TIN TÀI TRỢ.

8/2009 - Nghé iu tháng 8 - Tay em nhỏ xinh - Nắm tay ba mẹ - Mẹ dắt từng bước - Em chập chững đi - Miệng em bô bi - Ba ba mẹ mẹ

• 0 Lượt chia sẻ
  • 36.7K Lượt đọc
  • 1.49K Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 3,201 Bài viết

• 2,253 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi DaLi Xem bài viết
    @ mẹ Tôm, mẹ Xoài, mẹ Bum, mẹ Nghé, mẹ Gấu mèo và các mẹ : Lần này nếu đi Sing được thì là lần đầu tiên em được đi Sing, mục đích chính là để shopping nên không cho Su bám càng, với lại Su nhỏ quá, có đi chơi cũng chưa biết gì nhiều (hic, xiền ko có mà đòi đi shopping :Sigh. Mẹ Nghé thì muốn nhân tiện đi Sing, sang đó ở lại thêm 1-2 ngày rồi đi chơi luôn thể. Em cũng định thế nhưng nghĩ đi chơi có mỗi mình mẹ, ko có con thì cũng chán. Đang bảo bố Su cố gắng kiếm xiền rồi tháng 12 cho Su xuất ngoại 1 chuyến :Smiling:. Ý các mẹ thế nào ah?
    @ mẹ Bum : Nếu ở homestay nó cho bao nhiêu người ở hả em?
    mục đích của em cũg như chị cho nên là cho bố con Bum ở nhà chờ quà về thôi
    tháng 12 mùa đông lạnh giá có thể tổ chức cho các bố con đi Sing và malay 1 chuyến tránh rét cũng là ý hay, hoặc là đi malay- đảo Bali tránh rét, nơi mà quanh năm nắng tràn trề, cát trắng và zai đẹp !
    homestay bên đó có nhiều phòng, hôm trước em check thì nhóm mình 5-6 người có thể thuê 1 phòng đôi và 1 phòng 3 người. (ưu tiên bố mẹ xoài riêng - trăng mật muộn ), tính ra 3 đêm là khảong 1,2 triệu/người.
    Nếu đông nữa thì ở hostel là phòng như kí túc xá sinh viên ý, 6 người 1 phòng riêng với 3 cái giường tầng. Ở hostel đó cũng có cả phòng riêng 2 người cho bố mẹ xoài, giá hơi cao hơn tí nhưng mà vẫn rẻ hơn ksan nhiều nhiều. homestay thì phải book sớm. hostel thì đầy rẫy ko lo! Nhà tắm riêng biệt, ko thuê loại nhà tắm chung.
    Đấy là plan của em cho đến giờ phút này.
    Tạm thời AQ ko check vé máy bay cho hồi hộp và đỡ nản hehehehe đợi bao giờ tất cả cùng confirm hộ chiếu sẵn sàng xách balo thì họp nhau lại - e check vé máy bay, có vé phát góp tiền em mua luôn + book phòng ==> tất cả chỉ trong 1 ngày. No problem! Quan trọng nhất là còn vé và những nhà chưa xúc tiến hộ chiếu vui lòng asap trong phạm vi cố gắng được để chúng ta có thể du hí tập thể hê hê!

còn các mẹ đã nộp xong hộ chiếu, vui lòng đi XEM BÓI! xem là tháng 7 dương này có số xuất ngoại không ! để em biết trước xem còn vé máy bay không :Laughing:
    tscfsfqhs0eNortjK1UrI0Mra0ULIGXDAS3wKr74

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 3,201 Bài viết

• 2,253 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ambition_hn Xem bài viết
    chào cả nhà ,thấy các mẹ có nghé sinh tháng 8 xôm quá,cho mẹ con mình 1 chân vào với nhe
    Bé 1 : 23-8
    bé 2 :10 - 8
    Sắp sinh nhật 2 bé rùi
    welcome ba mẹ con nhà bạn Chi Tớ là Bum
    tscfsfqhs0eNortjK1UrI0Mra0ULIGXDAS3wKr74
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 557 Bài viết

