TIN TÀI TRỢ.

Dạy bé 4 tuổi tiết kiệm - Chuyên gia đã trả lời

• 0 Lượt chia sẻ
  • 23.8K Lượt đọc
  • 3 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 6,757 Bài viết

• 3,952 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Xin chào Tiến Sỹ Sơn, Bé nhà em năm nay 4 tuổi rồi... em muốn dạy con tiết kiệm trong việc mua sắm, mọi người thì bảo không dạy con biết đến tiền... nhưng nếu không nói đến tiền khi dạy con tiêt kiệm thì em phải nói làm sao với bé bây giờ.......? Nhờ Tiến Sỹ tư vấn cho em với ạ........
    10406687_848396248506676_3572534272465055090_n
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 1,731 Bài viết

• 1,961 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Bé nhà mình cũng tầm tuổi này.
    Dạy con biết tiết kiệm trong mua sắm chính là việc dạy con biết quý trọng giá trị của đồng tiền.
    Còn nếu không nói đến tiền khi dạy con tiết kiệm thì bạn nên hướng cho con đến những việc làm cụ thể như dành quần áo, đồ chơi không dùng đến cho các bạn có hoàn cảnh khó khăn hơn mình. Đấy cũng là hành động tiết kiệm mà đôi khi chính người lớn chúng ta cũng không để ý đến.
    • 152 Bài viết

• 490 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi phetbong Xem bài viết
    Xin chào Tiến Sỹ Sơn, Bé nhà em năm nay 4 tuổi rồi... em muốn dạy con tiết kiệm trong việc mua sắm, mọi người thì bảo không dạy con biết đến tiền... nhưng nếu không nói đến tiền khi dạy con tiêt kiệm thì em phải nói làm sao với bé bây giờ.......? Nhờ Tiến Sỹ tư vấn cho em với ạ........
    Mến chào bạn, đối với trẻ nhỏ những lời nói lý thuyết rất khó hiểu, với trẻ độ tuổi này những bài tập và nhất là những hành động nêu gương của người lớn lại có sức thuyết phục và dễ hiểu hơn. Đơn cử như bạn có thể mua heo đất, hướng dẫn con để dành tiền tiết kiệm… Trong khi sử dụng vật dụng, thức ăn nên hướng dẫn con cách giữ gìn và sử dụng sao cho hiệu quả, không hoang phí như phải tắt điện thế nào, sử dụng nước ra sao, ăn thức ăn thế nào, rác thải phải xử lý ra sao… Những hành động này không chỉ rèn dần cho bé tính tiết kiệm mà thông qua đó giúp bé tự lập hơn…

Chúc gia đình bạn hạnh phúc!
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 6,757 Bài viết

• 3,952 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi BTC_Tietkiemphudong Xem bài viết
    Mến chào bạn, đối với trẻ nhỏ những lời nói lý thuyết rất khó hiểu, với trẻ độ tuổi này những bài tập và nhất là những hành động nêu gương của người lớn lại có sức thuyết phục và dễ hiểu hơn. Đơn cử như bạn có thể mua heo đất, hướng dẫn con để dành tiền tiết kiệm… Trong khi sử dụng vật dụng, thức ăn nên hướng dẫn con cách giữ gìn và sử dụng sao cho hiệu quả, không hoang phí như phải tắt điện thế nào, sử dụng nước ra sao, ăn thức ăn thế nào, rác thải phải xử lý ra sao… Những hành động này không chỉ rèn dần cho bé tính tiết kiệm mà thông qua đó giúp bé tự lập hơn…

Chúc gia đình bạn hạnh phúc!
    Xin chân thành cảm ơn sự tư vấn nhiệt tình của BTC và Tiến sỹ. Em sẽ áp dụng với con gái hy vọng sẽ rất hiệu quả .......
    10406687_848396248506676_3572534272465055090_n