TIN TÀI TRỢ.

Câu lạc bộ Gà con tháng 04 năm 2005 (Tầng 2)

• 0 Lượt chia sẻ
  • 12.4K Lượt đọc
  • 515 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Chờ kích hoạt
    • 13 năm
    • 1,096 Bài viết

• 767 Được cảm ơn

Mình tìm mãi mà không thấy club nào của các bé sinh tháng 4/2005 cả , nên hôm nay mình mạn phép xây nhà cho các bé, mong các Mẹ cùng tháng sinh vô đây chúng mình cùng chia sẽ kinh nghiệm, giúp đỡ nhau nhé !
    Nhanh lên nào ! nhanh lên nào ! bé nhà mình tên là Kati sinh ngày 19/04/2005, xin chào tất cả các Mẹ Thân yêu !

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 2,381 Bài viết

• 88 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Me Kati
    Mình tìm mãi mà không thấy club nào của các bé sinh tháng 4/2005 cả , nên hôm nay mình mạn phép xây nhà cho các bé, mong các Mẹ cùng tháng sinh vô đây chúng mình cùng chia sẽ kinh nghiệm, giúp đỡ nhau nhé !
    Nhanh lên nào ! nhanh lên nào ! bé nhà mình tên là Kati sinh ngày 19/04/2005, xin chào tất cả các Mẹ Thân yêu !
    Hello mẹ con Kati! Trước đây cũng có CLB các bé sinh 04/2005 đấy, nhưng sau đấy các bố mẹ mải đi buôn ở CLB khác nên để CLB nhà không vườn trống! Con mình cũng sinh tháng 4 đây, 16/04/2005. Hiện bé nặng 11.4kg, cao 83cm, mới có 8 răng thôi. Biết làm nhiều trò lắm, nhưng vẫn chưa nói được mấy, chỉ thỉnh thoảng nói "bà, chó". Bạn Kati biết làm những gì rồi?

Các mẹ khác có con sinh tháng 04/2005 vào tham gia cho nhà cửa đông vui nhé!
    08042007545-1-1PICT0101-126052007597-1a21042007580-1
    • 8,334 Bài viết

• 1,802 Được cảm ơn

He he, tớ thì toàn 888 ở bên CLB các bé 6 tháng đầu năm 2005 thôi :4:
    Nhưng cứ cho tớ đăng ký 1 chân ở đây cho cu Bốc xịt nhà tớ nhé.
    Bá cáo: Bốc chắc chắn là em út của hội này vì Bốc sinh đúng 30/4/05 nhé, cũng vì thế nên Bốc có tên là Khải Huy đấy
    Các chỉ số hiện tại: nặng 12kg, cao 84,5cm và 15 răng (8 cửa, 4 nanh và 3 hàm ngoài ạ).
    Vận động: chạy nhẩy trèo leo nghịch ngợm đúng kiểu con trai
    Ngôn ngữ: nói vớ vẩn khoảng 10 từ đơn, còn lại là bắt chước và nói vuốt đuôi thôi, đa số vẫn là tiếng Lào hay Campuchia gì đó
    Ừm ừm, các bạn khác vào đây kể chuyện tiếp nhé :3: :4:
    :Kiss: :LoveStruc: :Kiss: Năm anh em trên một chiếc xe tăng :Kiss: :LoveStruc: :Kiss:
    • 2,381 Bài viết

• 88 Được cảm ơn

ôi cái CLB này đìu hiu quá!

hôm nay cho bạn Linh đi tiêm phòng, cân đo đong đếm luôn, được 11.5kg (tháng vừa rồi lên được 4 lạng, mẹ sướng âm ỉ ), cao vẫn 83cm. bs bảo chưa nói được nhiều từ là cũng hơi lo, phải theo dõi thêm.

các bạn sinh cùng tháng đâu hết rồi, vào đây chia sẻ thông tin của các bạn 1 cái nào!
    • 8,334 Bài viết

