TIN TÀI TRỢ.

CLB Hổ 2010 & Miu 2011 (tầng 2) Ngôi nhà luôn ấm áp, chia xẻ mọi buồn vui

• 0 Lượt chia sẻ
  • 28.5K Lượt đọc
  • 1.51K Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 1,787 Bài viết

• 1,195 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi giaphonggiatue Xem bài viết
    haha các mẹ đừng có bảo nhà tớ sướng, máy móc không nhạy thế cũng đáng lo lắm. Cưới 11 tháng mới có bầu Gia Tuệ, giờ chưa biết bao giờ mới có Gia Phong đây . Nhạy như các mẹ thì tính đâu trúng đó, chứ tớ chắc là ý giời. Thôi lạy giời thương cho con nào cũng được
    @ bà Nabi và mẹ Ô Ti lại ba que xỏ lá nhau hả. Thôi cho mẹ Ô Ti vào nhóm cute giống mẹ Nabi cho đỡ chành chọe nhau nhé
    Trích dẫn Nguyên văn bởi bozizou1 Xem bài viết
    Giờ nhà mình lại có Tổ "3 que xỏ lá" hả, mẹ Nabi với mẹ Oti là hội viên hả????
    nhà mình có em,với mẹ Nabi,mẹ Tom ở tổ này là hợp nhất...
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Me_soc_Cu Xem bài viết
    t vừa lượm lặt được cái nì: các mẹ tham khảo về mật độ xxx của nhà mình như thế nào cho hợp lý và đảm bảo sk nhé:
    Các cụ ngày xưa có đúc kết quy luật con số 9, cụ thể là: Ở độ tuổi 20: 2 x 9 = 18 (tức là 1 tuần quan hệ 8 lần là vừa phải). Tuổi 30: 3 x 9 = 27 (tức là 2 tuần quan hệ 7 lần). Tuổi 40: 4 x 9 = 36 (tức là 3 tuần quan hệ 6 lần). Tuổi 50: 5 x 9=45 (tức 4 tuần quan hệ 5 lần). Tuổi 60: 6 x 9 = 54 (tức 5 tuần quan hệ 4 lần)...
    cụ thể link sau: http://www.baomoi.com/Home/TinhYeu/*...do/8052728.epi
    em 25,chồng em 32 thì tính thế nào hả các mẹ ơi!để còn xxx cho đúng chuẩn........tính thế này thì quả này chồng em chết chắc rồi.....
    Trích dẫn Nguyên văn bởi giaphonggiatue Xem bài viết
    Chẹp chẹp leo thang lên tầng thượng luôn
    Chúc mừng mẹ Sóc bâu 2 vạch nét căng nhé. Nhà mình đợt này nhiều tin vui nhỉ
    Báo cáo các mẹ Hôm qua tớ đã nói chuyện với chồng( chính xác là nhắn tin).Nội dung như sau : "Vợ nhắc lại, vợ không đồng ý để mình bà trông 2 đứa, dù lớn hay nhỏ. Tầm này con vẫn phải ăn liên tục, đi lại hay ngã, trông mình nó cũng mệt, sơ sẩy gì là ân hận cả đời, không thể yên tâm được. Cháu Mận ở đây vài ngày thì được chứ lâu dài thì vợ nhất định không đồng ý. Mà lần sau nếu nhà định thế nào, chồng nên nói với vợ, đừng để vợ là người biết sau cùng như thế. Cảm ơn chồng"
    Sau đó chồng tớ nhắn lại là " Uh bố mẹ bảo để nó ở 1 tuần thôi"

Tớ biết chắc không có chuyện 1 tuần đâu, lần nào bà cũng nói thế.Hồi tớ mới đẻ cũng bảo chỉ cho lên 1 tháng thôi. Sau đó cứ kéo dài vài tháng ấy. Tớ kiên quyết ko đồng ý để mình bà trông 2 đứa. Cháu cũng đã 3 tuổi rưỡi rồi, không còn bé để không đi học nữa.

