TIN TÀI TRỢ.

9/2007 - Heo vàng tháng 9 - Thi đua học tập - Giúp đỡ mẹ cha - Ngoan ngoãn vâng lời - Sức khỏe dồi dào - Bố mẹ vui vẻ - Xây nhà cao mãi (tầng 40)

• 0 Lượt chia sẻ
  • 26.4K Lượt đọc
  • 1.43K Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 7,102 Bài viết

• 1,096 Được cảm ơn

Nhà mới nào cả nhà ơi, lên U4 rùi, chúc cả nhà ta "Heo vàng tháng 9 - Thi đua học tập - Giúp đỡ mẹ cha - Ngoan ngoãn vâng lời - Sức khỏe dồi dào - Bố mẹ vui vẻ - Xây nhà cao mãi"

Thời gian gần đây, tinh thần của nhà ta có xu hướng giảm sút, riêng cá nhân em mong sao cả nhà cùng cố gắng, dù bận rộn, dù khó khăn, dù ko muốn 888 nữa cũng hãy cố gắng xây nhà mình sao cho thật ý nghĩa, tinh thần đoàn kết lại lên cao phơi phới :570::570:
    Link nhà cũ ở đây: https://www.webtretho.com/forum/f31/9-2007-cac-heo-con-trong-20-thang-khoe-bao-thanh-tich-nao-tang-39-a-265905/
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 438 Bài viết

• 78 Được cảm ơn

Hihi vào nhà mới nào, chúc các bé 1/6 vui vẻ nhiều quà nhé :Smiling:
    ZUKop7
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 1,813 Bài viết

• 395 Được cảm ơn

Su ơi, bọn mình ở villa đẹp nhất nhé! Giành thêm nhà đẹp cho tất cả các bạn luôn, hihi.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 6,056 Bài viết

• 1,953 Được cảm ơn

Chào cả nhà, tí tớn vào nhà mới, góp phần hao hụt tài nguyên WTT, hehe
    Chúc các con một ngày 1/6 thật vui, thật ý nghĩa nhé!!!:Angel:
    @all: tối nay nhớ cho các con đi chơi nhé, không cần nhiều nhặn gì, chở con đi một vòng ghé mua cho con cái bong bóng thế là con có ngày 1/6 đáng nhớ rùi (tối nay tui sẽ làm vậy đó vì BD có chỗ nào đâu mà chơi, hic)
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 438 Bài viết

• 78 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Cu Khang Xem bài viết
    Su ơi, bọn mình ở villa đẹp nhất nhé! Giành thêm nhà đẹp cho tất cả các bạn luôn, hihi.
    Hôm nay cho Tem đi uống vit A, sau khi cân đo thì báo cáo cả nhà Tem được 13kg, cao 86cm đo đứng (tròm trèm giống bạn Khang ah:Smiling
    ZUKop7
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 2,435 Bài viết

• 328 Được cảm ơn

Nhà mới hy vọng tinh thần 888 của các mẹ quay trở lại nhé. Chúc các con luôn khỏe manh, ngoan, hay ăn chóng lớn.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 6,056 Bài viết

• 1,953 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi TemJunior Xem bài viết
    Hôm nay cho Tem đi uống vit A, sau khi cân đo thì báo cáo cả nhà Tem được 13kg, cao 86cm đo đứng (tròm trèm giống bạn Khang ah:Smiling
    Chẹp chẹp, chỉ số ước mơ rooling:
    • 7,102 Bài viết

• 1,096 Được cảm ơn

@MOD: mod ơi, em vừa đọc lại quy định của diễn đàn, chưa gì đã thấy vi phạm 1 đống rồi. LẦn này Mod châm chước đừng xóa topic của hội em nhé. Hội heo 9/2007 sẽ gửi mail đăng ký lại với MOD sau khi xin phép được ý kiến của hội trưởng. Thay mặt hội heo 9/2007 cám ơn Mod nhiều. :Rose::Rose::Rose:
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 1,302 Bài viết

• 236 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Cu Khang Xem bài viết
    nhà mình toàn xây nhà tầm 5h lúc đó nhà Su đi vắng chả có căn nào đẹp cả .Nhờ mẹ Khang xí cho 1 căn ,cám ơn mẹ anh Khang nha .
    Trẻ con bắt đầu hư khi chúng bắt đầu hiểu người lớn
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 1,999 Bài viết

• 264 Được cảm ơn

@stress: các bé thích là em vui lắm! hihi... dù sao cũng bõ công rình rập cửa hàng đó, gom về, tích trữ trong tủ chờ đến lúc phân phối, hihi...
    Làm việc phải có nghỉ ngơi
    Ta nghỉ buổi sáng ta chơi buổi chiều
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 1,999 Bài viết

• 264 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi CoZin309 Xem bài viết
    @MOD: mod ơi, em vừa đọc lại quy định của diễn đàn, chưa gì đã thấy vi phạm 1 đống rồi. LẦn này Mod châm chước đừng xóa topic của hội em nhé. Hội heo 9/2007 sẽ gửi mail đăng ký lại với MOD sau khi xin phép được ý kiến của hội trưởng. Thay mặt hội heo 9/2007 cám ơn Mod nhiều. :Rose::Rose::Rose:
    ngại đọc nội quy lắm! Mẹ Cò nói sơ qua xem là sai quy định gì thế?
    Làm việc phải có nghỉ ngơi
    Ta nghỉ buổi sáng ta chơi buổi chiều
    • 7,102 Bài viết