• 242 Được cảm ơn

Đọc bài của mẹ Bum mà tự dưng em thấy tủi thân thế! Mẹ Bum chu đáo đã lên kế hoạch cho cả hai vc em rồi, vậy mà chuyến đi Sing này có khi vc em phải cancel. Hu hu...
    Trong ngày hôm nay em nhận được toàn tin ko muốn nhận:
    1. Mấy hôm trước bà ngoại Xoài cứ kêu đau vai, tay phải ko nhấc lên được. Đầu tiên cả nhà chỉ nghĩ chắc đấy là bệnh người già, do thay đổi thời tiết thôi, chắc 1-2 hôm là khỏi. Nhưng đến hôm nay bà đau quá phải đi khám, kết luận: Vôi hóa đốt sống cổ. Bệnh này ko chữa được, coi như xác định chung sống với nó đến cuối đời luôn! Đồng nghĩa với việc đó là thỉnh thoảng tình trạng này sẽ xảy ra, chẳng có cách nào chữa đc.
    2. Bố Xoài vừa nhận đc thông báo thứ 2 tới bắt đầu làm việc ở công ty mới, chấm dứt 1 tháng ở nhà trông con cùng mẹ Xoài.:RaisedEye Chẳng biết nên vui hay buồn đây! Vui vì cuối cùng bố Xoài cũng tìm được việc phù hợp hơn, nhưng buồn vì trong time thử việc làm sao mà nghỉ để đi chơi đc đây?
    3. Sếp của mẹ Xoài thông báo rằng kết quả kì học hè của HS sẽ là tiêu chí để xét xem GV có đủ tiêu chuẩn cho năm học mới ko => Các GV sẽ phải hoạt động hết công suất, chỉ đc nghỉ trong trường hợp đau ốm đến mức ko đi làm đc.
    Chẳng biết nói thế nào với mẹ Bum nữa, em thấy áy náy với mẹ Bum quá! Nhà em cũng chuẩn bị gần xong rồi, lên kế hoạch cho Xoài ở nhà với bà rồi, chờ mỗi làm cái hộ chiếu thôi mà đùng 1 cái...:Sad:!Hơ, hay là tháng 7 này em ko có số xuất ngoại nhỉ? Có khi phải chờ đến T12 để cho cả Xoài đi cùng cho vui nhỉ?
    • 126 Bài viết

• 31 Được cảm ơn

hế nhô cả nhà!
    Lâu quá mới quay lại nhà, leo mỏi chân mới tới được ảnh đi off. BB xí quá:Smiling:
    Đọc 2h từ cao đến thấp, nghe ngóng được:
    - Các mẹ HN chuẩn bị đi Sing...CHúc chuyến đi thú vị nhé!
    - Bạn Tôm và bạn Xoài đi nhà trẻ giỏi ơi là giỏi mà mẹ BB đang phân phân không bít nên gởi BB khi 1 tuổi không, việc kiếm tiền không là lý do chính mà là ở nhà bùn quá nhưng lại thương con...
    -Bạn Bơ vẫn nhõng nhẽo với mẹ.
    -Thấy hình mấy bạn iu ơi là iu.
    -Và có 1 bạn gái Su Su ( đúng không nhể?) đã biết đi. Ngưỡng mộ quá đi. BB mới tập đứng thôi à.
    -Thấy lịch sinh hoạt của các bạn thảnh thơi mà hiệu quả vô cùng. Chả bù cho mẹ BB ở nhà chỉ mỗi việc cho con ăn.
    Một ngày của BB bắt đầu từ lúc 7h, 1bình sữa 180
    + 8h: ăn sáng cùng với mẹ, mẹ ăn gì con ăn đấy, bún bò, bánh canh, bún riêu, nuôi..( hủ tiếu chưa ăn được ), ăn thô không phải nhai nữa.
    +9h: bình 150 và ngủ đến 10h30
    + 10h30: tắm chơi
    + 11h ăn trưa: tùy hứng cơm cháo. Đã ăn cơm chung nồi với người lớn, chỉ nấu thức ăn riêng. Con thì được 1/2 chén. Cháo thì hơn 1 chén.
    + 13h bình 180 và ngủ đến sớm nhất là 15h.
    + dậy ăn váng sữa hoặc phô mai.
    + 16h ăn chiều: như ăn trưa
    + 17h bình 150
    + 19h bình 180 và ngủ thẳng cẳng đến tầm 4h khuya là lă n tròn tròn. Pha cho 1 bình 150, nhắm mắt há miệng nút. Rồi khò khò đến 7h.
    Cả ngày ăn chơi quậy phá tưng bừng, phản xạ nói tốt, thấy ba bít hét hên " a ba...a ba..." nhìn ba biết kêu bà, mẹ cũng vậy. Biết " Ạ!", biết hun, biết bái bai và hơi thông manh.

