Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

8/2009 - Nghé iu tháng 8 - Tay em nhỏ xinh - Nắm tay ba mẹ - Mẹ dắt từng bước - Em chập chững đi - Miệng em bô bi - Ba ba mẹ mẹ

• 0 Lượt chia sẻ
  • 37K Lượt đọc
  • 1.49K Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 2,885 Bài viết

• 3,563 Được cảm ơn

hihi, được thế thì tốt nhỉ, nhưng sớm sớm lên thì tốt em nhỉ, kẻo lại 2 tuổi mới lùng được lúc ý nó bắt mẹ ngồi vào đây con địu mẹ thì chít

Gấu làm sao cùng size với Xoài chưn dài được, cứ trừ đi vài size. Gấu chỉ 8kg đuôi đuối thôi
    MTI1NjE1ODA2MQ

MTI1NjE1ODE4MQ

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 557 Bài viết

• 242 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ_nhóc_con Xem bài viết
    hihi, được thế thì tốt nhỉ, nhưng sớm sớm lên thì tốt em nhỉ, kẻo lại 2 tuổi mới lùng được lúc ý nó bắt mẹ ngồi vào đây con địu mẹ thì chít

Gấu làm sao cùng size với Xoài chưn dài được, cứ trừ đi vài size. Gấu chỉ 8kg đuôi đuối thôi
    Em cũng mong là tìm đc sớm sớm cho Gấu, nhưng mà mua cái đồ 2nd này như đi đánh bạc ý, phải chờ ăn may thôi!:Sad: Mà cái địu của Xoài cũng sắp chật rồi, em đang lo sắp tới cho con đi xe kiểu gì đây! Hôm qua em đọc chuyện bé Vy trên Dantri mà thương quá, sợ rùng cả mình, tự hứa không bao giờ cho con ngồi xe máy bằng ghế kiểu đấy! Cứ địu chặt vào người mình cho yên tâm!
    Xoài chỉ hơn Gấu mấy lạng chứ mấy chị ơi! Hôm 9 tháng cân đc 8.7kg, cao 73.5cm. Sau 3 hôm ho còn 8.5kg. Đến hôm nay là con ho gần 1 tuần rồi, nhìn mặt con tọp hẳn đi mà em chả dám cân, hic!

aM6Bm7
    sAy9R98sAy9m7
    • Thành viên tích cực 2015
    • 15 năm
    • 900 Bài viết

• 238 Được cảm ơn

@Daisy: Em ơi, cho Tôm ăn cháo lúc 5-6h đi. Em tính xem, 2 bữa cháo của con ăn ở lớp, mình k kiểm soát được. Mà 2 bữa lại liền nhau thế, bữa 11h là bữa chính, còn bữa lúc trưa ngủ dậy là bữa xế thôi. Chiều về mẹ cho ăn một bữa mẹ nấu để biết lượng con ăn thế nào. Trước khi đi ngủ em cho Tôm uống sữa nữa là được.
    @binsamurai: Bob nhà chị thích các loại hoa quả xay hơn là nước cam, vì uống nước cam hay bị sặc, mùa nào cam ngọt thì chịu uống, chứ phải lúc cam chua là nhăn hết cả mặt. Nhưng thỉnh thoảng chị bắt uống nước cam, vì nước cam tốt mà, hihi. Em nên cho uống sau khi ăn cháo. Còn nếu uống trước hoặc sau khi uống sữa thì phải cách nhau 1 tiếng, để tránh kết tủa nhé, nước cam và sữa là 2 đồ kỵ nhau mà.
    À, còn vụ vitamin, hôm trước chị lại mua Appeton cho Bob rồi, vì cái Pediakid hôm ấy chị xem kỹ thì liều lượng trong hướng dẫn sử dụng chỉ có "dưới 5 tuổi" và "trên 5 tuổi", nên chị thấy có vẻ loại đấy cho các bạn lớn hơn chút, để sau 1 tuổi uống cũng được. Còn Appeton cho cả infant, nên chị lại mua cho Bob uống. Em nghiên cứu nhé.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Đã bị khóa
    • 12 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 1,423 Bài viết

