TIN TÀI TRỢ.

Game "Tiết kiệm Phù Đổng"

• 0 Lượt chia sẻ
  • 2.99K Lượt đọc
  • 71 Trả lời

• Trang 2/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 4

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 9 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 599 Bài viết

• 191 Được cảm ơn

Hnay mình chơi đc hơn 50 sao..gấp đôi hqua đó cả nhà ui...vui ghê!mà sao còn 5 phút lại k ăn điểm đc...cứ đơ ra..uổng quá à!

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 5,746 Bài viết

• 5,585 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Chắc là do nhiều người có thu vui ghiền giống mẹ nó nên là hay bị đơ thế đó, thỉnh thoảng hai mẹ con em chơi cũng bị đơ như thế đó, mẹ thì ôi tiếc thế, con bảo cố lần sau mẹ ơi. vài lần đơ sẽ có lần được mà mẹ nó, chơi game này thư giãn thật đó
    Trích dẫn Nguyên văn bởi sanbangtatca Xem bài viết
    Hnay mình chơi đc hơn 50 sao..gấp đôi hqua đó cả nhà ui...vui ghê!mà sao còn 5 phút lại k ăn điểm đc...cứ đơ ra..uổng quá à!
    • 3,027 Bài viết

• 800 Được cảm ơn

Hôm qua con mình chơi cũng thế, game chạy rất chậm, chương trình cứ đơ ra, chả làm được việc gì để nhận thưởng, nản quá con nói thôi đừng chơi nữa mẹ, con chán rồi
    • H&B
      Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 1,143 Bài viết

• 451 Được cảm ơn

Mình cũng rất care về việc đăng ký thông tin cá nhân trên các trang web game tuy nhiên khi thấy BTC có giải thích thỏa đáng thế này thì mình cũng cảm thấy yên tâm phần nào. Mình sẽ đăng ký để cho con gái tham gia, mà có khi con chưa kịp ham thì mẹ đã ham chơi trước rồi ý chứ

Trích dẫn Nguyên văn bởi BTC_Tietkiemphudong Xem bài viết
    Chào bạn,

Thông tin của bạn khi đăng ký sẽ được bảo mật hoàn toàn bạn nhé. Số CMT là để BTC đối chiếu nếu như bạn là người trúng giải tuần hoặc tháng.
    Bạn đừng lo, hãy yên tâm đăng ký và tham gia vào Game mang tính giáo dục cao này bạn nhé.

BT
    C
    • 1,880 Bài viết

• 903 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hoangthien08 Xem bài viết
    Hôm qua con mình chơi cũng thế, game chạy rất chậm, chương trình cứ đơ ra, chả làm được việc gì để nhận thưởng, nản quá con nói thôi đừng chơi nữa mẹ, con chán rồi
    Công nhận là chạy hơi chậm, em lại cứ tưởng do máy nhà em đểu chứ hehe! Ông cu con ngồi bên cạnh lại cứ hí hoáy chọc ngoáy, đòi dí tay vào màn hình để cho cún ăn, đòi tự tay làm mọi thứ cơ ạ! khổ thật nên thành ra muốn chơi lắm mà toàn phải dừng lại để canh chừng, ko thì hắn ta phá máy mất!
    • 8,146 Bài viết

• 8,019 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi caohoang2010 Xem bài viết
    Công nhận là chạy hơi chậm, em lại cứ tưởng do máy nhà em đểu chứ hehe! Ông cu con ngồi bên cạnh lại cứ hí hoáy chọc ngoáy, đòi dí tay vào màn hình để cho cún ăn, đòi tự tay làm mọi thứ cơ ạ! khổ thật nên thành ra muốn chơi lắm mà toàn phải dừng lại để canh chừng, ko thì hắn ta phá máy mất!
    Ah, mỗi lần mở trang game lên thì máy mình đứng im không nhúc nhíc khoảng 30 giây í, sau đó thì cũng chơi được nhưng hơi chậm, BTC chỉnh làm sao cho nhanh nhanh chút để các con chơi mới thích hơn, game có tính giáo dục cao nên mình rất muốn cho con tham gia lắm.
    • 2,413 Bài viết

• 2,377 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Máy tính mình mở chạy ầm ầm mà ta. Chắc do máy mình mới nân cấp hihihi
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 1,954 Bài viết

• 4,139 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi BTC_Tietkiemphudong Xem bài viết
    Chào bạn,

Thông tin của bạn khi đăng ký sẽ được bảo mật hoàn toàn bạn nhé. Số CMT là để BTC đối chiếu nếu như bạn là người trúng giải tuần hoặc tháng.
    Bạn đừng lo, hãy yên tâm đăng ký và tham gia vào Game mang tính giáo dục cao này bạn nhé.

