TIN TÀI TRỢ.

8/2009 - Nghé iu tháng 8 - Tay em nhỏ xinh - Nắm tay ba mẹ - Mẹ dắt từng bước - Em chập chững đi - Miệng em bô bi - Ba ba mẹ mẹ

• 0 Lượt chia sẻ
  • 36.6K Lượt đọc
  • 1.49K Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 5,439 Bài viết

• 2,260 Được cảm ơn

Ơ, thế ko chịu đọc HDSD ah em ơi? Giờ bác sỹ kê thuốc gì cho Moon hả em?
    Trích dẫn Nguyên văn bởi gaheonghe Xem bài viết
    thế mà hôm em mua mẹ Mickey dặn em là 15ml/ngày đấy. Em mua cho M canxi Childlife mới uống được một tuần thì em gọi bác sỹ dinh dưỡng thế là bác sỹ cho tạm ngưng CL để bác sỹ kê thuốc khác tốt hơn

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 437 Bài viết

• 315 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Lissee Xem bài viết
    Các mẹ ah! JiEun chưa tiêm phòng cúm, liệu có thực sự cần thiết phải tiêm mũi này không? Hơn nữa JiEun đã 9m1d rồi, tới lịch tiêm mũi sởi đơn rồi. Có nên tiêm sởi đơn trước, sau này tiêm cúm sau không? Hay tiêm cúm trước rồi đẩy lùi mũi tiêm sởi lại? Các mẹ tư vấn giùm mẹ JiEun với nhé! Cảm ơn các mẹ!
    Hôm nay AK đi tiêm mũi sởi, tháng sau mới tiêm mũi cúm, dưới 1t tiêm 2 mũi, >1t tiêm 1 mũi thôi, nên chắc mẹ AK đợi AK đủ 1t rồi tiêm luôn. Nên tiêm mũi sởi đúng lịch mẹ JiEun à. Vì lần trước mẹ AK định tiêm mũi cúm cho con nhưng ng ta tính k kịp thời gian cho 2 mũi cúm -> 9tháng mũi sởi nên họ khuyên k tiêm đó.
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 5,439 Bài viết

• 2,260 Được cảm ơn

6-12m : 1 tsp nhá, mà 1 tsp là 5ml. Thế là mẹ Tít vẫn cho Tít uống 15ml/ngày ah?
    Trích dẫn Nguyên văn bởi gia đình Tít Xem bài viết
    ơ, em đọc kỹ trên nhãn mà, từ 6m-12m -> 1 muỗng/ngày = 15ml mà

bảo sao em cứ thắc mắc là sao phải uống nhiều thế, nó lại đặc quánh, em cho Tít uống mãi mà chả hết.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 1,393 Bài viết

• 377 Được cảm ơn

thế mà hôm em mua mẹ Mickey dặn em là 15ml/ngày đấy. Em mua cho M canxi Childlife mới uống được một tuần thì em gọi bác sỹ dinh dưỡng thế là bác sỹ cho tạm ngưng CL để bác sỹ kê thuốc khác tốt hơn
    Sao bs DD lại bảo CL không tốt vậy mẹ nó?

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ Daisy Xem bài viết
    Tự dưng Tôm biết vẫy tay chào các mẹ ạ, mà em không hề dậy nhé, còn biết gọi mẹ ' êu' rồi le lưỡi trêu mẹ, yêu quá cơ.
    Tôm nhắng nhít nhỉ, hi hi! Món nem ăn thế nào chị?

Các mẹ: JiEun biết "ú òa" với mẹ rồi nhé, mà cũng giống Tôm, chả ai dạy cả. Tự nhiên tối qua con cứ chúi vào lòng bà ngoại, mẹ bảo "con ú òa với mẹ đấy ah? Thế òa thế nào nào?" thì cong người ngồi dậy nhìn mẹ cười, bảo "ú" lại chúi vào lòng bà, cứ chơi với mẹ như thế bao nhiêu lâu. Ngày trước nuôi con thấy lâu ơi là lâu, bây giờ con biết nhiều trò rồi nên thích thật đấy. Gần như ngày nào con cũng có cái mới.
    ji-eun
    • 894 Bài viết

