Cùng nhau làm việc nhà để có 1 giờ hoặc hơn thế nữa cho cả nhà trò chuyện, vui đùa bên nhau.

• 0 Lượt chia sẻ
  • 487 Lượt đọc
  • 2 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 3,507 Bài viết

• 2,230 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Gia đình mình 3 thế hệ ở cùng nhau, người đông, có trẻ nhỏ nên lượng quần áo hàng ngày khá nhiều. Mình cũng là “tín đồ” của OMO MATIC, nhờ nó mà mình giải quyết mớ quần áo ấy nhanh gọn. Mình mua 3 sọt 3 màu khác nhau, đồ dơ bỏ ra mọi người cứ căn cứ vào đó mà phân loại: đồ màu tối, màu sáng trẻ em. Cứ thế mà cho vào máy riêng từng sọt, chọn chế độ, cho Omo matic vào tí sau là sạch sẽ, thơm tho mà ko sợ lan màu. Công việc nhà thì chia ra mỗi người mỗi việc, mẹ nấu ăn, ba dọn dẹp, bà phơi đồ xếp đồ, ông chơi với cháu... cứ thế loáng cái là xong. Cả nhà quây quần ăn cơm, trò chuyện cùng nhau. Giờ vàng của cả nhà là lúc cuối ngày mọi người cùng ngồi xem tivi, trò chuyện vui đùa với bọn trẻ, ăn tí hoa quả... Cùng làm việc nhà với nhau để chia sẽ và tạo không gian ấm cúng cho cả nhà cũng là một cách giữ lửa cho tổ ấm phải ko các mẹ.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 37 Bài viết

• 37 Được cảm ơn

Nhà mình nhiều khi hai vợ chồng cũng phải chia công việc ra để làm cho có thời gian bên nhau đấy
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 3,507 Bài viết

• 2,230 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mà hai vc cùng làm việc nhà thấy yêu nhau hơn bạn nhỉ. Chứ nếu mình cặm cụi là mà ông chồng gia trưởng nằm ườn ra đấy thì bực và ức chế kinh khủng. Cả nhà mỗi người giúp nhau 1 tay xong cùng chơi thấy nhàn và vui ghê lắm.