TIN TÀI TRỢ.

Chồng thường cho con chơi tiền thật -Chuyên gia đã trả lời

• 0 Lượt chia sẻ
  • 808 Lượt đọc
  • 10 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 437 Bài viết

• 2,551 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Bé nhà tôi 16 tháng tuổi, cháu rất thích lục ví của mẹ hay của ba để lấy tiền ra nghịch, những lần đó tôi đều nhẹ nhàng đem cất đi và hướng cháu sang 1 hoạt động khác nhưng ông xã nhà tôi thì lại rất chiều con, con đòi là thường lấy tiền ra cho con nghịch, việc làm đó có ảnh hưởng gì không ạ? tôi nên nói như thế nào để chồng thay đổi cách chiều con
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 13 năm
    • 1,357 Bài viết

• 474 Được cảm ơn

Thứ ảnh hưởng nhất ở đây, mà mình thấy đó là quá mất vệ sinh vì tiến là thứ mất vệ sinh nhất trong những thứ mất vệ sinh!.
    • 227 Bài viết

• 528 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Chơi tiền rất bẩn vì thế mà mẹ nó nên nói với xã từ nay đừng cho con chơi tiền nữa có thể sẽ bị nhiễm khuẩn từ những đồng tiền nữa đó.
    • 1,731 Bài viết

• 1,961 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình nghĩ bé mới 16 tháng mà cho nghịch tiền thì không tốt chút nào.
    Thứ nhất: Đồng tiền luân chuyển từ người này sang người khác nên rất bẩn, bé nhỏ tuổi nghịch tiền vô tình sẽ bị nhiểm khuẩn, ảnh hưởng trực tiếp đến sức khỏe của bé.
    Thứ 2: Bé còn nhỏ, chưa ý thức được có thể xé tiền hoặc làm rách, mất góc, rồi viết mực lên... làm ảnh hưởng đến giá trị của tờ tiền.
    Hy vọng bố của bé hiểu ra vấn đề!
    • 67 Bài viết

• 889 Được cảm ơn

Mình nghĩ các bố mẹ không nên để cho con trẻ cầm tiền để chơi, vì tiền là rất mất vệ sinh.
    Thêm vào đó cho trẻ con chơi tiền, bé chưa có ý thức về giá trị của đồng tiền, bé có thể làm rách tiền.
    Mình nghĩ bạn nên góp ý với chồng về cách chồng bạn cho con cầm tiền để chơi. Bạn có thể vào mạng tìm hiểu những tác hại của trẻ khi cho con cầm tiền để
    • 3,016 Bài viết

• 800 Được cảm ơn

Trẻ 16 tháng tuổi chưa biết gì, sao ba bé lại cho con chơi tiền? Thứ nhất tiền rất bẩn, bé nghịch tiền rồi cho tay vào miệng ngậm dễ bị bệnh. Thứ hai bé chưa có khả năng giữ tiền nên sẽ xé tiền, với tiền mệnh giá nhỏ thì lỡ có bị rách cũng không sao, nhưng nếu tiền mệnh giá lớn mà bị rách thì lúc đó bố hoặc mẹ tiếc của, có thể giận và đánh cháu thì tội nghiệp cháu lắm.
    • 1,529 Bài viết

• 1,065 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Tiền là thứ vô cùng bẩn, có đủ loại vi khuẩn trên nó. Thêm nữa bạn không nên để con lục ví của ba mẹ, sẽ tạo thành thói quen không tốt. Bạn nghiêm khắc để bé biết rằng thứ gì được chơi, thứ gì không được chơi, hãy biết nói không với con.
    Cảm ơn đời mỗi sớm mai thức dậy, ta có thêm ngày nữa để yêu thương :Rose:
    wP3kp7

vT1Sp7
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 5,139 Bài viết

• 1,867 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Bạn đã nhẹ nhàng đem cất đi và hướng cháu sang 1 hoạt động khác thì mình thấy rất hợp lý, còn về phần Ba của bé thì không nên chiều bé như vậy, bạn có thể nói chuyện với OX rằng: tiền: một phần thì không được vệ sinh khi cho con chơi, một phần là vì không thể để cho con tự lấy ví ra chơi, không chỉ tiền mà trong ví còn có nhiều thứ như: giấy tờ tùy thân, bằng lái,... con không thể nghịch phá như vậy được.
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 705 Bài viết

• 441 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ME BON Xem bài viết
    Bạn đã nhẹ nhàng đem cất đi và hướng cháu sang 1 hoạt động khác thì mình thấy rất hợp lý, còn về phần Ba của bé thì không nên chiều bé như vậy, bạn có thể nói chuyện với OX rằng: tiền: một phần thì không được vệ sinh khi cho con chơi, một phần là vì không thể để cho con tự lấy ví ra chơi, không chỉ tiền mà trong ví còn có nhiều thứ như: giấy tờ tùy thân, bằng lái,... con không thể nghịch phá như vậy được.
    Nhất trí với ME BON.
    (con chơi xong, vứt giấy tờ, bằng lái mỗi cái mỗi nơi, lỡ con nhét vào gầm tủ... đi tìm cũng mệt )
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 9 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 3,025 Bài viết

• 3,235 Được cảm ơn

đúng tình trạng nhà mình, sáng nay bố cũng cho con 1 tờ 10k, nhưng con chỉ cầm 1 lát là buông liền, dĩ nhiên là mẹ cất luôn. Bạn nên cho bố bé đọc những bài chia sẻ của các mẹ nhà mình.
    • 152 Bài viết

• 490 Được cảm ơn

Mến chào bạn! Khi trẻ nghịch tiền như thế bạn có thể kết hợp việc hướng dẫn con biết đó là tiền và công dụng của nó như thế nào... Nhưng ở tuổi cháu còn nhỏ để nhận thức đầy đủ vấn đề... hơn hết tiền cũng không thực sự vệ sinh... Vì vậy, bạn cũng không nên cho con tiếp xúc, nghịch chúng thường xuyên...
    Chúc gia đình bạn luôn hạnh phúc!
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)