Hôm qua lúc ăn cơm nói chuyện trực tiếp, tớ bảo chồng là " Cháu trẻ con, không có lỗi. Nhưng vợ không đủ khéo léo để tươi cười vì đã không thích thì không thể giả tạo được. Chị chồng cũng thật vô lý, hai vợ chồng đi làm nhà nước nhàn rỗi thế, con thì 3 tuổi rưỡi rồi, không cho đi học, cứ để nó lang thang hết chỗ nào chỗ khác. Kiểu gì cũng không để bà 1 mình trông 2 đứa được" . Chồng tớ lúc đó cũng không nói gì nữa

Hôm qua đi mua áo cho Gia Tuệ, tớ cũng mua cho cháu 1 cái áo, vì nghĩ trẻ con cũng tội nghiệp, cháu nó cũng ngoan. Mình bực mẹ nó nhưng nếu ghét nó thì cũng không đúng. Tớ chỉ mong tạm thời đợt này, chứ nếu cứ kéo dài chắc sức chịu đựng của tớ không nổi. Dù AQ đến mấy thì cứ nghĩ đến con là bao nhiêu cái ích kỷ nó lại kéo đến dồn dập
    hoan hô mẹ GT cái khoản đã nói thẳng.........và cái khoản rộng lượng,yêu thương trẻ con.........đúng là trẻ con rất đáng yêu và ko có tội gì hết...............khâm phục mẹ GT cái khoản nói chuyện với chồng rất ý tứ,nhẹ nhàng,sợ chồng khó xử.......em thì chả làm đc thế........tức gì,nghĩ gì,biết gì là phải nói luôn,nói ngay,nói thẳng.......nhiều khi cũng làm đối phương ức chế........nhưng mà ko thể nào mà nhịn nổi...........em còn chả mấy khi ngọt ngào đc với chồng cơ.......có khi từ nay mình phải học cách ứng xử của mẹ GT.....học cách nói ngọt ngào-tình cảm của mẹ Su mới đc........hihi.....
    Trích dẫn Nguyên văn bởi MẹMập Xem bài viết
    Trời, nể nhà bà quá.haha. 1 tuần 8 lần thì tức là có hôm phải chiến đấu 2 lần à. Pái phục, pái phục. Dưng mà ví dụ chồng thì 3X, vợ thì 2X như nhà tui thì áp dụng thế nào hở bà. hé hé. Chả lẽ vợ thì 1 tuần 8 lần còn chồng thì 2 tuần 7 lần, vậy những lần còn thiếu thì ai bù cho vợ đây. haha. Nhà tui chắc chỉ ngang ngửa với hội 4x, 5x thôi ý. Mình thật kém cỏi. Hị hị
    cái quả 1 tuần 8 lần này thì cách đây 4 năm..........nhưng càng về sau thì có tuần 2X,có tuần lên tận 6x cơ các mẹ ạ...............nhà này "máu" nhất vẫn phải là nhà Vân Linh......2VC đang 2x mà.....

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 700 Bài viết

• 1,835 Được cảm ơn

@ Mẹ Xôi: hi hi, em cũng định để dành 1 lọ chị ạ. Thằng e em thấy bảo mua vitamin cho cháu, nó hỏi: Cháu uống hết bao nhiêu lọ hả chị?
    itsYp7
    Con trai yêu: NB 3.2kg; 1m-4.8kg; 2m-6kg-62cm; 3m-7.1kg-65cm; 4m-8kg; 5m-8.9kg-70cm; 6m-9.5kg-74cm; 7m-9.8kg-75cm; 8m-10.2kg-76cm; 9m-11kg-79cm; 10m-11.5kg; 11m-11.6kg; 12m-12kg-82cm:LoveStruc:
    Tuti yêu của mẹ mạnh khỏe, bình an con nhé!
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 2,562 Bài viết

• 3,413 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Babu_Buba Xem bài viết
    Kaka, bàn về tần suất xxx, em cứ bảo chồng em, em đầu 2, chồng đầu 3 rồi, già rồi, ko chiều được vợ. Cơ mà nói thật, nếu mà đúng chuẩn, chắc chả còn sức mà làm j mất. Nhà em thì chắc duy trì được tuần 1 hoặc 2 lần là giỏi rồi.
    Nhà em cũng thế, nói chung cứ cố gắng tuần một lần, thường là vào cuối tuần rảnh rang đc ngủ nướng và chỉ có hai vợ chồng. Vì em nhiều lúc trong tuần cũng muốn nhưng ngại nhất là nghĩ sáng mai phải dậy nên ko muốn thức khuya, haizz, cái tội lười là chính chứ ko phải ko có cảm hứng.