• 312 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi yeuthuong Xem bài viết
    chào cả nhà! Mình đã tham gia hội cung từ lâu rồi nhưng cũng ko vào buôn bán thường xuyên chắc các mẹ cũng ko nhớ. Thôi mẹ cháu xin giới thiêu lại.
    Con gái sinh ngày 2/8/2009. Tên nick name: Bubu. Tên thật là Nguyễn Thanh Vân. Bạn bubu chào đón 10 tháng với 5 cái răng, cao 70cm, nặng 7,3kg. Hơi còi nhưng trộm vía cũng cứng cáp nên mẹ cháu cũng ko quá lo lắng và bức xúc.
    Mẹ cháu vào điẻm danh 1 tý, sẽ vào bán than cùng các mẹ sau nhé
    chào 2 mẹ con vào nhà tháng 8, mẹ Bubu bổ sung nơi ở nhé
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 4,190 Bài viết

• 2,850 Được cảm ơn

@ mẹ Bob: vâng, từ mai em sẽ cho con ăn cháo vào lúc 6h vì đúng như chị nói, cả ngày con ăn ở trường là em không kiểm soát được, sữa em gửi cũng không biết các cô cho uống như nào, lạy trời các cô chịu khó cho con uống đủ sữa hic.

Em đang cho Tôm uống lọ Pediakid thứ 2 đấy chị ạ, đúng là nó ghi là dưới 5 tuổi...ml, trên 5 tuổi ...ml nhưng cả bác sĩ Minh ở Nhi và bs Huyền ở Viện Dinh dưỡng đều ghi cho Tôm uống cái này nên em liều cho uống luôn, mà trộm vía, nghe chừng cậu ta khá khẩm hơn hẳn. Nhưng hết lọ 2 là em dừng một thời gian đã.
    Mẹ của Tôm Tươi Tỉnh và Cà Cực Cute

Mua chung bảo hiểm Bảo Việt Healthcare nào các bạn ơi
    • Đã bị khóa
    • 12 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 1,423 Bài viết

• 312 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Me yeu Bi Xem bài viết
    @Daisy: Em ơi, cho Tôm ăn cháo lúc 5-6h đi. Em tính xem, 2 bữa cháo của con ăn ở lớp, mình k kiểm soát được. Mà 2 bữa lại liền nhau thế, bữa 11h là bữa chính, còn bữa lúc trưa ngủ dậy là bữa xế thôi. Chiều về mẹ cho ăn một bữa mẹ nấu để biết lượng con ăn thế nào. Trước khi đi ngủ em cho Tôm uống sữa nữa là được.
    @binsamurai: Bob nhà chị thích các loại hoa quả xay hơn là nước cam, vì uống nước cam hay bị sặc, mùa nào cam ngọt thì chịu uống, chứ phải lúc cam chua là nhăn hết cả mặt. Nhưng thỉnh thoảng chị bắt uống nước cam, vì nước cam tốt mà, hihi. Em nên cho uống sau khi ăn cháo. Còn nếu uống trước hoặc sau khi uống sữa thì phải cách nhau 1 tiếng, để tránh kết tủa nhé, nước cam và sữa là 2 đồ kỵ nhau mà.
    À, còn vụ vitamin, hôm trước chị lại mua Appeton cho Bob rồi, vì cái Pediakid hôm ấy chị xem kỹ thì liều lượng trong hướng dẫn sử dụng chỉ có "dưới 5 tuổi" và "trên 5 tuổi", nên chị thấy có vẻ loại đấy cho các bạn lớn hơn chút, để sau 1 tuổi uống cũng được. Còn Appeton cho cả infant, nên chị lại mua cho Bob uống. Em nghiên cứu nhé.
    Gời mẹ Bob nói mình mới nhớ Cam và sữa không được uống gần nhau, thêm nữa tầm này cho các con uống nước cam phải pha loãng 50-50
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 544 Bài viết

