TIN TÀI TRỢ.

8/2009 - Nghé iu tháng 8 - Tay em nhỏ xinh - Nắm tay ba mẹ - Mẹ dắt từng bước - Em chập chững đi - Miệng em bô bi - Ba ba mẹ mẹ

• 0 Lượt chia sẻ
  • 36.6K Lượt đọc
  • 1.49K Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 894 Bài viết

• 220 Được cảm ơn

Ôi các mẹ ơi, confirm cho em 1 cái để em còn báo mẹ Tôm nhé...

@ Mẹ Su: Dạo này bận quá em ko vào thường xuyên và ko đọc dc hết comment của các mẹ, em xin chia buồn cùng chị nhé, chúc chân chị mau lành.

Nghe các mẹ kể về các con mà em thèm quá, Tít răng ko mọc, chân ko đi trời ơi... nhạc cũng ko thích, sao lại chậm chạp thế cơ chứ.
    cR1pmvVUp7
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 2,413 Bài viết

• 1,062 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi tit-mit-oi Xem bài viết
    @ Các mẹ: Xu rất thích ăn bánh gạo, bánh của Wakodo hay bánh gạo The One của VN Xu cũng chén tất, cứ cắn rôm rốp rồi ngồi ăn bỏm bẻm, 1 lúc là hết cả cái bánh tròn to.

Em thấy con cũng thích ăn các loại bánh khác: bánh mỳ, Custard, kem, kẹo chocolate mềm... Em muốn hỏi xem các mẹ cho con ăn thêm những loại bánh nào rồi? Gợi ý cho em với nhé.

Đặc biệt bạn ý cực thích uống Coca. Hễ cứ nhìn thấy bố hoặc mẹ uống là lao vào, đòi bằng được. Em cũng cho con nhấp môi tí thôi, chắc cũng không sao đâu nhỉ?
    Chị cũng cho Bin ăn bánh của Wakodo hay Pegion gì đó mà có vị rong biển. Loại này chị thấy mềm và ngon. XU ăn được bánh gạo The One thì cũng siêu đấy vì loại này chị thấy cứng hơn. Bánh Custard thì hơi ngọt đấy và cả Coca nữa nên cẩn thận kẻo hỏng răng của con gái. Chị thấy các loại bánh gạo của Nhật đều có vị nhạt nên con ăn okie. Dù con thích ăn và ăn ngon lành nhưng lúc cho con ăn bánh thì em phải canh chừng bên cạnh vì nhiều khi bé cắn miếng to thì rất dễ bị hóc.
    eNortjK1UrI0MjSxULIGXDASwQKk47
    • 2,413 Bài viết

• 1,062 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi gia đình Tít Xem bài viết
    Nghe các mẹ kể về các con mà em thèm quá, Tít răng ko mọc, chân ko đi trời ơi... nhạc cũng ko thích, sao lại chậm chạp thế cơ chứ.
    Em ơi đừng sốt suột làm gì, mỗi bé có mỗi sự phát triển khác nhau mà em. Trộm vía Tít nhà em ăn thô cực tốt, vậy là hơn nhiều so với các bạn ăn gì cũng phải xay rồi. Mẹ Tít cứ kiên nhẫn chờ đơi sự phát triển của con nha!
    • 5,042 Bài viết

• 2,207 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi binsamurai Xem bài viết
    Hé nhô cả nhà! Bin đã đi chơi Phan Thiết về rồi. Mẹ Bin mua cả chục hũ Heizn, Hipp đồ ăn mặn lẫn trái cây mà còn y nguyên. Bin ở resort nên cứ đến bữa thì gọi cháo từ nhà hàng và măm thôi. Mình dặn họ băm nhuyễn nên con ăn okie. Trộm vía Bin ăn cháo các loại hải sản ngon lành, ăn no rồi lại giang tay chân nằm ngủ khò khò, ngủ mà phải đánh thức dậy cơ. Ai cũng bảo sao mà Bin dễ thế! Công nhận dẫn Bin đi chơi cũng nhàn nên sau này cứ tha hồ vi vu thôi. Nhưng mà tối qua Bin về nhà thì lại khóc từ 11h30 đến gần 2h sáng cơ, chẳng rõ vì sao cả. Bà ngoại phải đi thắp nhang khấn vái, còn ba mẹ Bin thì bảo con đi ngủ resort 3 sao 2 đêm còn về nhà ngủ thì zero sao nên con chê. :Laughing: Sáng dậy con lại cười đùa vui vẻ như không hề có chuyện gì cả. Khoe cả nhà sau khi đi chơi về con mọc thêm 2 răng xinh hàm dưới để được 4 cái hàm dưới cân bằng với 4 cái hàm trên. Tối về nhà mẹ Bin khoe hình con đi chơi sau nhá!
    Hihi, chúc mừng chuyến đi biển đầu tiên của Bin đã thành công rực rỡ nhé. Trộm vía Bin ngoan thế, ăn no là lăn ra ngủ, bố mẹ tha hồ nhàn nhỉ?

