Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Mèo tháng 8/2011-Tầng 17-Xuân về rộn rã tiếng nói cười. Nhà mình rộn rã tiếng ê a. Mèo con đã lớn nhanh chân chạy.Miệng cười tỏa nắng hát ca vang nhà

• 0 Lượt chia sẻ
  • 24K Lượt đọc
  • 1.51K Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 3,611 Bài viết

• 2,652 Được cảm ơn

@Chị Chanh: cười té ghế với chị lun á

@chị Lê: mít tờ Thanh đi ra ngoải rồi chị oi
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 8,051 Bài viết

• 5,033 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Me-Milo Xem bài viết
    @Chị Chanh: cười té ghế với chị lun á

@chị Lê: mít tờ Thanh đi ra ngoải rồi chị oi
    Ố vậy hả , hông biết luôn
    • 8,051 Bài viết

• 5,033 Được cảm ơn

@Vụ tan mỡ bụng: Thui hổng có dám múa rìu qua mắt thợ đâu à nhoen

Bữa con nhỏ trên face nó hỏi bí quyết nên mình viết nguyên cái note dài ngoằng cho nó rảnh ghia, giờ tự nhiên hết rảnh, vì viết cho nó đã, nó chả làm theo cách của mềnh, cũng như ko
    • 959 Bài viết

• 395 Được cảm ơn

Sao em sinh xong rồi, cũng không thấy bụng hay thịt mỡ dư ta. Chắc lúc trong tháng bị mẹ em dằn nồi muối quyết liệt nên không thấy gì ráo
    RZZTp7

xETLp7
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 3,611 Bài viết

• 2,652 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tracdao1411 Xem bài viết
    Sao em sinh xong rồi, cũng không thấy bụng hay thịt mỡ dư ta. Chắc lúc trong tháng bị mẹ em dằn nồi muối quyết liệt nên không thấy gì ráo
    tui cũng dằn muối đây nè bà, công nhận là có tác dụng, nhưng mà chưa đủ đô để đánh bay cái bụng tui
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 13,269 Bài viết

• 7,643 Được cảm ơn

@ chị Chanh: Missing you em coi rồi, mà thích bình thường, không mê mẩn kiểu Gió đông Chắc vì Park Yoo Chun hổng được như anh chân dài trong That winter the wind blows. Ta nói...coi kiểu mê mẩn á. Hai phim đều buồn buồn nhưng mà Gió đông coi nhẹ nhàng hơn, Missing you coi thấy nặng nề sao á.

Em cũng thích Park Shi Hoo, thích từ cái phim Prosecutor's Princess á. Tự nhiên ảnh bị lùm xùm đúng là mang tiếng hen, nhưng mà em nghĩ cũng là tại nàng kia chứ không phải anh này chủ ý từ đầu.
    Love is patient, love is kind. It does not envy, it does not boast, it is not proud. It does not dishonor others, it is not self-seeking, it is not easily angered, it keeps no record of wrongs. Love does not delight in evil but rejoices with the truth. It always protects, always trusts, always hopes, always perseveres. (1 Corinthians 13:4-7)
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 13,269 Bài viết

• 7,643 Được cảm ơn

Dằn nồi muối là sao hả mấy nàng?
    Love is patient, love is kind. It does not envy, it does not boast, it is not proud. It does not dishonor others, it is not self-seeking, it is not easily angered, it keeps no record of wrongs. Love does not delight in evil but rejoices with the truth. It always protects, always trusts, always hopes, always perseveres. (1 Corinthians 13:4-7)
    • 959 Bài viết

• 395 Được cảm ơn

Mẹ tui lấy muối hột bỏ đầy cái nồi đất (cũng hơi to to), đem đi nướng cho nóng thiệt nóng, rồi để lên bụng mình cho tới khi nào nó nguội thì thôi. Mỗi ngày mẹ bắt tui dằn 3 lần vậy đó, dằn riết làm biếng nói mẹ nghỉ làm đi. Mẹ tui phán câu, nữa bụng xấu thì đừng có la làng nha. Thế là thôi, dằn hơn 1 tháng luôn
    RZZTp7

xETLp7
    • 8,051 Bài viết

• 5,033 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tracdao1411 Xem bài viết
    Mẹ tui lấy muối hột bỏ đầy cái nồi đất (cũng hơi to to), đem đi nướng cho nóng thiệt nóng, rồi để lên bụng mình cho tới khi nào nó nguội thì thôi. Mỗi ngày mẹ bắt tui dằn 3 lần vậy đó, dằn riết làm biếng nói mẹ nghỉ làm đi. Mẹ tui phán câu, nữa bụng xấu thì đừng có la làng nha. Thế là thôi, dằn hơn 1 tháng luôn
    Mèn ơi, bụng mình có dằn cái gì đâu mà có thấy xấu đâu mờ