• 361 Được cảm ơn

Mẹ Moon ới ời, mình có một vài kinh nghiệm trong cái vụ biếng ăn chia sẻ với mẹ nó nhé. Sushi nhà mình cũng là một đứa cứng đầu số 1 trong cái vụ ngậm. Có một giai đoạn cứ đến giờ ăn là mẹ ớn đến tận cổ, cứ nghe tiếng con hét, khóc lóc đủ kiểu rồi một buổi ăn là mẹ con tra tấn hơn 1h. Rồi em để ý các mẹ khác cũng cho con nhỏ ăn, bồng đi lui đi tới (trong nhà thôi nhé, đem ra ngoài đường cháo+sữa nó nhiễm bụi -> bẩn), vừa bồng thì chỉ trỏ nói chuyện. Nói chung con la hét, ngậm,...là những biểu hiện của sợ ăn. Có một thời gian mẹ như muốn nổi khùng, ăn là bịt mũi, rồi lại điệp khúc la, rồi trớ, sinh ra sợ ăn, lại hét. Cứ như thế một vòng luẩn quẩn :Silly:. Ban đầu bế đi lui đi tới lâu lâu ngửa cổ con ra cho đút con ăn, con cũng còn ngậm nhưng không khóc (khắc phục được việc sợ ăn trước của con), dần dần việc ăn của con cũng khá là nhẹ nhàng hơn, mẹ cũng đỡ căng thẳng, con cũng đỡ khóc lóc. Bây giờ á, đến giờ ăn là em giăng đủ thứ đồ chơi, từ mấy bạn Emily (búp bê vải cho bé gái cầm lên kêu sột soạt), rồi bóng nhựa, rổ rá, micro, bộ đồ chơi biển bằng nhựa,...nói chung bất cứ cái gì bắt mắt, màu sắc sặc sỡ là em tận dụng hết. Vừa chơi với con vừa diễn giải. Sushi em trộm vía bây giờ ăn không khóc nữa rồi. À, thêm cái này nữa, hồi trước em toàn bế ngửa con ra ăn, nên mỗi lần ăn là con sợ bế ngửa, giờ em thay đổi cho con ngồi ăn, vừa ăn vừa chơi. Lâu lâu lấy tay ngửa nhẹ cổ đút một thìa cho con ăn. Giờ ăn cũng nhanh lắm (tỷ tỷ lần trộm vía). Vài kinh nghiệm không biết có áp dụng được với Moon không, nhưng nghe mẹ Moon bán than cũng thấy thương lắm, cùng là con gái nên chúng mình phải cố gắng ăn nhiều cho nó nở nang chứ Moon nhỉ.

@ Mẹ Bin: chu cha là Bin giỏi quá, uống được hơn 100ml nước cam là giỏi quá xá giỏi luôn. Mẹ sushi cho sushi uống nước cam là y như đánh vật. Nhưng mà mẹ Bin cần lưu ý là cho uống sau bữa sữa trước hoặc sau 1h vì nước cam uống vào mà gặp sữa nó kết tủa nặng bụng con lắm. Tốt nhất là uống buổi chiều í mẹ Bin ùi. Mà mẹ Bin cho Bin uống sữa từ 12h30 rồi đến 5h mới cho uống sữa lại cơ à? Hơi cách nhau nhiều nhỉ.

Có em cho con ăn 3 bữa nè, em cho con ăn 3 bữa từ lúc con 8 tháng hơn cơ. Sáng nếu nấu sớm được thì cho ăn luôn 3 bữa cháo, nếu nấu không kịp thì bữa sáng cho ăn bột ngọt (gạo lức sữa, rau củ sữa,...) hoặc bột mặn. Trưa, chiều ăn cháo. Sữa thì 3 hoặc 4 bữa.
    aMIZp7
    eNortjK1UrI0MrY0ULIGXDASxwKj27
    Tcv7p7
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,329 Bài viết

• 376 Được cảm ơn

Lâu lắm rồi mới vào nhà được!Chẳng hiểu sao mỗi lần đăng nhập toàn báo là thành công mà chẳng buôn bán gì được!hic!

Thời tiết này nắng nóng sợ ghê hồn!Nhà em 2 cái điều hòa chạy hết công suất!Xác định đi cày chỉ để trả tiền điện thôi!Cái chủ yếu là suốt ngày phải căn ke xem con thế nào!Không điều hòa cũng khổ mà có điều hòa cũng khổ!Cả nhà mình giữ gìn chăm sóc cho con yêu cẩn thận nhé!:LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc:

@mẹ Tôm:Tớ thấy cái lịch ăn cháo của Tôm từ 11h30 đến 2h hơi liền nhau quá!Nhưng chắc là time do "quân đội" qui định nên không xê dịch được!Mẹ Tôm cho con ăn thêm bữa 6h là ok!Ngày Tôm ăn 3 bữa thế là chuẩn rồi!Mít thì ăn uống cũng không được chuẩn chỉnh lắm!Lịch sinh hoạt hàng ngày của Mít nè:

Sáng:8h ngủ dậy- Hôm 8h30 hôm 7h30!Hôm nào ti thêm mẹ lúc 7h30 thì ngủ rốn đến 8 rưỡi

Trưa: 9h-9h30 ăn cháo
    10h ti mẹ ngủ đến 11h dậy
    12h hôm thì được tí nước dưa hấu!hôm thì được nửa hộp sữa chua, hôm thì không được gì!
    12h30 hoặc 1h ngủ trưa

