biết game phù đổng hôm nay có bị lỗi gì không? Mình nhớ là hôm qua khi hết giờ, mình đạt 2084 xu, mình còn nhấn nút gửi vào ngân hàng để nhận lãi, thế mà hôm nay đăng nhập vào nó báo chỉ có 301 xu, hichic
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 1,954 Bài viết

• 4,139 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hoangthien08 Xem bài viết
    Không biết game phù đổng hôm nay có bị lỗi gì không? Mình nhớ là hôm qua khi hết giờ, mình đạt 2084 xu, mình còn nhấn nút gửi vào ngân hàng để nhận lãi, thế mà hôm nay đăng nhập vào nó báo chỉ có 301 xu, hichic
    He he, kiện đi chị ơi hay có ai vào tiêu hết xu của chị roài!

• 9 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 599 Bài viết

• 191 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hoangthien08 Xem bài viết
    Game lâu lâu bị đơ Mẹ nó ơi..như mình đc hơn 790 xu, mình đổi 450 xu đc 2 sao lần đầu và còn dư 340xu, có món kia 300xu đồi đc 1 sao, nhưng Game báo" Bé k đủ xu rồi".......ngộ thật...còn 300 xu mà sao k đủ nhi??????????mà k có time théc méc nên cứ tranh thủ kiếm xu khác! lâu lâu bị thế..mà kệ..cứ kiếm xu tiếp đã chứ théc méc k ăn xu con mình nó gào " Mẹ tắt đèn kìa, mẹ tắt nước đi, cho ki ăn nữ, đi đổ rác kìa...Mẹ làm nhanh đi..."..pó tay pó tay thằng con zai mình!
    • 5,757 Bài viết

• 5,606 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Vâng, trẻ con rất đứng yêu và dễ thương! Nhưng bố mẹ chỉ cần lơ là một chút là có thể bé sẽ học những thói quen xấu xung quanh. Vì vậy bố mẹ cần làm gương và cho con tiếp xúc với môi trường tốt thì bé con sẽ luôn ngoan ngoãn và đáng yêu! chị nhỉ,
    Bây giờ con không chỉ bị ảnh hưởng từ bố mẹ mà từ các yếu tố khác từ bên ngoài nữa, ngay từ lúc còn nhỏ con được tiếp xúc với môi trường tốt thì sau này lớn lên con sẽ có một thói quen tốt mẹ nó nhỉ? Cho con chơi game này rất thiết thực và tốt cho con
    • 5,757 Bài viết

• 5,606 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Các mẹ nhà mình đã có ai chơi game và post lên FB chưa? Có link nhớ gửi để em vào ủng hộ nhé, giải thưởng hấp dẫn có sổ tiết kiệm cho con nữa thì tốt quá, các mẹ nhà mình ai có giải nhớ phải khao đó nha
    • H&B
      Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 1,143 Bài viết

• 451 Được cảm ơn

Bây giờ con không chỉ bị ảnh hưởng từ bố mẹ mà từ các yếu tố khác từ bên ngoài nữa, ngay từ lúc còn nhỏ con được tiếp xúc với môi trường tốt thì sau này lớn lên con sẽ có một thói quen tốt mẹ nó nhỉ? Cho con chơi game này rất thiết thực và tốt cho con
    Đúng là game thiết thực và tốt cho con trẻ thì đúng là không phải nghĩ ngợi gì nhiều khi cho con chơi các mẹ nhỉ nhất là khi game TK Phù Đổng lại giới hạn cả thời gian chơi cho các con nữa thì không còn điều gì phải lăn tăn nữa.
    • 5,757 Bài viết

• 5,606 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Cái khoản giới hạn thời gian chơi là con em cứ quay lại nan nỉ mẹ thêm đó "Mẹ ơi cho con chơi thêm 1 lần nữa nhé! Nhiều khi năn nỉ nhiều quá em lại cho con chơi thế nhưng mà lại nói với con ngày mai con chỉ chơi 1 lần thôi nhé, con thấy khi con chơi con phải tiết kiệm những gì không? Tiết kiệm điện mẹ ạ? đúng rồi thế nên con chỉ chơi theo thời gian quy định là tốt nhất đó. Nghe bùi tai là cu cậu nhà em gật gù đồng ý cho mẹ tắt máy, ngày mai chơi lại đấy ạ.
    • 1,529 Bài viết

