Galaxy Note 10.1 giúp mọi người sáng tạo và tận hưởng cuộc sống như thế nào?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 2.96K Lượt đọc
  • 37 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 17 Bài viết

• 82 Được cảm ơn

Các thành viên diễn đàn Webtretho thân mến,

Chắc cả nhà đang thắc mắc là Galaxy Note 10.1 có thể giúp mọi người sáng tạo và tận hưởng cuộc sống như thế nào phải không nào? Sau khi tìm hiểu những thông tin thú vị dưới đây, chắc chắn cả nhà sẽ thốt lên rằng: “WOW, ngay cả những công việc vất vả và mất thời gian cũng có thể trở nên thật đơn giản và dễ dàng” đấy!

1. Giúp cho bố và mẹ có thể nâng cao kiến thức, tăng cường hiệu suất trong công việc & giúp cho các bé học tập tốt hơn với ứng dụng 3nana và Alezza. Đây là Thư viện tạp chí và sách di động với hơn 125 báo, tạp chí và hơn 100 cuốn sách MIỄN PHÍ cho cả nhà đấy. Các mẹ có thể tìm thấy những cuốn sách hướng dẫn phát triển kĩ năng mềm và đặc biệt là những giáo trình tiếng Anh tiêu chuẩn quốc tế như TOEFL, TOEIC, IELTS từ cơ bản đến nâng cao dành cho mọi lứa tuổi. Có sách tiếng Anh dành cho các bé từ 2-5 tuổi, có sách học IELTS, TOFEL cho các bé từ 6 tuổi trở lên và có cả sách dạy TOEIC dành cho các bố mẹ hay cánh văn phòng muốn nâng cao trình độ tiếng Anh của mình đấy.
    Cũng với Thư viện tạp chí và sách di động này, cả nhà có thể nghiền ngẫm những cuốn tiểu thuyết nổi tiếng hay nghiên cứu những món ăn ngon trong các sách dạy nấu ăn. Một phần thư viện điện tử trên Alezza nè, cả nhà cùng coi nha:

hinh-4

Bố và mẹ còn có thể trở thành “người hùng” trong mắt các con nhờ tính năng Formula Match – Công thức toán học nữa đó. Với tính năng này, bố mẹ sẽ không còn phải đau đầu ghi nhớ những công thức toán học và mất thời gian tính toán, Note 10.1 có khả năng nhận diện các công thức phức tạp để viết và tìm ra kết quả chi tiết và có hình minh họa kèm theo nữa. Thật tuyệt vời phải không cả nhà?

hinh2-2

2. Giúp cả gia đình, từ bố tới mẹ tới các bé có thể thỏa sức sáng tạo và tận hưởng và lưu giữ mọi khoảnh khắc thú vị của cuộc sống với công cụ ghi nhớ S-Note. Đây là bộ sưu tập những ý tưởng với 7 biểu mẫu khác nhau (Ghi chú, Ý tưởng, Họp hành, Tạp chí, Nhật kí, Học hành, Du lịch). Ví như các mẹ muốn tổ chức chuyến đi dã ngoại cho cả gia đình, resort nơi cả nhà cùng nghỉ ngơi, các món ăn ngon cả nhà cùng thưởng thức, các mẹ có thể tìm kiếm thông tin và hình ảnh cần thiết và lưu lại trong thư mục “Du lịch”. Hay như có những bí quyết trên tạp chí thật hay giúp giữ gìn nét thanh xuân, vóc dáng cân đối và những bộ sưu tập thời trang mới nhất các mẹ cũng có thể lưu vào thư mục “Tạp chí” nữa nè .v.v.

hinh3-2

Tất cả đều có thể thao tác một cách thật dễ dàng với chế độ đa màn hình (multiscreen) đấy các mẹ. Cả nhà có thể vừa lướt web, vừa ghi chú những điều mình yêu thích. Các bố có thể vừa đọc sách để tìm thông tin vừa làm báo cáo với những biểu đồ, cột số phức tạp. Còn các con thì có thể vừa đọc tài liệu vừa làm bài tập, vừa xem video clip vừa học lời bài hát.
    Ngoài ra, Galaxy Note 10.1 còn có rất nhiều tính năng thú vị nữa đấy các mẹ.
    Nếu cả nhà còn chưa tin những khả năng tuyệt vời của Galaxy Note 10.1, hãy cùng xem video clip sau nhé, biết đâu cả nhà còn có thêm những sáng kiến tuyệt vời khác nữa đấy: http://www.youtube.com/watch?v=x_oJ2...ure=plpp_video

