Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Mèo tháng 8/2011-Tầng 17-Xuân về rộn rã tiếng nói cười. Nhà mình rộn rã tiếng ê a. Mèo con đã lớn nhanh chân chạy.Miệng cười tỏa nắng hát ca vang nhà

• 0 Lượt chia sẻ
  • 24K Lượt đọc
  • 1.51K Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 8,051 Bài viết

• 5,034 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi be_agoodmother Xem bài viết
    Nhà mới vô khoe bước tiến mới của con.

Tối nay đang bú tí thì nhìn mẹ say đắm, xong cười, xong dứt bú ra nói:
    " Em yêu mẹ"

Mẹ tưởng nghe nhầm, hỏi lại? "Em Nhím nói chi?"

" Em Nhím nói em yêu mẹ"
    " Em nhớ mẹ"

Cười thẹn thùng xong bú tí tiếp, thơm bú tí 1 cái.

Sướng!!!!!!!!
    Con mình nói đc có tiếng bú thui mà mình đã sướng rùi huống chi Nhím nói đc nhiều thế này, thật là pro
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 8,051 Bài viết

• 5,034 Được cảm ơn

Hồi hôm qua đi chợ mua mực và tôm, ớt đỏ vàng để làm hải sản chua ngọt, về chuẩn bị chiên tôm và mực để sẵn rùi đợi ba Hiếu nó về để nấu ăn cho nóng. Ko ngờ làm ko kịp gì cả, cái bột mua sao mà nó dở ơi là dở, chiên nó rơi ra dính vào chảo hết trọi, ko áo miếng nào lên miếng tôm và mực, đồng hồ thì đến 5h kém phải đi đón con, đang buồn ghê ko lẽ món xào mình thất bại, vớt ra, để ráo mỡ trên giấy đi đón Amy đã, về tính tiếp. Đón Amy về lo nấu canh và kho thịt với củ cải mặn xong 2 mẹ con đi ra chợ mua lại bịch bột chiên khác, về chiên chiên lại, lần này ko thất bại nữa, vừa chiên ba nó về tới, hehe, vậy là bàn giao qua cho ổng luôn. Chỉ ổng cách làm nào là anh chiên xong vớt ra để lên giấy này cho thấm dầu nhé, xong anh bỏ bớt dầu ra chén, rồi xào ớt và hành tây cho chín vừa rồi bỏ hết mực tôm vào, xong thì cho sốt chua ngọt vào giai đoạn cuối cùng nhé. Ổng kêu "Anh ko biết làm món này à nha", "Ko sao, làm sao cũng ăn đc hết, anh bỏ ít muối nhé, bột có gia vị nên hơi mặn rùi". Vậy là bàn giao xong, mình và con ôm nhau đi tắm , tắm xong có người dọn cơm ra sẵn ăn luôn, công nhận món xào chua ngọt ngon , nhờ công mình làm sẵn nước sốt, ổng cho gia vị và xào ớt vừa chín tới ) )Có ai thèm ko ta
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 2,024 Bài viết

• 2,192 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Hello cả nhà!
    Dạo này bựn quá nên ít lang thang.
    @Milo: Nhà Lô đẹp quá, ai cũng đẹp, mẹ mặc váy đỏ xinh ghê cơ
    @Good: E Nhím nói câu dài nhỉ, ngưỡng mộ em quá. Sò toàn cộc lốc 1-2 từ thui à.
    @ Lê Lê: Chúc cho thời gian "chín mùi, quy về 1 mối" sớm em nhé
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 3,611 Bài viết

• 2,652 Được cảm ơn

@Gút: Nhím ơi đáng yêu quá, công nhận nghe em kể thôi mà chị cũng thấy sướng lây, ông Lô bữa nay mới ma má mà thôi mà nghe cũng êm tai quá chừng nữa là

@chị Lê: chắc lúc đầu chị nhúng bột lúc tôm và mực đang ướt nên bột ko dính đó. Chẹp chẹp em khoái mấy món chua ngọt lắm nhe, hihi. Ba MM về nhà được ăn ngon suốt ngày vậy rồi tới lúc ra lại ĐN ăn uống đạm bạc sao chịu nổi, vậy là ngày tái hợp sẽ ko xa rùi, hí hí

@all: hihi tks mọi người đã khen gia đình nhà em (trong đó có em ), để được cái ảnh này phải tốn 20k cho ông thợ chụp ảnh để ổng chụp cho 1 pô máy của ổng, sau đó mới nhờ ổng chụp bằng máy mình, kết quả là cái hình chụp máy của ổng thì ba Milo đang le lưỡi, Milo thì ưỡn ẹo, còn máy mình thì cả chục tấm mới được tấm này đấy ạ. Trăm sự cũng tại ông Lô kia ko chịu tạo dáng gì cả
    • 8,051 Bài viết

• 5,034 Được cảm ơn

Híc híc, bé em ở cty mang ô mai ăn, sao mình ăn đau bụng hoài ta
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 3,611 Bài viết

• 2,652 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi alpsspears_le Xem bài viết
    Híc híc, bé em ở cty mang ô mai ăn, sao mình ăn đau bụng hoài ta
    vậy là chị "xấu bụng" rồi, hô hô
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 2,770 Bài viết

• 3,420 Được cảm ơn

Mấy ngừ cty đang bàn nhau tháng 5 đi Sing, tự nhiên nảy ra í định ọp zí .... Keas. hehe
    AlxIp8
    • 8,051 Bài viết

