1h tích lũy để có vườn rau nhỏ

• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.13K Lượt đọc
  • 6 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 11 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 5,711 Bài viết

• 11,990 Được cảm ơn

Từ ngày có Omo Matic, mẹ Gà không phải mắc công ngồi vò đồ sau khi ngâm giặt nữa, 1 tiếng dư ra mẹ Gà dùng vào việc gieo hạt, tưới tiêu và thu hoạch vườn rau/ hoa nhỏ xíu của mình.

Đây là hình ảnh “vườn hoa mini’’ :
    IMG_0799

Mẹ Gà thường hay trồng rau mầm nhất vì dễ trồng và mau thu hoạch, và có thể trồng mỗi ngày để có rau ăn gối đầu.
    6948263301_1dfa21bb8e
    IMG_1525 by hthtien, on Flickr

Con trai cũng được tập tành trồng rau và phụ giúp mẹ chăm sóc:
    6948261271_d985ed78b0
    IMG_1515 by hthtien, on Flickr

Nhiều mẹ trên nhà Rau và các mẹ khác khi thấy chữ ký mẹ Gà cũng hay hỏi cách trồng, mình đã dành 1h tích lũy được đó để giải đáp thắc mắc và giờ đây những người bạn trên WTT đã cùng mình luôn có rau sạch ăn mỗi ngày.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 277 Bài viết

• 269 Được cảm ơn

hay quá mẹ nó ạ! em phải học tập thôi! có điều thời gian đâu mà tưới cây hàng ngày
    • 11 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 5,711 Bài viết

• 11,990 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi heo163heo163 Xem bài viết
    hay quá mẹ nó ạ! em phải học tập thôi! có điều thời gian đâu mà tưới cây hàng ngày
    Hi em, may mà chị bảo em tưới rau hàng ngày đấy, chứ chị tưới một ngày 2 lần đó, sáng trước khi đi làm và chiều về sau khi cơm nướ c xong. Dễ ẹc hà, biết sắp xếp thời gian là đâu vào đấy tất, hí hí.

À, chịu khó chút là có rau mầm ăn riết nha em. Bữa nào chị rãnh chị post rau muống mầm sau.
    • 10,061 Bài viết

• 3,260 Được cảm ơn

Bạn khéo tay thế, chậu hoa nhỏ xinh xinh, thêm cả vườn rau mầm cung cấp thực phẩm sạch cho gia đình nữa này. Mẹ nó có thế thu xếp được nhiều thời gian để chăm sóc cho cuộc sống gia đình thật đấy.
    • 7,982 Bài viết

• 7,903 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Hi hi, mẹ Gà chịu khó trồng rau mầm vì còn có người tiêu thụ, chị thì chỉ chăm rau ăn lá thôi. Đợt vừa rùi cũng bon chen trồng đậu đũa đấy, cũng thu hoạch được hơn 2 tháng, nhưng chỉ đủ đáp ứng cho bạn Bi thôi, chứ cung cấp cho ba mẹ thì không biết thế nào là đủ, toàn sâu rau mà. Hi hi
    Cuộc sống của đời tôi
    eNortjKzUjI0MTQxM1CyBlwwFWkCzQ,,45

Cách làm bánh Gato/cuộn và cupcake
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 7,982 Bài viết

• 7,903 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi heo163heo163 Xem bài viết
    Em ơi, chịu khó dậy sớm 1 tí là có thời gian tưới rau ngay mà, mà thời gian tưới rau lâu nhất cũng chưa đến 5 phút em nhé. Chị cũng thường tưới rau buổi sáng sớm và lúc đi làm về, trong lúc nấu cơm thì chạy ra tưới rau, thế là xong mà. Làm gì cũng tranh thủ chứ cứ chung chung vào 1 việc thì thời gian đâu cho đủ. Gắng lên nào, làm nông dân thôi em ^_^
    Cuộc sống của đời tôi
    eNortjKzUjI0MTQxM1CyBlwwFWkCzQ,,45

Cách làm bánh Gato/cuộn và cupcake
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 11 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 5,711 Bài viết

• 11,990 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Trương Huyền Xem bài viết
    Hi hi, mẹ Gà chịu khó trồng rau mầm vì còn có người tiêu thụ, chị thì chỉ chăm rau ăn lá thôi. Đợt vừa rùi cũng bon chen trồng đậu đũa đấy, cũng thu hoạch được hơn 2 tháng, nhưng chỉ đủ đáp ứng cho bạn Bi thôi, chứ cung cấp cho ba mẹ thì không biết thế nào là đủ, toàn sâu rau mà. Hi hi
    Em thích món rau mầm ăn chung với cháo hàu nên rất chăm trồng chị ạ. Rau ăn lá em cũng trồng nhưng đang tạm dừng vì chăm bé sợ k có thòi gian mà chăm rau với lại mới dọn nhà qua chung cư chị ơi. Chán chung cư vì k có chổ trồng, vài tháng nữa chuyển nhà sẽ có chổ trồng, lúc đó em khoe khoang chị ủn mông em với nhá.

Đậu đũa em trồng chị đã thấy giàn rồi chứ? Đậu đũa cực kỳ nhanh lớn nha chị. Vài ba ngày là thu hoạch được cả kg đó chứ.Em làm 7 dây đó chị. Ăn mệt nghỉ, ăn phát ngán. Hihi.

Khoe miếng nha chị:

IMG_0061-1

06112011737