Lại nhớ hồi yêu nhau, nhìu lúc cũng thèm lắm mà ko dám. Lão nhà em toàn kêu, sau này cưới nhau chắc ngày nào cũng chiến đấu mất, tức là sẽ theo quả 2X đấy.hehe. Thế mà cưới nhau về rồi hồi đầu còn được 3X, sau cứ tiến dần lên 4x,5x. Chưa bao giờ đú được theo quả 2x. hehe
    Chả bù cho nhà tôi,hoàn toàn ngược lại. Hồi yêu nhau thì quá tội 2x ý chứ, có khi ngày mấy lần (Hư quá nhỉ, kể ra chắc các mẹ hít le mình chết) nhưng bố mẹ Su sống với nhau mấy tháng trước khi cưới mà. Mà kể cả ko ở với nhau hồi mới yêu đến chỗ nhà trọ của bố Su chơi cũng... tá lả. Chứ giờ thì thưa thớt lắm, tháng nào đều thì đc 4, 5 lần, tháng nào mà lười thì chắc chỉ 1, 2 lần. Nhưng cảm hứng vãn rất mặn nồng, chất lượng hơn cả hồi xưa, mỗi tội... tư thế thì nghèo nàn hơn (hư quá hư quá...) Chứ ngày xưa yêu nhau phải lén lút mạo hiểm nên là nhiều... tư thế độc lắm

Trích dẫn Nguyên văn bởi Me_soc_Cu Xem bài viết
    @ mẹ Tuti: uh, tôi cho khám bs San đấy bà ợ........có vẻ hợp bà này................bà í nghe tim phổi cho nàng sóc thì nàng ý tưởng bs mát xa hay sao mà cứ cười khanh khách nữa chứ.............choáng.....................sóc nhà t uống 1 ngày thuốc bs kê hum qua đã khỏi 80% rồi.........cả ngày chỉ khụ khụ 1,2 nhát thôi.............mũi khô rồi......................trộm vía hum qua lại lấy lại phong độ ăn uống rồi........trộm vía tỉ lần con.............bi jo ko chịu ngồi ghế ăn nữa rồi...................toàn đi loanh quanh trong phòng rồi t xúc ăn................vừa năng xuất, lại vừa nhanh bà ợ.......
    Su nhà ôti thì ngược lại, ngồi vào ghế thì 10 phút hết bát, mà cho đi lượn quanh nhà thì mãi chẳng xogn vì nó cứ quay ngang quay dọc. Nhưng giờ chỉ có ăn cháo là nó chịu chui vào đó ngồi vì xúc liền mạch mà, còn thì ăn cơm nó hay lượn lờ lắm vì nhai lâu mới hết ngồi trong đó nàng ý sốt ruọt,kekee.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 664 Bài viết

• 1,100 Được cảm ơn

Mẹ bou: leo thang chậm quá, tớ góp tí ý kín nhé...

Mẹ nó giận chồng cũng được, vì đúng là tâm trạng bà bầu dễ xúc động, nhưng tớ phải khuyên mẹ nó là đừng im ỉm mà giận chồng nhé, nên nói ra cái giận của mình với chồng chứ, chị em ta hay mắc phải cái lỗi là giận chồng nhưng lại muốn chồng "tự hiểu"..., ack ack, các lão ý mà "tự hiểu" được thì mình đã chả giận...

Như chuyện của mẹ nó, mẹ nó cứ nói luôn với chồng: em đang có Bi, ko muốn dắt xe nặng, vậy mà nhờ chồng cũng ko được......,bla bla....(gì đó nữa thì tùy mẹ nó)...., tuyệt đối đừng im ỉm chờ lão ý tự xin lỗi, đảm bảo với mẹ nó là nếu lão ý mà nhận ra để xin lỗi thì cục tức của mẹ nó đã lên đến cổ rồi..., thiệt mình.....