Các câu như: - tắm sớm lạnh ; - đánh răng sớm: rụng răng; - ăn chua sớm: ê răng; bla bla bla, mình cãi lại răm rắp luôn, sinh xong ăn uống ko cân bằng + việc cho con bú thiếu canxi mà ko bổ sung canxi thì xương và răng nào mà chắc cho nổi chớ mà nói đến 40+ mới thấy hậu quả thì quả thật ko thể nào nhét vô cái lỗ tai mình đc, sau này con gái mình sinh, mình cứ bảo con mà đi đc rồi cứ đi tắm cho sạch cho thơm để mà chồng con nó mới dám lại gần chứ
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 2,770 Bài viết

• 3,420 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi alpsspears_le Xem bài viết

Các câu như: - tắm sớm lạnh ; - đánh răng sớm: rụng răng; - ăn chua sớm: ê răng; bla bla bla, mình cãi lại răm rắp luôn, sinh xong ăn uống ko cân bằng + việc cho con bú thiếu canxi mà ko bổ sung canxi thì xương và răng nào mà chắc cho nổi chớ mà nói đến 40+ mới thấy hậu quả thì quả thật ko thể nào nhét vô cái lỗ tai mình đc, sau này con gái mình sinh, mình cứ bảo con mà đi đc rồi cứ đi tắm cho sạch cho thơm để mà chồng con nó mới dám lại gần chứ
    Giờ chưa thấy gì là đúng rồi, sau này mới thấy. Thừong thì Các Cụ đã dạy thì ít sai lắm
    AlxIp8
    • 1,895 Bài viết

• 1,065 Được cảm ơn

Minh bị điên thật rồi, ko hiểu sao dạo này lại trở chứng thèm cái cảm giác mang bầu, m điên thật sự rồi, ai giúp m đc ko nhỉ? cả nhà ơi giúp e cái nào?
    dO5gEcBdO5gp7
    Soc iu: 0m: 3,5kg; 1m: 4,7kg; 2m10d: 6,5kg; 3m3w: 7,7kg; 4m5d:8,2kg; 5m:8,5kg; 6m: 8,9kg; 8m: 9,1kg; 9,5m: 9,4kg: 10m: 9,6kg; 10,5m: 10kg; 11m: 10,5kg; 12m:10,8kg; 13m: 10,5kg
    sieuthiNHANH2011121134449njnky2vlot2812190
    5,5m con yeu moc 2 rang, 6,5m tập đứng; 7m tập đứng thả tay; 8m lần bàn tập đi; 8,5m mọc thêm 2 cái răng trên; 9m: moc thêm 1 răng trên, 10m: tự đi đc 5 bước; 10,5m: tự đi 2m; 11m; tự đi đc ~10m; 12m con đi thành thạo,chạy tốt.
    https://www.webtretho.com/forum/f119/...oc-hay-441440/
    • 959 Bài viết

• 395 Được cảm ơn

Chị Phụng nói đúng đó chị Lê,em nghĩ ông bà già xưa nói cũng đúng. Nhưng nếu hiểu đúng theo khoa học, là do sinh xong mình bị mất chất rất nhiều, nhất là canxi nên trong cơ thể sẽ không khỏe như bình thường. Hồi trước, do mấy nhà hay có nhà tắm ngoài trời, nên mấy cụ ko cho tắm là sợ bị trúng gió. Chứ bây giờ thì toàn trong nhà (có khi cả trong phòng), nên cứ tắm nước nóng bình thường, miễn phải nhanh để không để cảm lạnh. Còn ăn đồ chua thì dễ bị rối loạn tiêu hóa nên cũng phải tránh (vì còn cho bé bú). Còn lại cứ ăn bình thường, miễn là đừng ăn những gì mà có ảnh hưởng cho bé thôi. Việc dằn muối ngoài việc cho tan mỡ dư thừa, còn để cho co rút tử cung nhanh nữa đó chị. Mẹ em cũng theo khoa học lắm, chứ không phải kiêng cử nhiều như các ông bà hồi xưa. Lúc sinh xong em còn xông hơi nữa, 1 tháng luôn, cho xuất mồ hôi cho khỏe
    RZZTp7

xETLp7
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 930 Bài viết

• 2,524 Được cảm ơn

@Keas: Vụ phụ nữ Nhật đi bác sĩ về vấn đề gì thì chị chịu à nha. Thường thì thấy người trẻ ít có đi bệnh viện, vì đi làm suốt ngày mà, chủ yếu mấy ông già bà lão, ra dzô bệnh viện hoài, có người tới bệnh viện cho dzui vì ở nhà một mình cô đơn quá.
    Phụ nữ Nhật chắc ko ngại bác sĩ sản khoa nam đâu, thấy bác sĩ sản là nam hơi bị đông đó nha, đông hơn cả nữ nữa.
    • 1,868 Bài viết

