Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

8/2009 - Nghé iu tháng 8 - Tay em nhỏ xinh - Nắm tay ba mẹ - Mẹ dắt từng bước - Em chập chững đi - Miệng em bô bi - Ba ba mẹ mẹ

• 0 Lượt chia sẻ
  • 36.9K Lượt đọc
  • 1.49K Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 547 Bài viết

• 346 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi DaLi Xem bài viết
    Nhà mới, bạn Su post hình mới luôn nè :Smiling:
    4600145088_85209d8d2a
    Em SU của anh trông xì tin quá
    QqpOcj1QqpOp7

pNAFz2upNAFp7
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 2,347 Bài viết

• 1,671 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Lissee Xem bài viết
    Tình hình là mẹ Phong khen JiEun hay khen mẹ JiEun đó vậy? :Kiss:
    Phong thì khen JiEun, còn mẹ Phong thì khen mẹ JiEun:Laughing:
    • 5,042 Bài viết

• 2,207 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Hế nhô,

Mới xây nhà hôm qua mà hôm nay đã hơn chục trang rồi, cứ đà buôn này chắc sang tháng lại có nhà mới ở cho mát mẻ.

Bạn Xu bị sốt rồi các mẹ ạ. Mũi vẫn sụt sịt từ tuần trước, em xịt mũi, hút mũi hằng ngày vào buổi tối, uống siro để phòng ho mỗi ngày 1 lần. Đêm qua thì quay ra sốt rồi. 37.5, trưa nay em về thì đã lên 38.5 rồi. Lấy viên đạn ra đút đít thì ko tài nào đút nổi vì nó mềm quá, em xem hạn sd thì vẫn còn, chắc tại em để ngoài nên nó mới bị mềm ra do thời tiết nhỉ? Em tống nó vào tủ lạnh rồi, chiều về mua thuốc mới xem sao.

Em để ý mà chưa biết nguyên nhân vì sao sốt, chưa xem được răng miệng xem có phải mọc răng không hay do thời tiết....hic hic.

Bạn Bin, bạn Tôm cũng sốt à? Chúng mình nắm tay nhau cùng nhanh khỏi nhé.

Đây, Xu ốm nên trông nhếch nhác thế này đây:
    13052010288.jpg_thumb

Ốm nên ăn sữa có lèo nhèo hơn 1 tí, nhưng nhìn thấy bình sữa là vẫn lao vào ôm thật chặt:
    13052010285.jpg_thumb

13052010283.jpg_thumb

Ốm nhưng vẫn không quên tập luyện thể thao:
    13052010276.jpg_thumb
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 894 Bài viết

• 220 Được cảm ơn

Hic hicc, chết âất em đang cho Tít uống Cl quá liều hay sao ý có làm sao ko hả các mẹ ơi
    cR1pmvVUp7
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 1,393 Bài viết

• 377 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi DaLi Xem bài viết
    @ mẹ JiEun : tốt nhất là đọc lại quy định của Mod về chữ ký ý, chị thấy nhiều người phàn nàn về việc bị khóa nick. Chuối cực luôn, chị nhớ là chị Lý bán máy hút sữa medela ý, nick là mẹLý_DHL hay gì đó đại loại là có kèm tên cty vào nick thế mà bị lock, phải đổi đấy. Cẩn thận vẫn hơn nhé :Smiling:
    Ah, mà chị hỏi món nem chua hay tré gì đó, nướng kiểu gì nhỉ? Vì ăn sống luôn thì chị chưa bao giờ dám ăn :Battin ey:
    Tré thì ăn luôn, hoặc như cách em bày trên topic là trộn cùng ít lạc rang giã nhỏ + tía tô, ăn vừa thơm vừa bùi. Còn nem thì chị cứ yên tâm ăn sống, không sao đâu, vì nem nhà em lựa nguyên liệu kĩ lắm, chế biến sạch sẽ và đóng gói cẩn thận. Còn nướng thì chị bóc hết lớp lá và nilon bên ngoài sau đó nướng cả phần lá ổi hoặc bỏ lá ổi nướng bên trong đều được. Nướng bằng than hoa là tốt nhất, như em thì ngại lách cách nên khi thì em nướng bếp than, khi lại nướng bằng cồn ^^

Trích dẫn Nguyên văn bởi binsamurai Xem bài viết
    Mấy lần trước chị toàn thấy con lợi trắng, chắc là lúc đấy răng đã nhú lên rồi. Mẹ mìn nên không chú ý kỹ từ lúc đầu, đến lúc răng trồi lên rồi mới biết con mọc răng.
    He he, hay là mỗi đứa mỗi khác nhỉ? JiEun nhà em lợi đỏ là mọc răng.

