Một giờ giành cho người thân.

• 0 Lượt chia sẻ
  • 496 Lượt đọc
  • 1 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 9 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 3,022 Bài viết

• 3,235 Được cảm ơn

Có câu: “Con gái mà lấy chồng gần, có bát canh cần nó cũng đem cho”. Mà con thì lấy chồng xa, hàng tháng mới về thăm bố mẹ được, mà trong thời gian có cháu bé thì phải vài tháng. Ấy vậy mà giờ đây bận bịu, lúc ngơi tay thì đã 22h, 23h. Có hôm gọi điện về cho mẹ thì mẹ đã đi ngủ rồi. Thời gian đầu lấy chồng thì con năng gọi điện về cho bố mẹ lắm, rồi gia đình bé nhỏ của con chào đón thành viên mới, cũng từ đó với núi việc không tên. Bề bộn với con nhỏ. Con đã ít khi gọi điện về hỏi thăm bố mẹ. Câu chuyện qua điện thoại cũng ít đi, vì còn việc nọ việc kia. Khi thì cháu khóc, khi thì nhà có khách. Nếu có 1 giờ con mong ngày nào cũng được chúc mẹ ngủ ngon như ngày xưa. Nếu có thêm 1 giờ con mong mình có thể thủ thà thủ thỉ mọi chuyện với mẹ như ngày xưa. Nếu có thêm 1 giờ con mong mình được trò chuyện lâu hơn cùng mẹ, có lẽ chỉ đơn giản là thời tiết ở nhà mình hôm nay thế nào. Và nếu trời mưa, con sẽ nói " Để con gửi một chút nắng về cho mẹ nhé", và nếu trời nắng " Vậy mẹ gửi cho con một ít nắng nhé". Nếu có thêm 1 giờ con muốn ngày nào cũng nói với mẹ rằng con yêu mẹ rất nhiều.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 277 Bài viết

• 269 Được cảm ơn

tình cảm gia đình luôn thiêng liêng chị nhỉ