Giai thoại mẹ và con trước khi ngủ:
    M: e me...e me..
    C: a ba...a ba
    M: a ba...a ba
    C: mum mum mum
    M: mum mum mum
    C:a bà ..a bà...
    M: a bà...a bà...
    C: bà ba..bà ba ( là bà ngoại hắn í)
    Rồi cười đắc chí, biết phim mèo chuột, " mèo mèo "
    Ngoan lém thế mà ốm nhom à. Bây giờ khoe lại hình BB cho các bạn nhớ nhé!
    Mẹ cõng con đi hàng xóm chơi đây
    4738539103_6d3879de41
    BB nghịch bình nước
    4739193504_765f004ff5
    BB chạy xe eo lắc ( vì lắc em nó mới chạy )
    4738582315_3235140fd4
    SG nóng nên ở nhà toàn sexy:Battin ey:

Ngày mới roài đó, BB chúc các bạn tuần mới thật ngoan và biễu diễn nhiều trò mới cho bố mẹ quên mết nhọc nhằng nhé!
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 1,393 Bài viết

• 377 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hilichi Xem bài viết
    @ mẹ Tôm: Chị ơi, em mà nói ra sợ các mẹ ném đá em chết! Em cho Xoài ăn uống linh tinh lắm, cứ cái gì mình thích + con thích thì cho con ăn luôn: sữa tươi, sữa chua vinamilk, Milô, phô mai bò cười loại cho người lớn (Xoài ăn hết cả viên ý), bún, phở, mì tôm, gà tần, bim bim v.v... Mà trộm vía con nuốt thô ngày càng giỏi, output của con vẫn đẹp lắm chị ạ! Tuần gần đây đi trẻ ăn được nhiều hơn nên ngày xì xì 2 lần mới sợ chứ! Bụng lúc nào cũng tròn như quả bóng mà thấy bố mẹ ăn gì là cũng phải lao vào xin bằng được. Học ai cái tính ăn tham đấy ko bít! Hị hị...
    Ui, thế này thì em cũng bị các mẹ ném đá y như mẹ Xoài mất thôi. Trộm vía chứ JiEun chẳng có j là không ăn ké cùng bố mẹ cả, thậm chí ăn cả trứng lộn :Silly: (vài miếng nhỏ thôi ạ!). Đi máy bay với mẹ mẹ cũng cho ăn sữa chua Vinamilk của người lớn vì con cứ đòi. Ăn bánh mì, bánh bao, kem, mì tôm, bún, phở, súp ... tất tần tật những thứ mà em cảm thấy bạn ấy không thể hóc được. Mà trộm vía nữa là bạn í output ổn lắm, chưa từng bị đi ngoài bao h.

