Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Thông báo cuộc thi ảnh "Vị Umami và mái ấm gia đình"

• 0 Lượt chia sẻ
  • 2.02K Lượt đọc
  • 15 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 80 Bài viết

• 424 Được cảm ơn

THỂ LỆ CUỘC THI ẢNH “VỊ UMAMI VÀ MÁI ẤM GIA ĐÌNH”

I. MỤC ĐÍCH VÀ Ý NGHĨA:
    Vị Umami – vị cơ bản thứ năm trong thế giới vị bên cạnh ngọt, chua, mặn, đắng là một vị quen thuộc với bữa ăn gia đình hàng ngày. Trong mỗi bữa ăn, dù ít dù nhiều, vị Umami luôn hiện diện để giúp chúng ta cảm nhận được vị ngọt dịu nhưng đong đầy tình thương mà người nấu đã dành cả công sức và tình thương để tạo ra.
    Nấu ăn cho gia đình là công việc của các mẹ, các chị đồng thời đó cũng là công việc mang lại nhiều ý nghĩa cho mỗi thành viên trong gia đình. Trong cuộc sống, không ít những bữa cơm là những kỉ niệm ngọt ngào và ấm áp với mỗi người. Với mong muốn tạo sân chơi cho các mẹ chia sẻ những kỉ niệm, những cảm xúc khó phai trong bữa ăn gia đình và những người thân yêu, WTT tổ chức cuộc thi ảnh “Vị Umami và Mái ấm gia đình”.

II. THỂ LỆ CUỘC THI “VỊ UMAMI VÀ MÁI ẤM GIA ĐÌNH”:
    1. Đối tượng tham dự:
    Thành viên và khách truy cập diễn đàn WTT hiện đang sinh sống trên lãnh thổ Việt Nam, không giới hạn độ tuổi.

2. Thời gian: cuộc thi đợt chia thành 2 đợt với chủ đề thời gian tương ứng như sau:
    - Đợt 1: từ ngày 29/10 – 07/11/2012
    Chủ đề: “Vị Umami trong nước dùng” – người dự thi phải sử dụng nguyên liệu đậm đà vị Umami để chế biến những món ăn có nước dùng, ví dụ như: phở, bún, súp, lẩu…
    - Đợt 2: từ ngày 08/11 – 17/11/2012
    Chủ đề: “Umami trong thế giới rau củ quả” – người dự thi phải sử dụng các nguyên liệu có nguồn gốc từ rau củ quả để chế biến các món ăn mang hương vị umami, ví dụ như: canh rau củ quả, nấm rơm, hành tây, cà chua, măng tây…

3. Cách thức tham dự:
    - Người dự thi chụp ảnh lưu lại những khoảnh khắc kỉ niệm của bạn với gia đình và người thân, bạn bè bên cạnh những món ăn đậm đà vị Umami kèm theo bài cảm nhận (150 – 200 từ) chia sẻ những khoảnh khắc, những kỉ niệm khó quên của bữa ăn với gia đình, đồng thời chia sẻ cảm nhận về vị Umami hoặc vai trò, ý nghĩa của vị Umami đối với các món ăn đó.
    - Yêu cầu khi gởi ảnh:

Click tại đây để gửi ảnh tham dự cuộc thi ảnh "Vị Umami và mái ấm gia đình". Ảnh đẹp và phù hợp với tiêu chí, chủ đề của cuộc thi sẽ được đăng bài dự thi chính thức lên diễn đàn.

• Ảnh dự thi phải thể hiện được sự quây quần của gia đình, những người thân yêu, bạn bè, đồng thời thể hiện rõ món ăn đậm đà vị Umami do mình chế biến.
    • Ảnh chụp là ảnh kỹ thuật số dạng *.jpg, có kích cỡ tối thiểu rộng 1000 pixels, dung lượng không quá 2MB/ảnh.
    • Người dự thi chỉ được tham dự mỗi chủ đề một lần.

4. Tiêu chí chấm điểm:
    + Bài dự thi của người chơi sẽ do Ban tổ chức chấm giải:
    • Ảnh đẹp, có bố cục hài hòa, đáp ứng đúng tiêu chí và chủ đề của cuộc thi: 5 điểm.
    • Bài cảm nhận thể hiện được mối liên kết giữa Umami và những bữa ăn trong gia đình cũng như những kỉ niệm, cảm xúc gắn liền với món ăn: 5 điểm.

5. Cơ cấu giải thưởng: Giải thưởng của mỗi đợt bao gồm:
    • 1 Giải nhất: 01 lò vi sóng Sharp + 01 bộ sản phẩm quà tặng Lock and Lock + bộ sản phẩm gia vị Umami, tổng trị giá 4.000.000 đồng.
    • 1 Giải nhì: 01 nồi cơm điện Sharp + 01 bộ sản phẩm quà tặng Lock and Lock + bộ sản phẩm gia vị Umami, tổng trị giá 2.000.000 đồng
    • 1 Giải ba: 01 bộ sản phẩm quà tặng Lock and Lock + 01 bình giữ nhiệt Lock and Lock + bộ sản phẩm gia vị Umami, tổng trị giá 1.000.000 đồng.
    • 3 Giải khuyến khích: 01 Bình giữ nhiệt Lock and Lock + 01 bộ sản phẩm gia vị Umami, tổng trị giá 500.000 đồng.
    + Giải thưởng sẽ được công bố ngay sau khi chương trình kết thúc.