• 5,034 Được cảm ơn

@Phụng: Được đó, đi đi pà
    • 8,051 Bài viết

• 5,034 Được cảm ơn

Có ai ra Đà Nẵng chơi ngày 16/03 tới với mình hơm?
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 1,608 Bài viết

• 2,370 Được cảm ơn

Mấy ngày nay tớ chết giẫm bên topic Vén khéo, hihi. Vào điểm danh nhà mới cái rồi lại lặn tiếp
    • 8,051 Bài viết

• 5,034 Được cảm ơn

Dung ời, chị đã thanh toán vé bay ra Đà Nẵng rùi đó nghen.Hành trình bay của chị nè: 16Mar, 11h30 SGN - DAD ; 19Mar, 08h05 DAD - SGNHẹn gặp em hen hehe
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 13,269 Bài viết

• 7,643 Được cảm ơn

Hehe chị Phụng sang đây off đi hehe.

@ chị Lê: 16/3 em cũng đưa Damien đi Legoland bên Mã, do công ty tài trợ cho nhân viên và 1 con.

Chúc chị đi chơi vui hen. Bạn em cũng mới đi, ở ks chị nói hôm bữa đó, Intercontinental à? Nhìn đẹp lắm lắm.
    Love is patient, love is kind. It does not envy, it does not boast, it is not proud. It does not dishonor others, it is not self-seeking, it is not easily angered, it keeps no record of wrongs. Love does not delight in evil but rejoices with the truth. It always protects, always trusts, always hopes, always perseveres. (1 Corinthians 13:4-7)
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 3,611 Bài viết

• 2,652 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi keas Xem bài viết
    Hehe chị Phụng sang đây off đi hehe.

@ chị Lê: 16/3 em cũng đưa Damien đi Legoland bên Mã, do công ty tài trợ cho nhân viên và 1 con.

Chúc chị đi chơi vui hen. Bạn em cũng mới đi, ở ks chị nói hôm bữa đó, Intercontinental à? Nhìn đẹp lắm lắm.
    ks này thì khỏi bàn rồi bà, nằm trên sườn núi và nhìn ra biển, view tuyệt vời, tiêu chuẩn 5 sao, ui chao là đẹp, có điều hơi bị đắt, he he
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 3,611 Bài viết

• 2,652 Được cảm ơn

Dung ời, chị đã thanh toán vé bay ra Đà Nẵng rùi đó nghen.Hành trình bay của chị nè: 16Mar, 11h30 SGN - DAD ; 19Mar, 08h05 DAD - SGNHẹn gặp em hen hehe
    hihi, book ks nào rồi chị?
    • 8,051 Bài viết

• 5,034 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Me-Milo Xem bài viết
    hihi, book ks nào rồi chị?
    Oài hông biết nữa, ks để ông Hiếu lo đi. Hôm nào đi Bà Nà thì ở Bà Nà, còn hôm nào đi Hội An thì ở Hội An hehe. Phải chi cty cho ở Intercontinential 1 đêm thì mình chết cũng cam lòng
    • 8,051 Bài viết

• 5,034 Được cảm ơn

Keas: Em và D đi thôi à, ko đi cả nhà luôn hửm, có duyên quá ta, 2 chị em ta cùng đi du lịch
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 3,611 Bài viết

• 2,652 Được cảm ơn

Oài hông biết nữa, ks để ông Hiếu lo đi. Hôm nào đi Bà Nà thì ở Bà Nà, còn hôm nào đi Hội An thì ở Hội An hehe. Phải chi cty cho ở Intercontinential 1 đêm thì mình chết cũng cam lòng
    ko đc ở đó thì mình tới ăn sáng uống cf ngắm cảnh cũng đã rồi chị, hồi mới làm xong tụi nó cho mình vô tham quan tự do, bữa nay thì hết rồi
    • Thành viên tích cực năm 2013
    • 10 năm
    • 2,142 Bài viết

• 2,664 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Warmly Xem bài viết
    Mấy ngày nay tớ chết giẫm bên topic Vén khéo, hihi. Vào điểm danh nhà mới cái rồi lại lặn tiếp
    chưa chi mà đã chết giẫm rồi à, có cần núm tóc kéo lên hông?
    Hùi xưa cũng mê cái topic Chăm sóc nhà cửa gì đó, tần mẫn tẩn mần ngâm cứu rùi mới kết luận là sạch hay ko sạch, đẹp hay khéo gì gì là do mình thui hà...làm biếng thí mồ luôn nên cứ đọc mà chả thực hành gì cả,
    Quá khứ không là dòng sông
    Cuốn trôi đi tất cả
    Quá khứ không là bến lạ
    Xua tan quen thuộc trong ta
    .............
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 1,608 Bài viết

• 2,370 Được cảm ơn

@Chanh: Tui hồi đó cũng vào nhà Nhật - Hàn, cũng mê lắm, nhưng rồi nhìn lại thực tế mình quá lười biếng nên cũng bỏ chạy rồi. Hiện tại đang đam mê 2 topic về tiết kiệm, tích lũy. Bởi vì quanh năm ngày tháng thấy mình thiếu tiền, mở miệng là than (bà cũng phải lãnh hậu quả này, haha) nên vào học hỏi.
    • 1,868 Bài viết

• 2,028 Được cảm ơn

Chị Lê với chị Dung sắp được người thật việc thật gặp nhao rồi, Ga sờ To quá Hai chị và 2 cháu nhớ chụp nhiều hình nha!
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)