Chiều: Thường thì 3h dậy!Cũng có hôm "dở chứng" dậy 2h-2 rưỡi!Có hôm ngủ lười đến 3 rưỡi!
    4h-4h30 ăn cháo
    6h-6h30 ti mẹ ngủ đến khoảng 6 rưỡi 7h

Tối: 7h-7h 30 ăn cháo!Hôm nào lười ăn thì bị bỏ mất bữa này
    8h đến lúc đi ngủ, hôm thì nhét thêm được ít quả gì đó!Hôm thì chỉ ti mẹ, hôm thì ăn linh tinh!
    9h vào giường lăn lộn với mẹ!10h mới ngủ!

Cả ngày quần nhau với Mít cũng mệt phết!Lịch căn bản thì thế nhưng hôm thực hiện được hôm không!~Mít ăn ít lắm!tự dưng mấy hôm nay còn hay trớ nữa!

@cấp cứu: Mít ăn ngậm!từ hôm qua đến giờ!em không biết phải làm sao!Ăn mãi không hết bát cháo!Còn hay ậm ọe nữa chứ!huhu!Cả nhà bày cách cho em với!
    • 1,329 Bài viết

• 376 Được cảm ơn

@mẹ Bin: Bin uống nước cam siêu thế!Em chỉ mong Mít uống được tí thôi mà chàng ta cứ được mấy thìa là quay đi!hic! Bái phục Bin về vụ nước cam với hoa quả nhé!Trộm vía Bin ơi!
    • Thành viên tích cực 2015
    • 15 năm
    • 900 Bài viết

• 238 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ Daisy Xem bài viết
    @ mẹ Bob: vâng, từ mai em sẽ cho con ăn cháo vào lúc 6h vì đúng như chị nói, cả ngày con ăn ở trường là em không kiểm soát được, sữa em gửi cũng không biết các cô cho uống như nào, lạy trời các cô chịu khó cho con uống đủ sữa hic.

Em đang cho Tôm uống lọ Pediakid thứ 2 đấy chị ạ, đúng là nó ghi là dưới 5 tuổi...ml, trên 5 tuổi ...ml nhưng cả bác sĩ Minh ở Nhi và bs Huyền ở Viện Dinh dưỡng đều ghi cho Tôm uống cái này nên em liều cho uống luôn, mà trộm vía, nghe chừng cậu ta khá khẩm hơn hẳn. Nhưng hết lọ 2 là em dừng một thời gian đã.
    Thế thì mẹ Bin ơi, em cho Bin uống đi. Chị chẳng khám bác sĩ gì, toàn tự "kê đơn" cho con, hihi nên mới ngần ngại cái vụ "dưới 5 tuổi". Bác sĩ đã kê cho Tôm rồi thì em cứ theo đi, vì thuốc của Pháp chắc chắc là hơn của Malay rồi.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 135 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

Báo cáo các bạn Mít hôm qua đi khám định kỳ, cân nặng 9,4 kg dài 72 cm
    Tặng các bạn trai Bơ, AK, Bin, Bun, Coca và các bạn HN hình mới của Mít nè

th_1mit117

th_1mit296

th_1mit112

http://s201.photobucket.com/albums/a...%20gia%20dinh/
    • 2,413 Bài viết

• 1,062 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Me yeu Bi Xem bài viết
    Hiện tại Bin đang ăn 2 bữa cháo/ngày. Bữa cháo buổi sáng Bin ăn lúc 10h30-11h, thường ăn xong 30 phút sau thì em cho ăn váng sữa or sữa chua gì đó tráng miệng. Vậy giờ em chuyển phần tráng miệng này sau khi ngủ dậy lúc 3h uống sữa xong thì cho con ăn tráng miệng vậy. Nếu em cho uống nước cam sau ăn cháo thì có cần phải sau 1h không nhỉ? Em cũng biết nước cam uống sau sữa thì bị kết tủa gì đó nên cũng có tránh 2 món này đi gần nhau. Có lẽ Bin uống nước cam nhiều nên ngang bụng và không ăn được sữa mấy nên hiện tại bữa sữa của con bị cách xa từ 12h30 đến 5h đấy. Để ngày mai em thử đổi lịch xem sao.