6. Những qui định khác:
    + Kết quả chung cuộc của mỗi đợt thi sẽ được BTC thông báo trên WTT, qua số điện thoại và email do người dự thi cung cấp cho BTC.
    + Bài thi phải do người dự thi tự thực hiện, không được sao chép ở bất kỳ nguồn tư liệu nào khác. Thí sinh chịu mọi trách nhiệm đối với hình ảnh tham dự cuộc thi. BTC không có nghĩa vụ giải quyết bất kỳ khiếu nại hay tranh chấp nào liên quan tới bản quyền hình ảnh của các bức ảnh chụp gửi về tham gia chương trình.
    + BTC được quyền thay đổi nội dung chương trình, hay điều chỉnh thể lệ cuộc thi khi cần thiết.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 3,690 Bài viết

• 2,147 Được cảm ơn

Để nghiên cứu nào .
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 4,163 Bài viết

• 4,943 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Để đọc xem nào,,,,hii
    anim_783c5380-2da4-8074-f502-d6fab56e6a1bde08kM6de08p7anim_575451db-7591-fe24-7d3b-1fd26f103c70anim_39b87b14-1489-4704-d5f0-de5137516e80anim_134c7e9b-ffd3-fdf4-555b-c16664c218ab
    url=https://lilypie.com]Jh4m3HwJh4mp7[/url]
    • 18 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Ủa cuộc thi này đã bắt đầu chưa vậy? Để tối về nhà suy ngẫm xem thử nấu món gì để dự thi đây?
    Các chị em nhà mình có tham gia cái này không? Thấy quà tặng cũng hấp dẫn, toàn những thứ thiết thực không hà. Cũng ham ghê.
    • 170 Bài viết

• 69 Được cảm ơn

uh lai phai chup anh nua ak, hic ngại kinh
    Nhím yêu chào các bác, các cô, các chú và tất cả các bạn

Mọi người ủng hộ con nhé?

https://www.webtretho.com/forum/f3619...114-a-1769982/
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 18 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

các mẹ nấu cơm ăn chụp hình lại dự thi ah, mình sẽ chụp cả nhà mới được
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 37 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Em nấu cơm vì ko có mắt thẩm mĩ nên nhìn ghê lắm..
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 7,260 Bài viết

• 5,692 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Nấu ăn thì được, nhưng nhà mình background xấu lắm! Chụp ảnh không đẹp đâu!
    • 1,252 Bài viết

• 767 Được cảm ơn

cuộc thi hay quá, cơ mà nhà e có hai vợ chồng và GL. Ba chụp hình thì chỉ còn hai mẹ con ah sao mừ tgia đây huhuhu
    Facebook của iem là Đinh Khánh An. Các mẹ cứ gọi iemmm là mẹ Bông nhé hehe
    • 1,252 Bài viết

• 767 Được cảm ơn

e thì có sở thích nấu nướng :P giá chụp món ăn hoặc chụp cùng con gái thì hay bít mấy
    Facebook của iem là Đinh Khánh An. Các mẹ cứ gọi iemmm là mẹ Bông nhé hehe
    • 241 Bài viết

• 128 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi muctieu Xem bài viết
    Nấu ăn thì được, nhưng nhà mình background xấu lắm! Chụp ảnh không đẹp đâu!
    Trời, nhà mình cũng có đẹp gì đâu mà mình cũng thi cho vui. Chủ yếu BTC đánh giá là không khí gia đình và món ăn thôi. Chị cứ mạnh dạn gửi đi, tham gia cùng em cho xôm.
    • 18 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi NhaHoaGiay Xem bài viết
    Trời, nhà mình cũng có đẹp gì đâu mà mình cũng thi cho vui. Chủ yếu BTC đánh giá là không khí gia đình và món ăn thôi. Chị cứ mạnh dạn gửi đi, tham gia cùng em cho xôm.
    Đúng đúng, em là em khoái cái ý này nè. Em cũng nấu ăn chả đẹp đẽ gì. Được cái ham hố, đang lên thực đơn một món lẩu (nước dùng bát ngát luôn) để mai nấu cho cả nhà ăn rồi chụp hình dự thi nè...
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 8 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 116 Bài viết

• 119 Được cảm ơn

Cuộc thi hay quá. Mà nhà mình chưa có cái ảnh nảo cả nhà
    • thq
      Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 11 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 2,630 Bài viết

• 2,136 Được cảm ơn

Mình bận quá nên hôm nay mới tham gia được chương trình hay này!
    • 4,882 Bài viết

• 2,369 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình cũng sẽ tham gia, vị ngọt tự nhiên nấu ăn chắc phải ngon lắm đây, phải tìm mua ngay thôi
    • Đang bị khoá tại diễn đàn
    • 7 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 376 Bài viết

• 461 Được cảm ơn

Giờ em mới biết, để tham gia nào