TIN TÀI TRỢ.

Câu lạc bộ Hổ 2010 và Miu 2011 (tầng 7): Ngày Tết Thiếu nhi, bố chở đi chơi, bé vui, mẹ cười, cả nhà hạnh phúc!

• 0 Lượt chia sẻ
  • 33.4K Lượt đọc
  • 1.52K Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 700 Bài viết

• 1,835 Được cảm ơn

Em mạn phép cả nhà xây nhà mới

Lần đầu xây vội, vôi vữa gạch đá chưa chuẩn bị được đầy đủ, lần sau hứa hẹn nhà đẹp hơn các mẹ nhá

Chúc các bé hổ miu nhà mình ngày tết thiếu nhi thật hạnh phúc và vui vẻ, các con mạnh khỏe ăn ngoan, chơi giỏi

Chúc các bé gái ngoan như Nabi, xinh như Sóc CB, kiêu kỳ như Gia Tuệ, nói giỏi và nhanh nhẹn như Sóc Bâu Sóc hải tặc, ăn ngoan như Su, gấu như Suri KT, Linh với Giang thối, môi cong quyến rũ như Xôi, đáng iu như Chũn, Suri, người mẫu như Tiểu My, người lớn như JR với chị Noel... chấm chấm chấm nhá

Còn các hot boys nhà mình thì cao to như bạn Tom nè, người lớn như anh Hai Idol, đẹp trai như oti, Babu, Sò, đáng iu như Bean với Tuti.... nhá

Tặng hoa cho các con nè

Link nhà cũ đây ạ: https://www.webtretho.com/forum/f31/c...c-con-1246203/

Còn đây là các gương mặt đại diện nhà mềnh, toàn hót boys hót girls thui

2swrL
    itsYp7
    Con trai yêu: NB 3.2kg; 1m-4.8kg; 2m-6kg-62cm; 3m-7.1kg-65cm; 4m-8kg; 5m-8.9kg-70cm; 6m-9.5kg-74cm; 7m-9.8kg-75cm; 8m-10.2kg-76cm; 9m-11kg-79cm; 10m-11.5kg; 11m-11.6kg; 12m-12kg-82cm:LoveStruc:
    Tuti yêu của mẹ mạnh khỏe, bình an con nhé!

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 4,379 Bài viết

• 4,516 Được cảm ơn

Tks mẹ Tuti đã xây nhà nhá. Nhà đẹp quá. Giàh mặt tiền cái đã

Sang nhà mới, chúc nhà mình luôn vui vẻ, ấm áp và đoàn kết nhá.
    Chúc các bé luôn là bé khỏe, bé ngoan, học giỏi nhé
    Chúc các mẹ ngày càng xinh, các mẹ đang bầu bì không ốm nghén, và ăn ngon, ngủ ngon nhé
    Chúc các bố luôn được bà xã thưởng
    • 1,172 Bài viết

• 1,634 Được cảm ơn

Choa choa, nhà mới đẹp quá mà hem có mặt Bi vì mẹ đoảng hem gửi ảnh cho con.
    Chúc mừng tân gia, chúc cả nhà mình các con các mẹ các bố mạnh khỏe nhớ
    Ôm Ta Rê, Tút Ta Rê, Tu Rê Soa Ha

doc5qd4wt
    8 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 934 Bài viết

• 691 Được cảm ơn

Chúc nhà mới các con khoẻ, mẹ xinh, bố rinh nh lộc về nhà cho mẹ con xài thoải mái nhá

Có off trưa nay k các mẹ ơi
    eNortjKzUjI0NTQyM1GyBlwwFXIC0A,,28

Photo0481
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 5,275 Bài viết

• 4,888 Được cảm ơn

Đăng ký mặt tiền rồi chúc các mẹ, các con ngon miệng nhé
    6 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 55 Bài viết

• 40 Được cảm ơn

Nhót sáng giành tầng 1, ko có mặt mềnh ở trang đầu bùn quá, mẹ ơi up ảnh cho Nhót đi

Chúc các bạn 1-6 vui vẻ, nhiều quà :X

7b862737

fced7fc6
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 2,554 Bài viết

• 2,217 Được cảm ơn

Ôi, may quá chưa về nghỉ. Tks mẹ Tuti xây nhà mới, khang trang, đẹp đẽ để cả nhà quây quần. Chúc mừng tân gia. Chúc các bố các mẹ mạnh khỏe, các con ăn ngoan, ngủ ngoan, quậy tưng bừng. Con nào đi học thì khỏe mạnh, ngoan ngoãn và ko bị ốm vặt......... con nào chưa đi học thì ở nhà cũng phải ngoan, khỏe.......... mẹ nào đang bầu bí thì cũng cứ bon bon nhé
    7 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 8,542 Bài viết