Ngày trước, vc tớ rât hay có mấy vụ cãi nhau vì những lý do vớ vẩn ấy..., và vụ đầu tiên là hồi tớ bầu Kem, mình mệt thì tự nhiên hôm ấy chồng lại càu nhàu về việc vợ ở nhà ko chịu lau nhà và lau cầu thang (ack..., bà bầu lau cầu thang???)..., mình giận, đùng đùng cầm chổi đi lau cầu thang, ko quên lầm bầm mấy câu giận chồng..., ông ý tức quá, ăn tối xong thì bỏ đi chơi luôn (vẫn ăn tối vì ăn với bố mẹ vợ nên ko bỏ được)..., đến nửa đêm thì lão ý mò về, tỏ ra tình cảm với vợ, sau mới nói là đi đến nhà thằng bạn, được thằng bạn tư vấn về việc chăm sóc bà bầu, hiểu ra nên ko tức vợ nữa.....

Nói chung , các ông chồng phần lớn là vô tâm, ko chỉ bảo tận nơi thì các ông ý ko hiểu đâu....

Hôm trước, chồng mình nói 1 câu hơi gắt với vợ, cũng ko có ý gì cả vì ông ý đang mệt, nhưng tự nhiên mình tủi thân, nằm khóc..., lão ý còn ngạc nhiên sao vợ lại bị sụt sịt thế? ..., mình vừa tủi thân vừa buồn cười..., tự lấy giấy lau rồi bảo chồng:" chồng ko dỗ vợ à? vợ bầu đến lần thứ 3 rồi mà chồng vẫn ko biết cách dỗ vợ, đúng là đồ ngố tầu"....ống ý ngớ ra rồi cười, ôm vợ xoa xoa....(ack ack)... bó chíu...

.........................

Vụ xxx: nhà mình chắc xếp vào diện 4x....
    f8MgfROf8Mgp7
    Kem: Newborn - 4.4kg, 1m - 5,6kg, 2m - 6,8kg, 3m - 8kg, 4m - 9kg, 5m - 9,8kg, 6m - 10,5kg, 7m - 11kg, 8m - 11,6kg, 9m - 12kg, 10m - 12,1kg, 11m - 12,7kg, 12m - 13kg, 13m - 13,5kg. 14m - 13,7kg. 15m - 14kg. 20m - 15kg. 2y - 16kg...

4XfiC9B4Xfip7

Com: Newborn - 3,9kg, 1m - 5,1kg, 2m - 6,3kg, 3m - 7,5kg, 4m - 8,3kg, 5m - 9kg, 6m - 9,7kg, 7m - 10,3kg, 8m - 10,8kg...
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 2,160 Bài viết

• 1,518 Được cảm ơn

Nhà mình đám cưới xong mới mần lận, cơ mà 2m sau đã có em Bean rùi nên thành thử chưa bao h làm hết sức mình hết. Keke.
    Chồng cũng kể hồi xưa chiến đấu với mí cô bồ cũ dữ lắm , ặc, nghe thôi đã hãi rùi, chồng các mẹ có kể chuyện hồi xưa iu ng khác k nhỉ? chồng e kể tuốt tuồng tuột. Mình thì chả có j để kể cả, cơ mà sao xưa ổng thế mà cũng dám lấy, hx

Lại nhớ hồi yêu nhau, nhìu lúc cũng thèm lắm mà ko dám. Lão nhà em toàn kêu, sau này cưới nhau chắc ngày nào cũng chiến đấu mất, tức là sẽ theo quả 2X đấy.hehe. Thế mà cưới nhau về rồi hồi đầu còn được 3X, sau cứ tiến dần lên 4x,5x. Chưa bao giờ đú được theo quả 2x. hehe
    GPsqp7
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 2,554 Bài viết

• 2,217 Được cảm ơn

Phục mẹ Bean thật á, em mà nghe thế chắc chả dám lấy chồng.......... Em là hay bị ám ảnh mấy vụ đấy lắm, với lại máu hoạn thư, hjc. Em là đầu tiên với chồng và xã em cũng thế (cái này là niềm tin có cơ sở).
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,235 Bài viết

