TIN TÀI TRỢ.

Hội các bé sinh tháng 8/ 2014 ( tầng 4)- Mẹ khoẻ bé ngoan ^^

• 0 Lượt chia sẻ
  • 4.58K Lượt đọc
  • 456 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 345 Bài viết

• 65 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ximuoi1989 Xem bài viết
    Nghe chị kể thấy vui quá.e thì chủ trương con bé chút cũng ko sao nên chỉ ăn uống theo nhu cầu thôi.giữa bữa mà đói thì e uống sữa tươi ko đường.
    Mà mấy hôm trước e ko thấy chị onl nên cứ nghĩ chị sinh rồi íh.ai ngờ hôm nay lại thấy chị :P

Gửi từ ứng dụng di động Webtretho Android
    HIhi mấy bữa chị làm hàng bận quá. Làm ko kịp nghỉ ngơi nên cũng ko on được. GIờ rảnh rang hơn lại lên tám với các mẹ hihi.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 345 Bài viết

• 65 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi castlefight Xem bài viết
    M sinh bé hôm 7.8 rồi, khi nào thật mạnh, liên tục hẵng vào bv, đừng la hét khỏi mất sức, lúc nào có cảm giác buồn đi vs k chịu nổi và bs bảo rặn thì hít sâu và rặn một hơi thật dài. sau đẻ m đang đau vết khâu tsm qúa trời
    CHúc mừng mẹ bé và bé nhé. Mẹ và bé giỏi quá. CHúc con hay ăn chóng lớn, mạnh khỏe, mẹ mau hồi sức. Hồi mình sinh bé đầu cũng ráng nằm nhà chịu đau tới khi cơn gò tử cung 5-10p/ lần mới vào viện. 6h 2 vợ chồng lên taxi, 6h30 tới viện, 7h khám mở 8 phân, 8h30 sinh bé xong, ôi suýt chút nữa thì đẻ rơi vì còn đòi lên cơ quan bàn giao công việc đã mới vào viện hihi
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 345 Bài viết

• 65 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Me_Meo_Bong Xem bài viết
    Có mẹ nào tập 1 mổ k ạ? Cho mình hỏi tí tập 1 mổ thì tập 2 lúc chuyển dạ vào viện ngta cũng cho mổ luôn đúng k hay ngta cho mình đẻ thường xem có đc k mới cho mổ? (Mình k định xem ngày mà chờ khi nào chuyển dạ mới vào viện). Tập 1 của mình 3,5 tuổi. Mình định đẻ D3 Phụ Sản Hà Nội.
    Thường là tập 1 sinh mổ thì tập 2 các bác sĩ cũng cho sinh mổ luôn. Nhưng nếu mẹ bé có nhu cầu sinh thường, thì mẹ bé đăng ký với bác sĩ khám thai để bác sĩ kiểm tra xem có thể sinh thường dc không? Mình có nhỏ bạn, bé đầu sinh mổ, bé thứ 2 bác sĩ thấy sinh thường được nên bác sĩ cho sinh thường luôn. Mẹ khỏe bé khỏe dc 3.2kg
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 9 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Ui vậy bs có chỉ định mn đi xét nghiệm đường huyết gì ko.bs mình cứ tăng kg nhanh là cho đi xét nghiệm.lần này là lần thứ 3 rồi íh.nhưng mình ko đi vì còn có 2w nữa thôi àh.với lại sáng nay mình thử đường ở nhà thì vẫn bình thường nên càng ko đi hehe

Mn ơi, có cách đo đường ở nhà ah, bạn bảo cho mình với. Tại mình hay ăn đồ ngọt nên cũng lo lo ah. Biết là ăn nhiều ko tốt nhưng mà thèm quá nên vẫn ăn, hic
    • 218 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Mẹ đã xong hết các công việc cần thiết rồi.bé ơi khi nào con mún ra vậy :*.mong chờ con quá m.n ơi.39w rồi còn mấy ngày nữa thuiiiii

