TIN TÀI TRỢ.

Game "Tiết kiệm Phù Đổng"

• 0 Lượt chia sẻ
  • 2.98K Lượt đọc
  • 71 Trả lời

• Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 152 Bài viết

• 490 Được cảm ơn

GAME TIẾT KIỆM PHÙ ĐỔNG

Các bạn thân mến,

Ngoài "Chuyện con trẻ" và những tình huống thú vị mà BTC đã đưa ra, BTC còn có 1 thêm 1 Game nhỏ nữa mang tính Giáo dục rất cao dành cho các bé trên microsite của cuộc thi. BTC xin giới thiệu qua để các bạn nắm được nhé :

Bước 1 : Đăng ký làm thành viên và hướng dẫn bé các cách thức tiết kiệm như : tắt đèn trước khi ra ngoài, tưới cây, vặn máy nước để không, đổ rác....

1-51

game

Bước 2 : Khi đã nhận được 1 số khoản tiết kiệm nho nhỏ, bé sẽ được tự chọn "Nhiệm vụ" mà bé yêu thích.
    Với số tiền tiết kiệm được, nếu bé có thể tham gia vào "Nhiệm vụ" nào, bé sẽ nhận được sao từ nhiệm vụ đó. Tương tự như vậy với các nhiệm vụ khác.
    Tuy nhiên, nếu số tiền kiệm không đủ, bé sẽ phải quay trở lại nhà để tiết kiệm thêm cho tới khi đủ số điểm mà "Nhiệm vụ" đó yêu cầu.

2-49

3-39

4-36

Ý nghĩa của Game : Xung quanh bé sẽ có rất nhiều điều thú vị như được đi nhà hàng, đi chơi tại Tiniworld, ăn kem, học vẽ... Tuy nhiên, nơi nào cũng đều yêu cầu phải có vé vào cửa, mỗi nơi 1 giá khác nhau, vé được tính bằng xu mà bé đã tiết kiệm được ở bước 1 của Game. Nếu muốn được vừa ăn kem, vừa học vẽ, vừa đến với khu giải trí... bé sẽ phải tiết kiệm thật nhiều bằng chính hành động ý thức của mình.

Các bà mẹ hãy cũng cho bé chơi game "Tiết kiệm phù đổng" để bé nhận thức được rõ hơn về ý thức tiết kiệm nhé.

Chi tiết tham khảo tại đây : http://www.tietkiemphudong.vn/game-phu-dong/ (Bạn cần đăng ký nick name cho bé để có thể tham gia game)

Giải thường : Tổng chương trình có 7 tuần, bắt đầu từ 28/10/2012 - 15/12/2012, cụ thể :

Giaithuong

Nhanh tay cùng tham gia các bạn nhé.

Chúc các bạn may mắn.

BTC

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 13 năm
    • 1,357 Bài viết

• 474 Được cảm ơn

Game này hay quá, có ý nghĩa thiết thực dạy trẻ tiết kiệm luôn. Tối nay về cho anh lớn nhà mình chơi mới được.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 8,146 Bài viết

• 8,019 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình thử game này rồi, ghiền luôn, hôm nay công chúa nhà mình viêm họng nên không cho đến trường, lúc nãy mình mở game lên hướng dẫn cho con,...chỉ cho con nào là tắt đèn khi ra khỏi phòng, tắc nước, cho chú chó thân yêu ăn,,,,con thích lắm, mặc dù bé chưa chơi được nhưng mình giải thích cho bé hiểu và biết được cách tiết kiệm.
    Game khá hay các mẹ ạ, mình vừa hướng dẫn con chơi vừa dạy con từ chương trình thiết thực này cũng cũng ổn nhỉ!
    • 3,016 Bài viết

• 800 Được cảm ơn

Mình cho con chơi game này, bé rất thích khi tự tay làm những việc như tắt đèn, tắt nước, cho cún ăn, tưới cây cho ba mẹ. Ngày nào bé cũng xin mẹ chơi game này để nhận tiền thưởng cho vào ống heo, hihi
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 1,954 Bài viết

• 4,139 Được cảm ơn

Cảm ơn BTC nhiều nhé, hướng dẫn cách chơi rất chi tiết và dễ hiểu! Nội dung game thì thiết thực và mang tính giáo dục cao. Phần thưởng lại còn rất hấp dẫn nữa, các mẹ ơi cho con tham gia ngay thôi để thi cùng các bạn nào!
    Mong con yêu luôn mạnh khỏe và vui vẻ,

eNortjKzUjI0szQwtVSyBlwwFaoC2w,,92
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 633 Bài viết

• 463 Được cảm ơn

Sao mình ko mở được game nhỉ? Bị lỗi gì ko BTC ơi!!!!!
    SwXxp7
    4pdBp7
    • 152 Bài viết

• 490 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Linhnttn Xem bài viết
    Sao mình ko mở được game nhỉ? Bị lỗi gì ko BTC ơi!!!!!
    Chào bạn,

Bạn vào trang http://www.tietkiemphudong.vn/, vào mục Game Phù Đổng và đăng ký tài khoản bạn nhé.
    Mục này cần có tài khoản mới có thể tham gia được đó bạn.

Chúc bạn may mắn.