• 6,618 Được cảm ơn

Mừng nhà mới mà bác nào làm danh sách các con thiếu gái ngoan nhà em nhá
    Nhân ngày quốc tế thiếu nhi 1-6 mẹ Jerry chúc các con
    Ăn mau chóng lớn
    Học giỏi múa tài
    Lễ Phép, Ngoan ngoãn
    Xứng là Bé Ngoan

Chuc%20mung%20Quoc-Te-Thieu-Nhi1017511652012
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 4,379 Bài viết

• 4,516 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi trangthaotrang Xem bài viết
    Chúc các bé gái ngoan như Nabi, xinh như Sóc CB, kiêu kỳ như Gia Tuệ, nói giỏi và nhanh nhẹn như Sóc Bâu Sóc hải tặc, ăn ngoan như Su, gấu như Suri KT, Linh với Giang thối, môi cong quyến rũ như Xôi, đáng iu như Chũn, Suri, người mẫu như Tiểu My, người lớn như JR với chị Noel... chấm chấm chấm nhá

Còn các hot boys nhà mình thì cao to như bạn Tom nè, người lớn như anh Hai Idol, đẹp trai như oti, Babu, Sò, đáng iu như Bean với Tuti.... nhá
    Trích dẫn Nguyên văn bởi MeZizi Xem bài viết
    Mừng nhà mới mà bác nào làm danh sách các con thiếu gái ngoan nhà em nhá
    hé hé có mà mẹ JR, cạnh cái 3 chấm ý
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 8,542 Bài viết

• 6,618 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi giotfin Xem bài viết
    hé hé có mà mẹ JR, cái 3 chấm ý
    hok e nói cái hình cơ hình cơ........... hế hế...... xink thía mà ko dc vào hình )
    P/s: các mẹ cho e hỏi, như e dẫn JR đi ra nghĩa trang dc ko ạ, vì e đang rối bời ko bít đưa jr cho ai giữ hic hic
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 4,379 Bài viết

• 4,516 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MeZizi Xem bài viết
    hok e nói cái hình cơ hình cơ........... hế hế...... xink thía mà ko dc vào hình )
    P/s: các mẹ cho e hỏi, như e dẫn JR đi ra nghĩa trang dc ko ạ, vì e đang rối bời ko bít đưa jr cho ai giữ hic hic
    Tết vừa rồi, bà cố Idol mất, chị thấy bà con rất nhiều người ẳm em bé đi . Nếu ko gửi đc ai thì chị nghĩ cho JR đi cũng đc
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 4,379 Bài viết

• 4,516 Được cảm ơn

Không khí 1/6 đến rồi, úp cái ảnh Idol đi chơi 1/6 có có không khí đây
    Y1iWD
    video luôn nhé
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 8,542 Bài viết

• 6,618 Được cảm ơn

Tết vừa rồi, bà cố Idol mất, chị thấy bà con rất nhiều người ẳm em bé đi . Nếu ko gửi đc ai thì chị nghĩ cho JR đi cũng đc
    Vâng thks chị nhé, hihi... Vậy an tâm ời, e đang sợ con ra ấy bị mắc hơi bệnh chị ạ

• Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 8,542 Bài viết

• 6,618 Được cảm ơn

Không khí 1/6 đến rồi, úp cái ảnh Idol đi chơi 1/6 có có không khí đây
    Y1iWD
    video luôn nhé
    Chị ơi tiếc quá, e ko cho JR đi 1-6 dc vì nhà đang có chuyện, thôi thì để chủ nhật đi vs bạn Sóc hải tặc vậy.......
    • 2,562 Bài viết

• 3,413 Được cảm ơn

Chào cả nhà. Su nhà em bác sĩ chri định nạo VA rồi, sau khi chính bác sĩ cũng quá hoảng với tần suất bị viêm và lên tai của con. Trung bình tháng 1 lần, tháng nào nhiều là hai lần, kiểu này để thêm khéo điếc tai mất, haizz. Em cũng quá mệt mỏi rồi, VA giờ không còn tác dụng bảo vệ con nữa mà đã bị viêm nhiễm nặng, mãn tính, tái đi tái lại, và nguy hiểm nhất là viêm tai giữa.

Sau đợt điều trị viêm tai giữa này em sẽ cho con đi nạo. Nạo gây tê thôi vì bác nói con còn nhỏ và lại còn thiếu cân nặng nữa, không nên gây mê, không tốt cho con. Bác nói thủ thuật này làm rất nhanh, chỉ diễn ra trong vòng vài phút, sau đó ngồi lại 10 phút nữa là ra ngoài với mẹ. 30 phút sau có thể ăn uống nói cười bình thường k phải kiêng khem gì cả. Bác nói thời gian diễn ra ngắn và con còn nhỏ nên con sẽ quên ngay, không sợ chấn động tâm lý. Em sẽ cho con nạo ở phòng khám của bác sĩ Dung viện tai mũi họng trung ương là mẹ đẻ của bác sĩ Uyên ở Nghĩa Tân. PHòng khám này thì em biết lâu rồi, cũng là phòng khám lâu năm nổi tiếng, làm 20 năm nay rồi, hồi xưa cháu em cũng ra đây khám suốt, không ngờ là mẹ bác sĩ Uyên.