Trích dẫn Nguyên văn bởi hilichi Xem bài viết
    Đọc bài của mẹ Bum mà tự dưng em thấy tủi thân thế! Mẹ Bum chu đáo đã lên kế hoạch cho cả hai vc em rồi, vậy mà chuyến đi Sing này có khi vc em phải cancel. Hu hu...
    Trong ngày hôm nay em nhận được toàn tin ko muốn nhận:
    1. Mấy hôm trước bà ngoại Xoài cứ kêu đau vai, tay phải ko nhấc lên được. Đầu tiên cả nhà chỉ nghĩ chắc đấy là bệnh người già, do thay đổi thời tiết thôi, chắc 1-2 hôm là khỏi. Nhưng đến hôm nay bà đau quá phải đi khám, kết luận: Vôi hóa đốt sống cổ. Bệnh này ko chữa được, coi như xác định chung sống với nó đến cuối đời luôn! Đồng nghĩa với việc đó là thỉnh thoảng tình trạng này sẽ xảy ra, chẳng có cách nào chữa đc.
    2. Bố Xoài vừa nhận đc thông báo thứ 2 tới bắt đầu làm việc ở công ty mới, chấm dứt 1 tháng ở nhà trông con cùng mẹ Xoài.:RaisedEye Chẳng biết nên vui hay buồn đây! Vui vì cuối cùng bố Xoài cũng tìm được việc phù hợp hơn, nhưng buồn vì trong time thử việc làm sao mà nghỉ để đi chơi đc đây?
    3. Sếp của mẹ Xoài thông báo rằng kết quả kì học hè của HS sẽ là tiêu chí để xét xem GV có đủ tiêu chuẩn cho năm học mới ko => Các GV sẽ phải hoạt động hết công suất, chỉ đc nghỉ trong trường hợp đau ốm đến mức ko đi làm đc.
    Chẳng biết nói thế nào với mẹ Bum nữa, em thấy áy náy với mẹ Bum quá! Nhà em cũng chuẩn bị gần xong rồi, lên kế hoạch cho Xoài ở nhà với bà rồi, chờ mỗi làm cái hộ chiếu thôi mà đùng 1 cái...:Sad:!Hơ, hay là tháng 7 này em ko có số xuất ngoại nhỉ? Có khi phải chờ đến T12 để cho cả Xoài đi cùng cho vui nhỉ?
    Chia sẻ với mẹ Xoài nhé! Về vụ thoái hóa đốt sống cổ, mẹ Xoài chịu khó bảo bà ngoại bổ sung calci đi nhé! Chỉ cần bổ sung đầy đủ thì tuy không khỏi nhưng góp phần gìn giữ không bị thoái hóa thêm. Ngoài ra nó còn có 1 số bài tập hồi phục nữa. Và có lẽ bố mẹ Xoài phải để bà nghỉ ngơi, tránh làm việc nặng nữa đấy.
    ji-eun
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 5,439 Bài viết

• 2,260 Được cảm ơn

@ Bối Bối : Su là Su ngưỡng mộ Bối Bối lắm ý nhé, vì Bối Bối có 10 răng rùi giờ thấy lịch ăn uống của Bối Bối mà Su lại xèm (trộm vía Bối Bối :LoveStruc
    @ Các mẹ : Em muốn mua giày tập đi cho Su, vì dạo này bế Su ra đường là con cứ đòi xuống để đi. Mua loại nào bi giờ các mẹ? Em ko thích loại đế vải mềm lắm, em sợ đi 2 hôm ở dưới đường là rách :Sigh:
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 2,885 Bài viết

• 3,563 Được cảm ơn

Hello các bạn nhé

Các bạn giỏi quá, nhất là bạn Bối Bối, ăn giỏi khác nào người lớn nhỉ. Ôi người lớn 10 tháng. Giá bạn Gấu là hàng xóm với bạn BB nhỉ. Ngưỡng mộ một bồ. Bạn Gấu mèo cũng đi được mấy bước rồi các bạn ạ. Tuy nhiên, Gấu mèo ko có nhiều điểm đáng tự hào như các bạn ăn uống thì chán lắm, đặc biệt là lúc ở với mẹ đút sữa cả tiếng mà 2/3 ra ngoài. Chắc cái nghiệp nuôi con còi nó cứ đeo đuổi mẹ Gấu đây, chắc Gấu lại theo gien cua chị Gấu, 1 tuổi chưa được 9kg, đành an ủi thôi 1 tuổi bằng 3 lần lúc sinh vậy Haizzz. Gấu mèo giờ có 8kg mà phỉ phui có trận ốm nào thì lại tụt ngay, hết ốm lại ngoi lên, rồi lại tụt, thế này bao giờ mới được bằng chị bằng em. Hỡi ôi. Mà tiến độ mọc răng của Gấu cũng chậm quá, mới có 2 chú. Vừa rồi bs kê Vit D cho uống đc vài tuần thì mẹ lại đánh rơi mất mà lười chưa mua lại. Cũng chưa mua canxi của Childlife nữa. Nói chung là đại lười. Mẹ nuôi Gấu như hoang dã vậy thôi vì nhà có 3 đứa trẻ con, thuê người GV nào cũng chỉ 1th, nửa tháng là về Chị chồng của mẹ Gấu ko có ý kiến gì, ko tìm người, cũng ko có động thái gì để cứu vớt tình hình này cả. Chị GV lần trước kể là bà nội cẩn thận lắm:chị đang đút cho Gấu thì bà nhờ chị đút cho cháu ngoại nữa, 2 đứa chị đều canh cho nguội thìa cháo rồi mà lúc đút cho thằng cu nó khóc bà tưởng là nóng bà mắng xấm xấm xơi xơi chị rồi bế cháu ngoài đi khắp chợ đút cho nó. Chị ấy mới ở nhà mình đc mấy ngày bà đã dúi 2 cháu nội cho chị tắm, chị cho ăn.....Xót con quá mà đành chịu.
    MTI1NjE1ODA2MQ

