TIN TÀI TRỢ.

Hội các bé sinh tháng 8/ 2014 ( tầng 4)- Mẹ khoẻ bé ngoan ^^

• 0 Lượt chia sẻ
  • 4.59K Lượt đọc
  • 456 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 218 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi NhuY82014 Xem bài viết
    M thì đau hông đi lại hơi khó. Mệt ko thở nổi nữa mà chưa thấy động thái gì. Tuần cuối mà lâu quá. Dài đằng đẵng con mn đ. Bnh kg rôi? Mẹ no dự sanh ngay nao ?

Gởi từ ứng dụng Webtretho của NhuY82014
    E dự sinh ngày 18.siêu âm từ 37w lag 2kg9.chắc mai e mới đi khám lại hihi.tối qua đau bụng tưởng sinh r chứ.ai dè đau có xí à

Gửi từ ứng dụng di động Webtretho Android

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 961 Bài viết

• 191 Được cảm ơn

Hôm nay là chính thức được nghỉ làm ở nhà rồi cm.lại được về nhà mẹ hết nằm rồi ngồi thấy thật là sung sướng.nhưng niềm vui ko trọn vì đau háng quá
    Mà cm gần sinh có dấu hiệu gì cho biết sắp sinh ko nhỉ,hay có cách nào làm bé chui ra sớm ko nhỉ.thấy nhỏ bạn quá ngày dự sinh thấy oải quá

• Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 345 Bài viết

• 65 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ximuoi1989 Xem bài viết
    Hôm nay là chính thức được nghỉ làm ở nhà rồi cm.lại được về nhà mẹ hết nằm rồi ngồi thấy thật là sung sướng.nhưng niềm vui ko trọn vì đau háng quá
    Mà cm gần sinh có dấu hiệu gì cho biết sắp sinh ko nhỉ,hay có cách nào làm bé chui ra sớm ko nhỉ.thấy nhỏ bạn quá ngày dự sinh thấy oải quá

Nếu mẹ muốn bé sinh ra sớm có thể sinh hoạt bthg với ox, hoặc vê vê đầu ti, sẽ kích thích tử cung co bóp và bé ra sớm. Chị sáng nay mới đi siêu âm ở Từ Dũ về. Bạn ý dc 3.4kg, 39w rồi, ngôi đầu thuận lợi nên cũng đang mong từng ngày bạn ý ra đây. CŨng đang tính nếu tới 40w mà bạn ý vẫn cứng đầu ko ra chắc phải áp dụng biện pháp trên quá hihi
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 345 Bài viết

• 65 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mebedoremi Xem bài viết
    E dự sinh ngày 18.siêu âm từ 37w lag 2kg9.chắc mai e mới đi khám lại hihi.tối qua đau bụng tưởng sinh r chứ.ai dè đau có xí à

HIhi nhà tớ dự sinh 19/8 nì, cũng đang mong ngóng từng ngày. Sáng nay vào Từ dũ siêu âm, bạn ý dc 3.4kg rồi, chưa có dấu hiệu gì sắp sinh hết. Chắc bạn này cứng đầu tới 40w mới chịu ra quá hihi
    • 218 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi munmun84 Xem bài viết
    HIhi nhà tớ dự sinh 19/8 nì, cũng đang mong ngóng từng ngày. Sáng nay vào Từ dũ siêu âm, bạn ý dc 3.4kg rồi, chưa có dấu hiệu gì sắp sinh hết. Chắc bạn này cứng đầu tới 40w mới chịu ra quá hihi
    Mai e mới đi khám lại k bít có siêu âm k.hihi.thấy ai cũng bít cân nặng con cả rồi cũng nóng ruột gê gớm .e cũng chưa thấy có dấu hiệu j cả.chờ hoài cũng sốt ruột r đây ^^

• 203 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

T thấy mọi ng còn bảo ăn dứa để tăng co bóp nữa mn ạ.hnay dậy Ăn sáng xog lại đánh 1 giấc đến 11lun nên jo mới ol với cm đk hihi. Mà cm ơi t bị canxi hóa đôj 1 là ntn nhỉ?

