TIN TÀI TRỢ.

8/2009 - Nghé iu tháng 8 - Tay em nhỏ xinh - Nắm tay ba mẹ - Mẹ dắt từng bước - Em chập chững đi - Miệng em bô bi - Ba ba mẹ mẹ

• 0 Lượt chia sẻ
  • 36.6K Lượt đọc
  • 1.49K Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 2,885 Bài viết

• 3,563 Được cảm ơn

Up nhà mình lên nào. Nhìn Tit phong độ ra thật đấy mẹ ạ. Có đợt nhìn Tít trong ảnh thấy yếu yếu, chắc là vừa ốm dậy.

Sáng nay mẹ Gấu đi xin học cho Gấu xong rồi các bạn ạ. Tâm trạng nửa vui nửa buồn. Ko biết là ra Tết cho bạn ấy đi học thì có ốm ko? Đi học công nhận là thích, con tự lập, sớm khôn, ít mè nheo nhưng chắc chắn là hay ốm rồi. Chị của Cún cũng cho đi từ bé nhưng ko triệt để, học, nộp tiền hết rồi mà chỉ ốm thôi là bố hoặc ông bà lôi về, hậu quả là gần 3 tuổi mói đi học đc. Nhưng kỹ năng nhai của chị tới giờ vẫn chỉ dừng lại là nhai ra BÃ thôi !!!!! Mong cho hậu sinh khả úy, cô em cho đi học triệt để cho nhai tốt giống Tít, Bắp Bắp, Xoài...
    MTI1NjE1ODA2MQ

MTI1NjE1ODE4MQ

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 894 Bài viết

• 220 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ_nhóc_con Xem bài viết
    Up nhà mình lên nào. Nhìn Tit phong độ ra thật đấy mẹ ạ. Có đợt nhìn Tít trong ảnh thấy yếu yếu, chắc là vừa ốm dậy.

Sáng nay mẹ Gấu đi xin học cho Gấu xong rồi các bạn ạ. Tâm trạng nửa vui nửa buồn. Ko biết là ra Tết cho bạn ấy đi học thì có ốm ko? Đi học công nhận là thích, con tự lập, sớm khôn, ít mè nheo nhưng chắc chắn là hay ốm rồi. Chị của Cún cũng cho đi từ bé nhưng ko triệt để, học, nộp tiền hết rồi mà chỉ ốm thôi là bố hoặc ông bà lôi về, hậu quả là gần 3 tuổi mói đi học đc. Nhưng kỹ năng nhai của chị tới giờ vẫn chỉ dừng lại là nhai ra BÃ thôi !!!!! Mong cho hậu sinh khả úy, cô em cho đi học triệt để cho nhai tốt giống Tít, Bắp Bắp, Xoài...
    Cảm ơn mẹ Gấu nhé, trộm vía đợt này Tít ăn uống và ngủ nghỉ có khá hơn chị ạ nên nhìn cũng có tý má rùi
    cR1pmvVUp7
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 4,190 Bài viết

• 2,847 Được cảm ơn

Ra tết mát mẻ đi học thì ổn đó chị à, đi học sớm thì đúng là con hay ốm, nhưng con sẽ ngoan hơn, mới cả nói thật là ở nhà impossible thì đi học là giải pháp tốt nhất, như nhà em mà không cho Tôm đi học thì mẹ ngồi nhà vặt răng ra 2 mẹ con gặm gặm thôi . Gấu ơi đi học ngoan như anh nhé, rồi hôm nào gặp anh tặng cho cái kẹo mút ( chả có icon kẹo mút gì cả, WTT chả tâm lý như anh Tôm).
    Mẹ của Tôm Tươi Tỉnh và Cà Cực Cute

Mua chung bảo hiểm Bảo Việt Healthcare nào các bạn ơi
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 4,190 Bài viết

