Gà làm gì với 1h tích lũy được !

• 0 Lượt chia sẻ
  • 507 Lượt đọc
  • 2 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 11 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 5,711 Bài viết

• 11,990 Được cảm ơn

Trước khi nghỉ sinh, cũng như những bà mẹ khác, mẹ Gà cũng đi làm ngày 8 tiếng ở cơ quan.

Chuông điện thoại báo thức 5h là mẹ Gà trở mình dậy, vệ sinh cá nhân xong mẹ Gà phân chia đồ cho vào máy, múc 2 muỗng Omo Matic vào và bấm nút ngâm vì bố cu Tom làm ở xưởng nên hơi bốc mùi và vấy bẩn nhớt rất nhiều. 6h hai vợ chồng rủ nhau đi bộ tập thể dục trong khi Tom còn đang ngủ. 6h30 về mẹ Gà bấm nút giặt đồ và lấy nước dùng đã chuẩn bị từ tối hôm trước để nấu bún ăn sáng. 7h cả nhà ăn sáng xong, ba Tom đi làm và đưa Tom đến trường, trong khi đó thì mẹ Gà lau dọn nhà cửa, nấu nước sôi để nguội. 7h30 máy báo giặt xong cũng là lúc mẹ Gà lấy đồ đi phơi. 8h thì đi đến cơ quan.

Một tiếng quý báu đó mẹ Gà đã tranh thủ để làm công việc nhà, những công việc không tên mà hầu hết người phụ nữ của gia đình nào cũng phải làm.
    Nhờ có Omo Matic giành riêng cho giặt máy mà mình không còn phải ngâm trong thau rồi vò trước khi cho vào máy nữa. Khỏe gì đâu luôn á, mà lại còn dư ra chút thời gian để tối về không phải lọ mọ làm công việc nhà mà mẹ Gà đã dành thời gian đó để chơi với 2 con.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 37 Bài viết

• 37 Được cảm ơn

Nhà mẹ Gà còn đi bộ buổi sáng nhỉ? Nhà em toàn ngủ nướng thui
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 11 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 5,711 Bài viết

• 11,990 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tran_phuong_thu_1984 Xem bài viết
    Nhà mẹ Gà còn đi bộ buổi sáng nhỉ? Nhà em toàn ngủ nướng thui
    Hồi còn son rỗi cũng toàn ngủ nướng, giờ mình phải tranh thủ chút thời gian quý báu tập thể dục vì đã "có tuổi" rồi, hehe.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)