• 961 Bài viết

• 191 Được cảm ơn

Nếu mẹ muốn bé sinh ra sớm có thể sinh hoạt bthg với ox, hoặc vê vê đầu ti, sẽ kích thích tử cung co bóp và bé ra sớm. Chị sáng nay mới đi siêu âm ở Từ Dũ về. Bạn ý dc 3.4kg, 39w rồi, ngôi đầu thuận lợi nên cũng đang mong từng ngày bạn ý ra đây. CŨng đang tính nếu tới 40w mà bạn ý vẫn cứng đầu ko ra chắc phải áp dụng biện pháp trên quá hihi
    E vừa lại gần ox là hắn bỏ chạy mất dép vì sợ ảnh hưởng con.trv cân nặng bé nhà chị thix nhỉ.con e 37w mà chỉ có 2,8kg thôi íh.mỗi tuần chỉ tăng 100gr.ít quá mn nhỉ

• 218 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

E vừa lại gần ox là hắn bỏ chạy mất dép vì sợ ảnh hưởng con.trv cân nặng bé nhà chị thix nhỉ.con e 37w mà chỉ có 2,8kg thôi íh.mỗi tuần chỉ tăng 100gr.ít quá mn nhỉ

Cũng hơi ít thật.nhưng ks đâu.con so nhỏ nhỏ cho dễ đẻ mà.hì hì.ox bạn y như ox mình í.cả tháng r đâu có dám đụng người vợ đâu

• 961 Bài viết

• 191 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mebedoremi Xem bài viết
    Cũng hơi ít thật.nhưng ks đâu.con so nhỏ nhỏ cho dễ đẻ mà.hì hì.ox bạn y như ox mình í.cả tháng r đâu có dám đụng người vợ đâu

Ox mình 2 3tháng nay là tự kiêng luôn rồi íh.chả biết nghe ai nói mà về nói mình là gần nhau nhìu con nhiều cứt trâu.mình nghe mà mắc cười quá trời hehe

• Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 356 Bài viết

• 114 Được cảm ơn

Chúc mừng mẹ nhím nhé. Tr/v em Nhím đạt tiêu chuẩn mong đợi của mẹ rồi, chúc con luôn khỏe, ăn ngoan chóng lớn nhé Mn mổ xong có sữa có về nhanh ko, có phải kiêng cữ nhiều ko? Làm ít thôi, cố gắng tranh thủ ngủ để có sức có sữa nuôi con. Chúc mn nhanh lấy lại sức, có time lên diễn đàn chia sẽ k/n nhé
    Trích dẫn Nguyên văn bởi meKhoavaNhim Xem bài viết
    hello ca nha nhe,.minh xin loi vi may tionh dang hiong nen minh ko go tieng viet dc,. minh sinh mo hom 31-7 roi,.den hnay la dc hon 1 tuan. em nhim trvia khoe manh, dag yeu,nang 3can2. minh mo xong cung nhah klhoe,gio chu yeu hai me con tu cham nhau ca ngay lan dem. co ba ngoai moi ngay ba qua tam 2-3 tieng bsang phu giup to don dep,. nhim van ngu nggay, thuc dem,.nen cung kha met vi co nhung demgan nhu thuc trang ay.
    oA4j04GoA4jp7
    • 77 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

M sinh bé hôm 7.8 rồi, khi nào thật mạnh, liên tục hẵng vào bv, đừng la hét khỏi mất sức, lúc nào có cảm giác buồn đi vs k chịu nổi và bs bảo rặn thì hít sâu và rặn một hơi thật dài. sau đẻ m đang đau vết khâu tsm qúa trời
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 356 Bài viết

