TIN TÀI TRỢ.

Villa 9: Tháng 04/2011, Khoe sắc xuân thắm, lộc biếc trên cành, Mèo lành bé bé, trở thành to to, các mẹ đừng lo, Mèo sẽ khôn lớn.

• 0 Lượt chia sẻ
  • 34.8K Lượt đọc
  • 1.5K Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 1,715 Bài viết

• 869 Được cảm ơn

mừng nhà mới, mẹ con Nam mèo méo meo chúc các bạn ăn no ngủ kĩ, biết nhiều "trò khỉ", rộn vui cả nhà

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 2,129 Bài viết

• 1,048 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Me_be_ Xem bài viết
    Á aaaaaaaaaa chị Nga quên số 15 là em nhé huhu em dỗi rồi, đã vậy em ko đi nữa
    Ko đi hả? Thế nghỉ chả cá nhá nhá =))
    OS2Hp7
    Tom iu: NB: 3.4 kg; 1M: 4.8kg (3D rụng rốn); 2M: 6.1kg & 60cm; 2M18d: 6.7kg; 3M: 7kg & 64cm; 4M: 7.5kg & 70cm

syeVp7
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 2,902 Bài viết

• 3,482 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Chúc mừng nhà mới nhé, dạo này em sao nhãng nhà mình quá, vì đang mải mê vụ đan khăn, bị mẹ Kem dụ dỗ ấy mà, nhưng chắc e là Nàng bân mất, vì mãi , mãi mà ko đc, lại xấu ỉn, ở dưới to , trên lại bé lại, lỗi liên tục , huhu
    Ba mẹ là lá chắn, che chở suốt đời con...
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 3,454 Bài viết

• 2,141 Được cảm ơn

hehe mẹ nó cố lên, sắp hết mùa lạnh rồi hihi

Trích dẫn Nguyên văn bởi OtCau Xem bài viết
    Chúc mừng nhà mới nhé, dạo này em sao nhãng nhà mình quá, vì đang mải mê vụ đan khăn, bị mẹ Kem dụ dỗ ấy mà, nhưng chắc e là Nàng bân mất, vì mãi , mãi mà ko đc, lại xấu ỉn, ở dưới to , trên lại bé lại, lỗi liên tục , huhu
    • 2,522 Bài viết

• 910 Được cảm ơn

không xí được mặt tiền cho con gái yêu rồi,chúc mừng nhà mới,chúc các con hay ăn,tăng cân tăng chiều cao ào ào..........chúc bé Kat nhà em lấy lại phong độ như xưa.
    Bạn kat đã mọc thêm 2 răng hàm trên
    chúc mừng!chúc mừng!
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 10 năm
    • 1,404 Bài viết

• 1,884 Được cảm ơn

Mẹ Kem boy: về móc len chị cũng thuộc dạng cừ lắm, nhưng đan thì chị chịu. Em bày cho chị làm với! Chị rất thích đan và cũng muốn thành phẩm bởi made in hand mother. Giúp chị nhé.
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 1,715 Bài viết

• 869 Được cảm ơn

các mẹ chỉ em cách "trị" thằng con với. jai nhà e tham ăn kinh khủng, hễ đưa gì vào miệng là cắn thật nhiều, thật to rồi truệu trại nhai, nuốt luôn. ko ít lần con vừa nhai vừa ói mà vẫn ko tởn. hôm trước luộc cà rốt, e cho cu cậu 1 thanh dài và to bằng ngón út. thằng con đút cả thanh cà rốt vào miệng, may mà em móc kịp, hú hồn hú vía.
    còn chuyện này nữa chứ, con 5 răng rồi, thik nhai, cắn, rứt đồ nên e hay cắt đồ ăn thành miếng nhỏ để con bốc ăn. nhưng con cho vào miệng thì ít mà lấy tay bóp nát thì nhiều.con ăn kiểu ấy 1 hồi là người ngợm, quần áo, đồ đạc xung quanh bị trây trét lung tung luôn. hồi trog vt nắng ráo, e giặt , tắm và thay đồ thường xuyên cho con được chứ giờ ra hn rùi, lạnh với mưa nên ko làm vậy được nữa.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 10 năm
    • 1,404 Bài viết

