TIN TÀI TRỢ.

Câu lạc bộ các bé sinh hè năm 2006 (Tầng 3)

• 0 Lượt chia sẻ
  • 58.5K Lượt đọc
  • 1.66K Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 138 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Xin phép các mẹ cho mẹ cháu khai trương NHÀ MỚI nhé. Thật không đâu rôm rả như nhà tụi mình. Được xây nhà mới lên tục. Chúc các bé hay ăn ,chóng lớn. Chúc các mẹ xinh đẹp, hạnh phúc. Chúc các bố yêu các mẹ thật nhiều, chăm các bé thật giỏi. Mong cả nhà chúng mình sống trong nhà mới thật nhiều niềm vui và tiếng cười!!!

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 1,203 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

em theo chân bác Hiền về nhì :-)
    • Hin
      Thành viên Webtretho
    • 15 năm
    • 2,147 Bài viết

• 46 Được cảm ơn

Adua atòng đến đây!!!!

CHúc cả nhà ta buôn bán rôm rả - nhưng đầy ắp hoa lá chứ k fải than các loại nhá! Hy vọng bác Hiền mát tay cho các em theo chân, để cho mấy con mẹ thèm tập... 3 như em - mẹ Mun - còn ai nữa nhỉ... nhìn bác mà thấy mặt trời. Mong các con đều theo gương bạn Cún nhà bác Hiền nhá, chỉ cần bằng 2/3 bạn Cún cũng được rồi! Trộm vía trộm vía!

Chứng tỏ e cũng làm chị Hiền hắt xì đấy chứ. Đề xuất cái được ngay. Mà chị ơi, con chị k biết bình sữa là cái gì cũng chẳng sao, miễn là nó vẫn ăn bột là được. Thằng nhà e thì ăn lúc ngủ nhưng lâu dã man. À, mà thử nước quýt thì lại k chịu, 2 lần đều bị trớ. Em chỉ KỂ đấy nhá, k phải THAN đâu ạ, kẻo các mẹ lại bẩu vừa vào page 1 mà đã rên rỉ thì chết!
    Hin - Bin
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 1,163 Bài viết

• 243 Được cảm ơn

Cho mẹ con cháu điểm danh với, báo cáo cả nhà bạn Cún dạo này trộm vía cũng được 7kg rồi ạ. Không được sumo như các anh chị khác trong Box nhà mình nhưng được cái hơn hẳn chị Bông cháu nên mẹ cháu cũng mừng lắm ạ.Chúc cả nhà mình sang nhà mới chuyển nghề đi nhá, ko bán than nữa, bán những cái khác đi ạ.Hôm nào đi Karaoke nhớ rủ mẹ cháu đi mới nhé (đấy, chưa chi đã bàn chuyện đi chơi rồi....... xấu hổ quá!!!!!!!!!)
    • 270 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Cho Gâu và mẹ điểm danh với. Vui quá, có bác Hiền khai trương box rồi thì hi vọng các bé trong box mình theo gương Cún nhà bác Hiền hay ăn, chóng lớn. Cái gì cần chúc thì bác Hiền đã chúc cả những cái hay nhất rồi, các bé cứ thế mà cố gắng phần đấu thui, ;-)

À, còn chúc box mình càng ngày càng rôm rả, chuyển sang họp chợ khác, không phải chợ than, để các mẹ còn có thời gian mà tụ tập, bán thứ khác vui hơn.
    TBNU

Mời các bạn ghé thăm blog của Gâu và Mickey cho vui nhé...

NXiV
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 1,896 Bài viết

• 721 Được cảm ơn

Mẹ cháu vào điểm danh đây ạ. Hy vọng là Duy sẽ theo chân bé nhà bác Hiền mà học cái nết ăn của bạn nhé. Bạn ấy kém Duy có 2 ngày mà hơn Duy những 2 kg... ngưỡng mộ bác Hiền quá.

@ fanhtom: Thằng cu nhà chị cũng kg chịu mở miệng khi ăn bằng thìa E ạ, chị toàn cho nó ăn bằng thìa Meii, đổ vào mồm nó nó phải nuốt, món nào nó thích ăn thì cứ đặt thìa ở đầu miệng là nó hút vào.