Trích dẫn Nguyên văn bởi blueplanet Xem bài viết
    Phong thì khen JiEun, còn mẹ Phong thì khen mẹ JiEun:Laughing:
    He he, nhà Phong khéo mồm cả 2 mẹ con nhé!
    ji-eun
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 1,393 Bài viết

• 377 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi gia đình Tít Xem bài viết
    Hic hicc, chết âất em đang cho Tít uống Cl quá liều hay sao ý có làm sao ko hả các mẹ ơi
    Thì rút đi thôi mẹ nó. Sau vụ con bị nóng trong thời gian đầu uống CL, tớ bây h cho JiEun uống giảm liều so với quy định. Phần còn thiếu con bù bằng đường ăn uống nên không ngại.
    ji-eun
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 767 Bài viết

• 577 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ_nhóc_con Xem bài viết
    Chị cũng quan tâm. Em cho con đi khám hay mời bs về? Bs khám xong phán thế nào? Cho ăn uống, thuốc thang ra làm sao? Chia sẻ nhé.
    Moon nhà em lười ăn kinh khủng, chưa mọc răng thế là e gọi bác sỹ Hào đến khám. Bác sỹ bảo kê thuốc để Moon chịu ăn hơn, ko ra mồ hôi trộm và sẽ mọc răng. Bác sỹ cho M uống 1 ống D3Bon, 1 hộp tonicalcium, 1 hộp cốm là men tiêu hóa với một loại thuốc nữa mà em tìm khắp nơi ko có đang gửi mua ở viện dinh dưỡng, bác sỹ bảo loại này kích thích cho bé ăn ngon. Bác sỹ ko bảo là Cl ko tốt mà chỉ bảo em là ngừng uống để chuyển sang loại kia tốt hơn cho bé mọc răng.
    Hic mà giời ạ em cũng như nhà Tít cho con uống 15ml CL một ngày đấy. Mẹ mìn quá đi mất
    iu-moon-lam
    YGivp7
    • 894 Bài viết

• 220 Được cảm ơn

Huhu em là mẹ đoảng, dạo này em nuôi Tít vừa ẩu vừa đoảng, đáng đánh quá... Khổ thân con... Thận của con mà làm sao thì lỗi chắc là do em hết ý
    cR1pmvVUp7
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 767 Bài viết

• 577 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tit-mit-oi Xem bài viết
    Hế nhô,

Mới xây nhà hôm qua mà hôm nay đã hơn chục trang rồi, cứ đà buôn này chắc sang tháng lại có nhà mới ở cho mát mẻ.

Bạn Xu bị sốt rồi các mẹ ạ. Mũi vẫn sụt sịt từ tuần trước, em xịt mũi, hút mũi hằng ngày vào buổi tối, uống siro để phòng ho mỗi ngày 1 lần. Đêm qua thì quay ra sốt rồi. 37.5, trưa nay em về thì đã lên 38.5 rồi. Lấy viên đạn ra đút đít thì ko tài nào đút nổi vì nó mềm quá, em xem hạn sd thì vẫn còn, chắc tại em để ngoài nên nó mới bị mềm ra do thời tiết nhỉ? Em tống nó vào tủ lạnh rồi, chiều về mua thuốc mới xem sao.

Em để ý mà chưa biết nguyên nhân vì sao sốt, chưa xem được răng miệng xem có phải mọc răng không hay do thời tiết....hic hic.

