Yêu bản thân, nâng niu cuộc sống

• 0 Lượt chia sẻ
  • 796 Lượt đọc
  • 12 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 6 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 407 Bài viết

• 511 Được cảm ơn

Lúc trước, một ngày, lịch trình của em không có gì thay đổi nhiều lắm. Sau những giây phút chộn rộn với con và bữa sáng của gia đình, em lên xe và đi làm. Thời gian 8 tiếng tại công sở quả thật là rất dài với cả núi công việc cần giải quyết (hiện em đang làm ở ngân hàng) . Tan ca, ông xã đi đón con, em lại tất bật với bữa tối và dọn dẹp nhà cửa. Cứ thế mà xoay vòng vòng...

Thế nhưng, một buổi sáng bất chợt soi gương, em nhìn rất rõ gương mặt mình với thần thái thật mệt mỏi, đã có những dấu chân chim ở đuôi mắt, làn da không còn săn mịn nữa.....ôi....Đã đến lúc em cần phải thay đổi cuộc sống để có thể tiết kiệm thời gian cho chính mình.

Việc đầu tiên là em bàn với chồng mua ngay chiếc máy giặt để tiết kiệm thời gian giặt đồ! Trung bình em mất ít nhất 2 tiếng vừa giặt vừa xả rồi phơi đồ, thật là tốn thời gian khủng khiếp! Khi nghe em nói sẽ mua máy giặt, chị đồng nghiệp giới thiệu em nước giặt Omo Matic, giặt rất sạch mà không nhàu nát quần áo. Thử qua thì thấy rất thích các mẹ ạ!

Thời gian tiết kiệm được em tranh thủ đi bộ vào buổi tối với chồng, để cháu chơi với ông bà một lúc, hoặc làm rau câu, bánh blan cho cả nhà. Cả nhà vui hẳn! ^^

Em cũng lên lịch dọn dẹp nhà cửa, một tuần tổng vệ sinh một lần. Con gái yêu năm nay 4 tuổi cũng bắt chước phụ mẹ, nhìn con yêu lắm! Em cũng tranh thủ, một lần đi chợ là mua đồ cho cả tuần, nhặt rửa sạch sẽ cho vào tủ lạnh, tiết kiệm thời gian đi chợ lắm các mẹ ạ

Bây giờ thì em rất thoải mái vì mỗi ngày đều có thời gian cho bản thân mình. Các mẹ có bí quyết gì chia sẻ với em nhé!
  1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 355 Bài viết

• 296 Được cảm ơn

Phải đến lúc chúng ta thực hành tiết kiệm tboi gian cho bản thân thôi!
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 294 Bài viết

• 194 Được cảm ơn

giờ này mà mẹ còn giặt tay nữa thì tiêu thật rồi!
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 228 Bài viết

• 71 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi NhimNgoan2007 Xem bài viết
    giờ này mà mẹ còn giặt tay nữa thì tiêu thật rồi!
    có thể mẹ nó muốn giặt thật sạch ấy mà
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 228 Bài viết

• 71 Được cảm ơn

Biết trân trọng bản thân nhiều hơn cũng là cách tôn trọng bản thân mình đấy mẹ nó ạ. hãy tận hưởng cuộc sống nhiều hơn nhé
    • 9 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 97 Bài viết

• 61 Được cảm ơn

Giờ này mẹ vẫn chưa tan sở à
    • 6 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 407 Bài viết

• 511 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Me_Nghe_lun Xem bài viết
    Giờ này mẹ vẫn chưa tan sở à
    Em đang tranh thủ cho xong việc mẹ ạ, ngày mai em xin nghỉ phép để đi về thăm ông bà ngoại. Vui quá!
    • 6 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 407 Bài viết

• 511 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi TimYeuMe Xem bài viết
    Biết trân trọng bản thân nhiều hơn cũng là cách tôn trọng bản thân mình đấy mẹ nó ạ. hãy tận hưởng cuộc sống nhiều hơn nhé
    Em đang tận dụng từng khoảnh khắc đấy. dạo này em hết stress, vui vẻ lên hẳn, ông xã hỏi có tình yêu mới hay sao mà xinh thế haha
    • 406 Bài viết

• 96 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    chia sẻ cùng mẹ nhé, em cũng từng như mẹ í.......
    • 10 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 283 Bài viết

• 288 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi oanhsongngu Xem bài viết
    Lúc trước, một ngày, lịch trình của em không có gì thay đổi nhiều lắm. Sau những giây phút chộn rộn với con và bữa sáng của gia đình, em lên xe và đi làm. Thời gian 8 tiếng tại công sở quả thật là rất dài với cả núi công việc cần giải quyết (hiện em đang làm ở ngân hàng) . Tan ca, ông xã đi đón con, em lại tất bật với bữa tối và dọn dẹp nhà cửa. Cứ thế mà xoay vòng vòng...

Thế nhưng, một buổi sáng bất chợt soi gương, em nhìn rất rõ gương mặt mình với thần thái thật mệt mỏi, đã có những dấu chân chim ở đuôi mắt, làn da không còn săn mịn nữa.....ôi....Đã đến lúc em cần phải thay đổi cuộc sống để có thể tiết kiệm thời gian cho chính mình.

Việc đầu tiên là em bàn với chồng mua ngay chiếc máy giặt để tiết kiệm thời gian giặt đồ! Trung bình em mất ít nhất 2 tiếng vừa giặt vừa xả rồi phơi đồ, thật là tốn thời gian khủng khiếp! Khi nghe em nói sẽ mua máy giặt, chị đồng nghiệp giới thiệu em nước giặt Omo Matic, giặt rất sạch mà không nhàu nát quần áo. Thử qua thì thấy rất thích các mẹ ạ!

Thời gian tiết kiệm được em tranh thủ đi bộ vào buổi tối với chồng, để cháu chơi với ông bà một lúc, hoặc làm rau câu, bánh blan cho cả nhà. Cả nhà vui hẳn! ^^

Em cũng lên lịch dọn dẹp nhà cửa, một tuần tổng vệ sinh một lần. Con gái yêu năm nay 4 tuổi cũng bắt chước phụ mẹ, nhìn con yêu lắm! Em cũng tranh thủ, một lần đi chợ là mua đồ cho cả tuần, nhặt rửa sạch sẽ cho vào tủ lạnh, tiết kiệm thời gian đi chợ lắm các mẹ ạ

Bây giờ thì em rất thoải mái vì mỗi ngày đều có thời gian cho bản thân mình. Các mẹ có bí quyết gì chia sẻ với em nhé!
    Chắc mẹ có mua bao ni lông mỏng để quấn thức ăn vào tủ lạnh nhỉ? ngăn mùi và giữ đồ ăn không bị hư đấy (phòng trường hợp mẹ chưa biết)
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 290 Bài viết

• 218 Được cảm ơn

Nước giặt Omo Matic tốt vậy hả các mẹ? Em vẫn xài bột giặt bình thường, luôn phải pha trước khi cho vào máy giặt, nó vón cục thì tiêu
    110110110110110
    • 86 Bài viết

• 39 Được cảm ơn

mới bỏ đồ vào máy giặt, dùng nước giặt Omo và em đang chia sẻ với các mẹ nè...... Cám ơn Omo Matic!!!!
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 414 Bài viết

• 386 Được cảm ơn

Mẹ nó mua máy giặt là đúng rồi, giặt tay tuy sạch sẽ nhưng rất tốn thời gian