• 1,096 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Ủn Dí Xem bài viết
    ngại đọc nội quy lắm! Mẹ Cò nói sơ qua xem là sai quy định gì thế?
    Thứ nhất: chỉ có hội trưởng được mở topic mới
    Thứ 2: sau khi gửi tn cho Mod, Mod đồng ý mới được phép mở.
    Thứ 3: Topic cũ phải đủ 1500 bài
    hihi, mọi khi biết rùi nhưng lần này Mod mới post lại, chắc nghiêm hơn hihihi
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 438 Bài viết

• 78 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hanh81 Xem bài viết
    Chẹp chẹp, chỉ số ước mơ rooling:
    Thế mà hôm qua đi hội chợ LCM, lúc ngồi nói chuyện với bác sĩ Hải (GĐ TT Dinh Dưỡng) (bác được Chicco mời đến hội chợ tư vấn cho các mẹ), thì bác nói cao như Tem thì okie dưng mà 20 tháng 13kg là thừa cân ah:cool:. 20 tháng 12kg mới là chuẩn ah. Mình cũng có nói lịch ăn của Tem cho bác check thì bác nói là okie, mình post lại để các mẹ thử xem nhé:
    8.30 - 9.00: 1 bình sữa + cereal (cỡ 220ml - 240ml)
    11.00: nước cam
    12.00: một lưng bát ăn cơm cơm nát + món mặn + rau. Tráng miệng là sữa chua Kefir (Có hôm đổi món là bún, phở, cháo)
    15.30-16.00: 1 bình sữa 150ml + 2 cái bánh quy
    18.00: hoa quả (chuối, táo, xoài..)
    19.30-20.00: một lưng bát ăn cơm cơm nát + món mặn + rau. Tráng miệng: phomai bò cười / Kiri / babybel (tùy hôm xem trước đó Tem ăn ít hay nhiều)
    22.00: 150ml sữa rùi đi ngủ
    Bác Hải có nói bây giờ Tem 20 tháng chỉ cần 500ml sữa một ngày thôi, kể cả sữa chua, phomai rùi đó. Còn lại cho ăn cơm nát tốt rồi. Sữa chua tốt, ngày 1 hay 2 hộp đều được. Bác còn nói thêm là thừa cân còn nguy hiểm hơn thiếu cân. Thế nên như Tem bây giờ ko được ép ăn gì cả, cho tự ăn theo nhu cầu thôi.
    Đấy là mẹ Tem đến sớm, lại quen bên Chicco nên ngồi cạnh hỏi han bác được từng ấy ah. Mỗi tội đợt này về bà ngoại, bà chiều nên lịch ăn của Tem cũng lung tung phèng lên hết cả rồi, chẳng theo lịch trên nữa :RaisedEye
    ZUKop7
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 4,792 Bài viết

• 766 Được cảm ơn

Chưa bé nào nhà mình đc dăng hình nhỉ?
    sigpic46541_1
    Thiên thần của mẹ
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 5,709 Bài viết

• 1,054 Được cảm ơn

he he, tự nhiên hôm nay mình lại vào nhà giờ này (vì nhờ đựoc bố Bo làm đồ ăn cho Bo) nên chiếm được tầng 1. Chúc các con khỏe
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 2,695 Bài viết

• 169 Được cảm ơn

Ý, qua nhà mới rồi, Kem xí phòng nè.. . hehe lâu lắm rồi á, 1 mình 1 nhà luôn:Silly::Silly:
    Chúc các bé heo càng lớn càng ngoan, ăn giỏi, khỏe mạnh
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 1,813 Bài viết

