TIN TÀI TRỢ.

Các mẹ ơi, giúp em với, con e bị đi ngoài phân màu xanh và ra nước !!!!

• 2 Lượt chia sẻ
  • 12.8K Lượt đọc
  • 17 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Con e được 5 thág rồi, và e đã cho cháu ăn dặm. Mà chả hiểu sao bé bị đi ngoài tuần nay rồi, phân màu xanh và ra nước các mẹ ạ Ngày bé đi khoàng 5 lần. Hiện e đang cho uống men tiêu hóa Enterogermina 4 hôm nay rồi mà vẫn vậy. E phải làm sao bây giờ? CÁc mẹ giúp e với E mới sinh con lần đầu nên k có kinh nghiệm nhiều huhu

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 61 Bài viết

• 69 Được cảm ơn

Chào bạn,

“Câu hỏi của bạn đã được chuyển đến chuyên gia tư vấn của chương trình. Nội dung phản hồi sẽ được đăng tải trong thời gian sớm nhất. Cảm ơn bạn đã tham gia chương trình”

Thân,

BTC_DielacOptimum
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 7 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 378 Bài viết

• 65 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Ngoc_92 Xem bài viết
    Con e được 5 thág rồi, và e đã cho cháu ăn dặm. Mà chả hiểu sao bé bị đi ngoài tuần nay rồi, phân màu xanh và ra nước các mẹ ạ Ngày bé đi khoàng 5 lần. Hiện e đang cho uống men tiêu hóa Enterogermina 4 hôm nay rồi mà vẫn vậy. E phải làm sao bây giờ? CÁc mẹ giúp e với E mới sinh con lần đầu nên k có kinh nghiệm nhiều huhu
    Bé đi ngoài từ khi mẹ cho ăn dặm hay sao hả mẹ? mẹ cho con ăn bột hay cháo xay thế? Con mình ko bị đi thế bao giờ cả, chỉ đi tước, phân lầy nhầy và hạt như ruột cà chua ấy. Hay mẹ cho con đi bs xem sao?
    • 331 Bài viết

• 210 Được cảm ơn

Phân xanh như thế nào mẹ nó. Con cháu mình mẹ nó cho uống sữa Similac đó, đi phân xanh lá cây đậm, hỏi bs thì bác sĩ nói do sữa có nhiều sắt, bé ko hấp thụ hết nên thải ra ngoài.
    Nick đúng là Summer Night :-))
    • 13 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 1,229 Bài viết

• 299 Được cảm ơn

Chị cho bé đi khám xem sao. 4 hôm rồi ko đỡ thì gặp bác sĩ thôi!
    • 61 Bài viết

• 69 Được cảm ơn

Chào bạn, bạn cho bé ăn hơi sớm, khi nào bé 6 tháng bạn hãy cho bé ăn. Bạn nên ngưng ngay việc cho bé ăn dặm. Đưa bé đi khám để BS hỗ trợ thuốc thêm cho bé, chỉ uống men thôi thì chưa đủ bạn nhé!

Theo BS.CK1 Nguyễn Vĩnh Hoàng Oanh
    TT Khám & TVDD Vinamilk
    ĐT: 0710 6255979
    Thân,

BTC_DielacOptimum
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

bạn nên dừng ăn dặm, theo dõi xem bé có đi phân như thế ko, để chỉnh sửa chế độ ăn dặm hoặc dừng ăn dặm, tăng cường bú sữa mẹ là đủ. để yên tâm hơn, hãy đi khám bs, để biết nguyên nhân rõ ràng, chữa kịp thời.
    • Khách Khách
    bé nhà mình 4thang cho an dạm thử cũng bị tiêu chãy 10ngay luôn. minh đưa bè đi kham bs cho thuoc uống là hết. nhưng mỗi lần đi cầu mình điều cho bé uống nước muối bằng đường, bù đắp được nước là bé không có sụt cân nào cả. bạn cứ thử như vậy xem
    • 165 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Có thể thức ăn dặm không phù hợp với bé. Hay để chắc ăn bạn đưa bé đi khám bs thử xem.
    • 118 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

bé nhà 4 tháng là cho bé ăn dặm rồi, bé không co bị tình trạng như vậy, bạn nên xem lại chế độ ăn dặm cho bé thế nào, hợp lý hay chưa, nhưng trước mắt là cho bé đi bác sĩ để hết tình trạng này trước nha
    • 15 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

mẹ cho bé ăn dặm như thế nào? bé nhà mình khi mới cho bé ăn dặm thì chỉ cho bé uống nước cơm trước, sau đó ăn cháo loãng pha với sữa, ăn cháo đặc 1 chút, từ từ như vậy từ khi bé 3 tháng đó, bé vẫn ăn khỏe, bú tốt , tiêu hóa không vấn đề gì hết
    • 7 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 118 Bài viết