@ Xeo hoang: Chị cho Duy ăn bột Hipp + Heinz, có loại thì phải trộn bột cùng sữa công thức như Heinz & Bledina, còn bột Hipp thì chị đọc hướng dẫn sử dụng là chỉ pha với nước ấm thôi.
    • 138 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Hoa phong lan ơi,lâu lắm mới thấy em. Bé Bơ như vậy là quá tuyệt rồi,không có gì phải lo cả. Mà lần sau đi off với cả nhà cho vui nhé.
    Vào mùa lạnh rồi, có mẹ nào lên chương thình mua đồ ấm cho bé thì ới lên nhé. Hình như diện nhất ở đây có nhà bebecun thi phải. Lúc nào chụp ảnh trông cũng điệu quá. Còn bé nhà mình toàn mặc đồ cotton rẻ tiền ở nhà. Có mấy bộ đẹp chẳng mấy khi được dùng đâm phí quá.
    @Soccon,Hoang My:Có nhà mới rồi các bé nhớ thật ngoan cho mẹ vui nhé. Nhà này quyết định đun bằng bếp ga, nhất quyết không dùng than tổ ong nữa đâu nhé.
    Thật ra mẹ cháu thấy bé Mimi nhà Hương mới thật sự cực kỳ cơ. Ăn giỏi, lẫy giỏi. Chứ bé nhà này không biết lẫy. Mẹ nào con trốn lẫy thì đưng trách mẹ cháu mở hàng kém nhé.

• Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 1,896 Bài viết

• 721 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Phạm Hiền Mai
    Thật ra mẹ cháu thấy bé Mimi nhà Hương mới thật sự cực kỳ cơ. Ăn giỏi, lẫy giỏi. Chứ bé nhà này không biết lẫy. Mẹ nào con trốn lẫy thì đưng trách mẹ cháu mở hàng kém nhé.
    Bác ơi kg biết lẫy càng mừng, chứ nó biết lẫy rồi cứ đặt xuống là oạch một cái lại lẫy, rồi trớ ra ồng ộc ấy bác ạ. Nó chưa biết thì mong chứ biết rồi lại chẳng thích tí nào cả...hehe.
    • 138 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

To Hoàng My: Yến ơi, em cho Duy ăn bột mặn bằng bột ăn liền pha với nước thịt hay em xay bột nấu cho bé? Bột Heinz nghe nói nhuyễn,ăn thích lắm phải không? Bé nhà chị hình như chán bột ngọt của Hipp rồi. Bây giờ ăn biết mắm môi, cho vào lại phun ra, có lẽ chuẩn bị cho bé ăn bột mặn đây. Dù sao chị vẫn muốn đời cho bé được tròn 6 tháng. Nghĩ đến xay xay, ninh ninh mà ngại quá.

• 138 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Hoàng My
    Bác ơi kg biết lẫy càng mừng, chứ nó biết lẫy rồi cứ đặt xuống là oạch một cái lại lẫy, rồi trớ ra ồng ộc ấy bác ạ. Nó chưa biết thì mong chứ biết rồi lại chẳng thích tí nào cả...hehe.
    Mẹ của 3 con mà chưa bao giờ được ngắm con lẫy đấy. Tụi nó đúng là anh em 1 nhà.

• Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 1,896 Bài viết

• 721 Được cảm ơn

To Hoàng My: Yến ơi, em cho Duy ăn bột mặn bằng bột ăn liền pha với nước thịt hay em xay bột nấu cho bé? Bột Heinz nghe nói nhuyễn,ăn thích lắm phải không? Bé nhà chị hình như chán bột ngọt của Hipp rồi. Bây giờ ăn biết mắm môi, cho vào lại phun ra, có lẽ chuẩn bị cho bé ăn bột mặn đây. Dù sao chị vẫn muốn đời cho bé được tròn 6 tháng. Nghĩ đến xay xay, ninh ninh mà ngại quá.
    Chị HIền ơi thằng cu nhà E ghét nhất bột Hipp đấy, mà E thấy nhiều đứa kg thích cơ kg phải chỉ thằng nhà E đâu. Chị muốn tập cho Cún ăn bột mặn thì tập dần dần nhé, ngày 1 lần thôi. E hay ninh khoảng 1/2 lạng thịt thăn cho bé rồi lấy 2-3 miếng nhỏ tí xay cùng nước, cho bí đỏ or bí xanh vào rồi nấu với bột gạo mua ở Châu Long cho Duy. Nếu Cún chán bột ngọt của Hipp thì chị có thể mua ngô ngọt về xay rồi lọc nước, bác nấu lên cho nó rồi cho sữa vào (nếu loãng quá thì chị cho thêm tí bột vào cho sánh), hoặc bác hấp 1/2 củ khoai tây + 1-2 lát khoai lang rồi xay ra, cho vào lò vi sóng rồi bác trộn sữa cho nó ăn, E đảm bảo là Cún sẽ thích mà bác làm cũng cực kỳ đơn giản, nhanh gọn. Hôm nay bác làm thử luôn cho Cún ăn đi.
    • 138 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Hoàng My
    Chị HIền ơi thằng cu nhà E ghét nhất bột Hipp đấy, mà E thấy nhiều đứa kg thích cơ kg phải chỉ thằng nhà E đâu. Chị muốn tập cho Cún ăn bột mặn thì tập dần dần nhé, ngày 1 lần thôi. E hay ninh khoảng 1/2 lạng thịt thăn cho bé rồi lấy 2-3 miếng nhỏ tí xay cùng nước, cho bí đỏ or bí xanh vào rồi nấu với bột gạo mua ở Châu Long cho Duy. Nếu Cún chán bột ngọt của Hipp thì chị có thể mua ngọt về xay rồi lọc nước, bác nấu lên cho nó rồi cho sữa vào (nếu loãng quá thì chị cho thêm tí bột vào cho sánh), hoặc bác hấp 1/2 củ khoai lang + 1-2 lát khoai tây rồi xay ra, cho vào lò vi sóng rồi bác trộn sữa cho nó ăn, E đảm bảo là Cún sẽ thích mà bác làm cũng cực kỳ đơn giản, nhanh gọn. Hôm nay bác làm thử luôn cho Cún ăn đi.
    Thế thì hoá ra Cún nhà chị cũng dễ tính nhỉ. Nó ăn hơn 1 thang bột Hipp không ý kiến gì.1,2 hôm nay mới õng ẹo thôi. Mà chị thấy nó ăn nên cũng chẳng có ý định thử cái khác cho nó. Bột em mua ở Châu long là bột gạo họ xay sẵn à? Ngày chị nuôi đứa đầu, bác sỹ dinh dưỡng còn bắt xay bột với 7 phần gạo, 2 phần đậu đen, 1 phần đậu xanh. Nhưng đó là câu chuyện của hơn 1 thập kỷ rồi. Bây giờ có gì thay đổi không em nhỉ?
    Hôm nay phải đi mua cái hand blender thôi. Thấy mẹ Ted-Mi khen lắm. xay băng máy sinh tố cứ phải cho thêm nước mới xay được. Xay ít khó lắm.

• Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 1,896 Bài viết

• 721 Được cảm ơn

Thế thì hoá ra Cún nhà chị cũng dễ tính nhỉ. Nó ăn hơn 1 thang bột Hipp không ý kiến gì.1,2 hôm nay mới õng ẹo thôi. Mà chị thấy nó ăn nên cũng chẳng có ý định thử cái khác cho nó. Bột em mua ở Châu long là bột gạo họ xay sẵn à? Ngày chị nuôi đứa đầu, bác sỹ dinh dưỡng còn bắt xay bột với 7 phần gạo, 2 phần đậu đen, 1 phần đậu xanh. Nhưng đó là câu chuyện của hơn 1 thập kỷ rồi. Bây giờ có gì thay đổi không em nhỉ?
    Hôm nay phải đi mua cái hand blender thôi. Thấy mẹ Ted-Mi khen lắm. xay băng máy sinh tố cứ phải cho thêm nước mới xay được. Xay ít khó lắm.
    Thực ra E cũng kg biết trong thành phần đó có những gì vì E kg trực tiếp đi mua nhưng E thấy nó rất thơm, E nghe nói khi mình đến đó mua người ta mới bắt đầu lấy tỉ lệ các loại trộn với nhau, rồi xay và sấy bằng lò vi sóng, bột mua về hãy còn nóng lắm. Có cả loại dành cho bột ngọt và bột mặn riêng. Chị có muốn lấy 1 ít thử kg thì hôm nào E mang đến VP E rồi khi nào có việc đi qua phố Quang Trung chị rẽ qua mà lấy.