• 1,065 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    lúc đầu mình cũng không để ý vụ giới hạn thời gian đâu vì chỉ cho con chơi có 15' thôi, lần sau mới phát hiện ra thấy cũng hay, các bé sẽ hiểu là chơi cũng phải có giới hạn, không lo con mê chơi quá mà sa đà.
    Cảm ơn đời mỗi sớm mai thức dậy, ta có thêm ngày nữa để yêu thương :Rose:
    wP3kp7

vT1Sp7
    • 9 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 599 Bài viết

• 191 Được cảm ơn

Nhưng mà Game chỉ có quay đi quay lại là tắt đèn, đổ rác, tưới cây, cho ki ăn...Giá như có thêm là Lễ phép chào người lớn hay là chia sẻ quà cho em bé nhỏ hơn, hoặc là quét nhà...thì sẽ hay hơn nhỉ ( khi đó tha hồ lượm xu mà k bị nhàm)...Con mình nay mới 32 tháng nhưng biết cầm chổi quét nhà rùi đó...ai tin k???
    • H&B
      Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 1,143 Bài viết

• 451 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi suringuyen Xem bài viết
    lúc đầu mình cũng không để ý vụ giới hạn thời gian đâu vì chỉ cho con chơi có 15' thôi, lần sau mới phát hiện ra thấy cũng hay, các bé sẽ hiểu là chơi cũng phải có giới hạn, không lo con mê chơi quá mà sa đà.
    Uh, đúng là với game TK Phù Đổng không còn lo các con bị nghiện game các mẹ nhỉ? Qua game này bé lại có ý thức tiết kiệm, tích luỹ được nhiều xu, như vậy là một công đôi việc rùi, hihi...
    • 9 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 599 Bài viết

• 191 Được cảm ơn

Cả nhà mình cuối tuần vắng vẻ quá nhỉ??? Không có ai cày game gom xu Tiết Kiệm Phù Đổng cùng Mẹ Tom hả???ai đua k này?????
    • H&B
      Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 1,143 Bài viết

• 451 Được cảm ơn

Tin chứ, hihi vì con gái mình hồi tầm 3 tuổi là rất lăng xăng giúp đỡ mẹ việc nhà mà . Lúc đó thì năng nổ lắm, lúc nào cũng mẹ ơi mẹ làm gì thế, mẹ để con giúp mẹ nhé ấy vậy mà giờ lớn hơn rồi thì chị ý lười hẳn, lúc nhờ chị ý giúp thì chị ý lúc nào cũng viện lý do, con bận lắm, con đang làm việc này, ui chết mất ý, hihi... Uh, kể ra game TK Phu Đổng mở rộng ra các trò khác nữa thì có khi các con chơi không bị nhàm mà lại thêm hăng hái nhiệt tình hơn ý mẹ nó nhỉ?

Nhưng mà Game chỉ có quay đi quay lại là tắt đèn, đổ rác, tưới cây, cho ki ăn...Giá như có thêm là Lễ phép chào người lớn hay là chia sẻ quà cho em bé nhỏ hơn, hoặc là quét nhà...thì sẽ hay hơn nhỉ ( khi đó tha hồ lượm xu mà k bị nhàm)...Con mình nay mới 32 tháng nhưng biết cầm chổi quét nhà rùi đó...ai tin k???
    • 2,421 Bài viết

• 2,390 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Cả nhà mình cuối tuần vắng vẻ quá nhỉ??? Không có ai cày game gom xu Tiết Kiệm Phù Đổng cùng Mẹ Tom hả???ai đua k này?????
    Mẹ nó định giật hết giải của lũ trẻ à.
    • 3,034 Bài viết

• 800 Được cảm ơn

Hôm nay mình mới lướt web được nè, mẹ nó gom được bao nhiêu xu rồi?
    • 3,034 Bài viết

• 800 Được cảm ơn

Các mẹ nhà mình đã có ai chơi game và post lên FB chưa? Có link nhớ gửi để em vào ủng hộ nhé, giải thưởng hấp dẫn có sổ tiết kiệm cho con nữa thì tốt quá, các mẹ nhà mình ai có giải nhớ phải khao đó nha
    Chắc rất khó giựt giải lắm em, chị chơi chăm chỉ lắm mà lúc nào cũng lẹt đẹt ở con số cuối cùng của người chơi, hihi
  • Trang 3/4

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3
  • 4