TIN TÀI TRỢ.

Villa 9: Tháng 04/2011, Khoe sắc xuân thắm, lộc biếc trên cành, Mèo lành bé bé, trở thành to to, các mẹ đừng lo, Mèo sẽ khôn lớn.

• 0 Lượt chia sẻ
  • 34.8K Lượt đọc
  • 1.5K Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 2,522 Bài viết

• 910 Được cảm ơn

@mèo miền Nam:vậy mình chốt lại là thứ 7 tuần nay OFF nha,quán Ngon em sợ là không có chổ chon lê la bò lết,bên hội mèo tháng 5 SG thì hay OFF sushi,vì phòng nó to,con bò,lết dc.........các mẹ miền nam cho ý kiến nha......nhanh nhanh ,thứ 7 đến nhanh lắm ah.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 970 Bài viết

• 391 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mẹ Cún giờ cho Cún uống sữa gì thế? Bill lại phân sống, chán quá là chán, mãn tính rồi hay sao ấy. e đang cho uống aptamil, liệu con phân sống có phải do sữa ko nhỉ. Trc đó uống sữa khác hộp đầu ko sao, cuối hộp 2 bị, chuyển qua aptamil hết 1 hộp rồi chưa khỏi. Ăn vào chỉ công cốc,huhu
    Tâm yên tĩnh, mái nhà thấp bé cũng là thiên đường nhân gian
    Những vinh hoa phú quý đều là những thứ ngoài thân, từ bỏ ý nghĩ đó, liền rất an nhàn.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 542 Bài viết

• 224 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    trả lời trước câu hỏi của mẹ Kat. Mình thấy quán Ngon k có chỗ cho các bé Mèo ngồi lê la đâu. Mình nghĩ 1 là mình off ở quán cafe nào đó có chỗ ngồi bệt, hoặc nếu muốn ăn thì Sushi bar hay Dea Jang Kum kế bên diamond hình như cũng có phòng riêng
    NB: 2kg7-50cm:Crying:
    1m: 4kg5
    2m: 5kg7-58cm:Nottalkin:
    3m: 6,8kg-61cm:Crying::Crying:
    • 2,138 Bài viết

• 2,201 Được cảm ơn

Hôm thứ 7 Cho Sum đi tiêm mũi cúm 2, cân con cả bì mới được 8.7, chán vãi lều, chả bít hắn ta ăn xong đi đau hít ko bít. Dì nóa bảo ăn xong ra phưn chứ còn đi đâu.
    Hnay chả vào đc FB
    Mà dạo này chị hoanang đi du lịch ở đâu ới nhể. có ai bít thông tin gì hem a
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 970 Bài viết

• 391 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Các mẹ trong SG lên kế hoạch off tấp nập quá, làm không khí nhà mình rộn hẳn lên
    Những vinh hoa phú quý đều là những thứ ngoài thân, từ bỏ ý nghĩ đó, liền rất an nhàn.
    • 970 Bài viết

• 391 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi niceday930 Xem bài viết
    Hôm thứ 7 Cho Sum đi tiêm mũi cúm 2, cân con cả bì mới được 8.7, chán vãi lều, chả bít hắn ta ăn xong đi đau hít ko bít. Dì nóa bảo ăn xong ra phưn chứ còn đi đâu.
    Hnay chả vào đc FB
    iem 2 tháng nay chả thèm cân Bill nữa, vụ sốt phát ban, đi ỉa, phân sống chắc mất nửa cân thịt là ít
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 1,073 Bài viết

• 677 Được cảm ơn

Các mẹ SG off cho em đăng ký một chân "dập dòm" nhé. Vì Tỉn Mèo nhà em đang bị sổ mũi, nghẹt mũi, bữa đó mà con hết rồi thì em sẽ vác đi, nhà em ở tận Thủ Đức lận, hic...
    tFtT
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 2,522 Bài viết

• 910 Được cảm ơn

sushi thì em sợ có mẹ không biết ăn,nếu ok thì mình chọn sushi bar,đặt phòng trước.Các mẹ ý kiến đi ah......hồi họp vì mèo SG tháng 4 lần đầu tiên off.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 2,129 Bài viết