Hôm rồi mẹ có mang xe đẩy đi cho Bin không? Có cho Bin tắm biển tí nào không? Thứ 2 tuần tới nếu tình hình vẫn ổn định như bây giờ thì Xu cũng được bám đít bố mẹ đi biển đây, không biết có ngoan được như Bin không, chắc là vụ ăn uống ko thể bằng Bin được vì ở nhà Xu cũng lười ăn lắm mà.

@ Mẹ Tít: Tít sành điệu không thèm tập mấy cái lèng phèng ấy nhé, vù 1 cái Tít đi ầm ầm luôn, ko thèm qua mấy cái thời kỳ quá độ lần mò ấy làm chi cả. Mẹ Tít cứ yên tâm nhé.
    • 5,042 Bài viết

• 2,207 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    @ All: em thấy bên blog mẹ Aichan có share clip cách chế biến ăn dặm cho các bé, có thể có mẹ xem rồi, có mẹ chưa. Em copy sang bên này cho các mẹ tham khảo thêm nhé:

Cách chế biến ăn dặm cho bé 9-11 tháng tuổi

Cho bé 12-18 tháng tuổi
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 2,413 Bài viết

• 1,062 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi tit-mit-oi Xem bài viết
    Hihi, chúc mừng chuyến đi biển đầu tiên của Bin đã thành công rực rỡ nhé. Trộm vía Bin ngoan thế, ăn no là lăn ra ngủ, bố mẹ tha hồ nhàn nhỉ?

Hôm rồi mẹ có mang xe đẩy đi cho Bin không? Có cho Bin tắm biển tí nào không? Thứ 2 tuần tới nếu tình hình vẫn ổn định như bây giờ thì Xu cũng được bám đít bố mẹ đi biển đây, không biết có ngoan được như Bin không, chắc là vụ ăn uống ko thể bằng Bin được vì ở nhà Xu cũng lười ăn lắm mà.
    Chị đi tour nghỉ dưỡng nên cứ ăn no rồi lại ngủ, chỉ có đi đồi cát 1 buổi vào sáng sớm thôi em ơi! Thời tiết ở Phan Thiết cũng mát mẽ nên cũng đỡ. Bin chỉ có chụp hình ở bãi biển và nhúng chân ở hồ bơi resort thôi, chị không biết bơi nên không dám cho Bin ra biển. Hi vọng lần sau đi biển lúc đó con biết đi rồi thì tha hồ dẫn đi chơi ở bãi biển và tắm. Chị không có mang xe đẩy đi vì lỉnh kỉnh lắm, nếu em có xe gấp gọn nhẹ thì mang đi.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 1,240 Bài viết

• 567 Được cảm ơn

@me Bin: chị ơi, khi nào em qua xin ít sữa Meiji nha chị.
    Bin đi chơi ăn, ngủ ngoan thế mà về nhà lại hư à. đêm qua 2h30 Bơ cũng tự nhiên bật dậy chơi và ăn sữa, mãi sau mới ngủ.
    em cũng chuyển sang cho Bơ ăn sữa chua Wellyo rồi chị ạ. k mua mấy sữa chua Nestle gì gì nữa. e thấy đắt mà ăn thấy ko ngon hơn Wellyo gì cả.
    @mẹ Xu: Bơ cũng bé tí tẹo í Xu ạ.
    nhưng mà Xu ăn thô giỏi thế cơ mà. Bơ ăn thô kém lắm. giờ vẫn xay thịt/rau. mà mỗi bữa ăn đc 1/2 bát thôi.
    @mẹ Su: chân đỡ nhiều chưa chị ơi.
    MTI1MjY0MTA5NA
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 5,439 Bài viết

• 2,260 Được cảm ơn

Trong lúc chờ up clip, cả nhà xem hình Su đã nhé. Mấy hôm nay Su lười ăn quá cơ, cả ngày chỉ được hơn 200 sữa, cháo chẳng ăn gì hết :Sigh:
    4722702691_445a1b9026_b