• 1,802 Được cảm ơn

Nhân nói chuyện tiêm phòng, các bạn Gà tháng 4 sắp phải tiêm gì nhỉ?
    Trong lịch của Bốc, chủ nhật này cho nhắc lại mũi Hib-BH-HG-UV (mũi thứ 4 ạ); còn viêm gan B thì tiêm nhắc lại tháng trước rùi. Sau mũi tổng hợp, chờ đủ 18 tháng, Bốc sẽ tiêm Viêm màng não mô cầu A+C; mẹ Bốc cũng muốn cho 2 chị em tiêm phòng cúm nữa vì bắt đầu vào mùa rồi........
    :Kiss: :LoveStruc: :Kiss: Năm anh em trên một chiếc xe tăng :Kiss: :LoveStruc: :Kiss:
    • 294 Bài viết

• 207 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Me Kati
    Này, em bé nhà nhà cậu sinh cùng ngày với cu tý nhà tớ đấy. Em bé nhà tớ mới được 11 cưn thôi, từ nào cũng nói được rồi nhưng mà chưa có phản xạ tự nói tốt lắm, phải nhắc mới nói theo.
    CLB này hơi bị ỉu nhỉ, chán ghê, mình nhớ có mấy mẹ đã xới nó ra một lần rồi lại mất hút luôn. Hay off luôn phát cho vui đê bà con.
    @Mẹ Tubo: Em ngừng tiêm chủng cho con em khá lâu rồi vì cả nhà cứ phản đối sau vụ có bé tiêm bị tử vong đó. CHị hay tiêm cho con chị ở đâu vậy?
    • 294 Bài viết

• 207 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mẹ Linh con
    Hello mẹ con Kati! Trước đây cũng có CLB các bé sinh 04/2005 đấy, nhưng sau đấy các bố mẹ mải đi buôn ở CLB khác nên để CLB nhà không vườn trống! Con mình cũng sinh tháng 4 đây, 16/04/2005. Hiện bé nặng 11.4kg, cao 83cm, mới có 8 răng thôi. Biết làm nhiều trò lắm, nhưng vẫn chưa nói được mấy, chỉ thỉnh thoảng nói "bà, chó". Bạn Kati biết làm những gì rồi?

Các mẹ khác có con sinh tháng 04/2005 vào tham gia cho nhà cửa đông vui nhé!
    Bắt tay chị cái, con em cũng mới có 8 răng thôi làm em lo quá trời đất. Thế em bé nhà hcij nói được những gì rồi, con em hát hò đủ cả nhưng mà không sõi lắm, chắc vì ít răng.
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 2,773 Bài viết

• 164 Được cảm ơn

hề hề đây cũng đầu quân bên clb 6 tháng đầu năm 2005, hôm nay mới nhìn thấy cái nhà tháng 4 này. Con trai tớ đáng ra cũng 30/4 nhưng cu cậu quyết định chui ra sớm 4 ngày. Các chỉ số cu nhà tớ cũng như của cu Bốc (vui nhỉ!) nhưng riêng cái khỏan răng thì hơn 1 cái, tức là có 4 cái răng hàm ngòai rồi. Tùân sau đi khám định kỳ 18 tháng cũng phải tiêm, nhưng mẹ mìn chả nhớ là sẽ tiêm gì, chỉ nhớ BS nói tiêm 18 tháng xong là ngưng luôn đến 4 tuổi mới phải tiêm lại. Mỗi lần con phải tiêm ngừa thấy thương lắm các mẹ ạ. Tuần sau thế nào bà BS cũng bắt thêm 1 mũi tiêm phòng cúm nữa.

Mẹ Kati mở cửa hàng xong rồi trốn luôn hả? Đây đúng là xóm vắng đìu hiu Mà BS của mẹ Linh con sao lại nói thế nhỉ? trẻ con mỗi đứa mỗi khác có nhiều đứa 3 tuổi mới biết nói, con nhà mình mới 18 tháng lo cái gì mà lo. Con nhà tớ cũng đang trong giai đọan xử dụng tiếng Hàn quốc, tiếng Tàu, tiếng Ấn độ :4: nghe chả hiểu gì xất! Còn cái khỏan nghịch thì cũng ngang hàng với các bạn trai ở đây, leo trèo, nhảy nhót, mở TV, mở máy tính, giật nước nhà cầu , gõ nồi niêu xong chảo....
    • 8,334 Bài viết

