Cám ơn nước giặt OMO MATIC đã cho tôi thêm những giây phút được yêu thương!

• 0 Lượt chia sẻ
  • 736 Lượt đọc
  • 10 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 37 Bài viết

• 37 Được cảm ơn

Sinh con xong tất cả khoảng thời gian mà tôi có đều giành cho con và gia đình đã có những lúc tôi cảm thấy mình quay cuồng trong guồng quay ấy mà không thể nào dứt ra được. Đã có những đêm xã nằm bên cạnh mà tôi không có cảm giác là xã đang ở bên bởi một ngày trôi qua đã làm cho tôi mệt mỏi và không còn chút sức lực nào để có thể thức tâm sự cùng xã, xã đã nói với tôi rằng “từ ngày có con em đã cho anh ra rìa rồi, đôi lúc muốn vòng qua ôm em một cái mà em lại lấy tay gạt ra”. Lúc đó nghe xã nói tôi cảm thấy trách bản thân mình vì đã không quan tâm đến xã yêu quý, đã bao lâu rồi những giây phút vợ chồng cùng nằm tâm sự với nhau những việc từ nhỏ nhất đến lớn nhất rồi vợ gối đầu lên bờ vai yêu thương của chồng mà chìm vào giấc ngủ, đã bao lâu rồi vợ với chồng không được cùng nhau đi chơi ngồi uống nước và cùng nghe một bản nhạc trữ tình mà chồng và vợ cùng yêu thích, đã bao lâu rồi vợ chưa mua cho chồng một cái gì đó mới mới một chút,… nhiều lắm những cái mà từ khi có con vợ đã quên hẳn và chỉ giành riêng cho con. Chồng cũng hiểu vợ bận nhiều công việc nên cũng chẳng trách vợ gì đâu nhưng mà chồng cũng tâm lý lắm đôi lúc cũng giúp vợ công việc nhà nhiệt tình lắm, thế nhưng vợ thì luôn có cảm giác sợ, sợ rằng chồng làm rồi vợ không yên tâm, sợ rồi chồng làm lại bể hết chuyện, đã có lúc chồng nói với vợ rằng “Em đừng có ôm hết việc vào mình làm gì nữa, nếu anh không làm được lần này thì lần sau anh sẽ làm tốt lên” vợ nghe rồi cũng thấy hợp lý, những bộ quần áo của chồng mặc đi làm vợ sợ khi cho vào máy giặt sẽ giặt không sạch và làm cho quần áo nhanh bị phai màu hơn, vậy nhưng chồng nói “bây giờ công nghệ phát triển khi con người nghiên cứu ra một cái gì đó thì cái đó phải phù hợp thì mọi người mới khuyên nhau dùng hơn nữa anh thấy em dùng nước giặt Omo matic cho máy giặt và giặt những bộ quần áo mặc ở nhà anh thấy rất sạch sẽ và thơm tho vì thế những bộ đồ anh mặc đi làm, hay em mặc đi làm đều có thể cho vào máy giặt được hết”. Nói rồi chồng lựa quần áo riêng màu rồi cho vào máy giặt và đổ nước giặt Omo matic vào, với một khoảng thời gian giặt với chế độ ngâm vậy là sau khoảng thời gian này xã chọn chế độ giặt với từng bộ đồ mặc mà chồng chọn những chế độ khác nhau, không mất quá nhiều thời gian để làm công việc đó thay vì vợ phải ngồi giặt từng chiếc một thì trong khoảng thời gian máy giặt những bộ đồ đó vợ tranh thủ làm những việc khác và tất nhiên là chồng cũng luôn bên cạnh giúp vợ nữa. Khi máy giặt xong quần áo cũng là lúc mà các công việc không tên khác được vợ sắp xếp và dọn dẹp xong, vợ lấy quần áo ra và mang đi phơi lúc này vợ bắt đầu kiểm tra cổ áo, tay áo, nách áo của chồng xem có sạch không và vợ thực sự ngạc nhiên những vết bẩn không còn dính trên quần áo của chồng nữa, tất cả đều sạch và thơm một mùi của nước giặt Omo matic lan tỏa, vợ gật đầu và thầm cám ơn nước giặt Omo matic nhiều lắm và cũng không quyên cám ơn ông xã đã giúp vợ giải quyết bớt một phần công việc hàng ngày, lúc nhìn vợ kiểm tra từng chiếc quần áo xem đã sạch chồng đã nới với vợ rằng “nước giặt Omo mactic giành riêng cho máy giặt rồi vì thế khi em dùng để giặt quần áo em khỏi lo là các vết bẩn còn xót lại bởi vì nước giặt Omo matic đã len lỏi và thấm sâu vào các vết bẩn và làm cho các vết bẩn nhanh sạch hơn” . Vậy là từ đó mà mỗi ngày vợ có thêm một giờ để giành riêng cho chồng rồi, không chỉ vợ có thêm một giờ nhờ có bột giặt Omo matic mà vợ còn có thêm nhiều giờ bên con gái yêu thương nữa. Vợ mong sao có nhiều người dùng bột giặt Omo matic và cũng có nhiều thời gian rảnh để chăm sóc cho mái ấm gia đình của mình như vợ!
  1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 5,694 Bài viết

• 4,154 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Chồng cậu rất giỏi và OMO cũng giỏi ! hihi
    KGJ2p7
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 5,175 Bài viết

• 3,798 Được cảm ơn

Đọc chia sẻ thấy 2 vợ chồng nhà mẹ nó rất tình củm. Cũng một phần nhờ có Omo Matic nữa. Vote.
    • 37 Bài viết

• 37 Được cảm ơn

Cám ơn các mẹ nhiều nhé, vợ chồng trẻ nên là cũng tình củm lắm, chỉ mỗi tội k có time mà giành cho nhau thui
    • 4,847 Bài viết

• 2,369 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Ủng hộ bài chia sẻ của mẹ nhé
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 6 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 146 Bài viết

• 132 Được cảm ơn

chị nên cách ra cho dễ đọc nhé
    • 37 Bài viết

• 37 Được cảm ơn

Cám ơn mẹ vtko đã góp ý nhé, lần sau mình rút kinh nghiệm
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 44 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    tình cảm quá cơ, chúc gia đình mẹ nó mãi hp như thế
    • 13 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

bột giặt omo matic thật là tiện lợi mẹ nó nhỉ?
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 23 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

ủng hộ bài của bạn nhé
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 15 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Phụ nữ lo toan đôi lúc lại chẳng hiểu ra được nhiều vấn đề nhỉ? bạn có anh chồng đảm quá cơ