4723383180_77e0b01dcf_b
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 5,439 Bài viết

• 2,260 Được cảm ơn

@ mẹ Bơ : Chân chị cũng đỡ rồi, giờ nó đang đóng vảy.
    @ các mẹ : Em up clip của Su lên Flickr, chưa biết đưa vào bài kiểu gì :Thinking:
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 5,439 Bài viết

• 2,260 Được cảm ơn

Clip đầu tiên Su tập đi ah :
    http://www.flickr.com/photos/47067933@N02/4722770553/
    • 437 Bài viết

• 315 Được cảm ơn

Su đi giỏi quá! Su ngã cũng có nghề nữa, con gái lớn lên bản lĩnh lắm nhé!
    anhkhoa
    qzUBp7
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 4,190 Bài viết

• 2,847 Được cảm ơn

Em bận quá, chỉ đọc được bài các mẹ thôi không buôn được, biết được là Xu dạo này gầy lắm, thương Xu lắm, và Bin đại ca đi chơi Phan Thiết cực ngoan ( giống Tôm ghê, các con có vẻ thích đi chơi hay sao ý), bạn Tít vẫn chưa thèm tập đi, chưa thèm mọc răng .... còn gì nữa không ta, cả Bum bị ốm mà vẫn ăn ngoan ngủ ngoan.

Bạn Tôm nhà em vẫn thế, chả có gì mới để khoe cả, mẹ Tôm thì sang tháng 8 chuyển sang chỗ làm mới, còn 1 tháng để rong chơi và ca hát nên em định giữa tháng 7 cho Tôm đi Thượng Hải 10 ngày, hoặc 1 tuần, có bạn nào đi với Tôm không?

Mưa to rồi nhưng hội 4 mẹ ham chơi vẫn đi off, hihi, ở Chả Cá Hội Vũ nhé, vì giờ mới confirm nên em chưa báo cho ai được, mẹ nào đọc được thì phi ra ngay nhé, ở phố Giàng Võ ý.

@ mẹ Xu ới ời chị không gọi được cho em điện thoại cứ ò e í
    Mẹ của Tôm Tươi Tỉnh và Cà Cực Cute

Mua chung bảo hiểm Bảo Việt Healthcare nào các bạn ơi
    • 5,042 Bài viết

• 2,207 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ Daisy Xem bài viết
    Em bận quá, chỉ đọc được bài các mẹ thôi không buôn được, biết được là Xu dạo này gầy lắm, thương Xu lắm, và Bin đại ca đi chơi Phan Thiết cực ngoan ( giống Tôm ghê, các con có vẻ thích đi chơi hay sao ý), bạn Tít vẫn chưa thèm tập đi, chưa thèm mọc răng .... còn gì nữa không ta, cả Bum bị ốm mà vẫn ăn ngoan ngủ ngoan.

Bạn Tôm nhà em vẫn thế, chả có gì mới để khoe cả, mẹ Tôm thì sang tháng 8 chuyển sang chỗ làm mới, còn 1 tháng để rong chơi và ca hát nên em định giữa tháng 7 cho Tôm đi Thượng Hải 10 ngày, hoặc 1 tuần, có bạn nào đi với Tôm không?

Mưa to rồi nhưng hội 4 mẹ ham chơi vẫn đi off, hihi, ở Chả Cá Hội Vũ nhé, vì giờ mới confirm nên em chưa báo cho ai được, mẹ nào đọc được thì phi ra ngay nhé, ở phố Giàng Võ ý.

@ mẹ Xu ới ời chị không gọi được cho em điện thoại cứ ò e í
    Ơ vậy ạ, chắc trong văn phòng em mất sóng. Thấy mưa, ngại đi quá, giờ lại nắng lên rồi, đi thoai.:Smug:

Nhưng 12h mới hết giờ làm, cả nhà cứ ăn trước, em ra sau tí nhé.
    • 2,413 Bài viết

