TIN TÀI TRỢ.

Câu lạc bộ Gà con tháng 01 năm 2006.

• 0 Lượt chia sẻ
  • 36.3K Lượt đọc
  • 745 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 153 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mấy lâu nay em cũng thường lên diễn đàn nhưng chưa vào đây bao giờ, hôm nay mạn phép vào đây xin nhập hội. Đầu tiên xin chúc cả nhà một năm mới an khang và sức khỏe, chúc các bé ăn nhanh chóng lớn. Thứ hai là em xin thỉnh giáo các bác vài điều ạ: Bé con của em cũng sắp được 14 tháng rồi, bé được 12,5kg và cao 80cm nhưng có điều là bé nói rất ít chỉ một vài từ như BA, MẸ, CỐ, Đi... chỉ vài từ thôi ít lắm các bác à. Em vào mục "trẻ 13-14thangs nói được những từ nào?" thì thấy các bé nói rất nhiều, không biết con các bác ở đây bây giờ nói được nhiều chưa và xin các bác cho em chút kinh nghiệm để em tập cho bé nói với.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 365 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Vào nhà mới thôi các mẹ ơi, lâu lắm rồi ko gặp các mẹ nhớ các con lắm. chúc cả nhà buôn bán đắt hàng.
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 90 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Uh, nhớ quá đi thôi, gà mẹ, gà con ơi.
    Nhung ơi, chị thèm off lẩu quá nhưng mà chẳng đi được đâu?
    Chị vẫn đang phải xin nghỉ làm để trông Lete, vẫn chưa tìm được người giúp việc mà bố Lete thì chưa muốn cho con đi bộ đội.
    Quậy vẫn ở nhà với ông bà ngoại à? Cân nặng chiều cao thế nào rùi? Quậy nói được nhiều thế, Lete thì ai cũng gọi là "bà", ạ thành "à", dạ thành "dà", lạ thế.
    Alo, Các mẹ có thông tin gì về tìm người giúp việc thì giúp mẹ cháu với nhé.
    • 591 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Dạo này nhà mình bận quá sao ý, hay đầu năm CP sôi sùng sục .
    Mẹ Q ơi: chỉ hỏi hộ em có Bana Heinz ko em đến ôm ít với, con bé nhà em dạo này kén ăn, kén uống. Chỉ nhìn thấy mẹ cầm thìa là khóc thét lên, híc sợ con quá
    Nhà tanhtach:Nhà này đúng trúng to rồi nhỉ, ko thèm chung cư nữa , có mối manh gì cho ké với, u ngoại nhà này cứ sôi sục lên vì CP.
    Cả nhà ơi, vào đây nào, update các con nào
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 90 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tanhtach Xem bài viết

To Mẹ Lete': Chị gọi thử trung tâm Ôsin này xem nhé 8553816. Nhà em lại mới thay ôsin, thấy ở đây cũng ok chị ah.
    Cảm ơn Mai, chị sẽ gọi thử xem sao. Trộm vía, Minh ăn tốt quá. Em cứ yên tâm đi, đến lúc lại kêu nhức đầu vì con nói nhiều quá đấy

To Mẹ Quậy: Quậy chạy nhanh chưa Nhung? Lete nhát lắm, có lúc đi vèo vèo nhưng có lăn ra lết cho chắc . Trường Chip chip ở đâu vậy? Nhận trông cả trẻ < 18tháng a? Chị cũng muốn cho Lete đi bộ đội sớm nhưng mấy trường gần chỗ chị chỉ nhận từ 18t, còn bố Lete thì lại ko thích gửi trẻ gia đình. Mệt thật.
    • 83 Bài viết