• 2,028 Được cảm ơn

I absolutely agree with you!
    Có người nói sinh xong lo kiêng đi, chứ chẳng ai kiêng, xông hơ kĩ bằng tao, tao kiêng kĩ lắm mà còn blah blah...Em cười thầm trong bụng vì thấy nhảm nhí, kĩ đến cái mức đó mà cũng bị nhức mỏi, hư răng...thì làm làm gì cho mệt rứa. Mình thấy cái nào có cơ sở khoa học thì mình làm.
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 13,269 Bài viết

• 7,643 Được cảm ơn

@ chị Lê: em cũng không kiêng cữ gì nhưng em thấy nhiều thứ các ông bà nói không có sai. Em không kiêng cữ vì em lười với lại cũng không ai ở bên cạnh nhắc nhở.

Công nhận có nhiều cái phản khoa học như nằm lò đốt than, mặc dù mẹ bạn em là cô giáo mà vẫn mang lò than từ VN qua Sing cho nó hơ là chị biết thế nào rồi đó. Nói chung cơ sở thì đúng, vì phải giữ ấm cơ thể, nhưng cách làm là sai, vì đốt than khói tiết ra nhiều độc tố. Mình cũng phải nhìn lại vì sao các cụ làm vậy, vì hồi xưa làm gì có điều kiện để giữ ấm như bây giờ.

Hoặc chuyện kiêng tắm là phản khoa học, nhưng đúng như Dao nói, là vì hồi xưa phòng tắm đâu phải trong nhà, vừa đi ra ngoài, vừa hở hang không che đậy kỹ, gió vào trúng gió thì nguy hiểm thật. Nhưng do mấy cái này là truyền miệng, có ai ghi lại lý do sâu xa đâu, nên người đi sau cứ bảo nhau kiêng tắm, thế thôi.

Em thì không tắm mấy ngày trong bệnh viện, vì ở máy lạnh không à, người không thấy dơ, mà đúng là nó cũng còn rát rát chỗ đường may, nên cũng nhát tắm, chỉ rửa vết thương mỗi lần đi tiểu tiện xong.

Thật ra người mình mới sinh xong, mất nhiều máu, yếu lắm chứ không thể nào như bình thường được, các y tá động viên mình tự đi lại nhưng họ cũng sẵn sàn gở bên mình mỗi lần mình đứng lên đi, vì sợ có chuyện gì xảy ra mà.

À còn vụ đi vớ chân thì em thấy đúng nha, trong tháng không mang vớ thì sau này nằm ngủ trời lạnh lạnh tí chân hay bị tê.

Trong tháng đầu ăn chua thì em nghe nói sau này dễ bị tiểu xén. Mà ăn chua em cũng không ham lắm nên không ăn. Cam ngọt thì em ăn, chua thì miễn. Vitamin C thì đâu phải chỉ ăn chua mới có. Với lại cho con bú mình ăn chua cũng sợ sữa nó chua Cái này là em tự suy đoán cùn
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 13,269 Bài viết

• 7,643 Được cảm ơn

À mà không chỉ hồi xưa mới có mấy tập tục đó đâu nha, mà mỗi thời kỳ đều có 1 kiểu suy nghĩ hơi méo mó như vậy. Giống như nhiều người cứ bảo gây tê màng cứng gây đau lưng. Theo khoa học thì không có cơ sở gì dây đau lưng cả. Dĩ nhiên là nếu bác sĩ cà dựt chích nhầm thì gây liệt luôn chứ đau lưng nói làm chi. Còn bình thường thì không sao.