• 1,802 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Dòng sông nhỏ
    @Mẹ Tubo: Em ngừng tiêm chủng cho con em khá lâu rồi vì cả nhà cứ phản đối sau vụ có bé tiêm bị tử vong đó. CHị hay tiêm cho con chị ở đâu vậy?
    Ôi trời, làm sao mà phải ngưng. Thế nói dại, nhỡ chẳng may các bé mắc đúng cái bệnh mà chưa kịp tiêm phòng thì sao
    Tớ toàn cho các bé tiêm ở TT y tế dự phòng Hà nội (50C Hàng Bài và 70 Nguyễn Chí Thanh); trộm vía tớ thấy chả sao cả. Còn phản ứng phụ (sốt, quấy,...) là chuyện nhỏ thôi mà, cũng là cách để bé tập đề kháng.
    • 2,381 Bài viết

• 88 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Dòng sông nhỏ
    Bắt tay chị cái, con em cũng mới có 8 răng thôi làm em lo quá trời đất. Thế em bé nhà hcij nói được những gì rồi, con em hát hò đủ cả nhưng mà không sõi lắm, chắc vì ít răng.
    hehehe... làm gì có chuyện ít răng mà ít nói hả mẹ nó? :4: Bạn Linh huyên thuyên xích đế đủ kiểu nhưng chẳng nói được từ nào trừ "bà ơi", "ai đấy". Bs bảo không phải lo về răng vì ở tuổi này răng vẫn tiếp tục mọc. Bé nhà Dòng sông nhỏ cũng mới có 8 răng thôi à? Bé biết làm những trò gì rồi?
    • 2,381 Bài viết

• 88 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MeQM
    Mà BS của mẹ Linh con sao lại nói thế nhỉ? trẻ con mỗi đứa mỗi khác có nhiều đứa 3 tuổi mới biết nói, con nhà mình mới 18 tháng lo cái gì mà lo. Con nhà tớ cũng đang trong giai đọan xử dụng tiếng Hàn quốc, tiếng Tàu, tiếng Ấn độ :4: nghe chả hiểu gì xất!
    Con nhà em cũng thế đấy. À mà thực ra bs không nói là hơi lo mà là theo dõi thêm. Mẹ cháu nghe thấy thế thì cũng hơi lo. Bé nhà chị đã nói được từ nào chưa?
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 2,773 Bài viết

• 164 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mẹ Linh con
    Con nhà em cũng thế đấy. À mà thực ra bs không nói là hơi lo mà là theo dõi thêm. Mẹ cháu nghe thấy thế thì cũng hơi lo. Bé nhà chị đã nói được từ nào chưa?
    Bé nhà chị nói được khỏang 15 từ, từ hồi 15 tháng đến giờ, không thêm từ nào Tòan những chữ hơi giống nhau dễ nói: ba, bà, bye bye, oh oh, no, no more, anh (thỉnh thỏang cu cậu gọi ba bằng anh), em (gọi chị bằng em thay vì mẹ ), ăn, ...đại lọai là thế. chị có ghi lại hết những từ cu cậu nói ra, dự định lưu lại 100 từ đầu tiên của con, mà chờ hòai chưa thấy từ nào thêm, chủ yếu vẫn nói tiếng Hàn quốc ...
    • 8,334 Bài viết

• 1,802 Được cảm ơn

Bé nhà chị nói được khỏang 15 từ, từ hồi 15 tháng đến giờ, không thêm từ nào Tòan những chữ hơi giống nhau dễ nói: ba, bà, bye bye, oh oh, no, no more, anh (thỉnh thỏang cu cậu gọi ba bằng anh), em (gọi chị bằng em thay vì mẹ ), ăn, ...đại lọai là thế. chị có ghi lại hết những từ cu cậu nói ra, dự định lưu lại 100 từ đầu tiên của con, mà chờ hòai chưa thấy từ nào thêm, chủ yếu vẫn nói tiếng Hàn quốc ...
    Hi hi, để em kiểm xem cu Bốc nhà em nói được những từ gì nhá: me, Hà (gọi bố đấy ạ), gau (rau, món ưa thích của cu cậu), zâu zâu (gâu gâu, bắt chước con chó), ki ki (tên con chó), ra, vào (quát chó), chanh (khi đi tắm thì thấy vỏ chanh nổi lềnh bềnh trong chậu), chi chi (gọi chị Tũn), chừa (đánh bất kỳ cái gì khi bị ngã),... và 1 từ cực sõi nữa là ti à, ti à (he he, cháu nghiện ti mẹ nên cứ thấy mẹ về là lao bổ vào lòng nịnh nọt thế đấy )...
    Chắc cũng khoảng 15 từ giống bạn QM, còn lại toan tiếng Lào, tiếng Campuchia gì đấy. A, cứ sáng ngủ dậy, ngồi bô ị là Bốc lại ư ử hát 1 bài gì đó mà giai điệu nghe như bài "cháu lên ba cháu đi mẫu giáo" ấy, mẹ chỉ nghe thấy "ba ba, nhè nhè,..." thôi
    • 294 Bài viết