À mà phần trên E nói làm khoai nghiền trộn sữa E nhầm nhé 1/2 củ khoai tây + 1-2 lát khoai lang chị nhé.
    • 522 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Cho Bí nhà em xin 1 phòng trên tầng 3 này với nào, dưng mà ko ở gần hai em Cún và Mimi đâu, va vào hai em thì Bí chỉ có đường ngã lăn quay thôi :4:
    Tình hình ăn uống của Bí nhà em có khi tương tự với Cún nhà chị Hiền đấy nhỉ, nghĩ đến nấu bột cho con em cũng ngại quá, hiện giờ em vẫn đang cho Bí ăn bột ngọt ngày 2 bữa cộng với 1 bữa khoai tây, bí đỏ sữa, còn các bữa khác là sữa không thôi ạ. Bột ngọt thì em pha với sữa luôn chứ ko pha với nước. Mà chị Yến ơi bột ngọt thì cũng có nhiều loại chứ nhỉ, ví dụ như cái BFR của Heinz hay cái gạo nhũ nhi của Hipp thì phải pha với sữa chứ, cái này mà pha với nước thì đến mình còn thấy chán chứ đừng nói là bọn trẻ con. Bí nhà em ăn BFR của Hipp pha sữa mà nó ko chịu đâu nhé, còn nếu BFR của Heinz thì phải pha thêm một ít Bledina vị Vani vào mới chịu, uống thun thút ấy chị ạ, khôn mồm ra phết.
    Tóm lại là mẹ To Am nhìn sản phẩm, nếu trong thành phần bột đã có sữa rồi thì có thể pha với nước ấm, còn nếu chưa có sữa thì pha với sữa. Bí thì cái gì cũng phải pha với sữa mới chịu. Mà mẹ nó sẽ cho Xeohoang ăn những gì của Hipp, mình cũng định cho Bí thử dùng của Hipp đây vì đồ chai lọ của Heinz cho trẻ từ 4-6 tháng ít quá, đọc cái bảng sảm phẩm của Hipp thì thấy cái gì cũng muốn cho con thử cả. Đúng như nhà Fanhtom nói, mẹ Bí chuyên gia khuân đồ của các mẹ khác vì thứ gì mẹ Bí cũng muốn cho Bí thử hết, để xem con trai bồ kết món gì mà.
    633024
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 1,896 Bài viết

• 721 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ Bí 06
    Mà chị Yến ơi bột ngọt thì cũng có nhiều loại chứ nhỉ, ví dụ như cái BFR của Heinz hay cái gạo nhũ nhi của Hipp thì phải pha với sữa chứ, cái này mà pha với nước thì đến mình còn thấy chán chứ đừng nói là bọn trẻ con. Bí nhà em ăn BFR của Hipp pha sữa mà nó ko chịu đâu nhé, còn nếu BFR của Heinz thì phải pha thêm một ít Bledina vị Vani vào mới chịu, uống thun thút ấy chị ạ, khôn mồm ra phết.
    Mẹ bí nói đúng đấy, nói chung cái gì cũng phải "Đọc kỹ hướng dẫn sử dụng trước khi dùng"...hehe.
    • 522 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Nghe hai bác nói đến thành phần bột Châu Long em lại nhớ ra có lần vào box tháng 4 thấy các mẹ bên đó đi dự hội thảo do WTT với nhà trẻ AEC tổ chức, có phổ biến lại rằng bác Hào ở VDD hướng dẫn nói cái bột mà nhiều loại đậu xay vào với nhau là kiểu ăn của thời bao cấp rồi, bây giờ ko xay bột cho bé ăn như vậy nữa đâu. Em ko còn nhớ chính xác lắm nên các mẹ cũng nghiên cứu về các thành phần trong bột xay xem thế nào, hoặc là phải hỏi mẹ Chích Bông, mẹ CB còn mua cả bột xay sẵn của VDD cho con rồi đấy ạ.
    633024
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 1,130 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Mẹ cháu điểm danh nhà mới cái nào.
    @mẹ Bí: hôm nào đi off cho tớ xin ít Meiji về cho Đốm ăn thử nhé. Cu cậu chê Nan, Friso thì nhất định ko ăn, lần nào đói lắm mới chịu mút 50-60ml. Hôm trước tớ mua XO về thì cũng chỉ ăn khi nào tắm xong, đói mèm. Thấy bóng dáng mẹ trong nhà thì nhất quyết ko ăn. Mà mấy hôm gần đây tớ đi ăn trưa về bạn bè, về thấy con nhịn đói chờ mẹ về, ko chịu ăn gì cả. Híc, bây giờ đi xin Meiji, Farley về cho nó ăn thử vậy. Có nhà nào có farley hôm nào đi off cho mẹ cháu xin 1 tý nhé.
    • Hin
      Thành viên Webtretho
    • 15 năm
    • 2,147 Bài viết