• 1,768 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Bean_Bon Xem bài viết
    Nhà mình đám cưới xong mới mần lận, cơ mà 2m sau đã có em Bean rùi nên thành thử chưa bao h làm hết sức mình hết. Keke.
    Chồng cũng kể hồi xưa chiến đấu với mí cô bồ cũ dữ lắm , ặc, nghe thôi đã hãi rùi, chồng các mẹ có kể chuyện hồi xưa iu ng khác k nhỉ? chồng e kể tuốt tuồng tuột. Mình thì chả có j để kể cả, cơ mà sao xưa ổng thế mà cũng dám lấy, hx
    Nhà mềnh thì hồi yêu nhau cũng có kể về người yêu cũ , nhưng tế nhị, chả ai hỏi và kể chuyện đó cả........mình thì trc chồng chỉ có 1 ng yêu, còn chồng trc mình có tận 10+n người yêu, kể ra thì mình lép vế à, nên chả ai kể.........
    dòng màu đỏ, ặc ặc
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 2,011 Bài viết

• 1,760 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi thaonguyencomat Xem bài viết
    ko bít các mẹ thế nào, tớ thấy bảo uống Vit E vừa đẹp da vừa tốt cho vụ đấy...........hay là mềnh đầu tư 1 lọ nhỉ, có 60K thoai, nhỡ 2vc lại hồi xuân
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Vo_ngoan Xem bài viết
    @ Mẹ Sò: tớ ko rõ vit E có những tác dụng gì về vụ đó, nhưng đợt trước khi bầu Xôi tớ cũng uống 1 lọ, vì nghe nói nó tốt cho niêm mạc, tăng khả năng thụ thai và giữ thai, nhưng chắc do tớ ko hợp, uống xong là chóng mặt buồn nôn, rồi chu kỳ bị kéo dài đến hơn 50 ngày, hic, tởn đến già
    Em vẫn uống vitamin E thường xuyên này các mẹ. Cứ uống khoảng vài tháng lại dừng, da dẻ cũng đẹp hơn trc 1 tý các mẹ ạ. và còn 1 ưu điểm nữa mà em nghĩ là đúng: đó là vitamin E làm tăng khả năng hấp thụ của thai nhi. Cái này thì chính em kiểm chứng luôn vì hồi bầu Chip em bị huyết áp cao nên thai lúc nào cũng có nguy cơ nhỏ, đến tầm 30 tuần thấy thai nhỏ quá, em được ông bác sĩ quen kê cho uống vitamin E, thế là từ đó cân nặng của Chip cứ thế mà tăng đáng kể, đến lúc đẻ được 3,8kg mà ai cũng bất ngờ đấy. Hồi đó em đọc thấy bảo vitamin E làm tăng khả năng hấp thu dinh dưỡng của thai nhi, ở viện C nhiều bác sĩ còn kê E kết hợp với vitamin C nữa để tăng khả năng hấp thu cho thai nhi đấy các mẹ ạ.
    5K2Bp8

Chip chiu: NB: 3,8kg 1M: 5,1kg ; 2M: 6,1kg 61cm, 3M: 7kg; 4M: 7,7kg; 5M: 8,2kg; 6m3d: 8,5kg 71cm; 7m: 8,9kg , 8m: 9,4kg; 9m: 9,4kg; 9,5m: 10kg,14m:11,5kg

2m26d: Biết lẫy :Kiss:
    6m20d: Bò thành thạo :Rose::Kiss::LoveStruc:
    7m6d: Tự bám thành giường đứng lên, vỗ tay suốt ngày và luôn miệng "A pà A pà":LoveStruc::Kiss::Rose:
    7m24d: Lần đầu tiên mẹ nhìn và sờ thấy răng của con :Rose::LoveStruc::Kiss:
    8m23d: Con đã có thể tự leo lên giường của bà và nằm rất phởn chí:Kiss::Kiss::Kiss:
    9m20d: Con mọc tiếp chú răng xinh thứ 2
    11m: Con chập chững những bước đi đầu tiên
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 4,379 Bài viết

• 4,516 Được cảm ơn

@Babu: GF cũng thế, tính hay ghen lại hay nghĩ vẫn vơ, thêm cái tật nhớ dai. May mà ổng cũng ko có gì để kể, vì .. cả hai là tình đầu hết
    Hồi muốn có Idol, cũng chiến đấu dữ lắm hí hí . Chắc cũng được 3 hay 4x . Có Idol rồi giảm lần lần. Giờ thì lúc nào cũng mệt mỏi, buồn ngủ. Chỉ muốn ngủ để sáng đi làm sớm.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 2,011 Bài viết