• 1,884 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi pnam Xem bài viết
    các mẹ chỉ em cách "trị" thằng con với. jai nhà e tham ăn kinh khủng, hễ đưa gì vào miệng là cắn thật nhiều, thật to rồi truệu trại nhai, nuốt luôn. ko ít lần con vừa nhai vừa ói mà vẫn ko tởn. hôm trước luộc cà rốt, e cho cu cậu 1 thanh dài và to bằng ngón út. thằng con đút cả thanh cà rốt vào miệng, may mà em móc kịp, hú hồn hú vía.
    còn chuyện này nữa chứ, con 5 răng rồi, thik nhai, cắn, rứt đồ nên e hay cắt đồ ăn thành miếng nhỏ để con bốc ăn. nhưng con cho vào miệng thì ít mà lấy tay bóp nát thì nhiều.con ăn kiểu ấy 1 hồi là người ngợm, quần áo, đồ đạc xung quanh bị trây trét lung tung luôn. hồi trog vt nắng ráo, e giặt , tắm và thay đồ thường xuyên cho con được chứ giờ ra hn rùi, lạnh với mưa nên ko làm vậy được nữa.
    Trộm vía nết ăn của Mèo Nam. Mẹ nó luộc thức ăn thật mềm, con có cho miếng to vào cũng dễ nát sẽ k bị hốc ói ra. Trời lạnh mừh cứ thay đồ hơi vất vả nhỉ. Hay mẹ nó trước khi ăn mắt thêm chiếc áo mỏng bên ngoài, khi con ăn xong, cởi bỏ áo bên ngoài ra thôi, lau chân tay là xong
    Tom nhà mình, thích xin cơm của mẹ thôi. Mẹ ăn cơm, Tôm thấy chạy xe đi đến lấy tay vỗ vào đùi mẹ xin ăn, mẹ gắp cơm mẹ đang ăn cho vào mồm Tom, Tom chạy ra xa nhai, nuốt hết quay lại xin tiếp, lúc mẹ cho ăn cá, lúc ăn cơm...
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 10 năm
    • 1,404 Bài viết

• 1,884 Được cảm ơn

Đã lường trước sự việc nhưng cũng k tránh khỏi chuyện MC2 (Bác) đụng độ với Dì (bà vú Tom). Lúc tối, Dì nói ngày hôm nay Bác cười Dì. Mình nghĩ trong đầu cười nhau có j để nói. Dì mới kể đại loại như: Dì rửa bình sữa cho Tom, MC mình gọi đt đến hỏi Bác là Dì và Bác có ăn cháo lòng k để mc mua? Bác hỏi dì đang rửa bình cứ tưởng Bác nói trong đt nên k trả lời, Bác ngấm ngầm trong bụng, chờ MC mình đến tuôn ra bao nhiêu chuyện từ trước đến nay k vừa lòng Dì Có mặt MC mình Bác nói "tui k ghét cái cách bà trả lời "Cái gì?" mỗi khi tui gọi "Bà Tư ơi" (nói thêm khi nghe ai đó gọi người miền Bắc hay "vâng", người miền Nam hay "dạ hoặc cái gì"), bà buồn tui chịu nhưng tui ghét lắm, từ đây về sau tui k nói tới bà". Haizzzzzz, tủi thân dì khóc. Dì nói Dì cố gắng đến Tết là về hẳn k lên nữa. "Bác có nói với mẹ con "mợ cứ yên tâm chị làm được hết".
    Cảm giác mình rất buồn, mình chỉ nghe 1 mình từ phía Dì chưa nghe Bác và MC nói j nhưng cũng đôi chút hiểu cảm giác của Dì (mình từng bị Bác nói "mày có ra khỏi cái nhà này thì mọi thứ đối với mày đã muộn màng" khi mình sinh Tom được 21 ngày tuổi, lúc đó mình k biết Bác là chủ nhà hay mình).
    K sao ngủ được. Chả biết giờ phải làm sao? Dì nói Dì k lên, 2 người ở khó lắm. Mình nói dì "Dì phải xác định rõ, dì đến đây là giúp con, giữ Tom, ngoài chuyện đó ra ai nói j Dì để ngoài tai, vui thì xã giao k thì thôi, việc ai người đó làm"
    Nói thật mình cảm giác bình yên khi ở nhà OBN với dì Tư. Obn ai ai cũng xác định rõ là dì đến để giử Tom, k ai nói lời nào cả. Còn ở đây, dù k ở cùng bmc nhưng hàng ngày mc đều đến, mua thức ăn cho vc mình và mc mình chỉ muốn Bác hơn Dì, (Bác là báo cáo viên báo cáo lại hết hoạt động vc mình: ai đến nhà, nhà ra làm sao? Mình nói j với chồng...v...v), nhà cửa cần Bác giúp dọn dẹp, con cái mình Dì chăm. Giờ mình như bế tắc.
    • 970 Bài viết

