Tiết kiệm 1 giờ chăm sóc bản thân, và gia đình

• 0 Lượt chia sẻ
  • 855 Lượt đọc
  • 12 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 974 Bài viết

• 553 Được cảm ơn

Lúc chưa có nước giặt OMO matic thì trưa nào đi làm về cơm nướcxong thì cũng 12h trưa. Ngôi vào ôm thau đồ xong thì cũng đến 13h, thì phải đến giờ đi làm. Ngày qua ngày cứ bận rộn đến thế, con đi học thì lên vui chơi quần áo lấm lem, ông xã đi rẩy, đi ruộng về thì ôi thôi đồ dơ ơi là dơ, phải ngâm mất nữa tiếng mới giặt nổi, mỗi ngày giặt xong thau đồ thì mệt rã rời, tay chân khô khan (nhiều lúc không dám cho xã nắm tay). Không có thời gian chăm sóc bản thân mình.
    Nhưng nay có máy giặt, có nước giặt OMO matic thì em tiết kiệm cả được 1h đồng hồ. Đồ ông xã đi làm về bẩn quá thì em cho ít OMO vào ngâm 1 tí sao đó em bỏ vào máy giặt, 12h em bỏ quần áo vào máy bấm nút máy giặt lên sao đó em dành thời gian 1 giờ đồng hồ để chăm sóc bản thân mình như thả lỏng đắp dưa leo lên mặt để da mặt mịn màng hơn tí (đi làm cũng tự tin hơn), da tay không con khô nữa, làm sinh tố bỏ vào tủ để chiều ông xã và con trai về ăn, đọc sách để làm thêm 1 số món ăn bổ dưỡng cho gia đình....
    Mỗi chiều về thấy gia đình tắm rữa mát mẻ bận những bộ quần áo mới giặt và nghe mùi thơm của OMO matic thật dễ chịu, ăn những món ăn mình chế biến thật ngon miệng lòng cảm thấy vui hơn và tôi thầm cám ơn nước giặt OMO matic đã cho tôi tiết kiệm thêm 1 giờ đồng hồ.
  1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 133 Bài viết

• 53 Được cảm ơn

^_^ em cũng phải học bí kíp này của mẹ nó mới được, chuẩn bị cho tương lai bận rộn như thế hihi
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Khách Khách
    hi, cám ơn mẹ nó ghé đọc nhé
    • 974 Bài viết

• 553 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Hoa_Thuy_Tien_Nho Xem bài viết
    ^_^ em cũng phải học bí kíp này của mẹ nó mới được, chuẩn bị cho tương lai bận rộn như thế hihi
    cám ơn mẹ nó ghé xem nhé
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 1,825 Bài viết

• 794 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình cũng hay ngâm đồ với nước giặt Omo, trong lúc chuẩn bị làm cơm. Nấu cơm xong thì mình giũ quần áo, xong ngâm với nước xả vải Comfor. Ăn cơm xong thì chỉ việc vắt và mang quần áo đi phơi thôi. Rất sạch sẽ và tiết kiệm được thời gian.
    • 974 Bài viết

• 553 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi khang_hy Xem bài viết
    Mình cũng hay ngâm đồ với nước giặt Omo, trong lúc chuẩn bị làm cơm. Nấu cơm xong thì mình giũ quần áo, xong ngâm với nước xả vải Comfor. Ăn cơm xong thì chỉ việc vắt và mang quần áo đi phơi thôi. Rất sạch sẽ và tiết kiệm được thời gian.
    hi, mẹ nó cũng tiết kiệm thời gian thật, mình phải cám ơn OMO matic hiii
    • 988 Bài viết

• 481 Được cảm ơn

Ủng hộ bí quyết của mẹ Kiệt
    • 974 Bài viết

• 553 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nghe_tung Xem bài viết
    Ủng hộ bí quyết của mẹ Kiệt
    cám ơn mẹ nghé tùng nhé
    • 5 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Cảm ơn mẹ Kiệt nhé. Nhà mình cũng dùng OMO đấy.,
    • 5 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Tks mẹ Kiệt nhé. ủng hộ Mẹ Kiệt.
    • 974 Bài viết

• 553 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bin03bido08 Xem bài viết
    Tks mẹ Kiệt nhé. ủng hộ Mẹ Kiệt.
    hi, cám ơn mẹ nó nhiều nhé
    • 277 Bài viết

• 269 Được cảm ơn

công nghệ càng ngày phát triển thì giúp cho chị em mình đỡ bận rộn mà có thời gian cho riêng mình
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 974 Bài viết

• 553 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi heo163heo163 Xem bài viết
    công nghệ càng ngày phát triển thì giúp cho chị em mình đỡ bận rộn mà có thời gian cho riêng mình
    đúng vậy mẹ nó à, công nghệ ngày càng cao