• 1,760 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Cunxuxu Xem bài viết
    em 25,chồng em 32 thì tính thế nào hả các mẹ ơi!để còn xxx cho đúng chuẩn........tính thế này thì quả này chồng em chết chắc rồi.....
    Nhà cô giống nhà chị, thôi thì chồng ko đáp ứng nổi thì mấy lần còn lại chị em mềnh đành phải đi ăn nem vậy.haha. Giữ sức cho chồng còn giề
    5K2Bp8

Chip chiu: NB: 3,8kg 1M: 5,1kg ; 2M: 6,1kg 61cm, 3M: 7kg; 4M: 7,7kg; 5M: 8,2kg; 6m3d: 8,5kg 71cm; 7m: 8,9kg , 8m: 9,4kg; 9m: 9,4kg; 9,5m: 10kg,14m:11,5kg

7m6d: Tự bám thành giường đứng lên, vỗ tay suốt ngày và luôn miệng "A pà A pà":LoveStruc::Kiss::Rose:
    8m23d: Con đã có thể tự leo lên giường của bà và nằm rất phởn chí:Kiss::Kiss::Kiss:
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 5,260 Bài viết

• 22,059 Được cảm ơn

Sáng nay buồn bực vu vơ mấy vụ linh tinh, nghe các mẹ bàn tán vụ xxx mà tớ chả có tâm trạng cm gì cả, hic, tự dưng buồn mà ko hiểu vì sao buồn, à, có hiểu nhưng ko giải thích được
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 2,160 Bài viết

• 1,518 Được cảm ơn

bởi vậy nghĩ lại mình rộng lượng quá chừng lun, chồng e cưới vợ năm 32t mà, khoảng thời gian trước cũng quen tùm lum, mà con trai thời nay khi iu nhau hay đòi hỏi lắm.
    Haizz, nhìu lúc nói với chồng, hồi xưa e cũng bôn ba vậy thì sao nhỉ? ổng kêu con gái mà hư là hok lấy dc chồng tốt đây, keke. Tính ra đàn ông sướng nhỉ? quen đã đời rùi, cưới vợ bắt phải còn trinh tiết mới chịu, ặc

Phục mẹ Bean thật á, em mà nghe thế chắc chả dám lấy chồng.......... Em là hay bị ám ảnh mấy vụ đấy lắm, với lại máu hoạn thư, hjc. Em là đầu tiên với chồng và xã em cũng thế (cái này là niềm tin có cơ sở).
    GPsqp7
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 2,011 Bài viết

• 1,760 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Tớ cũng giống mẹ nó, hay bị ám ảnh lắm í, lại còn hay ghen nữa. Cứ nghĩ đến cảnh hồi xưa mà người iêu này nọ với người này người kia là mình cứ điên hết cả người lên ý. Cũng may là đến lúc lấy chồng thì lấy cả 2 vc đều là lần đầu tiên của nhau trong chuyện đó (cũng là niềm tin có cơ sở). hihi
    5K2Bp8

• Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 4,379 Bài viết

• 4,516 Được cảm ơn

thiệt tình hok hiểu, đến ngày sinh...mà ko biết mìh có em bé là sao nhỉ ?
    http://vnexpress.net/gl/doi-song/cau...trong-lop-hoc/
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 4,379 Bài viết

• 4,516 Được cảm ơn

xem thêm để biết thêm các mẹ nhé

http://vnexpress.net/gl/suc-khoe/201...ng-tranh-thai/
    • 700 Bài viết

• 1,835 Được cảm ơn

@ Mẹ Xôi: buồn gì thì bán than với nhà mình. Đảm bảo hết ngay chị ạ

@ mẹ Bean: công nhận mẹ nó rộng lượng thật. Tớ là tính hay ghen và ích kỷ mấy vụ này lắm. May mà chồng tớ iu tớ cùng là đầu tiên. Trc đấy chỉ thích vớ vẩn hồi đi học thui. Mà mình cũng thế
    itsYp7
    Con trai yêu: NB 3.2kg; 1m-4.8kg; 2m-6kg-62cm; 3m-7.1kg-65cm; 4m-8kg; 5m-8.9kg-70cm; 6m-9.5kg-74cm; 7m-9.8kg-75cm; 8m-10.2kg-76cm; 9m-11kg-79cm; 10m-11.5kg; 11m-11.6kg; 12m-12kg-82cm:LoveStruc:
    • 700 Bài viết