• 220 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi DaLi Xem bài viết
    6-12m : 1 tsp nhá, mà 1 tsp là 5ml. Thế là mẹ Tít vẫn cho Tít uống 15ml/ngày ah?
    Vâng chị ạ vì trên bao bì nó viết thế mà , hicc để tối em về em soi lại mới dc (may mà uống dc 3 hôm thấy Tít lười ăn nên em dừng, sáng nay mới lại cho uống lại)
    cR1pmvVUp7
    • 2,885 Bài viết

• 3,563 Được cảm ơn

Chị nghĩ các mẹ nhầm.Chị tra rồi, tablespoon thì mới là 15ml, còn teaspoon là 5ml. Cú nhỉ, bọn Tây ưa chính xác mà sao lại cho đơn vị đo lường củ chuối thế. Cứ tưởng chỉ VN mới thế.
    MTI1NjE1ODA2MQ

MTI1NjE1ODE4MQ
    • 2,885 Bài viết

• 3,563 Được cảm ơn

Chị cũng quan tâm. Em cho con đi khám hay mời bs về? Bs khám xong phán thế nào? Cho ăn uống, thuốc thang ra làm sao? Chia sẻ nhé.
    MTI1NjE1ODA2MQ

MTI1NjE1ODE4MQ
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 5,439 Bài viết

• 2,260 Được cảm ơn

Đơn vị đo của nó chính xác đấy chứ chị, trên HDSD cũng ghi rõ mà :Smiling:
    Đây nhá, em lấy trên trang web của nó :

Suggested Use
    For infants 6 mo. - 12 mo: 1 teaspoon daily
    For children 1 - 3 years: 2 teaspoons daily
    For children 4 - 8 years: 1 tablespoon daily
    For children 9 - 12 years: 2 tablespoons daily

* Shake well before use.
    * Keep in a cool place or refrigerate after opening.
    * Give directly or mix with your child's favorite drink.
    http://www.childlife.net/node/63/

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ_nhóc_con Xem bài viết
    Chị nghĩ các mẹ nhầm.Chị tra rồi, tablespoon thì mới là 15ml, còn teaspoon là 5ml. Cú nhỉ, bọn Tây ưa chính xác mà sao lại cho đơn vị đo lường củ chuối thế. Cứ tưởng chỉ VN mới thế.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 795 Bài viết

• 141 Được cảm ơn

các mẹ ơi bé nhà mình dạo này ko ngủ ngon ko biết là thiếu chất gì nhỉ ?
    MẸ YÊU BÍ NGÔ :LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc:

g5Hsp7
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 795 Bài viết

• 141 Được cảm ơn

mạng củ chuối quá !!!!
    MẸ YÊU BÍ NGÔ :LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc:

g5Hsp7
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 4,190 Bài viết

• 2,847 Được cảm ơn

Sao bs DD lại bảo CL không tốt vậy mẹ nó?

Tôm nhắng nhít nhỉ, hi hi! Món nem ăn thế nào chị?

Các mẹ: JiEun biết "ú òa" với mẹ rồi nhé, mà cũng giống Tôm, chả ai dạy cả. Tự nhiên tối qua con cứ chúi vào lòng bà ngoại, mẹ bảo "con ú òa với mẹ đấy ah? Thế òa thế nào nào?" thì cong người ngồi dậy nhìn mẹ cười, bảo "ú" lại chúi vào lòng bà, cứ chơi với mẹ như thế bao nhiêu lâu. Ngày trước nuôi con thấy lâu ơi là lâu, bây giờ con biết nhiều trò rồi nên thích thật đấy. Gần như ngày nào con cũng có cái mới.
    Hihi, quên mất, nem ngon em ạ, tí mò sang comment phát, hôm qua ăn vài cái, hôm nay chị sẽ nướng xem mùi vị thế nào.

Công nhận giờ thích thật, mỗi ngày thấy con có một biểu hiện mới, vui quá.
    Mẹ của Tôm Tươi Tỉnh và Cà Cực Cute

Mua chung bảo hiểm Bảo Việt Healthcare nào các bạn ơi
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 1,393 Bài viết

• 377 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Anh Khoa 789 Xem bài viết
    Hôm nay AK đi tiêm mũi sởi, tháng sau mới tiêm mũi cúm, dưới 1t tiêm 2 mũi, >1t tiêm 1 mũi thôi, nên chắc mẹ AK đợi AK đủ 1t rồi tiêm luôn. Nên tiêm mũi sởi đúng lịch mẹ JiEun à. Vì lần trước mẹ AK định tiêm mũi cúm cho con nhưng ng ta tính k kịp thời gian cho 2 mũi cúm -> 9tháng mũi sởi nên họ khuyên k tiêm đó.
    Oh vậy ah? Vậy hôm nay mẹ JiEun phải gọi để cô í vào tiêm cho JiEun mũi sởi mới được.
    ji-eun
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 1,393 Bài viết

• 377 Được cảm ơn

Hihi, quên mất, nem ngon em ạ, tí mò sang comment phát, hôm qua ăn vài cái, hôm nay chị sẽ nướng xem mùi vị thế nào.