• 114 Được cảm ơn

Cm ơi, hôm thứ 6 mình đi siêu âm con dc 37w1d, bsy bảo thai mình tương đương 38w rồi, giờ bé có thể ra lúc nào cũng được, nhưng nhau đang non, chưa canxi hóa nên bsy dự tính phải 28-29/8 mới sinh. Nặng 3kg nhưng xương đùi chỉ có 67mm thôi, hình như chân ngắn rùi cm nhỉ
    Mấy hôm nay mình hay bị đau lâm râm bụng lắm, đầu bé thúc xuống dưới thốn hết cả AD và hậu môn, mà đạp ít hơn hẳn, chỉ hay gồng người lên làm mẹ đau căng hết bụng, ko biết có phải con muốn ra rồi ko, mình cảm giác muốn đẻ đến nơi rồi ấy, buổi tối hay thấy đau mỏi từ thắt lưng xuống mông, 2 cẳng chân và 2 bàn tay tê mỏi, bàn chân đã thấy xuống máu to hơn chút rồi. KO biết có kéo dài đc như bsy dự tính ko. Mệt quá
    oA4j04GoA4jp7
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 356 Bài viết

• 114 Được cảm ơn

Chúc mừng mn đã hoàn thành nhiệm vụ . Tr/v bé khỏe chứ mn, nặng nhiu kg vậy?
    Mà mn ơi biểu hiện trước lúc vào viện như thế nào, có đau lắm ko? Làm sao biết được thời điểm nào là chuẩn nhất để vào bv nhỉ,mình mấy nay con thúc thôi đã thấy đau lắm rồi, cứ nghĩ đến cảnh đau đẻ thì ko biết thế nào, cm đều bảo ko nên la hét, nhưng đau quá ko biết có kìm chế dc ko
    Trích dẫn Nguyên văn bởi castlefight Xem bài viết
    M sinh bé hôm 7.8 rồi, khi nào thật mạnh, liên tục hẵng vào bv, đừng la hét khỏi mất sức, lúc nào có cảm giác buồn đi vs k chịu nổi và bs bảo rặn thì hít sâu và rặn một hơi thật dài. sau đẻ m đang đau vết khâu tsm qúa trời
    oA4j04GoA4jp7
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 202 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Hic, các mẹ bàn tán rùi có mẹ sinh rồi làm e nôn quá trời luôn, dự sinh lúc 12w của e là 15/8, hnay đã 11 rồi mà ko.thấy gì mấy, chỉ buồn tè nhiều, bụng tụt vì e.ko.thấy rún ở mấy.tuần.trc rùi, 1,2 hôm trc có cơn gò nhẹ khoảng 1p là.hết, xong đâu lại.vào đó, sốt ruột mà bụng to mệt thật cm ạ

• Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 345 Bài viết

• 65 Được cảm ơn

HI mẹ bé chịu khó ăn thịt bò, hột vịt, uống cam mật ong, nước mía là bé lên ký đều đều à. Hồi đầu lúc 28w nhóc nhà chị siêu âm bị chê nhỏ, giờ thì trộm vía tạm ổn rồi. Ôi cái tên ox nhà chị thì ham hố lắm, nhưng chị kiêng bạn ý hơn 1 tháng rồi, còn bạn ý vẫn lân la với vợ . Do bé đầu 37w đã sinh nên sợ bé thứ 2 sinh sớm, nên phải kiêng từ lúc 34-35w. GIờ nói vậy chứ cũng ko dám sinh hoạt với ox đâu. Vì lúc này con xuống thấp rồi, sợ ảnh hưởng con lắm. Mẹ chịu khó đi bộ chút thôi. Ôi tối qua tính đi bộ mà lười quá thế là đi bộ trong này: mẹ đi đầu, bạn nghé đi giữa, rùi tới ba bạn ấy, vừa đi cả nhà vừa hát 1 đoàn tàu nhỏ tí xíu đó là chúng em...rồi cười lăn lóc hihi
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 345 Bài viết

• 65 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi khingoan Xem bài viết
    Hic, các mẹ bàn tán rùi có mẹ sinh rồi làm e nôn quá trời luôn, dự sinh lúc 12w của e là 15/8, hnay đã 11 rồi mà ko.thấy gì mấy, chỉ buồn tè nhiều, bụng tụt vì e.ko.thấy rún ở mấy.tuần.trc rùi, 1,2 hôm trc có cơn gò nhẹ khoảng 1p là.hết, xong đâu lại.vào đó, sốt ruột mà bụng to mệt thật cm ạ