Đau lưng là chuyện thường ngày ở huyện của các cụ già, mà chưa già cũng bị, nguyên nhân thì nhiều, ít vận động, tư thế ngồi, đứng, đi, nằm sai, v.v... giờ thêm cái lý do vì gây tê màng cứng.
    • 8,051 Bài viết

• 5,033 Được cảm ơn

Những điều Keas và Tracdao nói chị đều biết cả . Còn chuyện Keas nói trong tháng ko mang vớ sau này ngủ dễ bị tê chân, thì chị chưa thấy, vì chị lúc sinh ko có mang vớ luôn , nhét bông gòn vô lỗ tai khi ra gió chị cũng ko có làm luôn. Chị ăn uống ko kiêng cữ gì luôn í, nên người cũng khỏe, có điều giờ răng hơi yếu dễ bị sâu do ko có uống thêm canxi sau khi sinh, do lười, chứ bác sĩ cũng có kê cả hộp canxi và multi vitamin đấy mà ko chịu uống.
    • Thành viên tích cực năm 2013
    • 10 năm
    • 2,142 Bài viết

• 2,664 Được cảm ơn

chuyện kiêng cử khi đẻ thì nói chung là có kiêng có lành,
    chị thì cũng cái tội cãi, không biết có đúng không, nhưng khi sinh Na bà ngoại bỉu nhét gòn vô tai, hạn chế nghe điện thoại mà có nghe lời đâu. Mới sinh xong là đã bấm điện thoại gọi khắp nơi báo tin, ( rảnh thí ớn mờ, nằm cho bác sĩ may cái đó, buồn quá gọi đt vậy thôi hà...bv cho mang đt theo à nhe, chớ hỏng phải như các bv khác bắt bỏ hết đồ cá nhân bên ngoài)
    Rồi bắt đầu sau đó là nghe liên tục, vì lúc đó có mỗi mình là phiên dịch, hỏng gọi mình thì gọi ai giờ
    Hậu quả là hơi bị lãng tai rồi nhe, bên tai trái nghe lờ mờ thôi, chủ yếu là tai phải....bởi vậy có ai nói xấu mình thì nói bên trái đó, mình hỏng có nghe đc, còn bên phải là rành rạnh à nha.
    Quá khứ không là dòng sông
    Cuốn trôi đi tất cả
    Quá khứ không là bến lạ
    Xua tan quen thuộc trong ta
    .............
    • Thành viên tích cực năm 2013
    • 10 năm
    • 2,142 Bài viết

• 2,664 Được cảm ơn

Hôm bữa thôi nôi Lam mời cái anh khách hàng thân kia, ảnh đi 100USD...giờ cái ảnh mời lại đám cưới em dzợ ( thiệt là ko liên quan gì ráo trọi)...
    Ói ra đi mài...
    Quá khứ không là dòng sông
    Cuốn trôi đi tất cả
    Quá khứ không là bến lạ
    Xua tan quen thuộc trong ta
    .............
    • 8,051 Bài viết

• 5,033 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi chanh2305 Xem bài viết
    chuyện kiêng cử khi đẻ thì nói chung là có kiêng có lành,
    chị thì cũng cái tội cãi, không biết có đúng không, nhưng khi sinh Na bà ngoại bỉu nhét gòn vô tai, hạn chế nghe điện thoại mà có nghe lời đâu. Mới sinh xong là đã bấm điện thoại gọi khắp nơi báo tin, ( rảnh thí ớn mờ, nằm cho bác sĩ may cái đó, buồn quá gọi đt vậy thôi hà...bv cho mang đt theo à nhe, chớ hỏng phải như các bv khác bắt bỏ hết đồ cá nhân bên ngoài)
    Rồi bắt đầu sau đó là nghe liên tục, vì lúc đó có mỗi mình là phiên dịch, hỏng gọi mình thì gọi ai giờ
    Hậu quả là hơi bị lãng tai rồi nhe, bên tai trái nghe lờ mờ thôi, chủ yếu là tai phải....bởi vậy có ai nói xấu mình thì nói bên trái đó, mình hỏng có nghe đc, còn bên phải là rành rạnh à nha.
    Hên, vụ nghe điện thoại này thì em...bị chồng em cấm cho nên nếu có lãng tai thì chắc em ko bị nè. Có mỗi vụ nghe điện thoại là em ko làm thui á, cứ ai gọi đến là chồng em đều cầm máy nghe hết trọi hahaha, mà ko phải ảnh nói nghe điện thoại bị điếc hay gì mà ảnh sợ sóng điện thoại ảnh hưởng đến sức khỏe yếu ớt của mình, và ảnh hưởng đến con.

Trong tháng và mãi sau này cái điện thoại luôn để cách xa Amy ít nhất là 2 mét, giờ thì Amy nó cầm điện thoại alo tía lia cái miệng mỗi khi ổng gọi về rùi