Công nhận giờ thích thật, mỗi ngày thấy con có một biểu hiện mới, vui quá.
    Khi khi! Chị ăn ngon là được rồi :Smiling: Chỉ sợ bị khách hàng đầu tiên chê thì chết!
    ji-eun
    • 2,413 Bài viết

• 1,062 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Bé Tôm nhà em thì không uống Canxi của CL nhưng theo em nó không có hại gì, tầm này các con sang tháng 10 rồi, vào giai đoạn răng lợi liên tục nên cứ bổ sung cho con nhỉ, nó là thực phẩm chức năng thui mà.

Hôm nay Tôm lại cho mẹ nghỉ ở nhà vì hâm hấp sốt, em nghi sốt mọc răng vì chỉ hơn 37 độ thôi.

Tự dưng Tôm biết vẫy tay chào các mẹ ạ, mà em không hề dậy nhé, còn biết gọi mẹ ' êu' rồi le lưỡi trêu mẹ, yêu quá cơ.
    Bin sáng nay cung hâm hấp sốt, trước khi chị đi làm cho uống 1 gói Effe để hạ sốt. Vạch lợi thấy trắng mà không biết phải mọc răng không nữa.
    eNortjK1UrI0MjSxULIGXDASwQKk47
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 5,439 Bài viết

• 2,260 Được cảm ơn

@ mẹ JiEun : Cẩn thận với Mod về cái chữ ký đấy nhá, Mod bên WTT hay khóa nick lắm đấy
    • 894 Bài viết

• 220 Được cảm ơn

ơ hơ em nhớ chính xác là nó còn ghi cái ml chính xác của teaspoon hay tablespoon cơ
    cR1pmvVUp7
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 1,393 Bài viết

• 377 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi binsamurai Xem bài viết
    Bin sáng nay cung hâm hấp sốt, trước khi chị đi làm cho uống 1 gói Effe để hạ sốt. Vạch lợi thấy trắng mà không biết phải mọc răng không nữa.
    Lợi đỏ thì mới là mọc răng chứ nhỉ! :Thinking:
    ji-eun
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 1,393 Bài viết

• 377 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi DaLi Xem bài viết
    @ mẹ JiEun : Cẩn thận với Mod về cái chữ ký đấy nhá, Mod bên WTT hay khóa nick lắm đấy
    Ặc ặc, mẹ Su làm nhà em sợ quá đổi chữ ký ngay tắp lự rồi.

Trích dẫn Nguyên văn bởi gia đình Tít Xem bài viết
    ơ hơ em nhớ chính xác là nó còn ghi cái ml chính xác của teaspoon hay tablespoon cơ
    Teaspoon đấy mẹ Tít ạ. Một thìa đó bằng 5ml mà.
    ji-eun
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 5,439 Bài viết

• 2,260 Được cảm ơn

@ mẹ JiEun : tốt nhất là đọc lại quy định của Mod về chữ ký ý, chị thấy nhiều người phàn nàn về việc bị khóa nick. Chuối cực luôn, chị nhớ là chị Lý bán máy hút sữa medela ý, nick là mẹLý_DHL hay gì đó đại loại là có kèm tên cty vào nick thế mà bị lock, phải đổi đấy. Cẩn thận vẫn hơn nhé :Smiling:
    Ah, mà chị hỏi món nem chua hay tré gì đó, nướng kiểu gì nhỉ? Vì ăn sống luôn thì chị chưa bao giờ dám ăn :Battin ey:
    • 2,413 Bài viết

• 1,062 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Lợi đỏ thì mới là mọc răng chứ nhỉ! :Thinking:
    Mấy lần trước chị toàn thấy con lợi trắng, chắc là lúc đấy răng đã nhú lên rồi. Mẹ mìn nên không chú ý kỹ từ lúc đầu, đến lúc răng trồi lên rồi mới biết con mọc răng.
    eNortjK1UrI0MjSxULIGXDASwQKk47