• 2,847 Được cảm ơn

Tin buồn và vô cùng xin lỗi mẹ Bum, mẹ Nghé là chị không đi Sing đợt này được, bà ngoại Tôm nằm viện chả biết bao giờ ra, nhà lại sắp động thổ, mọi người bảo xây nhà đen lắm đừng cho con đi xa, nghe mà sợ hết hồn rồi, bố Tôm thì lại không máu đi Sing ( chỉ thích đi như bố Bum thôi, lên rừng xuống biển, trèo non, lội suối), mà bố có máu cũng chả có xiền, nên phải thất hẹn với các mẹ, với mega sale rồi, buồn ơi là sầu.

Tuy vậy mẹ Tôm có ý tưởng là cuối tuần nào đó trong đầu tháng 7 nhà mình đi resort nào đó ở Hà Tây đi, mẹ Tôm đề xuất là Thác Đa, rẻ, ngon, mát, gần, cả bố mẹ con cái đùm nhau lên, ngủ máy lạnh mát rượi và ăn thịt thú rừng + uống sữa tươi ba vì, các bố mẹ có thích không? Hoặc đi V star cũng ổn, còn V resort thì nghe nói đắt hay sao ý, nhà Tôm chưa đi nên không biết.

• 894 Bài viết

• 220 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ Daisy Xem bài viết
    Tin buồn và vô cùng xin lỗi mẹ Bum, mẹ Nghé là chị không đi Sing đợt này được, bà ngoại Tôm nằm viện chả biết bao giờ ra, nhà lại sắp động thổ, mọi người bảo xây nhà đen lắm đừng cho con đi xa, nghe mà sợ hết hồn rồi, bố Tôm thì lại không máu đi Sing ( chỉ thích đi như bố Bum thôi, lên rừng xuống biển, trèo non, lội suối), mà bố có máu cũng chả có xiền, nên phải thất hẹn với các mẹ, với mega sale rồi, buồn ơi là sầu.

Tuy vậy mẹ Tôm có ý tưởng là cuối tuần nào đó trong đầu tháng 7 nhà mình đi resort nào đó ở Hà Tây đi, mẹ Tôm đề xuất là Thác Đa, rẻ, ngon, mát, gần, cả bố mẹ con cái đùm nhau lên, ngủ máy lạnh mát rượi và ăn thịt thú rừng + uống sữa tươi ba vì, các bố mẹ có thích không? Hoặc đi V star cũng ổn, còn V resort thì nghe nói đắt hay sao ý, nhà Tôm chưa đi nên không biết.
    Chị ui, có cả khu Đầm Long đấy nghe nói rất ngon bổ rẻ nhea
    cR1pmvVUp7
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 1,342 Bài viết

• 44 Được cảm ơn

Chào cả nhà, nhóc nhà mình cũng sinh tháng 8 năm 2009, vậy mà tới giờ vẫn chưa có cái răng nào, hic hic, có đáng lo lắm không các mẹ nhỉ?
    Phàm những việc lớn trong thiên hạ cứ về nhà hỏi vợ. Vợ bảo sao cứ làm ngược lại, ắt là thành công. :Battin ey: :rolleyes:

[COLOR="darkred"]Nếu không thành công lại đem về hỏi vợ. Làm y như vợ bảo chắc chắn sẽ thành công :Laughing::cool:ol:
    [/COLOR]
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 1,393 Bài viết

• 377 Được cảm ơn

Èo, động thổ là phải cẩn thận lắm lắm đó mẹ Tôm ạ. Xem tuổi rồi trấn yểm cho nó cẩn thận vào (trộm vía nếu em nói nghe kinh quá mẹ Tôm bỏ quá cho nhé!)
    Còn cái vụ đi Thác Đa, em nghe nhiều người khen lắm mà chưa đi thử. Các mẹ tổ chức đi cho nhà em tham gia với!
    ji-eun
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 369 Bài viết