• 961 Bài viết

• 191 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hongthanh2412 Xem bài viết
    Mn ơi, có cách đo đường ở nhà ah, bạn bảo cho mình với. Tại mình hay ăn đồ ngọt nên cũng lo lo ah. Biết là ăn nhiều ko tốt nhưng mà thèm quá nên vẫn ăn, hic
    Ah mn phải có máy đo mới đo được chứ.ba mình bị tiểu đường nên ox mua cho ba với cả nhà xài.thấy ba mình bảo kết quả đúng nên mình cũng đo bằng máy đó.nhưng đo ở nhà thì chỉ đo được lúc đói thôi

• 961 Bài viết

• 191 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi munmun84 Xem bài viết
    CHúc mừng mẹ bé và bé nhé. Mẹ và bé giỏi quá. CHúc con hay ăn chóng lớn, mạnh khỏe, mẹ mau hồi sức. Hồi mình sinh bé đầu cũng ráng nằm nhà chịu đau tới khi cơn gò tử cung 5-10p/ lần mới vào viện. 6h 2 vợ chồng lên taxi, 6h30 tới viện, 7h khám mở 8 phân, 8h30 sinh bé xong, ôi suýt chút nữa thì đẻ rơi vì còn đòi lên cơ quan bàn giao công việc đã mới vào viện hihi
    Gò tử cung có thấy đau ko hay chỉ thấy cứng bụng vậy chị.e chả biết phân biệt cơn gò gì cả

• Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 202 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mebedoremi Xem bài viết
    Mẹ đã xong hết các công việc cần thiết rồi.bé ơi khi nào con mún ra vậy :*.mong chờ con quá m.n ơi.39w rồi còn mấy ngày nữa thuiiiii

Mình.cũng mong quá trời đất luôn đây, hic bụng to mệt mà khó chịu nữa chứ, bé mãi ko ra, lì quá

• 218 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi khingoan Xem bài viết
    Mình.cũng mong quá trời đất luôn đây, hic bụng to mệt mà khó chịu nữa chứ, bé mãi ko ra, lì quá

E cũng mong v á.tối nay đi bộ.đi đc tí lại fải nghỉ.cứ nhột nhột vs tức tức dưới háng.hiz

• Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 137 Bài viết

• 50 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi castlefight Xem bài viết
    M sinh bé hôm 7.8 rồi, khi nào thật mạnh, liên tục hẵng vào bv, đừng la hét khỏi mất sức, lúc nào có cảm giác buồn đi vs k chịu nổi và bs bảo rặn thì hít sâu và rặn một hơi thật dài. sau đẻ m đang đau vết khâu tsm qúa trời
    mẹ nó mua 1 chai nuoc muối sinh lý loại 1 lít và 5->6 lá trâu...đun khi nó sôi thì tắt...để nguội thì cho vô chai xài dần...dùng ông xilanh loại bự...xịt vô vết khâu...(hoặc mỗi lần đi vệ sinh...rửa nước...rồi cuoi cùng xịt nuoc lá trầu vào để nguyên ko rửa lại với nước nhé)...mau lành lắm

Gởi từ ứng dụng Webtretho của anna65
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 345 Bài viết

• 65 Được cảm ơn

Gò tử cung có thấy đau ko hay chỉ thấy cứng bụng vậy chị.e chả biết phân biệt cơn gò gì cả

Cơ gò tập dượt thì sẽ thấy bụng cứng ngắc, khó thở nhưng ko đau. Còn cơn gò tử cung chuẩn bị sinh thì đau em ah, khi thấy bụng cứng dần lên là lúc cơn đau tăng dần, khi bụng cứng nhất là khi đau nhất, sau đó bụng mềm ra và cơn đau cũng giảm hết. Quá trình này chỉ diễn ra 20-30s thôi. Nên nếu ko quá tập trụng vào quá trình thì sẽ giảm bớt đau, hoặc tập thở theo nhịp cũng đỡ em ah.
    • 961 Bài viết

• 191 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi munmun84 Xem bài viết
    Cơ gò tập dượt thì sẽ thấy bụng cứng ngắc, khó thở nhưng ko đau. Còn cơn gò tử cung chuẩn bị sinh thì đau em ah, khi thấy bụng cứng dần lên là lúc cơn đau tăng dần, khi bụng cứng nhất là khi đau nhất, sau đó bụng mềm ra và cơn đau cũng giảm hết. Quá trình này chỉ diễn ra 20-30s thôi. Nên nếu ko quá tập trụng vào quá trình thì sẽ giảm bớt đau, hoặc tập thở theo nhịp cũng đỡ em ah.
    Oh e cũng có cứng bụng nhưng ko đau gì hết ah.chắc còn lâu mới sinh

• Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 345 Bài viết

• 65 Được cảm ơn

Các mẹ vào trang này đọc hay lắm nì. Tình cảm xúc động lắm : http://hn.m.eva.vn/ba-bau/tan-chay-v...93.html?page=1
    • 84 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

Mấy hnay Sài Gòn nóng wa cm ui. Mình k dám ra khỏi phòng lâu, mà đi ăn cơm xong là vào phòng tắm mới đc. Ox cứ tưởng bị gì, ngày tắm mấy chặp, lúc trc thì bảo em là cái máy lạnh của anh, giờ thì anh xích ra xíu nha, ng em nóng wa .
    • 961 Bài viết

• 191 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi green_house87 Xem bài viết
    Mấy hnay Sài Gòn nóng wa cm ui. Mình k dám ra khỏi phòng lâu, mà đi ăn cơm xong là vào phòng tắm mới đc. Ox cứ tưởng bị gì, ngày tắm mấy chặp, lúc trc thì bảo em là cái máy lạnh của anh, giờ thì anh xích ra xíu nha, ng em nóng wa .
    Tắm nhìu cũng ko tốt đâu nha mn.công nhận mấy hôm nay Sg nóng thật.chiều qua tắm rửa sạch sẽ xong ox chở đi ăn.vậy mà về tới nhà lại nhảy vào tắm lại rồi

• Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 202 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Cm ơi e gần đến ngày dự sinh r mà nhận đc cơn gò từ con nhiều quá, cứ cong hết cả bụng lên gồ thành 1 cục, ko đau bụng nhưng n thế khó chịu quá, n vậy có phải là cơn gò giả ko.ạ? HN oi bức e chả muốn động tay chân gì hết

• 961 Bài viết

• 191 Được cảm ơn

Cm ơi e gần đến ngày dự sinh r mà nhận đc cơn gò từ con nhiều quá, cứ cong hết cả bụng lên gồ thành 1 cục, ko đau bụng nhưng n thế khó chịu quá, n vậy có phải là cơn gò giả ko.ạ? HN oi bức e chả muốn động tay chân gì hết

Hình như mình đọc đâu đó là hiện tượng này là do tử cung đang tập luyện cho quá trình chuyển dạ thật íh.mn sướng nhé.vài hôm nữa là gặp con rồi.mình cũng đang mong qua tuần sau con mình chui ra mà mình chả có hiện tượng gì giống cm cả

• Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 202 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Hình như mình đọc đâu đó là hiện tượng này là do tử cung đang tập luyện cho quá trình chuyển dạ thật íh.mn sướng nhé.vài hôm nữa là gặp con rồi.mình cũng đang mong qua tuần sau con mình chui ra mà mình chả có hiện tượng gì giống cm cả

Đêm e còn ko ngủ đc vì bụng cũng.gò, rồi sợ rỉ ối lú nào ko hay vì e ngủ thì thuộc dạng ko biết gì , đâm ra cứ thao thức càng mệt, mong con nhưng cũng sợ đau

• 67 Bài viết

• 97 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    em moi sinh hom 7.8 roi cac me ak, tuy hoi dau mot chut nhung ma gap mat con vui va hanh phuc lam, em chuc cac me vuot can thanh cong nhu em. hi
    04/12/2013: 2VẠCH...CON YÊU ĐÃ VỀ VỚI BỐ MẸ...BỐ MẸ RẤT HẠNH PHÚC...CON YÊU BÌNH AN BÊN BỐ MẸ CON NHÉ.. YÊU CON VÔ CÙNG...
    07/08/2014: Lúc 21h35 con đã cất tiếng khóc chào đời. Mẹ yêu con nhiều lắm, mẹ mong con trai của mẹ ăn ngon, ngủ ngoan, mạnh khỏe, sau này sẽ là một người đàn ông mạnh mẽ,thông minh và giàu tình cảm.
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 218 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Mình cũng còn có mấy ngày nữa à nè.mà chả thấy hiện tượng j cả.hiz.nằm nghiêng bên nào là bụng xệ nặng xún bên đó lun