BTC
    • 5,746 Bài viết

• 5,585 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Game hấp dẫn quá tham gia hàng tuần đầu có quà thế này thì mẹ nào có thời gian cho con chơi kiếm quà cho con nhỉ? Nhà em cũng có tài khoản rồi sẽ vào tham gia cùng với các mẹ, nhưng bé nhà em còn nhỏ nên chắc là chơi được điểm không có cao, hii
    • 9 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 599 Bài viết

• 191 Được cảm ơn

Quyết tâm chơi game này và giựt giải kha khá nào bà con....E đang mầy mò đây.....lần đầu tiên đầu tư time vào game, chứ xưa h là k bít game là gì cả...nay có trò này cả Mẹ cả con đang chúi mũi vào đây...Con thì Ipad...Mẹ thì Lap...Ba đứng dòm..oh la la!
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 988 Bài viết

• 481 Được cảm ơn

ÔI, game hay thế này mà bắt đầu từ 28/10, hôm nay mình mới biết nè. Dạo này bận quá, ít thời gian ghé thăm TKPĐ, hI
    • H&B
      Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 1,143 Bài viết

• 451 Được cảm ơn

Cảm ơn BTC nhiều vì đã tạo ra một sân chơi lành mạnh, bổ ích và mang tính giáo dục cao cho các con trẻ. Phần thưởng của chương trình lại còn rất hấp dẫn nữa vậy thì còn ngại ngần gì mà không cho các con tham gia các mẹ nhỉ? .
    • 3,016 Bài viết

• 800 Được cảm ơn

Mình vừa khám phá trong trò chơi tiết kiệm Phù Đổng là bé có thể sử dụng tiền để mua sản phẩm trước, và làm việc tốt được tiền thưởng và trả lại cho ngân hàng qua con heo đất, game này hay quá,
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,880 Bài viết

• 903 Được cảm ơn

Buồn cười ông cu con nhà em hôm qua e mở máy vào game của Tiết kiệm phù đổng, đang định hướng dẫn giải thích cho cậu ta trò chơi, thì cậu ta đã la ầm lên: "mẹ ơi, cho con Ki ăn đi, nó đang đói kìa", rồi lại "mẹ ơi cho em lái ô tô cơ", "mẹ ơi siêu nhân kìa", vẻ rất hào hứng! Công nhận game này hay thật mà lại mang tính giáo dục cao nữa các mẹ nhỉ!
    • 1,880 Bài viết

• 903 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi sanbangtatca Xem bài viết
    Quyết tâm chơi game này và giựt giải kha khá nào bà con....E đang mầy mò đây.....lần đầu tiên đầu tư time vào game, chứ xưa h là k bít game là gì cả...nay có trò này cả Mẹ cả con đang chúi mũi vào đây...Con thì Ipad...Mẹ thì Lap...Ba đứng dòm..oh la la!
    Hi hi sao mà giống mình thế, xưa nay chả bao giờ bít game là gì cả, nhưng vì thấy game của tiết kiệm phù đổng bắt mắt quá, lại hào hứng nghĩ đến việc con sẽ học hỏi được nhiều điều qua những trò chơi thiết thực này là bị thuyết phục ngay. Mà sao nhà mẹ nó sành điệu thếm cho con xài Ipad rùi cơ à hihi!!!
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 1,954 Bài viết

• 4,139 Được cảm ơn

Em đang vào đăng ký để chơi nhưng mà em thắc mắc cái vụ số CMND quá! Thực ra em rất hạn chế việc đăng các thông tin cá nhân của mình nên thấy phải điền số CMND nên em rất băn khoăn. BTC có thể giải thích hộ e lý do được không ah, vì em nghĩ ít khi đăng ký một acount nào mà lại phải để cả số CMND cả!

• Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 1,954 Bài viết

• 4,139 Được cảm ơn

Oài, nhà này ham hố ghê! Có tổ chức luôn để thi giữa hai mẹ con không chị?

• 2,413 Bài viết

• 2,377 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình chơi game này bữa giờ rùi nè. Bạn gì ở trên thắc mắc giống mình khi đăng ký. Không hiểu sao buộc phải nhập số CMND nữa. Mình vào một lần thấy vậy không tạo, nhưng rồi tòa mòa lại tạo và chơi thử, thấy vui vui.
    • 8,146 Bài viết

• 8,019 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Tội nghiệp Ba, hihi, đôi khi phải thế chứ, mẹ với con dành được máy rồi thì Ba chỉ còn cách là đứng dòm thôi
    Mà mẹ nó có ghiền không, chứ mình chơi một hồi quên thời gian luôn í, hihi. Game có tính giáo dục cao nên mình cũng không ngần ngại cho con tham gia, hì
    • 9 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 599 Bài viết

• 191 Được cảm ơn

Hqua mình đang chơi đc 22sao thì máy hết pin tắt cái phụt....cục sạc thì để quên ở cơ quan..oa oa...Hnay đi làm thì quên máy ở nhà..............Bi h sắn tay lên chơi Game đây.......nghiền rùi nhá...con mình thích tắt đèn- tưới cây và cho ki ăn lắm....mà bé còn nhỏ chơi game chưa điêu luyện= Mẹ...nên nhường Lap cho Mẹ chơi, con lại Ipad...và Ba lại dòm nhé!đua nào các Mẹ..Mẹ Tom nghiền roài!
    • 152 Bài viết

• 490 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi emy.an Xem bài viết
    Em đang vào đăng ký để chơi nhưng mà em thắc mắc cái vụ số CMND quá! Thực ra em rất hạn chế việc đăng các thông tin cá nhân của mình nên thấy phải điền số CMND nên em rất băn khoăn. BTC có thể giải thích hộ e lý do được không ah, vì em nghĩ ít khi đăng ký một acount nào mà lại phải để cả số CMND cả!
    Chào bạn,

Thông tin của bạn khi đăng ký sẽ được bảo mật hoàn toàn bạn nhé. Số CMT là để BTC đối chiếu nếu như bạn là người trúng giải tuần hoặc tháng.
    Bạn đừng lo, hãy yên tâm đăng ký và tham gia vào Game mang tính giáo dục cao này bạn nhé.

BT
    C
  • Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4