MTI1NjE1ODE4MQ
    • 1,329 Bài viết

• 376 Được cảm ơn

hí hí!Phải công nhận mẹ Bum "ma xó" mọi cái!Cái gì mẹ Bum cũng biết!Thán phục mẹ Bum quá đi thôi!:LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc:
    • 2,413 Bài viết

• 1,062 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi DaLi Xem bài viết
    [B]@ Các mẹ : Em muốn mua giày tập đi cho Su, vì dạo này bế Su ra đường là con cứ đòi xuống để đi. Mua loại nào bi giờ các mẹ? Em ko thích loại đế vải mềm lắm, em sợ đi 2 hôm ở dưới đường là rách :Sigh:
    Em kiếm mua giày Bitis đấy, nó vừa nhẹ vừa bền và kiểu mẫu cũng đẹp. Bin có đến 5 đôi giày Bitis luôn vì Bin được thừa hưởng từ các anh họ nên giờ có cả bộ sưu tập giày, chắc đi đến mấy tuổi mới hết, mẹ Bin đỡ tốn tiền khoản này.
    eNortjK1UrI0MjSxULIGXDASwQKk47
    • 894 Bài viết

• 220 Được cảm ơn

Tít khoe hàng nhé... có em nào theo anh hông?

Picture200

Cái này là bản demo tập 2 của nhà Tít:

Picture180
    cR1pmvVUp7
    • 2,413 Bài viết

• 1,062 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi gia đình Tít Xem bài viết

Picture180
    Tội nghiệp bạn Tít bị mẹ bắt mặc thế này cơ àh? Nhưng mà trông ra dáng "chân dài" quá! Trộm vía chân dài này trắng trẻo, chân tay nhìn ngon ơ nhỉ?
    eNortjK1UrI0MjSxULIGXDASwQKk47
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 1,393 Bài viết

• 377 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ_nhóc_con Xem bài viết
    Hello các bạn nhé

Các bạn giỏi quá, nhất là bạn Bối Bối, ăn giỏi khác nào người lớn nhỉ. Ôi người lớn 10 tháng. Giá bạn Gấu là hàng xóm với bạn BB nhỉ. Ngưỡng mộ một bồ. Bạn Gấu mèo cũng đi được mấy bước rồi các bạn ạ. Tuy nhiên, Gấu mèo ko có nhiều điểm đáng tự hào như các bạn ăn uống thì chán lắm, đặc biệt là lúc ở với mẹ đút sữa cả tiếng mà 2/3 ra ngoài. Chắc cái nghiệp nuôi con còi nó cứ đeo đuổi mẹ Gấu đây, chắc Gấu lại theo gien cua chị Gấu, 1 tuổi chưa được 9kg, đành an ủi thôi 1 tuổi bằng 3 lần lúc sinh vậy Haizzz. Gấu mèo giờ có 8kg mà phỉ phui có trận ốm nào thì lại tụt ngay, hết ốm lại ngoi lên, rồi lại tụt, thế này bao giờ mới được bằng chị bằng em. Hỡi ôi. Mà tiến độ mọc răng của Gấu cũng chậm quá, mới có 2 chú. Vừa rồi bs kê Vit D cho uống đc vài tuần thì mẹ lại đánh rơi mất mà lười chưa mua lại. Cũng chưa mua canxi của Childlife nữa. Nói chung là đại lười. Mẹ nuôi Gấu như hoang dã vậy thôi vì nhà có 3 đứa trẻ con, thuê người GV nào cũng chỉ 1th, nửa tháng là về Chị chồng của mẹ Gấu ko có ý kiến gì, ko tìm người, cũng ko có động thái gì để cứu vớt tình hình này cả. Chị GV lần trước kể là bà nội cẩn thận lắm:chị đang đút cho Gấu thì bà nhờ chị đút cho cháu ngoại nữa, 2 đứa chị đều canh cho nguội thìa cháo rồi mà lúc đút cho thằng cu nó khóc bà tưởng là nóng bà mắng xấm xấm xơi xơi chị rồi bế cháu ngoài đi khắp chợ đút cho nó. Chị ấy mới ở nhà mình đc mấy ngày bà đã dúi 2 cháu nội cho chị tắm, chị cho ăn.....Xót con quá mà đành chịu.
    hic! Khổ thân mẹ Gấu mèo! Bà khó tính vậy thì làm sao GV họ ở được? Bây giờ chuyện GV ăn cắp rồi cãi chủ với này nọ nọ kia cũng nhiều nhưng mình cần họ nên mình cũng phải phiên phiến thôi. Với lại trông 1 đứa trẻ 10 tháng đã quá đủ mệt rồi lại còn trông mấy đứa nữa thì có là người nhà mình cũng chào thua luôn.