• 1,048 Được cảm ơn

Hnay chả vào đc FB
    Hôm qua em cũng cho Tom đi tiêm chị ạ, tiêm cúm và cái mũi sởi, quai bị, rubella lun. Hôm qua em mới hỏi bác sỹ tư vấn ở chỗ tiêm là bi giừ còn loại rota nào con cháu uống được hem, bác bảo hem, kí loại mới là kịch kim 7.5 tháng thui, loại cũ là 7 tháng, hức hức
    À em cũng hỏi luôn cái vụ tiêm vacxin phòng ung thư cổ tử cung cho mẹ, có 2 loại các mẹ ah: của Mĩ (tiêm trước 45 50 tuổi em ko nhớ rõ) và của Bỉ (trước 53 tuổi hay seo í, cug ko nhớ lun vì em đủ đk tiêm cả 2 rùi nên ko nhớ ). Tiêm 3 mũi tất cả các mẹ ạ
    - Loại của Mĩ (1tr3/mũi): phòng 3 loại ung thư: cổ tử cung, âm đạo, 1 loại nữa em ko nhớ và phòng viêm lộ tuyến
    - Loại của Bỉ (kh 500k): phòng được 2 loại thui: ung thư CTC và âm đạo

Loại vacxin này các mẹ sinh con cong sau 1 tháng là tiêm được rồi
    Em định ra tết sẽ tiêm các mẹ ạ
    OS2Hp7
    Tom iu: NB: 3.4 kg; 1M: 4.8kg (3D rụng rốn); 2M: 6.1kg & 60cm; 2M18d: 6.7kg; 3M: 7kg & 64cm; 4M: 7.5kg & 70cm

syeVp7
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 2,138 Bài viết

• 2,201 Được cảm ơn

Ủng hộ các mợ Sig Gòn off ẹp đê
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 2,138 Bài viết

• 2,201 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi vcht Xem bài viết
    Hôm qua em cũng cho Tom đi tiêm chị ạ, tiêm cúm và cái mũi sởi, quai bị, rubella lun. Hôm qua em mới hỏi bác sỹ tư vấn ở chỗ tiêm là bi giừ còn loại rota nào con cháu uống được hem, bác bảo hem, kí loại mới là kịch kim 7.5 tháng thui, loại cũ là 7 tháng, hức hức
    À em cũng hỏi luôn cái vụ tiêm vacxin phòng ung thư cổ tử cung cho mẹ, có 2 loại các mẹ ah: của Mĩ (tiêm trước 45 50 tuổi em ko nhớ rõ) và của Bỉ (trước 53 tuổi hay seo í, cug ko nhớ lun vì em đủ đk tiêm cả 2 rùi nên ko nhớ ). Tiêm 3 mũi tất cả các mẹ ạ
    - Loại của Mĩ (1tr3/mũi): phòng 3 loại ung thư: cổ tử cung, âm đạo, 1 loại nữa em ko nhớ và phòng viêm lộ tuyến

Thía à, chị tưởng cai sữa mới được tiêm, Chị đang viêm màng túi, thành ra là phải hãm lại thoai.
    Chỗ chị tiêm cho S là 131 Lò Đúc. lần trước nó tư vấn cho chị cách mũi Sởi, quai bị Ru ra một tháng, ek ek ek, mà thông thường các con còn nhỏ tiêm cách nhau 2 tuần ra ới, thèng nhà mình thì đã còi cọc sẵn
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 13 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 5,349 Bài viết

• 3,173 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi vcht Xem bài viết

Cảm ơn mẹ Tom thông tin hữu ích toá, chị cũng đang đính đi tiêm nè. Phòng bệnh hơn chữa bệnh nhờ, nghe vụ ung thư là hãi, hic
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 542 Bài viết

• 224 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Cuterabbitbaby: chị nghĩ Sushi bar cũng ok, vì nó nằm trên đường Tôn Đức Thắng, các mẹ ở xa như Tintin k phải vô trung tâm SG. Chị thì ở đâu cũng được, tùy các mẹ thôi. Hi vọng lần này Messi được đi off
    Vcht: hix, sao con nhỏ bạn mình hồi đó đi tiêm UTCTC, bs bảo là phải tiêm trước năm 25t, còn k là tiêm được nữa mà. À, mình nghe nói mũi sởi, quai bị, rubella tốt nhất nên tiêm khi bé 12m, nên cũng chưa dắt Messi đi tiêm, để check lại thông tin này xem
    NB: 2kg7-50cm:Crying:
    1m: 4kg5
    2m: 5kg7-58cm:Nottalkin:
    3m: 6,8kg-61cm:Crying::Crying:
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 2,129 Bài viết