• 69 Được cảm ơn

Bê con xin vào điểm danh nhà mới đầu xuân. Tết rồi Bê con được về quê ăn Tết vui ơi là vui. Nhưng mà về SG thì tự nhiên nhõng nhẽo hơn hẳn, suốt ngày cứ đòi quấn lấy bố mẹ. Chẵng để bố mẹ có chút "tự do cá nhân" nào cả. Về quê ăn uống thất thường nên chẳng tăng cân được. Bây giờ Bê con nặng khoảng 14kg, dài chừng 79 cm.
    Bê bây giờ đi được rồi. Chiều nào cũng được Bố dẫn đi chơi, kèm theo là Bê nghịch kinh khủng, suốt ngày chẵng thể rời mắt được đôi. Bây giờ Bê biết "thịt cá" và ê a suốt ngày, chẳng ai làm thông dịch viên được.
    Thôi hẹn ngày mai Bê con sẽ up lên vài tấm hình "trình diện" các mẹ nha.
    Cá chuối đắm đuối vì con!
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 153 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MiQuay Xem bài viết
    Welcome mẹ con Tem nhé, hiện tại các mẹ đang di tản, mỗi người 1 phương. Hy vọng sau này sẽ tụ tập đông đủ chat chít như ngày xưa.

Quậy nhà mình cũng i như vậy, nói được ông, chị, Nhung (vì mẹ tên là Nhung :4: , đi và mấy từ linh tinh nữa.
    Quậy nhà Bác xinh trai quá nhỉ ma uóong sữa cũng giỏi nữa chứ( trộm vía) còn bé Tem thì chỉ tích ăn bánh nậm, sữa chua, phômai thôi còn sữa thì cạch luôn chị à, ngày nào em cũng phải ép đổ vào miệng nó khổ lắm. Trước đây nó còn bú bình lúc ngủ nhưng giờ cũng không dùng chiêu này được mà chỉ dùng bằng thìa lúc thức mà thôi, kết quả 2 mẹ con vật lộn với nhau và sữa cứ ra ngoài còn vào bụng bé thì chẳng mấy tí cả, chán thế chứ. À mà em cũng tên Nhung đấy. Vậy là bé Tem nhà em cũng chưa đáng lo lắm chị nhỉ, thôi thì cứ để bé lớn thêm tí nữa xem sao.Bé tem cũng đi được từ hôm 29 tết đến giờ rồi nhưng cũng hay té lắm. Cảm ơn chị nhé.
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 77 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Bầu vào điểm danh đây ạ.
    Năm mới chúc các bạn ăn nhanh chóng lớn, chơi ngoan để cho ba mẹ còn có "chút tự do cá nhân" . Chúc các bố các mẹ làm ăn phát đạt.
    Quậy, Tách tách: làm ăn phát đạt nhờ, có mua CP nào thì ới bà con nhé
    Quậy: không có lều xanh thì cho tôi đặt cái đỏ vậy, mà bà cứ nói hàng sắp về là bao giờ thế. Bà đi Sing hay có người ở bên đấy về vì tôi muốn nhờ bà mua mấy thứ lặt vặt (không liên quan đến cái vụ buôn bán của bà :3: ).
    Tình hình Bầu nhà em:
    - Đi và chạy rất điêu luyện. Trèo lên bàn ghế thoăn thoắt, chỗ nào cao quá không trèo được thì vác ghế ra để trèo, tự mở chốt chắn cửa và chắn cầu thang làm ba mẹ cháu sợ quá phải đi mua khóa rồi ạ. Cũng nói được một số từ ba, mẹ, bà, Bóng (cô cháu tên là Bống), bác, bóc còn lại cũng toàn linh tinh chả hiểu gì.
    - Tuần trước mẹ cháu định cai sữa, vừa nói ra thì cả đêm hôm đó hắn dậy 4 lần đòi ty nếu không cho thì khóc toáng cả nhà lên (mà trước đó mỗi đêm chỉ dậy có một lần) . Suốt từ hôm đó đến nay vẫn diễn ra cảnh này bây giờ mẹ cháu không biết làm thế nào . Nhưng ban ngày thì rất ngoan, ăn cháo xong là tự lăn ra ngủ yêu lắm cơ.
    Tạm thế đã, Bầu còn nhiều tội lắm em sẽ kể lần lần