Picture200

Picture180
    Hàng của Tít "khủng" phết nhỉ! :Smiling: Mà mẹ Tít hư nhé! Ai lại đè con ra cho mặc đồ cầu vồng lòe loẹt, mất cả bản lĩnh đàn ông thế kia chứ!
    Nhắc tập 2 lại nghĩ ra, mẹ JiEun bị chậm hơn 2 tháng nay rồi mà thử que không lên, không biết có phải do tác dụng của thuốc TT không hay do bệnh khác, hic hic!
    ji-eun
    • 1,329 Bài viết

• 376 Được cảm ơn

@Bối Bối: Bối Bối ơi sao BB mọc được nhiều răng thế, ăn thô giỏi thế?Mít bây giờ vẫn mới có 3 cái!Chờ mãi mà em thứ 4 chưa thấy nhú ra gì cả?Trông BB ngậm bình sữa iu iu lắm nhé!hihi!

@mẹ Gấu: Con gái bao giờ trông cũng cứng cáp và rắn rỏi mẹ Gấu à!Trông Gấu xinh xắn đáng yêu thế, mà đi được vài bước, leo cầu thang tít!Thế là còn hơn ối mấy anh râu dài rùi còn gì!Mít thì vẫn chỉ đứng tênh tênh, có bò được đâu!Ăn uống cũng chán nhưng trộm vía Mít ti mẹ nhiều lắm!Sắp tới không biết mẹ còn đủ sữa cho con bú không nữa!Yêu đời lên mẹ Gấu ơi!Cho Mít xơm Gấu 1 cái nhé!hé hé

@mẹ Bob: Em được cái sữa mẹ theo gien của mẹ em nên cũng đủ cho Mít bú!Mẹ em bảo ngày xưa nuôi mấy chị em em chỉ cần bú sữa không thôi mà trông cứ như "lợn sữa" cả ấy!hihi!Sắp tới em phải quyết tâm tập cho Mít uống thêm sữa ngoài!Sữa mẹ tầm này chắc sắp như nước giải khát rồi!Con là dũng sĩ diệt sữa mẹ, Mẹ là dũng sĩ diệt sữa bò!Ngày em làm 2 bịch sữa bò tươi!Hôm nào khát thì phải chơi 3-4 bịch!

Tầm này con ăn được bao nhiêu thì ăn em cũng chả ép!Chắc mỗi bữa Mít ăn được già nửa bát con cháo một chút!Bob uống sữa không chịu bú bình hay là chị mua cái bình Magmag của Piegon cho con uống!em thấy cái bình đa năng đó nó có cả ống hút, có cả cái nắp bằng cao su để con uống nước!Cho sữa vào đó chắc con uống cũng nhanh hơn so với đút thìa!Bob ơi ăn nhiều ăn nhanh ăn ngoan con nhé!hihi!
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 3 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Thời tiết này mệt quá các mẹ nhỉ, 3 ngày cuối tuần Tôm ở nhà vì trường đi nghỉ mát, thế là em cứ long sòng sọc lên, vừa Tôm, vừa nhà cửa, lại thêm bà ngoại ốm nằm viện, hôm nay Tôm đi học rồi thì em lại như bị ốm ý, mệt đứt hơi.