Mọi người có câu hỏi gì về sản phẩm có thể đăng tải tại topic này nhé. BTC SS Galaxy Note 10.1 rất sẵn lòng giải đáp các thắc mắc của cả nhà ^^

Ngoài ra, bố mẹ nào đã sử dụng qua sản phẩm Galaxy Note 10.1 hãy cùng chia sẻ trên topic này cho BTC SS Galaxy Note 10.1 được biết cảm nhận của mọi người nhé!

Cả nhà cùng vào website của SS Galaxy Note 10.1 để chiêm ngưỡng và bình chọn cho các tác phẩm mà mọi người yêu thích nhé ^^: http://www.samsung.com/vn/galaxynote10/

Thân ái,

BTC_SSGalaxyNote10.1
  1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 22 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Nghe giới thiệu thì hay mà không biết dùng thì như thế nào ạ? Ông xã nhà em cũng thích mấy đồ công nghệ như thế này lắm, mà trước giờ toàn xài Apple thôi

Trên mạng thấy mọi người comment có vẻ cũng khen máy mới này, thấy bảo có thêm tính năng mới Ipad không có nên ông xã nhà em cũng tò mò. BTC cho em hỏi là sắp tới Studio của Samsung tổ chức ở chỗ nào, có khi cuối tuần em với ông xã ghé qua xài thử xem sao
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 11 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 5,711 Bài viết

• 11,990 Được cảm ơn

Cũng muốn sắm một cái lắm mà đắn đo mãi. Không biết giá cả thế nào, có khi quyết tâm nhắm mắt mua đại về mày mò, nghe quảng cáo thấy toàn lợi ích nhưng chỉ sợ duy nhất 1 điều mà đến giờ vẫn còn lưỡng lự khi quyết định mua, đó là thằng cu con nhà mình nó ghiền mấy cái đồ công nghệ này lắm. Cầm cái dt BB của dì nó lên mà nó lướt lướt sành điệu hơn cả mẹ nó nữa.

Có lần ông cậu bên Mỹ đem về cái Ipad 2, nó ngồi chỉ chỉ chọt chọt mà mình xót giùm ông cậu luôn.

Sợ cu cậu ngồi lì bên cái máy để rồi mình phải than là làm thế nào cai nghiện Ipad cho con nữa thì khổ.

Nhưng chắc rồi cũng có cách để cách ly vói cái máy chứ nhỉ. Giờ nào việc đó vậy. hii.
    • 1 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Sản phẩm này vừa là Tab vừa là Note luôn hả Samsung?
    Mới tháng trước giới thiệu sản phẩm Galaxy Tab 2 7.0, tháng này lại có thêm sản phẩm Galaxy Tab Note 10.1 mới. Samsung liên tục ra sản phẩm mới như thế này người dùng chạy theo không kịp
    • 3,307 Bài viết

• 6,364 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình thấy cuộc thi vừa khó hiểu vừa....nhiều vòng quá
    "Ser hermosa significa ser tú misma. No necesitas ser aceptada por otros. Necesitas aceptarte a ti misma."
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • thq
      Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 10 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 2,630 Bài viết

• 2,136 Được cảm ơn

Mình vẫn chưa dùng sản phẩm này. mong Ban tổ chức và các mẹ đã sử dụng chia sẻ nhiều về sản phẩm nhé!
    • 17 Bài viết

• 82 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Giang_Son_Cua_Bo Xem bài viết
    Sản phẩm này vừa là Tab vừa là Note luôn hả Samsung?
    Mới tháng trước giới thiệu sản phẩm Galaxy Tab 2 7.0, tháng này lại có thêm sản phẩm Galaxy Tab Note 10.1 mới. Samsung liên tục ra sản phẩm mới như thế này người dùng chạy theo không kịp
    chào bạn,