• 207 Được cảm ơn

Em bé nhà em thì nhắc lại hết được các từ mẹ nói nhưng chưa có phản xạ tự ứng khẩu được nhiều. Em chỉ nhớ con em còn 2 mũi phải tiêm trong tháng này là thủy đậu và nhắc lại của BH-HG-UV nhưng em cứ chần chừ vì dạo này cu cậu không được khỏe lắm. Bi nhà em lười ăn dặm cực chỉ thích ăn sữa thôi, chả biết có phải vì thế mà cu cậu mới mọc được 8 răng không nưa?
    • Chờ kích hoạt
    • 13 năm
    • 1,096 Bài viết

• 767 Được cảm ơn

Chào các Mẹ ! cho mình xin lỗi nhé, ko phải xây nhà cho các con rồi bỏ chạy đâu nhé, mình xây xong cứ hăm hăm hở hở vào thăm mà ko thấy Mẹ nào tham gia cả cứ tưởng các Mẹ chán chê box này rùi hay tại mình ko mát tay ấy tình cờ hôm nay thấy box sướng cả người nhảy vào úi choa các Mẹ cũng rôm rả lả chả đầy hét rùi, mình so zi lần nữa nhé !
    Về cái khoản bi bô, nghe các Mẹ bàn tán mà tủi cả thân, đau cả đầu , con em chẳn chịu nói gì hết, chỉ có Ba , Bà, không, và những ca từ ko thể hiểu nổi, nghe Mẹ Linh con, MeQM, Tun & Box, Dòng sông nhỏ kể về các con mà thích nhỉ!
    Cũng nhân đây báo cáo với các Mẹ, con em thì răng lên hơi kha khá, 18 chiếc rùi, 2 chiếc lên lúc 03 tháng tuổi đã cùn đến lợi , vì thế các mẹ đừng mong con mọc răng sớm nhé vì sẽ nhanh hư thôi, răng mọc trễ sẽ zẹp & tốt nhất!
    Hôm nay mình mới cho bé đi tiêm ngừa sởi, quai bị, Rubella. Mình cũng đang định tháng sau sẽ cho bé tiêm mũi cúm vì đang có dịch đấy, người lớn bệnh nhiều lắm, mình cũng lo, còn các Mẹ thấy thề nào?. Đối với các bé sinh tháng 04, 18 tháng đã tiêm được viêm màng não mô cầu A+C rùi, các Mẹ sắp xếp lịch tiêm cho bé đi nhé, mỗi vacxin tiêm cách nhau 01 tháng đấy!
    Cuối cùng mình cũng xin báo cáo bé nhà mình 18 tháng cân nặng 13.5kg & cao 85cm.
    Box mình hơi bị đìu hiu nên các Mẹ cố duy trì nhé vì các con thân yêu tháng 04 của chúng ta, mình sẽ cập nhật thông tin thường xuyên .
    • 2,381 Bài viết

• 88 Được cảm ơn

Buồn cười mẹ Kati quá đi mất thôi, nói 1 hơi như sợ bị ai ngắt mất! :4: Nói thật là hôm nọ tớ mới thấy bài của mẹ nó, chứ nếu biết mẹ nó gửi bài từ tháng 9 thì đã trả lời từ lúc đó rồi! :3:

Trộm vía Kati cân nặng chiều cao tốt nhỉ? Mẹ nó nuôi mát tay quá! Bạn Linh đã tiêm mũi MMR nhắc lại và tiêm mũi viêm màng não rồi. Được cái lúc tiêm thì khóc, sau đấy thì chẳng làm sao, lại nghịch ngợm như thường, bs cũng phải ngạc nhiên, vì nhiều bé tiêm xong là khóc như ri. Mà cũng chẳng sốt nữa cơ.