Nhà mình dự sinh theo kỳ kinh là 19/8. Siêu âm 12w dự sinh 15/8, giờ bụng cũng tụt lắm rùi, mong ngóng bạn ý từng ngày. Chị Nghé tối ngày cứ hỏi mẹ ơi em chưa ra à, mẹ ơi khi nào em sinh ra, rồi thơm chụt chụt bụng mẹ xong lại gọi em ơi em ra chơi với chị hihi làm mẹ cháu càng nôn.
    • 961 Bài viết

• 191 Được cảm ơn

HI mẹ bé chịu khó ăn thịt bò, hột vịt, uống cam mật ong, nước mía là bé lên ký đều đều à. Hồi đầu lúc 28w nhóc nhà chị siêu âm bị chê nhỏ, giờ thì trộm vía tạm ổn rồi. Ôi cái tên ox nhà chị thì ham hố lắm, nhưng chị kiêng bạn ý hơn 1 tháng rồi, còn bạn ý vẫn lân la với vợ . Do bé đầu 37w đã sinh nên sợ bé thứ 2 sinh sớm, nên phải kiêng từ lúc 34-35w. GIờ nói vậy chứ cũng ko dám sinh hoạt với ox đâu. Vì lúc này con xuống thấp rồi, sợ ảnh hưởng con lắm. Mẹ chịu khó đi bộ chút thôi. Ôi tối qua tính đi bộ mà lười quá thế là đi bộ trong này: mẹ đi đầu, bạn nghé đi giữa, rùi tới ba bạn ấy, vừa đi cả nhà vừa hát 1 đoàn tàu nhỏ tí xíu đó là chúng em...rồi cười lăn lóc hihi
    Nghe chị kể thấy vui quá.e thì chủ trương con bé chút cũng ko sao nên chỉ ăn uống theo nhu cầu thôi.giữa bữa mà đói thì e uống sữa tươi ko đường.
    Mà mấy hôm trước e ko thấy chị onl nên cứ nghĩ chị sinh rồi íh.ai ngờ hôm nay lại thấy chị :P

• 824 Bài viết

• 605 Được cảm ơn

Có mẹ nào tập 1 mổ k ạ? Cho mình hỏi tí tập 1 mổ thì tập 2 lúc chuyển dạ vào viện ngta cũng cho mổ luôn đúng k hay ngta cho mình đẻ thường xem có đc k mới cho mổ? (Mình k định xem ngày mà chờ khi nào chuyển dạ mới vào viện). Tập 1 của mình 3,5 tuổi. Mình định đẻ D3 Phụ Sản Hà Nội.
    BÔNG: NB: 3,3kg-50cm ->1m: 4,3kg ->2m: 5kg ->3m: 5,8kg ->4m: 6,1kg-64cm ->5m: 6,5kg-66cm ->6m: 7kg-69cm ->7m: 7,3kg-72cm ->8m: 7,7kg-73cm ->9m: 7,8kg-73cm Ốm ->10m: 8,5kg-74cm ->11m: 8,8kg-76cm ->12m: 9,2kg-77cm ->13m: 9,3kg ->14m: 9,7kg-79cm ->15m: 9,8kg-80cm ->16m: 10,1kg-81cm[COLOR="indigo"]

BẮP: NB: 3,3kg-53cm ->1m: 4,3kg ->2m: 5kg ->3m: 5,8kg ->4m: 6,1kg-64cm ->5m: 6,5kg-66cm ->6m: 7kg-69cm ->7m: 7,3kg-72cm ->8m: 7,7kg-73cm ->9m: 7,8kg-73cm Ốm ->10m: 8,5kg-74cm ->11m: 8,8kg-76cm ->12m: 9,2kg-77cm ->13m: 9,3kg ->14m: 9,7kg-79cm ->15m: 9,8kg-80cm ->16m: 10,1kg-81cm[COLOR="indigo"]
    • 203 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Chúc mừng mn nhé' khâm phục 2 mc quá hihi
    • 961 Bài viết

• 191 Được cảm ơn

Wow chúc mừng mn nhé.khi nào khỏe mn chia sẻ thêm về dấu hiệu sắp sinh nhé.nhà mình đang co nhìu mẹ ngóng con lắm