• 1,062 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi pinkpham Xem bài viết
    @me Bin: chị ơi, khi nào em qua xin ít sữa Meiji nha chị.
    Bin đi chơi ăn, ngủ ngoan thế mà về nhà lại hư à. đêm qua 2h30 Bơ cũng tự nhiên bật dậy chơi và ăn sữa, mãi sau mới ngủ.
    em cũng chuyển sang cho Bơ ăn sữa chua Wellyo rồi chị ạ. k mua mấy sữa chua Nestle gì gì nữa. e thấy đắt mà ăn thấy ko ngon hơn Wellyo gì cả.
    Tối nào em rãnh thì cứ ghé qua, có gì gọi điện trước cho chị nhưng ngoại trừ tối thứ 4 đi học 9h mới về còn bình thường buổi tối chị không đi đâu cả. 6h chị đi làm về nhà rồi.
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 5,439 Bài viết

• 2,260 Được cảm ơn

@ cả nhà : Clip của Su đây ah (hehe, con gái nhìn hơi luộm thuộm tý ah nhưng các mẹ đừng chê nhá :Battin ey
    Clip 1 :

Clip 2 :
    http://www.flickr.com/photos/47067933@N02/4723785600/
    • 5,042 Bài viết

• 2,207 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi DaLi Xem bài viết
    @ cả nhà : Clip của Su đây ah (hehe, con gái nhìn hơi luộm thuộm tý ah nhưng các mẹ đừng chê nhá :Battin ey
    Clip 1 :

Clip 2 :
    http://www.flickr.com/photos/47067933@N02/4723785600/
    Ôi, Su đi giỏi quá, hihi. Lẫm chẫm, vui và yêu nhỉ? Ơ thế xe tập đi Play school vứt xó rồi chị nhỉ????

Xu nhát, ko dám đứng, mẹ thả tay ra là con ngồi thụp xuống. Chỉ vịn giường đi vù vù thôi, xe tập đi Play school mua chả để làm gì mấy, Xu chỉ thích bám ghế đẩy đi thôi....
    • 5,042 Bài viết

• 2,207 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Ơ, các mẹ đi ăn trưa chưa thèm về cơ à? Hihi, tiếc cốc hoa quả dầm quá, vừa mí ăn được mấy miếng đã bị mẹ Bum nhắc khéo đuổi về...:cool:
    • 894 Bài viết

• 220 Được cảm ơn

Mẹ Tít về rùi còn các mẹ ở lại lồng bàn tiếp vụ Quảng Châu . kết quả là, vụ SN của các con mẹ Bum lo tất
    cR1pmvVUp7
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 557 Bài viết

• 242 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi blueplanet Xem bài viết
    [FONT="Times New Roman"][SIZE="4"][COLOR="Navy"]
    Các Mẹ:[/B] Vụ đi nhà trẻ thì nếu có điều kiện cho bé ở nhà là tốt nhất. Đến khi nào bé 2, 3 tuổi hãy cho đi. Ở bên chị, hệ thống nhà trẻ tốt, 1 cô phục vụ 5 cháu, lớp Phong có 10 bạn thôi, quy định không được nhận hơn số đó. Vậy mà mỗi lần đi đón con thì đau lòng lắm. Ở nhà Phong quậy bao nhiêu, vui vẻ cười đùa bao nhiêu, thì khi đón Phong ở nhà trẻ đến tận khi về nhà không có lấy 1 nụ cười, đơn giản là từ sáng đến chiều Phong không ngủ được nên cái mặt buồn ngủ thương lắm. Chưa kể khi bé nào bị bệnh lây con mình thì sao, rồi còn nhiều mặt khác nữa.
    Về vụ này thì suy nghĩ của em hơi khác mẹ Phong 1 chút, có lẽ vì em là người trong ngành. Hì hì... Theo em thấy ở VN thì những bé 2-3 tuổi mới bắt đầu đi nhà trẻ thì sẽ mất nhiều thời gian để hòa nhập hơn với cô giáo và các bạn, vì ở nhà được chiều chuộng quen rồi mà! Mà đi trẻ thì bé nào cũng mất khoảng 1 tuần để làm quen với cô giáo, với nếp sinh hoạt mới, bạn mới và việc bé chưa quen nên khóc quấy là chuyện bình thường, không kể bé 2-3 tuổi hay bé dưới 1 tuổi. Điều quan trọng là bố mẹ cần chuẩn bị tâm lý cho bé trước khi cho bé đi trẻ và tin tưởng cô giáo của con. Em xin lỗi chứ nhiều mẹ cho con đi trẻ mà suốt ngày lo con bị bạn đánh, bị cô giáo quát mắng, sợ con bị ngã, bị lây bệnh từ bạn khác, bị xây xước hay sợ con bị...muỗi đốt nữa, thành ra mẹ thì suốt ngày lo nghĩ mà con thì không thể tiến bộ được. Bản thân em cũng là giáo viên mầm non, em cũng đã xác định cho con đi trẻ sớm nên chuẩn bị tâm lý cho con từ lâu rồi, ấy vậy mà khi con đi trẻ thì vẫn thấy xót khi con nhớ mẹ khóc quấy. Nhưng đúng là sau 1 tuần thì con tiến bộ hẳn, về nhà biết thêm nhiều trò mới, tình hình ăn uống cũng khả quan hơn khi ở nhà với bà giúp việc. Với lại, lúc chuẩn bị cho con đi trẻ thì chắc mẹ nào cũng nghiên cứu trường lớp kỹ rồi mới quyết định gửi con mà, nên chẳng có gì phải lo đâu các mẹ ạ! Các mẹ muốn nhìn thấy con ở nhà trẻ thế nào thì chọn tường có camera ý, tha hồ mà ngắm con. Thường thì độ tuổi của các Nghé nhà mình chỉ có trường tư thục nhận thôi, mà trường tư thục chất lượng cao thì điều kiện chăm sóc có khi còn tốt hơn trường công lập ấy chứ! Như lớp của Xoài, 10 cháu mà có đến 3 cô cơ! Thế nên em yên tâm gửi con, chẳng phải lo lắng gì!:Smiling:

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ_nhóc_con Xem bài viết
    .

Mẹ Xoài ơi , địu chị mua của mẹ này này: http://shopthanhly.com/baby

Mẹ ấy cũng bán địu thanh lý thôi. Theo mẹ ấy nói thì địu là hàng trưng bày....nên bán giá rẻ thế. (Tức là địu bày hàng có thể bụi bặm, bị loang 1 chút...) Nhưng chị hài lòng với địu của Gấu lắm, siêu chắc khỏe, đợt Cún 3 tuổi chị còn thử cho nàng vào đấy cơ, cơ mà đẻ Gấu xong đầu óc u mê hết cả, quên cả cách địu, quên hết, phải set up hết password email, tài khoản....ak ak, có ai bị giống thế ko? haizzzzzzzzz

Nhưng theo chị, em mua giúp bạn thì mua địu brandnew hiệu baby carrier ấy, bên LCM bán cũng nhiều, trong lại có lót lưới thoáng. Chị nhìn mê lắm em ạ.

http://www.*************/forum/showthread.php?t=68177
    Mẹ Xoài cảm ơn mẹ Gấu nhiều nhiều nha! Em sẽ gửi cái link này cho nhà hàng xóm để họ tự chọn. Công nhận địu baby carrier nhìn mê nhỉ chị nhỉ! Xoài có địu rồi chứ ko thì em cũng bon chen 1 cái, nhìn nó chắc chắn mà lại thoáng nữa! Chở con đi đâu bằng xe máy mà có cái địu là tiện nhất ý!

Trích dẫn Nguyên văn bởi Lissee Xem bài viết
    Ui Xoài cũng theo Tôm đi bộ đội rồi ah? Nhanh thế! Mẹ Xoài cũng là cô giáo sao ko cho con đến trường của mình rồi chăm con luôn thể?
    Trường mẹ Xoài nhận bé từ 18 tháng tuổi cơ mẹ JiEun ạ! Với lại... không kham nổi học phí ở đó!:RaisedEye Với cả mẹ Xoài cũng ko thích gửi con ở trường mình dạy vì con dễ sinh tâm lý ỷ lại, tốt nhất cứ chọn trường gần nhà để tiện đưa đón thôi mẹ JiEun ạ!