CHÚC NHÀ MỚI BUÔN MAY BÁN ĐẮT.
    CẢ NHÀ ƠI VÀO ĐÂY 888 ĐI NÀO .
    :Kiss: :Kiss: :Kiss:
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 365 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi mongmay Xem bài viết
    .
    Chị ơi nhà em cũng vừa thay NGV mới đây. 700k/tháng. 300 lệ phí. Chị đến TT này nhé. NGV thì nhiều nhưng trông em bé thì tìm hơi khó...5183481; 8519774; 5186901. 25/48 Linh Quang-Văn Chương.
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 90 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi pipipi Xem bài viết
    Chị ơi nhà em cũng vừa thay NGV mới đây. 700k/tháng. 300 lệ phí. Chị đến TT này nhé. NGV thì nhiều nhưng trông em bé thì tìm hơi khó...5183481; 8519774; 5186901. 25/48 Linh Quang-Văn Chương.
    Cảm ơn em nhiều. Anh xã chị đã chạy ngay ra đấy, nhưng đúng như em nói, cứ nói có em bé là chúng nó ngại

To Mẹ Quậy, dream đúng là dream em nhỉ
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 365 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    [QUOTE=MiQuay;803010
    @ Mẹ Tem: Bánh Nậm là bánh gì nhỉ, tớ mới nghe lần đầu đấy. Ăn như thế nào để lần sau vào Huế tớ mò đi ăn mấy .[/QUOTE]

Ôi bánh Nậm ngon lém, thèm quá. Ở HN cũng có bán đấy hình như ở gần quán chè Thái trong ngõ ở phố Trần Hưng Đạo đấy. Mẹ Tem ơi bọn tớ thích món Huế lắm hi hi..

Chị mongmay ơi đúng là kiếm NGV khó lắm, chị để lại ĐT và yêu cầu có người thì họ gọi cho chị.
    • 157 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Hihi, em vào điểm danh cái ạ, chúc nhà ta buôn may bán đắt, các con hay ăn chóng lớn, ngoan ngoãn, dễ thương.
    Thấy tin nhắn của mạ Quậy cái là tôi xông pha vào đây ngay, y như rằng có nhà mới, sướng :4:
    Đi off lẩu đi các mẹ ơiiiiiiiiiiiiiiii
    • 83 Bài viết

• 69 Được cảm ơn

Tranh thủ đêm hôm khuya vắng, mạng chạy "vù vù" (cái này là Bê nói được à nha!:4: ). Bố Bê tranh thủ ít đất của cả nhà để khoe ảnh Tết của bạn Bê nhá.
    Đây là hình bạn Bê đòi đi chơi đây (biết sao được, thành thông lệ mất rồi, cứ tầm 5h chiều là thế đấy)
    DSC03003
    Bê con rất thích máy bán hàng tự động ở công viên, cứ gặp là đưa tay vào khua khoắng lung tung).
    DSC02932
    Bê được bố dẫn đi nhà trẻ để làm quen nhá !
    DSC03025
    Chơi cầu tuộc nữa nè, vui lắm các bạn ơi...!
    DSC03073
    Chào em! Chào xinh tươi!
    DSC02994
    • 591 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

, T vừa ốm hao nửa ký ==> 8.7 ký. Híc, khóc ko nổi. Ui, chẹp các bác này off ép nhanh thế.
    • 83 Bài viết

• 69 Được cảm ơn

Hôm nay ngày tám tháng ba.
    Đàn ông đi chợ, đàn bà đi chơi.
    8/3 muôn năm!!!!!!!!
    8-3-1
    Vậy thì ngày "phụ nam" là ngày nào? Với các cư dân mạng (đặc biệt là trong WTT) thì đó là ngày 27/7:4: :4: .
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 386 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

cứ dập dòm bên nhà bác Ong mới xây, chả thấy ai, hóa ra mẹ Quậy lại xây nhà mới bên ni rồi.
    mẹ cháu xin ít đất khoe hình Simba chơi Tết ở Xì Gòn :1:

IMG_1900
    IMG_1908
    IMG_1914
    IMG_1925

tiện đây update thông tin của con cho các mẹ luôn: sau khi đi chơi về đã sụt kí rùi, giừ chắc còn 11 kí lô, cao cỡ chừng hơn 80cm, chạy băng băng (ko ai chơi với nó được quá 30', trừ bác GV :4: )

hiện giờ mẹ cháu đang thất nghiệp ở nhà, nên có vụ gì thì ới mẹ cháu với nhá :3:
    Mẹ yêu con hết hồn :LoveStruc:
    ticker4
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 153 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

@ Mẹ Tem: Bánh Nậm là bánh gì nhỉ, tớ mới nghe lần đầu đấy. Ăn như thế nào để lần sau vào Huế tớ mò đi ăn mấy
    Bánh nậm được làm bằng bột gạo + tôm và thịt băm nhuyễn + gia vị và gói bằng lá chuối or lá dong. Đặc sản của Huế đó chị. bánh này người lớn, trẻ em, người ốm... đều ăn được hết.Ngon lắm.
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 153 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

@ S3: Tại bên đó đìu hiu quá, nhiều chủ đề quá nên bị loãng, các mẹ thì nhiệt tình 888 cũng k còn nhiều nên thôi mở bên này cho xôm hi hi...