Có khi mình làm lại cái màn giới thiệu chào hỏi cái nhỉ?! Mình là Mai Anh, tuổi con mèo, còn bé nhà mình là Đỗ Đan Linh, tên ở nhà là mèo con. Ở đây mình biết mẹ QM chắc hơn tuổi, và mẹ Tun & Box kém mình một tuổi, còn mẹ Dòng sông nhỏ và mẹ Kati thì mình chưa biết. Mời các mẹ khác giới thiệu đôi chút về bản thân và bé của mình nhé để các mẹ và các bé trong CLB ngày càng thân thiện hơn! Hy vọng mình duy trì được CLB này lâu dài để cùng trao đổi kinh nghiệm nuôi nấng, chăm sóc các bé nhé!
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 2,773 Bài viết

• 164 Được cảm ơn

Úi Trời! Hôm nay mới thấy mẹ Kati Thấy mẹ nó hớt hải chạy vào nên mẹQM cũng te tái chạy theo Hy vọng nhà Gà tháng Tư này sẽ luôn đứng ở trang 1 nhá :3:

Tiếp phần giới thiệu của mẹ Linh con nhé :3: mình là mẹQM :3:, con trai mình tên la.. cu em (QM). Mình đang sống ở Mỹ, qua đây được 5 năm rồi. Hiện giờ ở nhà trông con va lên WTT :1: Tạm thời thế nhé!

Ngay mai QM nhà mình cũng đi khám sức kỏe 18 tháng đấy. Lại bị vài nhát tiêm, rõ khổ thằng bé! Chẳng biết các bạn khác thế nào, QM vừa thấy bà y tá là bắt đầu mếu máo, cứ thế tỉ tê cho đến lúc BS vào thì nước mắt dàn dụa, khóc không thành tiếng. Đến lúc mà bị tiêm thì... ôi thôi con khóc mẹ khóc! Ơn Trời ngày mai tiêm xong là con tôi được nghỉ tiêm cho đến 4 tuổi. Nghĩ đến ngày mai đua con đi BS mà lại xót cả ruột các mẹ ạ.

Còn về răng thì đúng như mẹ Kati nói đấy, bé nào răng mọc sớm chắc hư răng sớm. QM nhà mình mấy cái răng cửa cũng mòn trông thấy rồi.

Dòng sông nhỏ (tên dễ thương quá!), bé nhà DSN giỏi nhỉ, lặp lại được hết các từ mẹ nói , bạn QM thì chỉ í é khi mẹ nói cái gì. Mẹ thì nói ra rả cả ngày, bảo con nói cái này cái kia mà con thì cứ như vịt nghe sấm :4:

Tun & Box, cu Bốc giỏi nhỉ, còn biết hát nữa cơ á? Chị nghĩ cu Bốc có lợi thế là có chị Tũn cho nên cu cậu dễ bắt chước từ chị, phải không nhỉ? Mà 2 chị em Tũn - Bốc có chơi hợp với nhau không em?

Cả nhà, kiểm tra mục nhắn tin nhé
    • 8,334 Bài viết

• 1,802 Được cảm ơn

Tun & Box, cu Bốc giỏi nhỉ, còn biết hát nữa cơ á? Chị nghĩ cu Bốc có lợi thế là có chị Tũn cho nên cu cậu dễ bắt chước từ chị, phải không nhỉ? Mà 2 chị em Tũn - Bốc có chơi hợp với nhau không em?

Cả nhà, kiểm tra mục nhắn tin nhé
    Hi hi, em thì tai tiếng trên WTT này quá rùi nên đến mẹ Linh con ở tận SGP cũng biết là em sinh năm 76
    Bác mẹ QM nói đúng đấy ạ, vì nhà có chị Tũn cũng đang tuổi tập nói (nhưng đương nhiên là nói và hát leo lẻo rùi) nên em Bốc cũng có cơ hội luyện tập hơn. Hai chị em yêu nhau lắm, cắn nhau đau, chí chóe suốt ngày; ngày nghỉ bố mẹ ở nhà đau cả đầu vì phân xử hai chị em
    Nói về vụ tiêm phòng: chủ nhật vừa rồi Bốc chưa đi tiêm được vì lại mọc răng, sốt nhẹ kèm theo là hắt hơi sổ mũi ạ , thế nên mẹ cháu lại lùi lịch tiêm đến chủ nhật tới. Híc híc, thế là sẽ có 3 chủ nhật liên tiếp phải đi tiêm (nhắc lại mũi BH-HG-UV-Hib, cúm và viêm não mô cầu A+C). Ở VN thì đến 2 tuổi các bé còn phải tiêm nhắc lại mũi Viêm não Nhật bản nữa cơ (mũi thứ 3); sau đó nghỉ ngơi 1 năm thôi rồi tiếp tục viêm gan A (2 mũi cách nhau 6 tháng) chứ ko được nghỉ đến tận 4 tuổi như bạn QM đâu.
    Híc, tuần này em bận lắm nên thỉnh thoảng mới chạy vào đây được thôi ạ, các mẹ thông củm nhé
    • 2,381 Bài viết

