TIN TÀI TRỢ.

Độ tuổi nào thì cho con tiền để tiêu ? -Chuyên gia đã trả lời

• 0 Lượt chia sẻ
  • 715 Lượt đọc
  • 8 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 2,258 Bài viết

• 985 Được cảm ơn

Con đi học lớp 1 là đã có nhu cầu tiêu tiền ( chẳng hạn như mua thức ăn ở căn tin trong giờ ra chơi) nhưng tôi thì chưa muốn cho con tiền cất riêng, vì con cnf nhỏ một là sợ con không biết quản lý tiền, 2 là ăn quà vặt là không nên, nhưng nhiều lúc thấy thương con quá, muốn cho con một vài ngàn mỗi ngày, hoặc nhiều hơn có được không? Tôi muốn hỏi độ tuổi nào thì cho con tiền cất riêng để tiêu vặt được?
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 227 Bài viết

• 528 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Vào lứa tuổi học sinh tiểu học là mẹ nên cho con có tiền tiêu vặt trong người rồi không nhiều nhưng cũng đủ cho con khi cần dùng đến, cho con nhưng mẹ vẫn có thể kiểm soát bằng cách mỗi ngày khi con đến trường con cần mua gì hãy nói với mẹ, và mẹ nói với con số tiền mẹ cho con tiêu chỉ khi nào cần thiết con hãy tiêu không nên dùng lãng phí con nhé, mình nghĩ là con sẽ hiểu được mà.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 13 năm
    • 1,357 Bài viết

• 474 Được cảm ơn

Mình cũng đang hóng câu trả lời này.
    • 67 Bài viết

• 889 Được cảm ơn

Bé nhà mình 6 tuổi mình đã cho sử dụng tiền rồi, để bé biết giá trị của đồng tiền, mình vẫn thường xuyên nhờ con đi mua gói bột canh, chai nước mắm. Mình nghĩ con bạn học tiểu học thì nên cho bé làm quen với tiền, có điều khi cho bé tiền để tiêu vặt thì phải quản lý chặt chẽ, để biết bé tiêu vào những việc gì cho phù hợp, chính đáng
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Con tôi đã 13 tuổi, nhưng chưa biết tiết kiệm vì trước đây tôi có lỗi là ít quan tâm đến việc dùng tiền ủa cháu, cháu lại được mẹ cưng chiều, cho tiền nhưng không hướng dẫn con tiêu dùng. Vì thế cháu tiêu xài rất phung phí. Vậy nhờ tiến sĩ có cho lời tư vấn để tôi giáo dục con tôi biết tiết kiêm trong cuộc sống. Tôi xin chân thành cảm ơn!
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 5,139 Bài viết

• 1,867 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi THANI Xem bài viết
    Con tôi đã 13 tuổi, nhưng chưa biết tiết kiệm vì trước đây tôi có lỗi là ít quan tâm đến việc dùng tiền ủa cháu, cháu lại được mẹ cưng chiều, cho tiền nhưng không hướng dẫn con tiêu dùng. Vì thế cháu tiêu xài rất phung phí. Vậy nhờ tiến sĩ có cho lời tư vấn để tôi giáo dục con tôi biết tiết kiêm trong cuộc sống. Tôi xin chân thành cảm ơn!
    Mẹ THANI tạo topic mới nhờ chuyên gia tư vấn giúp nhé.
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 5,139 Bài viết

• 1,867 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Thường thì bé học lớp 1 đã biết giá trị của đồng tiền và biết tiêu vặt, Bạn có thể cho bé vài ngàn để mua quà nhưng cũng cần phải hướng con nên mua những gì. Thân!
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 9 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 3,025 Bài viết

• 3,235 Được cảm ơn

mẹ thử hỏi bé xem bé có muốn một chút tiền tiêu vặt không và nếu mẹ cho bé thì bé sẽ mua gì? Nếu bé không mua gì thì bé có giữ lại không? Hay bé đút lợn, hay để giành đến hôm sau mua. Mẹ thử hỏi con xem.
    • 152 Bài viết

• 490 Được cảm ơn

Mến chào bạn!
    Nếu bé không có nhu cầu bạn cũng không cần cho tiền bé tiêu vặt khi đến trường nhưng bé có sự đòi hỏi thì bạn cứ cho nhưng phải hướng dẫn cháu cách sử dụng tiền tiêu vặt cách phù hợp. Đồng thời, bạn có thể mua ống heo hướng dẫn trẻ tiết kiệm tiền tiêu vặt, thay vì dùng tiền đó mua đồ ăn vặt bé có thể tiết kiệm để mua vật dụng cho bản thân mình...
    Chúc bạn thành công!