• 1,835 Được cảm ơn

À có vụ này cả nhà tư vấn cho tớ với. Các mẹ qua giai đoạn này rùi nhưng chắc vẫn nhớ, he he.

Vụ cúng thôi nôi: 2 tuần nữa là đầy năm Tuti theo lịch âm (6/3). Các mẹ đợt trc cúng đầy năm cho con như thế nào chỉ tớ kinh nghiệm với nhé.

Vụ ăn uống của con: hic, sau vụ ốm 2 tuần. Giờ em Tuti vẫn ăn cháo gạo vỡ. Cứ tình hình này chả bit bao giờ mới ăn đc cơm đây. Mà giờ con chán cháo rồi thì phải. Mẹ thì mẹ mìn ít khi đổi món cho con, cứ cháo mãi. Chủ yếu là con ăn thô kém nên mẹ sợ con ọe nên cứ cháo mãi thôi. Hàng tuần tớ đều lên thực đơn cho con, chia các bữa cho cân đối. Ví dụ tuần 7 ngày - 21 bữa, thì: 4 bữa cá + 3 thịt bò + 3 trứng + 3 thịt gà + 3 tôm còn lại thì thi thoảng thay đổi chim bồ câu, đậu Hà lan, đậu phụ.... Rau của thì các loại thay đổi. Tuần cho vài bữa phô mai. Lịch ăn hàng ngày của con gồm 3 bữa sữa, 3 bữa cháo, 1 hoặc 2 bữa phụ (sữa chua mẹ làm, nước quýt, dưa hấu, xoài, bơ, chuối, vú sữa). Nhìn lại tớ thấy con dạo này ăn uống hơi nghèo nàn. Các mẹ có món nào mới, hay chia thực đơn hàng tuần cho con như thế nào tư vấn giúp tớ với
    itsYp7
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 5,275 Bài viết

• 4,888 Được cảm ơn

TRưa nay, mẹ Sóc đang đi họp về thì bố Sóc gọi điện, giọng thấy rất vui vẻ : "Đi ăn trưa đi" Mẹ Sóc thì vẫn cáu vụ sáng ko thể tha thứ ngay được nên bảo : "Ko, tôi có cơm rồi" Thấy bố Sóc tụt hết cả hứng "Uh, thôi" ...Thế cho lão ý biết là mình đang rất giận, đừng tưởng làm lành mà dễ...
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 2,160 Bài viết

• 1,518 Được cảm ơn

Mẹ sóc zận zai thiệt đó, gặp e thì đi ngay, keke, 2 Vc e chỗ làm khá xa nhau , cách nhau cũng 15 km lận , hx . nên 2 đưa chưa bao h có dịp đi làm chung, đi ăn chung cả. Thèm lắm cảm giác sáng sáng chồng đèo vợ đi ăn sáng rùi đi làm như nhà các mẹ quá!

Trích dẫn Nguyên văn bởi bozizou1 Xem bài viết
    TRưa nay, mẹ Sóc đang đi họp về thì bố Sóc gọi điện, giọng thấy rất vui vẻ : "Đi ăn trưa đi" Mẹ Sóc thì vẫn cáu vụ sáng ko thể tha thứ ngay được nên bảo : "Ko, tôi có cơm rồi" Thấy bố Sóc tụt hết cả hứng "Uh, thôi" ...Thế cho lão ý biết là mình đang rất giận, đừng tưởng làm lành mà dễ...
    GPsqp7
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 5,260 Bài viết

• 22,059 Được cảm ơn

Hì, nhà tớ có to tiếng cãi nhau cũng ko xưng anh - tôi được, vẫn anh - em bình thường, ko biết khi xưng tôi với chồng thì chồng phản ứng sao