• 86 Được cảm ơn

Ý, cái V resort này em đi rùi nè chị, đợt 8. 3 NH em tổng kết kinh doanh ở đó, thấy bảo lên rừng đẹp lắm em cũng ham hố bay từ SG ra nhưng mà thất vọng vô cùng chẳng có gì cả ngoài mấy cái hồ bơi và spa đường đi lại xa nữa, tận Kim Bôi - Hòa Bình cơ.
    kTeNp7
    • 2,885 Bài viết

• 3,563 Được cảm ơn

Thế là xịt hết cả rồi?
    MTI1NjE1ODA2MQ

MTI1NjE1ODE4MQ
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 544 Bài viết

• 361 Được cảm ơn

Mới vào nhà thấy các mẹ bàn tán cái vụ Sing nghe hấp dẫn quá mà lòng dạ em thì không sao vui nổi. Chồng em có lẽ sẽ đi Anh học, mấy hôm nay bận rộn cái vụ chuẩn bị, rồi hỏi thủ tục, bla bla...thì không nghĩ ngợi gì nhiều, thế mà ngày mai lão ấy vào SG 2 tháng để học tiếng thì tự dưng lại thẫn thờ vì nhớ. Lão ấy chưa đi mà đã thấy trống trãi thế này rồi lão ấy qua Anh biền biệt bên đó 2 năm thì em sống thế nào đây? Đang ngồi ở văn phòng mà khóc thì kỳ thiệt, mà nghĩ đến sinh nhật đầu tiên của con mà chỉ một mình em thì em lại thấy tủi thân :Crying::Crying::Crying::Crying::Crying::Crying:
    aMIZp7
    eNortjK1UrI0MrY0ULIGXDASxwKj27
    Tcv7p7
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 4,190 Bài viết

• 2,847 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nobitu Xem bài viết
    Chào cả nhà, nhóc nhà mình cũng sinh tháng 8 năm 2009, vậy mà tới giờ vẫn chưa có cái răng nào, hic hic, có đáng lo lắm không các mẹ nhỉ?
    Không sao đâu mẹ nó ạ, đến hơn 1 tuổi mới cần lo, có khi lợi bé dầy đó, mà lúc mọc nó mọc ào ào một lúc vài cái.
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Lissee Xem bài viết
    Èo, động thổ là phải cẩn thận lắm lắm đó mẹ Tôm ạ. Xem tuổi rồi trấn yểm cho nó cẩn thận vào (trộm vía nếu em nói nghe kinh quá mẹ Tôm bỏ quá cho nhé!)
    Còn cái vụ đi Thác Đa, em nghe nhiều người khen lắm mà chưa đi thử. Các mẹ tổ chức đi cho nhà em tham gia với!
    Nhà chị cũng xem ngày rồi, hic hic, xem cẩn thận kĩ càng lắm ý, hi vọng là không có gì xấu xảy ra.
    Trích dẫn Nguyên văn bởi vitcon1709 Xem bài viết
    Ý, cái V resort này em đi rùi nè chị, đợt 8. 3 NH em tổng kết kinh doanh ở đó, thấy bảo lên rừng đẹp lắm em cũng ham hố bay từ SG ra nhưng mà thất vọng vô cùng chẳng có gì cả ngoài mấy cái hồ bơi và spa đường đi lại xa nữa, tận Kim Bôi - Hòa Bình cơ.
    Chị chưa đi V resort, nghe nói cảnh không đẹp nhưng ăn ngon ngủ sướng hả em, nhưng đắt và phải đặt trước cơ, chị chỉ thích đi Thác Đa thôi, đi mấy lần rùi vẫn mê, hihi.
    Thế là xịt hết cả rồi?
    Đang thổi vụ khác đấy mẹ Gấu ơi, hì hì.

• Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 4,190 Bài viết

• 2,847 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi sushimap Xem bài viết
    Mới vào nhà thấy các mẹ bàn tán cái vụ Sing nghe hấp dẫn quá mà lòng dạ em thì không sao vui nổi. Chồng em có lẽ sẽ đi Anh học, mấy hôm nay bận rộn cái vụ chuẩn bị, rồi hỏi thủ tục, bla bla...thì không nghĩ ngợi gì nhiều, thế mà ngày mai lão ấy vào SG 2 tháng để học tiếng thì tự dưng lại thẫn thờ vì nhớ. Lão ấy chưa đi mà đã thấy trống trãi thế này rồi lão ấy qua Anh biền biệt bên đó 2 năm thì em sống thế nào đây? Đang ngồi ở văn phòng mà khóc thì kỳ thiệt, mà nghĩ đến sinh nhật đầu tiên của con mà chỉ một mình em thì em lại thấy tủi thân :Crying::Crying::Crying::Crying::Crying::Crying:
    Bồi thêm phát nữa cho khóc nhè luôn này, đi học xa nhà là phải cẩn thận nhé, hic hic, không muốn em lo đâu nhưng đàn ông mà, nhiều cám dỗ lắm, nhưng nghĩ lại là chỉ mất có 2 năm, thời gian trôi vù vù là chồng mang cái bằng về, lúc đó công danh sự nghiệp lên như diều gặp gió thì sướng nhỉ, thôi cố lên em ơi, mà liệu em xem có cửa nào 2 vc cùng đi, cho con sang cùng luôn, 2 năm sau cả nhà ta cùng về thì hay nhất, chị có anh bạn như vậy đấy, cả nhà sang Mỹ cho bố học Tiến sĩ, lúc bố về là con nói được tiếng Anh như gió luôn.

• 2,885 Bài viết

• 3,563 Được cảm ơn

Bồi thêm phát nữa cho khóc nhè luôn này, đi học xa nhà là phải cẩn thận nhé, hic hic, không muốn em lo đâu nhưng đàn ông mà, nhiều cám dỗ lắm, nhưng nghĩ lại là chỉ mất có 2 năm, thời gian trôi vù vù là chồng mang cái bằng về, lúc đó công danh sự nghiệp lên như diều gặp gió thì sướng nhỉ, thôi cố lên em ơi, mà liệu em xem có cửa nào 2 vc cùng đi, cho con sang cùng luôn, 2 năm sau cả nhà ta cùng về thì hay nhất, chị có anh bạn như vậy đấy, cả nhà sang Mỹ cho bố học Tiến sĩ, lúc bố về là con nói được tiếng Anh như gió luôn.
    Khì khì, đau khổ của người này lại là niềm mơ ước của ngừoi khác nhỉ .
    MTI1NjE1ODA2MQ

MTI1NjE1ODE4MQ
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 3,201 Bài viết

• 2,253 Được cảm ơn

NHẬT KÍ 1 NGÀY PHẢN CHỦ!

---@ Nhà thông gia và nhà Tôm---

Hôm nay là 1 ngày không được việc, chắc bước chân trái ra cửa vào giờ PHẠM hay sao ấy! Đến công ty chửi nhau với sếp béo, ném tung tóe tài liệu vào sọt rác, muốn thế nào cũng xong! Tùy!

Trưa nay nổi hứng qua cầu không muốn nhìn mặt cái thằng sếp béo lại còn bị điên, rủ chồng đi ==> ok lát anh qua! ==> 2vc đi ăn bún chả và uống caphe TONKIN ==> 2 ly nâu đá ==> e bắt đầu bật loa hết công xuất! xả hết bức xúc vào sọt rác cho chồng nghe. Nhẹ người!
    2 vợ chồng nói chuyện về Bum, cười híp mí!

Vào nhà tháng 8, đọc chuyện nhà thông gia và nhà Tôm ==> muốn đào cái hố và chui xuống. Bùn. … còn lại Mlinhbeo, mẹ Nghé và chị Dali – still motivate. But vẫn bùn…..
    Thêm tí hào hứng vì nhà banana đang cư trú bên Sing …. But đông vẫn vui hơn, bao sự sung sướng lại tụt hết xuống bùn đen …..