Vào xem lại mấy trang mới phát hiện ra ảnh Bin áo đỏ, xinh giai ghê lắm, chân tay hết bụ sữa rồi nên nhìn ra dáng người lớn, mà cái mặt kia là mai sau có tướng ăn nói, hù, may quá, Bin ở trong SG nên không sợ cạnh tranh trực tiếp, chứ ở ngoài này là Tôm lại phải dè chừng một đối thủ nặng kí đây.

Đọc bài mẹ BB mà toát mồ hôi, trộm vía, BB như người lớn nhỉ, ăn cơm, rồi lại còn cởi trần cho mát chứ, hehe, phục cả 2 mẹ con lắm.

Gớm, anh Tít anh ý lại còn mặc đồ bơi của con gái, nhìn giống như poster quảng cáo " trai cũng thích, gái cũng thèm" ý nhỉ ")). Mà trộm vía Tít nhé, cái tay cái chân còn to hơn Tôm còi cơ, dạo này ra dáng nhỉ?
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 4,190 Bài viết

• 2,847 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ihaveagift4u Xem bài viết
    Thời tiết này mệt quá các mẹ nhỉ, 3 ngày cuối tuần Tôm ở nhà vì trường đi nghỉ mát, thế là em cứ long sòng sọc lên, vừa Tôm, vừa nhà cửa, lại thêm bà ngoại ốm nằm viện, hôm nay Tôm đi học rồi thì em lại như bị ốm ý, mệt đứt hơi.

Vào xem lại mấy trang mới phát hiện ra ảnh Bin áo đỏ, xinh giai ghê lắm, chân tay hết bụ sữa rồi nên nhìn ra dáng người lớn, mà cái mặt kia là mai sau có tướng ăn nói, hù, may quá, Bin ở trong SG nên không sợ cạnh tranh trực tiếp, chứ ở ngoài này là Tôm lại phải dè chừng một đối thủ nặng kí đây.

Đọc bài mẹ BB mà toát mồ hôi, trộm vía, BB như người lớn nhỉ, ăn cơm, rồi lại còn cởi trần cho mát chứ, hehe, phục cả 2 mẹ con lắm.

Gớm, anh Tít anh ý lại còn mặc đồ bơi của con gái, nhìn giống như poster quảng cáo " trai cũng thích, gái cũng thèm" ý nhỉ ")). Mà trộm vía Tít nhé, cái tay cái chân còn to hơn Tôm còi cơ, dạo này ra dáng nhỉ?
    Thôi roài, vào nhầm nick của bố Tôm rồi, hihi.

À mà em Gấu đã biết đi rồi cơ à, thế là anh bám váy em chứ không phải em bám gầu quần anh rồi, hic hic, thua ai chả thua, lại thua bạn gái, xí hổ quá Tôm ơi.
    Mẹ của Tôm Tươi Tỉnh và Cà Cực Cute

Mua chung bảo hiểm Bảo Việt Healthcare nào các bạn ơi
    • 1,329 Bài viết

• 376 Được cảm ơn

Picture200
    Nhìn thế này em nào chả theo!Từ đầu đến cuối cái gì cũng "to to",nở nở!he he!Dạo này nhìn ngon quá Tít ơi!trộm vía nhé!hé hé!

@Mẹ Jieun: Vụ điện thoại đến đâu rồi mẹ Jieun ơi!Cái thằng đó thôi lảm nhảm chưa?Cho nó cái búa vào đầu cho nó bớt lảm nhảm đi!he he!

Mẹ Mít từ hồi bầu Mít đến giờ vẫn chưa thấy!Chắc do nuôi con hoàn toàn bằng sữa mẹ!Với lại đẻ xong tự dưng cái khoản đấy chẳng "ham hố" lắm!Bố Mít có hôm đụng đến hàng còn bảo hơi bị khô hạn đấy!hic!
    Suốt ngày bận bịu với con nên quên mất chuyện ấy rồi!chắc phải khi nào cai sữa mới rểnh rang mà "oánh nhau" với chồng!he he!
    • 2,885 Bài viết

• 3,563 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ Daisy Xem bài viết
    Thôi roài, vào nhầm nick của bố Tôm rồi, hihi.