• 1,048 Được cảm ơn

Thía à, chị tưởng cai sữa mới được tiêm, Chị đang viêm màng túi, thành ra là phải hãm lại thoai.
    Chỗ chị tiêm cho S là 131 Lò Đúc. lần trước nó tư vấn cho chị cách mũi Sởi, quai bị Ru ra một tháng, ek ek ek, mà thông thường các con còn nhỏ tiêm cách nhau 2 tuần ra ới, thèng nhà mình thì đã còi cọc sẵn
    Hqua em hỏi cái bác tư vấn chỗ Tom tiêm là tiêm 2 mũi 1 lúc dư lày được ko thì bác í bẩu được, thế là tiêm, hức hức. Tom tiêm ở 135 Lò Đúc chị ợ. 2 mũi đấy hết tuốt tuồn tuột là gần 400k hay seo í, vì bố Tom đóng xiền,hì
    OS2Hp7
    Tom iu: NB: 3.4 kg; 1M: 4.8kg (3D rụng rốn); 2M: 6.1kg & 60cm; 2M18d: 6.7kg; 3M: 7kg & 64cm; 4M: 7.5kg & 70cm

syeVp7
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 2,129 Bài viết

• 1,048 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi meocuoi Xem bài viết
    Cuterabbitbaby: chị nghĩ Sushi bar cũng ok, vì nó nằm trên đường Tôn Đức Thắng, các mẹ ở xa như Tintin k phải vô trung tâm SG. Chị thì ở đâu cũng được, tùy các mẹ thôi. Hi vọng lần này Messi được đi off
    Vcht: hix, sao con nhỏ bạn mình hồi đó đi tiêm UTCTC, bs bảo là phải tiêm trước năm 25t, còn k là tiêm được nữa mà. À, mình nghe nói mũi sởi, quai bị, rubella tốt nhất nên tiêm khi bé 12m, nên cũng chưa dắt Messi đi tiêm, để check lại thông tin này xem
    Thế hử mẹ nó, lần trước tiêm cho Tom ở đây bác sĩ còn hẹn lịch tiêm cái mũi sởi... này đúng ngày hqua lun nên mình cứ đúng hẹn mà đến thui, hức
    Cái vụ tiêm trước 25t là loại thuốc cũ rùi, loại mới giừ là tiêm được như vậy đó mẹ nó, đấy là mình nghe bác sỹ ở trung tâm tư vấn chứ cũng chưa google gì đâu, hihi
    OS2Hp7

syeVp7
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 2,129 Bài viết

• 1,048 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hoanang1 Xem bài viết
    Cảm ơn mẹ Tom thông tin hữu ích toá, chị cũng đang đính đi tiêm nè. Phòng bệnh hơn chữa bệnh nhờ, nghe vụ ung thư là hãi, hic
    Em cũng sợ chị ạ, nên là tiêm thui

Mà dạo này bác lặn hơi ác đới, cả nhà réo gọi mà chả thấy đâu, em hơi siêu vì câu được còm mèn của bác đóa kakak
    OS2Hp7

syeVp7
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 13 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 5,349 Bài viết

• 3,173 Được cảm ơn

Hnay chả vào đc FB
    hi, đc đi du lịch thì sướng toá. Bựn mờ hết cả mắt đây nài, ọp ẹp chả đc tham gia ức chế kinh. FB thì chả vào đc từ tuần trước chứ
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 3,454 Bài viết

• 2,141 Được cảm ơn

Xin lỗi các mẹ chứ các mẹ lấy đâu ra thông tin tiêm ngừa ung thư CTC trc 45 t đấy hehe trước 25 tuổi nhá nhá nhá
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 2,129 Bài viết

• 1,048 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi chuppykat Xem bài viết
    Xin lỗi các mẹ chứ các mẹ lấy đâu ra thông tin tiêm ngừa ung thư CTC trc 45 t đấy hehe trước 25 tuổi nhá nhá nhá
    Chị lấy thông tin này từ bác sĩ tư vấn trước khi tiêm phòng tại phòng tiêm chủng SAFPO - 135 Lò Đúc
    OS2Hp7

syeVp7
    • 1,941 Bài viết

• 472 Được cảm ơn

Cho bé mèo Mon nhà em tham gia villa nhà mình với nhé. Em mới vào nhà, lót xép ngồi nghe các mẹ nói chuyện, hihi.
    7 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)