• 46 Được cảm ơn

Nhà e cũng đang ăn thử FAley đây. Chị HẾn cần thì ới em. CN vc chị có về ngoại thì qua lấy luôn, còn k thì đến thứ 2 đi làm e mang lên cơ quan rồi chị qua chỗ e mà lấy nhé! 56 Lý Thái tổ thì gần cầu CD ơn.

@ MẸ Gâu: chị hôm nay đưa e bộ quần áo fải k?

@ Chị Hiền: e đọc bài chị viết thì hiểu là nhà chị cũng đun than tổ ong á??????? Nếu thế thật thì e hơi bị choáng bác ạ! Híc híc!!!
    Hin - Bin
    • 522 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Hến
    Mẹ cháu điểm danh nhà mới cái nào.
    @mẹ Bí: hôm nào đi off cho tớ xin ít Meiji về cho Đốm ăn thử nhé. Cu cậu chê Nan, Friso thì nhất định ko ăn, lần nào đói lắm mới chịu mút 50-60ml. Hôm trước tớ mua XO về thì cũng chỉ ăn khi nào tắm xong, đói mèm. Thấy bóng dáng mẹ trong nhà thì nhất quyết ko ăn. Mà mấy hôm gần đây tớ đi ăn trưa về bạn bè, về thấy con nhịn đói chờ mẹ về, ko chịu ăn gì cả. Híc, bây giờ đi xin Meiji, Farley về cho nó ăn thử vậy. Có nhà nào có farley hôm nào đi off cho mẹ cháu xin 1 tý nhé.
    Nhất trí thôi mẹ nó ạ, cuối tuần này đến nhà Haneko khuân thêm hai hộp to nữa thì nhà mẹ Bí sắp làm đại lý Meiji được rồi :4:.
    Mà thế này thì hội mình phải off mau chóng đi chứ nhỉ, để các mẹ còn lấy cái đĩa ru ngủ cho bé và còn trao đổi đồ ăn thức uống cho các con nữa :4:. Theo thiển ý của mẹ Bí thì off ở nhà mẹ nào đó rộng rãi một chút, mẹ nào thích đưa con đi chơi cùng thì mang, mẹ nào ko mang con thì đến buôn bán. Nhà mẹ Bí chật lém nên ko dám đăng cai
    633024
    • 138 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Hin
    Nhà e cũng đang ăn thử FAley đây. Chị HẾn cần thì ới em. CN vc chị có về ngoại thì qua lấy luôn, còn k thì đến thứ 2 đi làm e mang lên cơ quan rồi chị qua chỗ e mà lấy nhé! 56 Lý Thái tổ thì gần cầu CD ơn.

@ MẸ Gâu: chị hôm nay đưa e bộ quần áo fải k?

@ Chị Hiền: e đọc bài chị viết thì hiểu là nhà chị cũng đun than tổ ong á??????? Nếu thế thật thì e hơi bị choáng bác ạ! Híc híc!!!
    Hin ơi, nuôi con nhỏ thì ai cũng có lúc phải dự trữ than chứ em Nhưng chị thấy có 3 đứa lãi quá rồi nên thỉnh thoảng có đống than trong nhà cũng mặc kệ thôi em ạ. Mà mẹ cháu cũng quyết tâm không kêu ca để còn lấy may cho cả nhà chứ. Đi mua đồ mùa đông cho bé không Hin?
    H.My Cám ơn mẹ Yến nhé. Chị sẽ làm khoai cho bé. Chị nhớ ngày trước nấu bột cho khoai vào ăn rất ngon.
    À, mẹ nào cầm cuốn 120 món ăn dặm cho mẹ cháu mượn với.