• 88 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Tun & Box
    Hi hi, em thì tai tiếng trên WTT này quá rùi nên đến mẹ Linh con ở tận SGP cũng biết là em sinh năm 76
    hehehe... cái tô pic Rồng Vàng của mẹ nó cứ liên tục đập vào mắt thế nên làm gì mà không biết mẹ nó bao nhiêu tuổi? Còn tớ đoán mẹQM hơn tuổi vì thỉnh thoảng vào đọc ké bên CLB 6 tháng đầu năm.

QM vừa thấy bà y tá là bắt đầu mếu máo, cứ thế tỉ tê cho đến lúc BS vào thì nước mắt dàn dụa, khóc không thành tiếng. Đến lúc mà bị tiêm thì... ôi thôi con khóc mẹ khóc
    Ôi chả bù cho bạn Linh, đến bv cũng cứ như đi chơi. Vào phòng khám gặp bs thì trèo hết cả lên người bs, thấy cái gì hay hay là vớ luôn. Chỉ đến lúc tiêm biết là đau thì dẫy dụa, kêu gào. Nhưng tiêm xong lại xuống chạy nhẩy như thường, đâm ra bà bs mới ngạc nhiên.

Cả nhà cho em hỏi các bé ở đây đã ăn cơm nát chưa? Em cứ sợ con nhà em ít răng chưa nhai được thịt nên vẫn cho ăn cháo.
    • Chờ kích hoạt
    • 13 năm
    • 1,096 Bài viết

• 767 Được cảm ơn

Tiếp theo phần giới thiệu của các Mẹ, em cũng xin giới thiệu, em là Mai Phương, tuổi rồng , còn bé nhà em tên là Phương Uyên, tên ờ nhà là Kati, để em làm danh sách để "quản" tất cả các Mẹ & bé trong box mình nhe', sao khi làm xong sẽ gửi cho các Mẹ để update thông tin nhá, ủng hộ em cái nào .
    Không biết con của các mẹ ăn uống thế nào, bé nhà em ôi thôi ăn uống mệt lắm, dụ hết hơi, trộm vía bé hấp thu cũng tốt.
    À, có Mẹ nào trong box mình cho con đi học chưa nhỉ, đầu tháng này em định cho bé đi học đây, nhưng nghĩ đến đấy thấy thương & xót quá! Các Mẹ giúp em với
    Mẹ Tun & Box: Thế là mình cùng tuổi với Mẹ nhé, rồng 76 ! mà này Mẹ nó à, hôm qua mình cho bé tiêm ở Viện Pasteur, Bs nói phải tiêm cách nhau 01 tháng đấy, sau Mẹ nó tiêm cho Box liên tiếp thế, Mẹ Box hỏi lại BS xem sao nhé !
    Mẹ Linh con: tên của chị là Mai Anh còn em là Mai Phương nhá, 2 chị em mình cùng chữ lót bắt tay cái nữa nào , nhìn mèo con của chị trông yêu nhỉ!
    Mẹ QM: chị có bé đầu phải ko? sao chị ko tranh thủ đang ở nàh làm thêm phát nữa cho có anh em cho vui !
    Mẹ dòng sông nhỏ: con nhà mình cùng ngày sinh hay nhỉ! mà mẹ nó sinh ở BV nào đấy? 2 đứa đều lười ăn nhỉ, chắc tại chúng nó sanh ngày 19/04 đấy
    Đồng ý với Mẹ QM, box mình cố "dành dựt" đứng trang 1 nhé !!!!!!!