Một giờ để vui cười nhiều hơn.

• 0 Lượt chia sẻ
  • 692 Lượt đọc
  • 2 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 9 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 3,022 Bài viết

• 3,235 Được cảm ơn

Từ khi chào đón thành viên thứ hai của gia đình. Tôi dường như bộn bề hơn với những việc không tên. Có hôm nhìn đồ chơi của con từ nhà trong, nhà ngoài rồi ra bếp. Rồi xe đạp bị quăng một góc ở sân, xe tập đi vứt ngang lối đi, ghế nằm hiên ngang mọi chỗ. Tôi không khỏi thở dài ngao ngán. Đã có lần tôi chọn giải pháp là cất bớt đồ chơi của con đi. Nhưng giải pháp này cũng không hiệu quả khi con lớn đã nhớ là mình có những đồ chơi nào và luôn miệng hỏi " Ô tô cảnh sát của con đâu, quả bóng màu đỏ của con đâu.....". Tôi đã nhận ra mình trở nên khó tính từ bao giờ và từ những việc chỉ vô cùng đơn giản. Khi đã biết cách sắp xếp hợp lý mọi công việc, tôi có thêm thời gian cho gia đình, cho con nhỏ. Và giờ đây khi có thêm một giờ tôi sẽ giành để vui cười nhiều hơn với con, vui cười với những người thân, vui cười với chính mình và cuộc sống xung quanh rất tuyệt vời.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 277 Bài viết

• 269 Được cảm ơn

con mẹ nhìn yêu quá, mẹ hãy cố gắng lên nhé! em chưa có chồng nên cũng rất hiểu và thông cảm cho mẹ
    • 10,061 Bài viết

• 3,260 Được cảm ơn

Dọn dẹp đồ chơi của các con luôn là bài toán nan giải cho các mẹ, nhất là các mẹ có con trai như mình. Các bé trai nghịch ngợm luôn tay luôn chân, đồ chơi vừa mua về đã bị đập cho tan nát, thân đi đằng thân, vỏ đi đằng vỏ làm các mẹ phải đi theo dọn dẹp suốt cả ngày.