BT
    C
    Vâng, nếu thông tin được bảo mật hoàn toàn thì yên tâm rồi ah! Em phải đăng ký ngay để đua cùng các mẹ mới được.
    Mong con yêu luôn mạnh khỏe và vui vẻ,

eNortjKzUjI0szQwtVSyBlwwFaoC2w,,92
    • 13 năm
    • 1,357 Bài viết

• 474 Được cảm ơn

Quyết tâm chơi game này và giựt giải kha khá nào bà con....E đang mầy mò đây.....lần đầu tiên đầu tư time vào game, chứ xưa h là k bít game là gì cả...nay có trò này cả Mẹ cả con đang chúi mũi vào đây...Con thì Ipad...Mẹ thì Lap...Ba đứng dòm..oh la la!
    Chết cười với nhà này. Cứ đà này chắc chắn cả nhà sanbangtatca sẽ đạt giải thôi.
    • 5,746 Bài viết

• 5,585 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Thế nhà mẹ nó chơi được bao nhiêu điểm rồi, chắc cũng không kém nhà mẹ sanbangtatca bao nhiêu đâu nhỉ? Nhà em lẹt đẹt ở phía sau tối đến cho con chơi 15 -20p là phải đi ngủ không cho chơi nhiều sợ con nghiện ngập thì mẹ lại khổ.
    Trích dẫn Nguyên văn bởi ThanhQuynh Xem bài viết
    Chết cười với nhà này. Cứ đà này chắc chắn cả nhà sanbangtatca sẽ đạt giải thôi.
    • 9 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 599 Bài viết

• 191 Được cảm ơn

thì nick em là sanbangtatca mừ mấy Mẹ hỉ????Nói thế chứ do máy chậm k thì e và con e giựt giải đó e...con HP nhà e ngon lành cành đào lắm mà k hiểu sao lướt Game này chậm quá à...Con e chỉ thík đi mua kem hay ăn nhà hàng và chơi trò chơi mới ghê chứ...chưa tắt đèn hay cho ki ăn mà cứ "Mẹ đi mua kem đi....".........nay đợi ảnh ngủ em mới tung hoành đấy!Chứ ảnh đòi ăn kem- đi chơi hoài k có xu mà mua..hơ hơ
    • 3,027 Bài viết

• 800 Được cảm ơn

Thời gian chơi của game Phù Đổng là bao nhiêu phút vậy các bạn? Mình cho con chơi, nhưng cháu thấy game load chậm quá, nên chuyển sang game khác, chút quay lại game phù đổng thì hết giờ, hichic
    • 13 năm
    • 1,357 Bài viết

• 474 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi my_thuan.. Xem bài viết
    Thế nhà mẹ nó chơi được bao nhiêu điểm rồi, chắc cũng không kém nhà mẹ sanbangtatca bao nhiêu đâu nhỉ? Nhà em lẹt đẹt ở phía sau tối đến cho con chơi 15 -20p là phải đi ngủ không cho chơi nhiều sợ con nghiện ngập thì mẹ lại khổ.
    Con mình chỉ chơi được một lúc là chán nên chắc chắn không đạt giải rồi, huhu. Nhưng ý nghĩa của trò chơi có vẻ đã thấm rồi nhé. Bình thường khi đi xuống tầng mẹ sẽ để 1 bóng đền ở tầng 2 cho sáng nhưng hôm qua anh ấy bắt mẹ tắt đi, tắt xong rồi lại hỏi mẹ:
    - Mẹ ơi, xu tiết kiệm ở đâu hả mẹ (hihi)
    Mẹ phải giải thích mãi là khi con tiết kiệm thì cuối tháng mẹ phải trả tiền ít hơn trước, đó là những xu tiết kiệm được chứ không giống như trong game đâu con nhé.
    • H&B
      Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 1,143 Bài viết

• 451 Được cảm ơn

Như vậy là thấy games của TK Phù đổng có ý nghĩa sâu sắc với con trẻ thế nào mẹ nó nhỉ, rất thiết thực với đời sống của chúng ta và đặc biệt là với con trẻ. Anh cu nhà mẹ nó thế là tiếp thu nhanh đấy, có khả năng liên tưởng và xâu chuỗi sự việc vào cuốc sống hàng ngày như vậy là rất tốt, mẹ cố gắng giúp con phát huy nhé!