13052010288.jpg_thumb

Ốm nên ăn sữa có lèo nhèo hơn 1 tí, nhưng nhìn thấy bình sữa là vẫn lao vào ôm thật chặt:
    13052010285.jpg_thumb

13052010283.jpg_thumb

13052010276.jpg_thumb
    XU ui Xu sớm khỏi ốm nhé. Thời tiết này ghét quá đi mất. Mà trộm vía Xu ốm nhưng vẫn ti hết bình sữa to thế kia. Giá bạn Moon được một phần nết ăn của Xu nhỉ.
    iu-moon-lam
    YGivp7
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 4,190 Bài viết

• 2,849 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi binsamurai Xem bài viết
    Bin sáng nay cung hâm hấp sốt, trước khi chị đi làm cho uống 1 gói Effe để hạ sốt. Vạch lợi thấy trắng mà không biết phải mọc răng không nữa.
    Em cũng hi vọng là con sốt mọc răng chị ạ, mới lại hơi đi ngoài nữa, không biết có phải là tướt không?
    Em thì cho uống tiffy, nhưng nó hơi ngọt, Tôm hay nhổ đi lắm, toàn uống thiếu liều thôi.

@ Xu: nhìn Xu thương lắm Xu nhé, Tôm cũng dán trán giống Xu nhưng mẹ Tôm chưa chụp ảnh, lấy cái ảnh lần ốm trước để sóng đôi với Xu cho có bạn có bè nhé.

26885_115685021776253_100000042673349_272414_7913424_n

@ mẹ Tít, mẹ Moon: lỡ rồi thì thôi em ơi, CL là thực phẩm, coi như con ăn hơi nhiều cua giai đoạn vừa rồi, đợt này em cho con nghỉ một tí rồi uống tiếp là được mà.
    Mẹ của Tôm Tươi Tỉnh và Cà Cực Cute

Mua chung bảo hiểm Bảo Việt Healthcare nào các bạn ơi
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 671 Bài viết

• 76 Được cảm ơn

Tình hình là hè đến rồi, các mẹ có cho các bé đi biển không thế??
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 671 Bài viết

• 76 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Anh Khoa 789 Xem bài viết
    Hôm nay AK đi tiêm mũi sởi, tháng sau mới tiêm mũi cúm, dưới 1t tiêm 2 mũi, >1t tiêm 1 mũi thôi, nên chắc mẹ AK đợi AK đủ 1t rồi tiêm luôn. Nên tiêm mũi sởi đúng lịch mẹ JiEun à. Vì lần trước mẹ AK định tiêm mũi cúm cho con nhưng ng ta tính k kịp thời gian cho 2 mũi cúm -> 9tháng mũi sởi nên họ khuyên k tiêm đó.
    Bi thứ 7 này tròn 9 tháng, mình định cho Bi đi tiêm mũi tổng hợp sởi, quai bị, rubela luôn, sao mẹ nó chỉ tiêm sởi đơn thôi à?/
    • 437 Bài viết

• 315 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bexuanmai Xem bài viết
    Bi thứ 7 này tròn 9 tháng, mình định cho Bi đi tiêm mũi tổng hợp sởi, quai bị, rubela luôn, sao mẹ nó chỉ tiêm sởi đơn thôi à?/
    9 tháng tiêm sởi đơn thôi, 15 tháng mới tiêm mũi tổng hợp, y tá tư vấn cho mình như thế, ít nhất cũng trên 1 tuổi mới tiêm mũi tổng hợp.
    • 437 Bài viết

• 315 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tit-mit-oi Xem bài viết
    Hế nhô,

13052010288.jpg_thumb

13052010285.jpg_thumb

13052010283.jpg_thumb

13052010276.jpg_thumb
    Xu ơi, thương Xu lắm, mau hết bệnh con nhé! Mà Xu vẫn ăn sữa & vận động tốt vậy chắc nhanh khỏi lắm,
    • 437 Bài viết

• 315 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bexuanmai Xem bài viết
    Ui, mẹ AK xem lịch tiêm chủng của Viện nhi TW thì lại được đó, k biết sao nữa. Tội nghiệp con bi tiêm nhiều mũi, mất thời gian đi lại nữa. Mẹ Su, Mẹ Bin đi tiêm cho Su, Bin rồi phải không? BV tiêm mũi sởi đơn hay tổng hợp vậy?
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 1,240 Bài viết