Vẫn còn ham muốn đi để mua quà sinh nhật cho con ….. quà biếu cảm ơn bố mẹ chồng đã hỗ trợ mình suốt 1 năm vừa qua, quà cảm ơn chồng vì 1 năm vừa qua đã tận tâm 100% (không ngoa) với tất cả mọi issues liên quan đến con trai yêu (vấn đề chưa tận tâm với mẹ thì bố phải mua quà cho mẹ - tính riêng hehe)…. Trời ơi ….
    …….
    …………………………………. Vẫn muốn đi ……………………………..

T__T e viết để xả u uất thôi …. Ko trách j nhà thông gia và nhà Tôm đâu. Thương các bà lắm, cho em gửi lời hỏi thăm nhé!

Có ý kiến trưa mai ọp ẹp đông vui lại ở khu vực Giảng Võ , Nguyễn Chí Thanh, Kim Mã. Các mẹ nào join được vui lòng vào đây ý ới, lồng bàn, cho địa chỉ, thời gian, món ăn – em lúc nào + ở đâu cũng ok!
    tscfsfqhs0eNortjK1UrI0Mra0ULIGXDAS3wKr74
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 5,439 Bài viết

• 2,260 Được cảm ơn

@ đi Sing : mẹ Su cũng bùn chả nói được câu nào :Sad:
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 1,393 Bài viết

• 377 Được cảm ơn

Chà chà! Chuyện chồng đi xa mà không này nọ là điều không bao giờ có. Nhưng mà đã xác định cho chồng đi học là phải thế thôi. Thời gian đầu đương nhiên là nhớ, là trống vắng, nhưng rồi sẽ quen thôi mẹ Sushi ạ! Cố lên nhé!
    ji-eun
    • 1,329 Bài viết

• 376 Được cảm ơn

Công nhận chồng đi xa chẳng biết đâu mà lần!Nhất là đàn ông nữa!Biết là sau này sự nghiệp tươi sáng nhưng mà cho chồng đi một mình cũng không an tâm chút nào!Thời gian 2 năm nữa!Như mẹ Mít chắc mẹ Mít chẳng chịu được!hic!

Hồi mẹ Mít mang bầu Mít bố Mít toàn đi rừng!Tuần ở nhà một mình có 3 ngày thôi mà đã nhớ bố Mít lắm rồi!Trước khi lấy nhau mẹ Mít thỏa thuận không có đi đâu xa quá 1 tuần!Đi đâu quá tuần thì phải mang vợ con theo!Đến bây giờ thực hiện vẫn tốt nhưng chưa biết tương lai ra sao?

Nói thế thôi chứ quan trọng là tin tưởng và là chỗ dựa vững chắc cho chồng!Mẹ Sushi và con yêu cố lên nhé!Sẽ xa và nhớ lắm ấy chứ!Vì tương lai con em chúng ta mà!
    • 1,329 Bài viết

• 376 Được cảm ơn

Mẹ Mít cũng có ý này!Không thì đi Nha Trang đi!Nhà Mít đang máu đi Nha Trang!Nghĩ đến biển mát và xanh mà tỉnh cả người!hí hí!
    • 894 Bài viết

• 220 Được cảm ơn

Mẹ Bum ơi mai đi ăn Nem cua bể đi, quán Nem (Gần nhà hàng Bí Đỏ) ở Giảng võ nhá ...
    cR1pmvVUp7
    • 2,413 Bài viết

• 1,062 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mẹ BB ơi, có địa chỉ mail không pm cho chị đi, chị gửi cho 1 tấm hình của 2 mẹ con hôm ọp, thấy xinh lắm cơ!
    eNortjK1UrI0MjSxULIGXDASwQKk47