Con mình chỉ chơi được một lúc là chán nên chắc chắn không đạt giải rồi, huhu. Nhưng ý nghĩa của trò chơi có vẻ đã thấm rồi nhé. Bình thường khi đi xuống tầng mẹ sẽ để 1 bóng đền ở tầng 2 cho sáng nhưng hôm qua anh ấy bắt mẹ tắt đi, tắt xong rồi lại hỏi mẹ:
    Mẹ phải giải thích mãi là khi con tiết kiệm thì cuối tháng mẹ phải trả tiền ít hơn trước, đó là những xu tiết kiệm được chứ không giống như trong game đâu con nhé.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 13 năm
    • 1,357 Bài viết

• 474 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hoangthien08 Xem bài viết
    Thời gian chơi của game Phù Đổng là bao nhiêu phút vậy các bạn? Mình cho con chơi, nhưng cháu thấy game load chậm quá, nên chuyển sang game khác, chút quay lại game phù đổng thì hết giờ, hichic
    Theo mình biết là thời gian những 1 tiếng mà bạn, thoải mái các con chơi.
    • 2,413 Bài viết

• 2,377 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Game này cũng hay ha, giới hạn thời gian chơi chứ không mấy đứa nhỏ sa đà vào đó.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 1,954 Bài viết

• 4,139 Được cảm ơn

HI hi, mẹ con nhà này giỏi quá đã áp dụng game vào thực tiễn rồi! Nếu game nào mà cũng mang tính giáo dục cao như này thì chắc chả ai cấm con chơi game nhỉ?
    BTC có khi phải thêm giải cho mẹ nào áp dụng game để dạy con thành công nhất nữa!

• Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 1,954 Bài viết

• 4,139 Được cảm ơn

Theo mình biết là thời gian những 1 tiếng mà bạn, thoải mái các con chơi.
    Trích dẫn Nguyên văn bởi okanesuki Xem bài viết
    Game này cũng hay ha, giới hạn thời gian chơi chứ không mấy đứa nhỏ sa đà vào đó.
    Ôi, lần đầu em thấy có game giới hạn thời gian chơi đấy ah! Thường các nhà sản xuất game chỉ mong cho người chơi chơi càng nhiều càng lâu thì càng tốt chứ không chú ý đến tính giáo dục của game. Phải ngưỡng mộ bác nào đã phát minh ra cái game này.

• 13 năm
    • 1,357 Bài viết

• 474 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi emy.an Xem bài viết
    HI hi, mẹ con nhà này giỏi quá đã áp dụng game vào thực tiễn rồi! Nếu game nào mà cũng mang tính giáo dục cao như này thì chắc chả ai cấm con chơi game nhỉ?
    BTC có khi phải thêm giải cho mẹ nào áp dụng game để dạy con thành công nhất nữa!
    Chẳng giỏi gì đâu, đến tuổi nói con sẽ hiểu í mà. Như Ken nhà bạn và Tép nhà mình thì phải mất vài năm nữa.
    • 5,746 Bài viết

• 5,585 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Phải công nhận là khi cho con chơi game Tiết kiệm phù đổng con hiểu ra được rất nhiều điều, từ những cái rất đơn giản quanh cuộc sống hàng ngày của mình đã dạy cho con hiểu được giá trị của những thứ cần phải tiết kiệm không nên lãng phí, con trai em bây giờ khi bước ra khỏi phòng cũng tự tay mình phải tắt điện đó, rồi khi tắm mọi khi con hay lấy vòi sen để nghịch nước thế nhưng giờ mẹ nói con có nhớ là phải tiết kiệm nước khi chơi game cùng mẹ không? lúc này con mới ah! phải tiết kiệm nước mẹ nhỉ? Trẻ con đáng yêu và dễ thương thế đó các mẹ nhỉ?
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  • Trang 2/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 4