• 391 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi TinTin&MiSu Xem bài viết
    Trộm vía nết ăn của Mèo Nam. Mẹ nó luộc thức ăn thật mềm, con có cho miếng to vào cũng dễ nát sẽ k bị hốc ói ra. Trời lạnh mừh cứ thay đồ hơi vất vả nhỉ. Hay mẹ nó trước khi ăn mắt thêm chiếc áo mỏng bên ngoài, khi con ăn xong, cởi bỏ áo bên ngoài ra thôi, lau chân tay là xong
    Tom nhà mình, thích xin cơm của mẹ thôi. Mẹ ăn cơm, Tôm thấy chạy xe đi đến lấy tay vỗ vào đùi mẹ xin ăn, mẹ gắp cơm mẹ đang ăn cho vào mồm Tom, Tom chạy ra xa nhai, nuốt hết quay lại xin tiếp, lúc mẹ cho ăn cá, lúc ăn cơm...
    HIhi, nghe mẹ B kể đến yêu cái bạn Tom này, như con cún con í :X
    Tâm yên tĩnh, mái nhà thấp bé cũng là thiên đường nhân gian
    Những vinh hoa phú quý đều là những thứ ngoài thân, từ bỏ ý nghĩ đó, liền rất an nhàn.
    • 970 Bài viết

• 391 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Đã lường trước sự việc nhưng cũng k tránh khỏi chuyện MC2 (Bác) đụng độ với Dì (bà vú Tom). Lúc tối, Dì nói ngày hôm nay Bác cười Dì. Mình nghĩ trong đầu cười nhau có j để nói. Dì mới kể đại loại như: Dì rửa bình sữa cho Tom, MC mình gọi đt đến hỏi Bác là Dì và Bác có ăn cháo lòng k để mc mua? Bác hỏi dì đang rửa bình cứ tưởng Bác nói trong đt nên k trả lời, Bác ngấm ngầm trong bụng, chờ MC mình đến tuôn ra bao nhiêu chuyện từ trước đến nay k vừa lòng Dì Có mặt MC mình Bác nói "tui k ghét cái cách bà trả lời "Cái gì?" mỗi khi tui gọi "Bà Tư ơi" (nói thêm khi nghe ai đó gọi người miền Bắc hay "vâng", người miền Nam hay "dạ hoặc cái gì"), bà buồn tui chịu nhưng tui ghét lắm, từ đây về sau tui k nói tới bà". Haizzzzzz, tủi thân dì khóc. Dì nói Dì cố gắng đến Tết là về hẳn k lên nữa. "Bác có nói với mẹ con "mợ cứ yên tâm chị làm được hết".
    Cảm giác mình rất buồn, mình chỉ nghe 1 mình từ phía Dì chưa nghe Bác và MC nói j nhưng cũng đôi chút hiểu cảm giác của Dì (mình từng bị Bác nói "mày có ra khỏi cái nhà này thì mọi thứ đối với mày đã muộn màng" khi mình sinh Tom được 21 ngày tuổi, lúc đó mình k biết Bác là chủ nhà hay mình).
    K sao ngủ được. Chả biết giờ phải làm sao? Dì nói Dì k lên, 2 người ở khó lắm. Mình nói dì "Dì phải xác định rõ, dì đến đây là giúp con, giữ Tom, ngoài chuyện đó ra ai nói j Dì để ngoài tai, vui thì xã giao k thì thôi, việc ai người đó làm"
    Nói thật mình cảm giác bình yên khi ở nhà OBN với dì Tư. Obn ai ai cũng xác định rõ là dì đến để giử Tom, k ai nói lời nào cả. Còn ở đây, dù k ở cùng bmc nhưng hàng ngày mc đều đến, mua thức ăn cho vc mình và mc mình chỉ muốn Bác hơn Dì, (Bác là báo cáo viên báo cáo lại hết hoạt động vc mình: ai đến nhà, nhà ra làm sao? Mình nói j với chồng...v...v), nhà cửa cần Bác giúp dọn dẹp, con cái mình Dì chăm. Giờ mình như bế tắc.
    Chị ơi MC sinh ra chồng mình thì mình có thể nhịn, chứ bà bác chị ấy, quá đáng thế em chả chịu nhịn đâu. Người đâu mà suốt ngày soi mói, hớt lẻo nữa chứ. Ở nhờ mà cứ lên mặt như bà chủ vậy, ko chịu nổi.
    Tâm yên tĩnh, mái nhà thấp bé cũng là thiên đường nhân gian
    Những vinh hoa phú quý đều là những thứ ngoài thân, từ bỏ ý nghĩ đó, liền rất an nhàn.
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 6,760 Bài viết

• 3,952 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Nhà mềnh có mợ nào có nick heocon_.... nhắn YM offline cho chị hỏi về VTG thì ỳ à hú chị lại phát nhá......
    10406687_848396248506676_3572534272465055090_n
    • 1,948 Bài viết

• 721 Được cảm ơn

Giải pháp số 1: Mua cho con mấy cái áo yếm, nó có tay, con tha hồ vầy, xong chỉ thay ra và rửa tay rửa mặt là ok
    Giải pháp số 2: ko cho con cầm ăn nữa, hihii.