À mà em Gấu đã biết đi rồi cơ à, thế là anh bám váy em chứ không phải em bám gầu quần anh rồi, hic hic, thua ai chả thua, lại thua bạn gái, xí hổ quá Tôm ơi.
    Hơ hơ, con dâu xuất hiện 1 téo mà BC cũng lộ diện để chào con râu í, cảm động quá Ơ nhưng đến cái đận biết đi giả cầy này thì nan giải lắm, các nàng các chàng í cứ thả tay ra suốt rồi chưa đỗ ông nghè đã đe hàng tổng, lơ tơ mơ có khi chới với, ngã lăn cu chiêng, đập đầu côm cốp xuống đất suốt ngày cũng lo lo là Gấu giống các bạn cngx chỉ thích chui lũi gầm bàn, vào nhà tắm, cầm phích điện cắm vào ổ, tháo cánh quạt ra.... Nhất là đoạn cầu thang cầu thiếc. Thực sự là lo nhất đến an toàn cho con trong giai đoạn này. Gấu ngã như vồ đập đất suốt ngày do phòng khách nhiều bàn ghế , chướng ngại vật... quá các bạn ạ. trải thảm thì sợ mất vệ sinh do ko có người lau chùi đều.
    MTI1NjE1ODA2MQ

MTI1NjE1ODE4MQ
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 1,393 Bài viết

• 377 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi becondangyeu Xem bài viết
    @Mẹ Jieun: Vụ điện thoại đến đâu rồi mẹ Jieun ơi!Cái thằng đó thôi lảm nhảm chưa?Cho nó cái búa vào đầu cho nó bớt lảm nhảm đi!he he!

Mẹ Mít từ hồi bầu Mít đến giờ vẫn chưa thấy!Chắc do nuôi con hoàn toàn bằng sữa mẹ!Với lại đẻ xong tự dưng cái khoản đấy chẳng "ham hố" lắm!Bố Mít có hôm đụng đến hàng còn bảo hơi bị khô hạn đấy!hic!
    Suốt ngày bận bịu với con nên quên mất chuyện ấy rồi!chắc phải khi nào cai sữa mới rểnh rang mà "oánh nhau" với chồng!he he!
    Cảm ơn mẹ Mít! Sau hôm đấy em chưa thấy nó có động tĩnh j nữa.
    Về cái khoản "ham hố", em cũng giống mẹ Mít, nhưng là từ hồi bầu bì chứ chẳng phải đợi đến khi đẻ xong. Chăm con mọn đúng là giết chết hết lãng mạn và sức lực.
    ji-eun
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 500 Bài viết

• 38 Được cảm ơn

Lâu lâu quá rồi nhà Nghé chả tám được với các mẹ, leo thang mỏi chân quá rùi mà ko dám đi thang máy. Hihi. Lúc nào cũng vào đọc bài mà ko có thời gian tám vì Nghé nhõng nhẽo quá cơ.

Thấy các mẹ đang xôm tụ vụ qua Singapore nên vào cmt vì nhà Nghé đang ở đây mừ. Hihi, thế có nhà bạn nào cho Nghé iu qua ko, cho mình gặp gỡ cái nhỉ. Hay ta lại tranh thủ vụ off ẹp bên này lun. Các mẹ qua đây săn hàng sale à? Thế chuẩn bị nhìu nhìu xiền vào nhớ, hihi. Cơ mà năm nay sale ko được hấp dẫn như mọi năm :P. Các mẹ định ở đâu thế? Cfm khi nào thì sang vậy à? kO sang nhanh hết mùa sale đới :d
    • 894 Bài viết

• 220 Được cảm ơn

@ mẹ Tôm: TÍt làm sao dám qua mặt Tôm dc, vẫn chưa có cái răng nào đây chị này. Trộm vía dạo này Tít ngoan hơn, ăn ngon ngủ tốt nên có tý má làm mẹ sướng âm thầm chị ạ dưng mà em vẫn chưa dám mang Tít cân sợ con lại tụt hạng thì buồn lắm
    cR1pmvVUp7