• 170 Được cảm ơn

Bạn đã dùng Colisubtil của Khoa vi sinh BV Bạch Mai chưa? ngày trước bé mình rất hay bị rối loạn tiêu hóa. Sau 1 lần tình cờ, mình tìm mua đc trong BV về cho bé dùng thấy hiệu quả tốt lắm. Giờ mỗi lần con uống kháng sinh là mình lại dùng sp này cho con đó. Trộm vía, nhờ mình phòng bệnh cho con tốt nên cũng ít ốm và phải dùng kháng sinh, có điều thực phẩm thì khó tránh nhiều lúc vẫn khiến bé bị đi ngoài nên cứ mỗi lần bé bị rối loạn tiêu hóa , mình lại vào Viện mua sp này
    • 7 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 378 Bài viết

• 65 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hoaxuyenchi_12 Xem bài viết
    mẹ cho bé ăn dặm như thế nào? bé nhà mình khi mới cho bé ăn dặm thì chỉ cho bé uống nước cơm trước, sau đó ăn cháo loãng pha với sữa, ăn cháo đặc 1 chút, từ từ như vậy từ khi bé 3 tháng đó, bé vẫn ăn khỏe, bú tốt , tiêu hóa không vấn đề gì hết
    con mới 3 tháng cho ăn dặm ko tốt cho hệ tiêu hóa của con đâu mẹ. Theo các bs thì phải tháng thứ 6 mới nên cho con ăn dặm, nhưng đa số các mẹ đã cho con ăn từ tháng thứ 4 rồi. Mình áp dụng phương pháp ăn dặm theo kiểu Nhật đó, mẹ lên mạng search tham khảo nhé
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Tốt nhất Chị nên đưa bé đi bs là cách an toàn nhất. Con mình mỗi khi bị gì cũng đều có bac sĩ tư tới khám.
    • 13 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 1,229 Bài viết

• 299 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hoaxuyenchi_12 Xem bài viết
    4 tháng thì cho bé ăn bột Hipp, sau đó sẽ nấu cháo rồi lọc qua rây cho nhuyễn, độ đặc của cháo sẽ tăng dần lên. Nhưng mẹ cháu cho ăn từ 3 tháng là hơi sớm đó, sau trẻ dễ bị dạ dày.
    • 5,730 Bài viết

• 4,882 Được cảm ơn

Bé nhà em cũng háo ăn lắm nhưng em cũng kiềm hãm lại, 6 thángm ới bắt đầu cho măm măm. 8 tháng đ2oi cơm, chán cháo mà em cũng để tới 12 tháng mới cho cơm.
    Bé Dâu Newborn:3kg-47cm1m:5kg-55cm 2m:6kg-62cm 3m:7kg-66cm
    4m:8kg-70cm 5m:9kg-73cm 6m:8,8kg-75cm 7m:9.5kg-78cm 8m:9.2kg-78cm
    9m:10kg - 80cm 10m:10.2kg-80cm11m:10.5kg-82cm 12m: 11kg-83cm 13m: 11kg-85cm 14m: 12kg-88cm
    15m2w: 13kg-92cm19m: 13.5kg-96cm 24m: 14,5kg-99cm
    28m: 16kg-103cm
    z32Cp7
    • 9 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 2,443 Bài viết

• 2,306 Được cảm ơn

Theo em thì mẹ nó nên cho bé đi khám bác sĩ để biết cụ thể. Con em thì hơn 6 tháng mới bắt đầu ăn dặm.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 7,086 Bài viết

• 15,183 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Theo HB thì tốt nhất mẹ nó nên mang phân của con đi xét nghiệm xem nguyên nhân là gì. và nên cho con đi BS đi thôi. đi ngoài ra nc trên 5 lần/ngày đã đc coi là tiêu chảy cấp ở trẻ nhỏ rồi á!