• 395 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi TemJunior Xem bài viết
    Thế mà hôm qua đi hội chợ LCM, lúc ngồi nói chuyện với bác sĩ Hải (GĐ TT Dinh Dưỡng) (bác được Chicco mời đến hội chợ tư vấn cho các mẹ), thì bác nói cao như Tem thì okie dưng mà 20 tháng 13kg là thừa cân ah:cool:. 20 tháng 12kg mới là chuẩn ah. Mình cũng có nói lịch ăn của Tem cho bác check thì bác nói là okie, mình post lại để các mẹ thử xem nhé:
    8.30 - 9.00: 1 bình sữa + cereal (cỡ 220ml - 240ml)
    11.00: nước cam
    12.00: một lưng bát ăn cơm cơm nát + món mặn + rau. Tráng miệng là sữa chua Kefir (Có hôm đổi món là bún, phở, cháo)
    15.30-16.00: 1 bình sữa 150ml + 2 cái bánh quy
    18.00: hoa quả (chuối, táo, xoài..)
    19.30-20.00: một lưng bát ăn cơm cơm nát + món mặn + rau. Tráng miệng: phomai bò cười / Kiri / babybel (tùy hôm xem trước đó Tem ăn ít hay nhiều)
    22.00: 150ml sữa rùi đi ngủ
    Bác Hải có nói bây giờ Tem 20 tháng chỉ cần 500ml sữa một ngày thôi, kể cả sữa chua, phomai rùi đó. Còn lại cho ăn cơm nát tốt rồi. Sữa chua tốt, ngày 1 hay 2 hộp đều được. Bác còn nói thêm là thừa cân còn nguy hiểm hơn thiếu cân. Thế nên như Tem bây giờ ko được ép ăn gì cả, cho tự ăn theo nhu cầu thôi.
    Đấy là mẹ Tem đến sớm, lại quen bên Chicco nên ngồi cạnh hỏi han bác được từng ấy ah. Mỗi tội đợt này về bà ngoại, bà chiều nên lịch ăn của Tem cũng lung tung phèng lên hết cả rồi, chẳng theo lịch trên nữa :RaisedEye
    Hôm nay đi uống A Khang cân đo được 13.5kg (chắc cân có vấn đề, gì mà 10 ngày lên 4 lạng), cao 86cm. 1 ngày con ăn 4 lần cháo, 540ml sữa CT, 2 hũ yaua, thêm nước trái cây, trái cây, bánh ít ít, đó là chủ yểu ăn ở trường, ở nhà chỉ mỗi bình sữa với hũ yaua thôi. Trộm vía con, dạo này em cũng AQ, ăn thì ăn, ko thì cất, 1 tiếng sau lại ăn, ăn hết suất thì 3 tiếng sau lại ăn.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 1,816 Bài viết

• 1,598 Được cảm ơn

@YQ: chiều định 888 với chị một chút nhưng nàng heo con lại kéo tay mẹ bắt chơi cùng với đọc sách chỉ trỏ con vật cho nàng cơ .
    Khi nào chị off với hội tháng 8 , nhắn mẹ PUpa em ngưỡng mộ chị ấy lắm nhé . Thỉnh thoảng hay vào đọc bải của chị ấy hài hài , vui vui.
    -Về việc kg dùng từ cấm đoán , ngăn cấm với trẻ " theo mẹ Ổi nghĩ la do văn hóa , ở vn mình vẩn nghe mọi người xung quanh nói thế thì mình cũng vô thức nói vậy .

Nếu dùng quá nhiều từ ngăn cấm khi trẻ kg hiểu được việc mình làm thì càng cho trẻ tò mò như việc một số cha mẹ cấm con sử dụng internet hiện nay vây. Theo ax em thì Không nên dùng từ cấm đoán khi việc làm xấu của con bố mẹ cò thể chỉ dạy hay giải thích viec làm xấu đó sẽ có hễ quả gì như :
    -Con đánh mẹ đau , mẹ kg chơi với con được nửa , đau quá . Bé đã từng có khi bị đau nên bé sẽ hiễu được ah mình làm mẹ đau .
    Chỉ có thể dùng từ ngăn cấm trong trường hợp bất đắc dĩ chúng ta kg thể giải thích được như :
    Bé đứng lên ban công , lúc này nếu giải thích con đứng lên ban công ngã xuống đất sẽ chết . Tất nhiên bé sẽ kg nghe vì bé vẫn chưa thể hiểu "chết" sẽ như thế nào .Có thể bé sẽ nghĩ thử nhảy xuống xem chết như thế nào thì toi :Laughing: Lúc này buộc bố mẹ phải quân phiệt .
    Em đọc được trong cách dạy trẻ của người nhật thì "nghiêm khắc với trẻ từ khi 0 tuồi nhưng bắt đầu nới lỏng từ khi be 2tuoi"

Nhà em có quyển sách của tác giả Nhật viết về cách dạy trẻ từ 1 đến 3t cũng rất hay . Ngoài cách dạy con tốt theo bản năng của người mẹ thì việc tìm hiều những nguyên tắc đã được nghiên cứu và để hiểu những biểu hiện của con ỡ mỗi giai đoạn là rất tốt các mẹ ah. Tiếc là em kg phải phiên dịch nên chắc kg dịch thoát nghĩa chính xác sang tiéng việt duoc.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 1,816 Bài viết

• 1,598 Được cảm ơn

@me stress: Hàn quốc sắp có nguy cơ đánh nhau chị qua đó làm gì , qua dây đi cho em nhờ hàng cứu trợ từ vn (them lap xưởng quá ) . Theo em chị kg cần nhờ công ty làm visa cho tốn tiền , chị lên thẳng Đại sứ quán Hàn quốc hỏi , họ sẽ chi dẫn chị làm . Lúc trước em cũng tự di làm visa du lich , rồi định cư cũng tư làm chứ nhờ công ty làm thì hết cả ngàn đô. Mấy nước châu Á không khó và mất nhiều thời gian như Mỹ , thường xin visa du lịch chỉ 2 tuần là được thôi.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 1,816 Bài viết

• 1,598 Được cảm ơn

@Mẹ Kem : Chị lên được bao nhiêu kg ? lúc trước em có bầu Melon cũng lên có 11,12kg thôi nhưng đẻ thì gẩn đủ chuẩn 3kg .