Hôm rồi dì của Bin đi Mỹ có mua cho Bin chai multivitamin của Enfamil 50ml. Em đang cho Bin uống loại này mỗi ngày 1ml thử xem 1 thời gian xem sao ah! Loại này có vitamin D, B6 và B12 có tác dụng kích thích tiêu hóa gì đó. Chắc phải uống 1 thời gian mới có tác dụng, em đang theo dõi xem sao.
    eNortjK1UrI0MjSxULIGXDASwQKk47
    • 894 Bài viết

• 220 Được cảm ơn

@ Mẹ Xoài ơi mẹ Xoài mua xe đẩy du lịch cho Xoài ở đâu đấy?
    cR1pmvVUp7
    • 2,413 Bài viết

• 1,062 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi qcqn Xem bài viết
    Báo cáo các bạn Mít hôm qua đi khám định kỳ, cân nặng 9,4 kg dài 72 cm
    Tặng các bạn trai Bơ, AK, Bin, Bun, Coca và các bạn HN hình mới của Mít nè

th_1mit117

th_1mit296

th_1mit112

http://s201.photobucket.com/albums/a...%20gia%20dinh/
    Mít đi chơi ở đâu thế? Con gái có váy xinh thế? Mà con bị muỗi cán ở trán hay sao thấy nốt đỏ. Lúc nào cũng thấy đầu tóc búp bê của MÍt yêu xế không biết!
    eNortjK1UrI0MjSxULIGXDASwQKk47
    • 1,538 Bài viết

• 4,670 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Còn lịch sinh hoạt của Tôm nhà mình thì thế này:
    7h dậy
    7h30: 1 bát con cháo
    8h: đi sưởi nắng, đi chơi dưới sân hoặc sang nhà hàng xóm
    9h: 1 hộp sữa chua Ba Vì
    11 h: uống sữa (120ml)
    11h30 bú mẹ, đi ngủ đến 2h30 hoặc 3h
    3 h chiều: 1 bát con cháo
    5h: uống sữa (120 ml)
    6h 30: ăn hoa quả
    7h 30: 1 bát con cháo
    10h: bú mẹ, đi ngủ. Đêm thì bú mẹ.
    Mình thấy lịch sinh hoạt của Tôm như vậy là tạm ổn, một ngày ăn 3 bữa sữa (gồm cả sữa chua), 3 bữa cháo, 1 bữa hoa quả. Muốn cho con ăn thêm 1 bữa hoa quả nữa nhưng chưa tìm ra thời gian để ăn. Thôi cứ tạm thời thế đã, 2 tháng gần đây Tôm mèo ăn ngoan nên mẹ chăm cũng nhàn hơn.
    • 1,538 Bài viết

• 4,670 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    [QUOTE=trongloan;12339928@Mẹ Tôm mèo; Nghé nhà em cũng ăn như Tôm mèo nhà chị. Ngày khoảng 300ml sữa+ bú mẹ, 1 hộp sữa chua petti hoặc well yo, ba vì hoặc vs fotana, 3 bữa bột đặc ( em định cho ăn cháo nhưng mẹ em không chịu, bà bảo 1 năm và nhiều răng rồi cho ăn, bây giờ ăn cháo lơn cợn là ọe nên em vẫn cho ăn bột). Trộm vía, chắc là do hấp thu được cho nên uống ít sữa nhưng vẫn tăng cân đều, bây giờ là 10kg rồi. Nhưng mà em cũng stress lắm vì con ăn toàn bị trớ thôi.
    @Su, Bơ,Xu, Bob: các bạn mau khỏi ốm nhé[/QUOTE]
    Tôm nhà chị dạo này ăn cũng hay bị nôn lắm, có hôm vừa ăn sữa chua xong là ậm ọe cho ra hết. Vì cân nặng của Tôm cũng tạm ổn nên cháo chị cho ăn rút bớt đi, non đi một chút, nếu thấy ậm ọe thì dừng. Còn sữa thì uống đến nửa chừng chị cho ợ hơi 1 cái rồi mới cho uống tiếp. Chị thì cho con ăn cháo rây từ khi mới ăn dặm chứ không ăn bột (nấu cháo lên rồi lọc qua rây inox). Đợt này chị lọc một ít, một ít đánh rối rồi tập cho ăn lợn cợn. Trộm vía con cũng hợp tác, ko đến nỗi ậm ọe lắm.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 1,240 Bài viết