Đây là sản phẩm tablet cao cấp nhất của Samsung hiện nay, có đầy đủ tính năng của Tab & tính năng của Note nhé

thân ái,

BTC_SSGalaxyNote10.1
    • 4,847 Bài viết

• 2,369 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Sản phẩm này mình cũng chưa dùng, nhiều tính năng quá ha.... mẹ nào dùng rồi thì chia sẻ sản phẩm này nhé!
    • 26 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Em cũng mới nghe quảng cáo, thấy bảo đây là sản phẩm máy tính bảng cao cấp nhất của Samsung, em cũng tò mò quá. Thấy sản phẩm nhiều tính năng hay quá các mẹ nhỉ.

Cuối tuần này em định đi cùng chồng đến studio của Samsung để xem em nó như thế nào. Vừa mới đăng kí để xí chỗ xong. Hihi...
    • 22 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi gaconbexiu Xem bài viết
    Cũng muốn sắm một cái lắm mà đắn đo mãi. Không biết giá cả thế nào, có khi quyết tâm nhắm mắt mua đại về mày mò, nghe quảng cáo thấy toàn lợi ích nhưng chỉ sợ duy nhất 1 điều mà đến giờ vẫn còn lưỡng lự khi quyết định mua, đó là thằng cu con nhà mình nó ghiền mấy cái đồ công nghệ này lắm. Cầm cái dt BB của dì nó lên mà nó lướt lướt sành điệu hơn cả mẹ nó nữa.

Có lần ông cậu bên Mỹ đem về cái Ipad 2, nó ngồi chỉ chỉ chọt chọt mà mình xót giùm ông cậu luôn.

Sợ cu cậu ngồi lì bên cái máy để rồi mình phải than là làm thế nào cai nghiện Ipad cho con nữa thì khổ.

Nhưng chắc rồi cũng có cách để cách ly vói cái máy chứ nhỉ. Giờ nào việc đó vậy. hii.
    Trẻ con giờ sướng thật chị nhỉ, được tiếp xúc với công nghệ hiện đại sớm. Em nghĩ chị cứ cho con sử dụng mấy thứ đồ công nghệ, là cách vừa học vừa chơi giúp bé phát triển trí thông minh. Nhưng đúng là cũng nên có giới hạn thôi. Cho con chơi nhiều cũng ảnh hưởng tới mắt và thành thói quen thì không tốt.

Em cũng đang mong có bé quá để được cùng chơi với con
    • 33 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Nghe quảng cáo thích thế không biết, chắc phải ra tiệm để trải nghiệm thử sản phẩm thôi các mẹ ơi
    Hi vọng nó giúp được những thứ thư quảng cáo
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 369 Bài viết

• 72 Được cảm ơn

chủ nhật này nếu ai ở sài gòn thì sẽ xếp hàng mua note II với giá giảm 30% tại vincom LTT nè các mẹ
    • 10 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi chymsau Xem bài viết
    chủ nhật này nếu ai ở sài gòn thì sẽ xếp hàng mua note II với giá giảm 30% tại vincom LTT nè các mẹ
    Ngoài HN không biết có cái chương trình khuyến mại thế này không hả chị? Mà Note II có khác gì cái Note 10.1 này của Samsung không ạ? Em mới đọc cứ tưởng được giảm giá 30% cho cái Note này, đang định nhờ đứa bạn trong SG ra bon chen để mua
    • 2,485 Bài viết