Trích dẫn Nguyên văn bởi DaLi Xem bài viết
    @ JiEun : chị bị ngã xe em ah :Sad:
    @ cả nhà : mấy hôm nay nhà em nhiều việc quá :
    1. Em ngã xe đau chân đi lại cà nhắc;
    2. Su sốt do mọc thêm răng nên khóc và quấy, khó chịu do cái răng mà răng nó cứ thập thò mãi, chưa trồi ra khỏi lợi được, bỏ không ăn cháo, ngày được 250 sữa;
    3. Bà ngoại em mất :Crying:. Hichic, bà ngoại em mất nhưng em cũng chỉ về được có tẹo, không đưa bà được vì chuẩn bị đưa thì ở nhà lại báo Su sốt lắm nên em vội vàng đi ngay :Crying::Crying::Crying:. Hôm nay cúng 3 ngày bà, em cũng ko về được vì Su vẫn sốt, chân em vẫn đau (đã thế sáng nay bị Su dẵm cho 1 phát, vết trầy đã hơi khô giờ chảy máu be bét nữa :Sad
    Toàn tin chán thui ah giờ em báo tin này vui để cả nhà chia sẻ với em nhá : Em định giữ bí mật đến lúc ọp sinh nhật cơ mà thôi : SU ĐI ĐƯỢC HƠN MÉT RỒI NHÁ :LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc:. Lúc nào em bảo bố Su up lên youtube cho cả nhà xem :Smiling:
    Thành thật chia buồn với mẹ Su và gia đình. Dạo này em cũng toàn tin chán nên chỉ lượn ra lượn vào nhà mình mà ít cm. Bà ngoại em cũng mất được hơn chục ngày rồi! Em thì đang nằm viện, vừa mổ hôm qua xong. May thế tự dưng bắt được wifi ở viện nên onl bằng đt cho đỡ buồn. Hôm nay chân mẹ Su đỡ hơn chưa? Su hết sốt chưa chị? Em xem clip của Su mấy lần mà vẫn thích xem lại, nhìn Su đi yêu xế!!! Muốn "xơm" lắm ý!:LoveStruc:

Trích dẫn Nguyên văn bởi mlinhbeo Xem bài viết
    em yêu ơi anh nghe tin em đi bộ đội mà lòng anh đau như cắt, nứoc mắt đầm đìa, nhớ em nhiều nên giờ anh đang sốt cao xình xịch, 4 cái răng thi nhau trổ ra, anh đang cố để còn ăn thi với em đây
    em đi học ngoan mà lại xinh đẹp, thông minh lanh lợi chắc các cô yêu em lắm phải không? nhưng anh cũng lo lắm vì ở lớp có nhiều anh đẹp trai, lại học giỏi hát hay nữa em có xao xuyến anh nào rồi bỏ anh không?

Àh vụ cái xe du lịch nhà bác TTLai bên L C M bị phá sản hoàn toàn em ạ, anh sẽ mua cái promart màu xanh da trời giống em rồi chúng mình couple em nhé iêu em lắm!
    Anh Bum cũng bị sốt mọc răng à, chúc anh mau hết sốt và lấy lại phong độ ăn uống nhé! Anh nhiều răng thế nhưng cắn ai thì cắn, cắn mẹ péo xoành điệu của anh cũng đc chứ đừng có cắn em nhé!Hehe... Các cô ở lớp quý em lắm, em ăn được nhiều hơn ở nhà đấy! Ở lớp em cũng có nhiều anh đẹp trai nhưng anh cứ yên tâm, em lúc nào cũng chỉ nhớ đến anh Bum đẹp trai phong độ thôi! Các anh kia chỉ là con tép đậu trên mép con mèo so với anh Bum thoai! Hí hí...
    À, bố Xoài cũng quen một số trường MN ở Cầu Giấy đấy, mẹ Bum có định cho Bum đi trẻ ko để bố Xoài hỏi trường hộ cho?

aM6Bm7
    sAy9R98sAy9m7
    • Thành viên tích cực 2015
    • 14 năm
    • 900 Bài viết

• 238 Được cảm ơn

@DaLi: Chia buồn cùng gia đình em nhé.
    Rồi chúc mừng bạn Su đi giỏi, thế là hơn Bob rồi, đừng có chê Bob nhé. Bob bây giờ chỉ thích đứng vịn và đi men thôi, chưa đứng được, chưa đi được. Su lúc nào dạy Bob với nhé. À, sao chị k xem được clip mẹ Su ơi.
    Chân mẹ Su đã hết đau chưa?
    @bin: bạn Bin đi chơi ngoan thế, ăn cũng giỏi nữa. Bob thua hết các bạn ở đây về khoản ăn thô đấy. Bob dễ oẹ cực kỳ. À đi xa về con khóc là hay phải đốt vía lắm, bạn Bin có vậy k?
    @Xu: Xu chuẩn bị được đi chơi à, mau ngoan lên nhé. Xu ăn được nhiều thứ thế là đi chơi dễ lắm đấy, lúc nào đói mà chưa có cháo thì cứ gặm vài cái bánh là xong nhỉ.
    @Daisy và Bum: hôm nay có vụ off của các mẹ trốn các con à em ơi. Thế túm lại đã bàn được gì chưa, hay là mải ăn uống buôn dưa lê quên hết rồi, hihi.