@ Mẹ Tem: Cảm ơn ấy nhá, có khi tớ cũng ăn rồi mà quên phéng đi đấy. Tớ đi Huế 4 lần, lần nào lần nấy ăn miệt mài, mò tận sang cồn hến ăn cơm hến nữa cơ

Mẹ nào cần người giúp việc gọi ngay cho em Yến nhé (Yến Tombeo í 0914 330667)
    Vậy thì khi nào lại đi huế thì ới các mẹ Huế nhé, các mẹ Huế lúc nào cũng sẵn sàng. Hình Quậy dễ thương quá đi ( hè..hè.. làm tui thèm thằng cu quá). Ơ mà Quậy biết đi lúc 8 tháng cơ à, chị nuôi sao giỏi thế?
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 386 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

@Chuyên Án: bị muỗi đốt đấy em ạ, mặt mũi thì nẻ rùi chuyển sang tràm thành ra xí trai thíe đấy trông con ngầu thế thôi, nhưng hiền khô ý mà

@Mí Quậy: nhất định ko quên rùi, gì chứ ốc thì... mà mẹ nó này, Q lúc nào cũng như người mẫu ý nhỉ, yên tâm mai mốt lớn có chắc 1 cần câu cơm rồi :3:

@Mẹ Be Tem ới ơi: Q lúc 4 tháng và 8 tháng sau thì là 12 tháng chứ :4:
    Mẹ yêu con hết hồn :LoveStruc:
    ticker4
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 255 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Phù phù, mệt quá!!! Nhà tớ chạy theo đến tuột cả dép mới theo kịp box mình .... Mạ Quậy này tệ thật, xây nhà mới mà chẳng í-mèo cho pàkon giề, để nhà tớ và một số nhà khác vưỡn mù tịt thông tin, chắc giờ này đang lọ mọ lặn lội bên WCY.... Phải thông báo để cả nhà sum họp cho ấm cúng "dôm dả" chứ nhể !!!

Năm mới chúc các gia đình và các con mạnh khỏe, làm ăn phát tài. Nhà nào đang ôm CP thì trúng lớn gấp năm gấp mười để thỉnh thoảng còn tài trợ box mình mấy vụ ọp ẹp cho hoành tráng nhá

Mẹ cháu ắp-đết tình hình LamBin chút nhá :

Hôm rằm tháng Giêng bố mẹ cháu vì tham ăn đã tha cháu đi quá nhiều nơi, khiến cháu bị ho và mệt tí ti, hôm nay OK rùi ạ!!

Tính đến ngày hôm nay cháu được 12 tháng 10 ngày, cao 76cm, nặng 12.5 kg (riêng cái bụng vẫn... bia), 8 răng cửa, 2 răng hàm, đã biết đi giỏi (giừ đang tập chạy ); nói được mấy câu cơ bản như : bà ơi bà, mẹ ơi, ú à, ắt-xì, đi, măm,... còn lại thì linh tinh liên thiên chẳng ai dịch nổi... Ai làm gì cũng hay quan sát và kì cạch bắt chước. Bố mẹ đi làm về hoặc có ai vào nhà chơi thì tự động đứng dậy cúi rạp người, khoanh tay "ạ" rõ to rồi tuôn ra một tràng thứ ngôn ngữ gì đó, được tạm dịch là "chào - và mời cô bác ông bà vào nhà chơi..." Nhờ chiêu này cháu "gặt" được ối lì xì mấy hôm Tết nhá

Nhưng, càng lớn càng lười ăn và quậy phá, hơi một tí là lăn đùng ngã ngửa ăn vạ, khiếp lắm ...

Các con chóng lớn quá!!
    mi n h space t u