Tớ hay cắt rau củ thành thanh dài cho con cầm gặm chứ ko cắt ngắn, Cún ko biết bốc.
    Cún: NB: 3,3kg; 1m: 4,2kg; 2ms: 5,1kg; 3ms:6kg; 4ms: 6,8kg; 6m:8kg - 64cm .
    1y: 9kg - 74cm
    14ms: 9,3kg - 75cm

Con gái rượu - Ba bia
    • 1,948 Bài viết

• 721 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi phetbong Xem bài viết
    Nhà mềnh có mợ nào có nick heocon_.... nhắn YM offline cho chị hỏi về VTG thì ỳ à hú chị lại phát nhá......
    Ai mà nick giống mềnh, nhưng mềnh đâu có nhắn chị Nga đâu nhể?
    Cún: NB: 3,3kg; 1m: 4,2kg; 2ms: 5,1kg; 3ms:6kg; 4ms: 6,8kg; 6m:8kg - 64cm .
    1y: 9kg - 74cm
    14ms: 9,3kg - 75cm

Con gái rượu - Ba bia
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 3,454 Bài viết

• 2,141 Được cảm ơn

Nghe kể yêu thế, hihi Kem nhà em thì chỉ hét đòi ăn thôi chứ ko biết vỗ tay vào mẹ kiểu như gọi như vậy hihi

Hqua Kem ăn bị trớ, trg đống nôn trớ có cả các miếng thịt, MC em nhìn thấy mắng e cho Kem ăn thô, em giải thích là đến tháng tuổi của Kem thức ăn như vậy tiêu hóa đc,nhưng MC em vẫn ko vui hic hic giải thích sao cho các cụ bg
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 819 Bài viết

• 591 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi vcht Xem bài viết
    Ko đi hả? Thế nghỉ chả cá nhá nhá =))
    Thế là đỡ đi được 1 phần ăn nhỉ???
    Bố mẹ và anh Bin đang mong nhanh đến ngày được gặp con, Nấm à
    • 10 năm
    • 1,404 Bài viết

• 1,884 Được cảm ơn

Khoe với cả nhà Tom đã có chiếc răng thứ 2 ở tháng thứ 9. Chúc mừng Tom iu, hoan hô Tom iu
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 819 Bài viết

• 591 Được cảm ơn

Khoe với cả nhà Tom đã có chiếc răng thứ 2 ở tháng thứ 9. Chúc mừng Tom iu, hoan hô Tom iu
    Chúc mừng Tom nhé, sang nhà mới có răng mới luôn hihii
    Chúc bạn nào chưa có răng thì tới đây sẽ có hết nhé!!!
    Bố mẹ và anh Bin đang mong nhanh đến ngày được gặp con, Nấm à
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 112 Bài viết

• 52 Được cảm ơn

sozi làm ngắt mạch 888 của các mẹ nhé. tớ cần nhờ các mẹ 1 việc.Máy hút sữa của tớ bị hỏng lá gió,tớ bị mất luôn cả cái sơ cua nên giờ đang tìm gấp cái khác, mẹ nào có dư hoặc biết ở đâu bán thì mách giùm tớ với nhé.Vui lòng PM giúp tớ.
    Tks các mẹ nhiều.
    sieuthiNHANH20120105401ytllnjaxzj33100
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 2,129 Bài viết

• 1,048 Được cảm ơn

Tom nhà mình giống bạn Nam cái khoản cắn tham này, mình toàn phải cầm (vd miếng su hào luộc, quả chuối) để chế ngự lượng cắn của bạn í, mà bạn í vẫn cắn miếng to, hihi, được cái cắn xong nhai đến khi nào nuốt được mí nuốt nên chưa bị hóc lần nào (trộm vía). Vụ ăn xong bẩn quần áo thì mẹ nó thử mặc cái yếm như cái áo cho con xem, như này chẳng hạn

1564013_1435018
    OS2Hp7
    Tom iu: NB: 3.4 kg; 1M: 4.8kg (3D rụng rốn); 2M: 6.1kg & 60cm; 2M18d: 6.7kg; 3M: 7kg & 64cm; 4M: 7.5kg & 70cm

syeVp7