• 7,301 Được cảm ơn

Mình cũng đang tính mua note,vậy cho mình hỏi, not 10.1 với not II khác gì nhau?
    • 26 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi smarttiger Xem bài viết
    Mình cũng đang tính mua note,vậy cho mình hỏi, not 10.1 với not II khác gì nhau?
    Em cũng không rành về công nghệ mà theo như thằng em em nó bảo thì Note 10.1 tên đầy đủ là Tab Note 10.1, nó vừa có chức năng của Tab vừa có chức năng của Note, vừa là cái máy tính bảng, vừa là cái điện thoại thông minh và cách đơn giản nhất để phân biệt Tab & Note là: Note thì có bút cảm ứng và có thể nghe gọi được Còn phân biệt Note II và Tab Note 10.1 thì cu em em nó cũng không rõ, mà em thấy giá nó cũng gần như nhau. Em cũng muốn nhờ BTC giải thích giúp em?
    • 16 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi GiaDinhNhaTun Xem bài viết
    Em cũng không rành về công nghệ mà theo như thằng em em nó bảo thì Note 10.1 tên đầy đủ là Tab Note 10.1, nó vừa có chức năng của Tab vừa có chức năng của Note, vừa là cái máy tính bảng, vừa là cái điện thoại thông minh và cách đơn giản nhất để phân biệt Tab & Note là: Note thì có bút cảm ứng và có thể nghe gọi được Còn phân biệt Note II và Tab Note 10.1 thì cu em em nó cũng không rõ, mà em thấy giá nó cũng gần như nhau. Em cũng muốn nhờ BTC giải thích giúp em?
    Em mới lên website của SS để xem. Xem xong thấy loạn quá Đủ các loại sản phẩm:
    - Về Note thì có: Note, Note II và Tab Note 10.1
    - Về Tab thì có: Tab 10.1 Wifi, Tab II 7 và cái Tab Note 10.1

Em có search thử thì thấy là dòng Note thì hướng đến đối tượng là người cần sử dụng cho mục đích công việc, học hành, còn Tab thì phục vụ mục đích vui chơi giải trí là chủ yếu. Nếu như vậy thì cái Tab Note 10.1 này có cả 2 chức năng luôn. Em nghĩ là như vậy thì các mẹ nên mua cái Tab Note này, có thể dành cho cả gia đình sử dụng. Còn cái Note xem ra màn hình hơi nhỏ, được cái tiện mang đi cho công việc nhưng mà lại không giải trí được là mấy

Nghe giới thiệu em cũng thấy ham quá, chắc mai hoặc mốt chạy qua Vincom LTT để xem thử sản phẩm tại studio của SS
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 7,259 Bài viết

• 5,692 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình mù tịt mấy hàng công nghệ, ngay cả điện thoại của mình nè! Có tính năng kết nối GPRS vô internet mà mình cũng hem biết xài, chỉ dùng nghe và gọi thui!
    • 59 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

công nghệ thật là thích, niềm ao ước
    • 684 Bài viết

• 474 Được cảm ơn

Quý 2: tiêu thụ máy tính bảng tăng 110%

may-tinh-bang
    Mức tăng này nhờ sức mua iPad 3 của Apple tăng vọt và giá iPad 2 giảm, đưa mức tăng của iPad lên 170% so với quý 1 và làm ảnh hưởng đến thị phần của đối thủ Samsung.
    Worldwide Quarterly Tablet Tracker thuộc IDC đã công bố mức tiêu thụ máy tính bảng tại Việt Nam trong quý 2/2012 đã tăng 110% so với quý 1/2012.

Mức tăng này nhờ sức mua iPad 3 của Apple tăng vọt và giá iPad 2 giảm nhẹ, đưa mức tăng của iPad lên 170% so với quý 1 và làm ảnh hưởng đến thị phần của đối thủ chính trên thị trường hiện nay là Samsung.
    Khảo sát cũng cho thấy trong quý 2, máy tính bảng chạy nền tảng iOS của Apple chiếm 78% thị phần tại Việt Nam, các nhà cung cấp máy tính bảng Android đạt 22%.

IDC Việt Nam nhận định, máy Android vẫn tăng trưởng nhẹ trong quý này nhưng có thể bị ảnh hưởng bởi sự gia tăng nhanh chóng của iPad, nếu iPad mini của Apple được tung ra thị trường cuối năm nay, thì ảnh hưởng này sẽ càng mạnh hơn.
    • 22 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Càng ngẫm càng thấy ham em Note 10.1 này quá

Mặc dù nhìn vỏ ngoài không được đẹp cho lắm, trông không sang như Ipad của em Nhưng mà thực sự là có nhiều tính năng thông minh mà Ipad cũng không có. Chắc em sẽ gạ chồng mua cho cái Note mới này của Samsung. Hihi...
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2