Con ốm, xót ruột, thương con quá.
    • 236 Bài viết

• 313 Được cảm ơn

1/6 rồi mà em ốm quá.......huhu........nghẹt hết cả mũi ko thở đc,người thì đau nhừ tử.......họng cũng đau................vừa đi bộ 1 vòng Hàng mã mua cho con trai đc 1 bộ câu cá mập,to oành,có 120k..........ha ha...........hum nọ cũng oder 1 cái kính Mỹ cho con trai rồi....................chiều nay bố nó về sớm,rồi đón con sớm,cả nhà cùng đi Grand plaza.............nhà em chắc chắn là lên đấy chơi rồi..........vì chả có kế hoạch gì khác cả................
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 4,379 Bài viết

• 4,516 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Ho_con_Susu Xem bài viết
    Chào cả nhà. Su nhà em bác sĩ chri định nạo VA rồi, sau khi chính bác sĩ cũng quá hoảng với tần suất bị viêm và lên tai của con. Trung bình tháng 1 lần, tháng nào nhiều là hai lần, kiểu này để thêm khéo điếc tai mất, haizz. Em cũng quá mệt mỏi rồi, VA giờ không còn tác dụng bảo vệ con nữa mà đã bị viêm nhiễm nặng, mãn tính, tái đi tái lại, và nguy hiểm nhất là viêm tai giữa.

Sau đợt điều trị viêm tai giữa này em sẽ cho con đi nạo. Nạo gây tê thôi vì bác nói con còn nhỏ và lại còn thiếu cân nặng nữa, không nên gây mê, không tốt cho con. Bác nói thủ thuật này làm rất nhanh, chỉ diễn ra trong vòng vài phút, sau đó ngồi lại 10 phút nữa là ra ngoài với mẹ. 30 phút sau có thể ăn uống nói cười bình thường k phải kiêng khem gì cả. Bác nói thời gian diễn ra ngắn và con còn nhỏ nên con sẽ quên ngay, không sợ chấn động tâm lý. Em sẽ cho con nạo ở phòng khám của bác sĩ Dung viện tai mũi họng trung ương là mẹ đẻ của bác sĩ Uyên ở Nghĩa Tân. PHòng khám này thì em biết lâu rồi, cũng là phòng khám lâu năm nổi tiếng, làm 20 năm nay rồi, hồi xưa cháu em cũng ra đây khám suốt, không ngờ là mẹ bác sĩ Uyên.

Thưong Su quá, mẹ Su cố lên nhá. Bác sĩ đã nói thế rồi, mẹ Su đừng quá lo lắng, nạo xong con sẽ khỏe ngay mà.
    Sức khỏe mẹ Su dạo này sao rồi, cái vụ thận có đỡ đau hơn ko ?
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 236 Bài viết

• 313 Được cảm ơn

chị ơi!nạo chỗ BS Dũng cũng ổn lắm..........con của bạn chồng em cũng nạo của bà Dung này............nạo năm ngoái,gây tê đâu mất có 500k thui,cả thuốc thang là 1tr...........nạo xong thì anh kia ổn lắm,hết tai,hết mũi...........ôti nhà em thì nạo xong vẫn cứ mũi chảy,.........đc mỗi cái đặt ống rồi nên vụ tai cũng đỡ lo...........
    • 3,165 Bài viết

• 3,503 Được cảm ơn

Mẹ Su ơi, có đợi được 1 tháng nữa ko? ĐỢi được thì mẹ Su mua cái bảo hiểm cho Su, sau đó khoảng 1 tháng sau vào viện khám rồi thanh toán được bảo hiểm đấy,

Nếu làm ở Hồng Ngọc và Việt Pháp thì nhanh lắm (được thanh toán 100%, tổng chi phí khoảng chục triệu đấy). Còn được hỗ trợ phụ phí nằm viện gì đó. (khi làm thì bảo bác sĩ ghi cho là viêm VA cấp - ko phải mãn )

THeo tôi biết thì các kiểu phẫu thuật ko nên làm ở phòng tư (mọi ng cũng khuyến cáo nhiều rùi).
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 55 Bài viết

• 40 Được cảm ơn

Chia sẻ với mẹ nó, 2 tháng trước Nhót cũng đc chỉ định nạo VA vì em bị viêm vũi họng 1 tháng liền ko khỏi. Em lo lắm, cũng định theo lời bs nhưng rồi lại đưa con đến thử 1 bs khác xem sao, thế mà điều trị 2 tuần bé nhà em khỏi hẳn, ko phải nạo nữa.
    Mẹ nó ngâm cứu kỹ đi nha, em ngĩ đến nạo nạo đã thấy sợ rồi....