• 567 Được cảm ơn

dạo này thời tiết chán quá. HCM nắng nóng quá trời..
    nhiều bạn ốm bệnh thương quá. bạn Bơ đợt rồi tưởng bị nặng vậy mà 2 ngày là khỏi.
    em cũng chỉ áp dụng rửa mũi và uống dấp cá. may quá con hợp nên thuyên giảm bệnh luôn.
    Bin, Tôm, Xu nhanh khỏe nhé.

dạo này các bạn tán tỉnh nhau ghê quá. bạn Bơ còi còi tự ti quá đi mất thôi. hic hic. biết nhăm nhe bạn nào bây giờ đây? Xu, Xoài, Gấu mèo, Jieun, Moon đều đã có "chủ" rồi. Su thì các anh cạnh tranh ghê quá ( nào là anh Bum đại gia, nào là anh Phong "việt kiều...) đã vậy mẹ Su còn đưa "của hồi môn" là 1 loạt xe hạng sang ra nữa chứ :P
    ah`, Bơ đã nghĩ ra rồi. các bạn ko được tranh bạn Sushi đâu đấy nhé. Bơ mến bạn Sushi xinh xắn dễ thương rồi đấy nhé. dạo này ko thấy Sushi vào nhà mình chơi nhỉ. (ôi con gái Huế thì nết na, khéo léo phải biết hihi. ko biết Bơ ở xa thế này bạn Sushi có chịu ko đây???
    MTI1MjY0MTA5NA
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 5,439 Bài viết

• 2,260 Được cảm ơn

Su cũng tiêm mũi sởi đơn chị ah, còn mũi tổng hợp đó đúng là ngòai 1 tuổi cơ mà nhỉ? Bin cũng tiêm sởi đơn mà
    Ui, mẹ AK xem lịch tiêm chủng của Viện nhi TW thì lại được đó, k biết sao nữa. Tội nghiệp con bi tiêm nhiều mũi, mất thời gian đi lại nữa. Mẹ Su, Mẹ Bin đi tiêm cho Su, Bin rồi phải không? BV tiêm mũi sởi đơn hay tổng hợp vậy?
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 5,439 Bài viết

• 2,260 Được cảm ơn

@ Xu : Xu ốm nhanh khỏi nhé, 1-2 hôm nữa lại thò 2 răng lên cho mẹ Hà ngắm nhỉ :Smiling:
    @ Moon, Tít : Đúng như mẹ Tôm nói đấy, CL là thực phẩm chức năng nên các con ko sao đâu :LoveStruc:, các mẹ đừng lo nhé :Smiling:. Cho con ngừng vài hôm rồi lại uống bình thường
    @ Bin, Tôm : Bin và Tôm cũng thò thêm răng xinh lên đấy nhé :LoveStruc:
    @ cả nhà : : Su vẫn ho, vẫn trớ. Em chán quá đi thôi. Mấy hôm ốm giờ thịt thà nhẽo nhèo nhèo, má hóp rùi, bế nhẹ bõm đi ý :Crying:. Cứ cho uống thuốc vào là trớ, trớ ra bà bảo thuốc trớ hết rồi phải uống lại, lại trớ tiếp :Sad:
    • 2,413 Bài viết

• 1,062 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    ở ND 9 tháng bs chỉ định tiêm mũi đơn thôi chị ơi, chưa cho tiêm mũi tổng hợp đâu
    eNortjK1UrI0MjSxULIGXDASwQKk47
    • 2,413 Bài viết

• 1,062 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Bin hôm qua giờ vẫn sốt theo từng cơn, tối qua trước khi đi ngủ nhét 1 viên, sau đó vui khỏe trở lại vui chơi đến khuya nhưng đến 3h sáng lại dậy quấy khóc đến giờ, đầu nóng còn tay chân vẫn mát. Bin bị sốt nên bỏ ăn cháo và bú sữa luôn, chán thiệt
    eNortjK1UrI0MjSxULIGXDASwQKk47