• 567 Được cảm ơn

cho em bán 1 tấn than với cả nhà ơi....
    dạo này stress đủ mọi chuyện. chán chả buồn chết.
    Bơ nhà e 3 ngày nay (từ hôm khỏi tiêu chảy đến giờ) cự tuyệt với SỮA rồi :mad:
    cháo thì ăn cũng chỉ đc 1/3 bát thôi..
    k hiểu sao con lại vậy. bình thường mẹ cho ăn sữa cũng đc 120ml. thế mà mấy hôm nay chỉ 30, 40ml. cả ngày đêm được gần 300ml sữa...
    khóc lóc, la hét, đạp đẩy đủ cả. cuối cùng em phải đầu hàng...
    Bơ đã uống hết Canxi ChildLife, Vitamin thì con k chịu uống. các mẹ recommend cho e xem nên bổ sung thêm thực phẩm chức năng gì cho Bơ ko?
    hay là đổi sữa cho con nhỉ? mà đổi sữa gì bây giờ? chỉ sợ mua về con k chịu uống bỏ đi lại uổng. hiện h bơ vẫn dùng S26.
    ôi... chăm sóc đứa trẻ biếng ăn đúng là đau đầu, căng thẳng thật. Thế mới hiểu nỗi lòng mẹ Moon và các mẹ có con biếng ăn
    MTI1MjY0MTA5NA
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 1,240 Bài viết

• 567 Được cảm ơn

cho e hỏi thêm , em đang tính cho con ăn sữa chua VN sx (để đảm bảo date và cũng là tiết kiệm tiền hihi). nên dùng loại gì nhỉ? Well-yo, Susu, Vinamilk?
    MTI1MjY0MTA5NA
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 3,201 Bài viết

• 2,253 Được cảm ơn

Em chào các mẹ ạ, em đi sgn về rồi đây.
    Em cảm ơn các mẹ SGN nhiều lắm đã cho em suggest rất tuyệt vời, em đã có chuyến du lịch thú vị vô cùng tận. Mai có tgian em sẽ post ảnh khoe các mẹ.

Bum nhà em ở nhà ngoan nhưng khó ngủ vì tìm mẹ, Bum bị xổ mũi nên em phải ra hanoi gấp hơn dự kiến. Em gửi lời xin lỗi chân thành đến mẹ Bin, mẹ hiền ba hiếu, vì lỡ hẹn với 2 mẹ.

@mẹ Bin: em bị mất điện thoại, để rơi trên taxi chị ạ, em đang làm lại sim. nếu chị gọi mà có ai nhấc máy thì ko phải em đâu. Hoặc chị có sms mà e không nhắn lại thì chị đừng giận em nhé.., e mất đt rồi huhuhuuh
    tscfsfqhs0eNortjK1UrI0Mra0ULIGXDAS3wKr74
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 3,201 Bài viết

• 2,253 Được cảm ơn

@mẹ Xoài: anh chuyển tiền rồi nên mai ngày kia vẫn chờ xe MS3 về em ạ, có xe rồi chsung mình hẹn nhau đi công viên nha em nhớ quá xá quà xa nè!
    Vụ quà sinh nhật thì mẹ Bum cũng ko còn nhiều ý tưởng lắm, đên 1 year có thể mua thêm những đồ chơi gỗ mà mình chưa mua, đồ chơi nhựa, quàn áo, mũ nón, dép săng đan để con đi chơi, gấu bông, gối ôm, nhà bóng, bóng đá, ..v.v....

@Các mẹ: Nghe theo kim chỉ nam các món ăn uống và địa chỉ các mẹ đưa, em đã đi được nhiều nơi thăm thú sgn, tuy quỹ tgian ko nhiều nhưng đi khá hiệu quả và đc ăn nhiều món ngon, em lỡ hẹn tối thứ 7 với mẹ Bin rất tiếc và buồn. Em phải ra hn gấp vì Bum sổ mũi và nhớ mẹ khó ngủ, ngày nào cũng 1h sáng mới ngủ được, 3h lại dây khóc sướt mứot rồi bắt bố bế để ngủ. Hôm qua hôm kia em về thì bUm ngủ bù tít mít, 2 mẹ con ngủ 10h sáng mới dậy hic thương con lắm ý !

Em giới thiệu với các mẹ:

1. Bún mắm. món ngon ngây ngất mà em với chồng em đê xmê ko lần nào bỏ qua
    P1010709

2. Bánh tráng Hoàng Ty
    P1010726
    P1010721

3. Quán Huế Nam GIao
    bánh bèo
    P1010719
    bột lọc
    P1010718

4. Cơm gà thượng hải với món cơm gà nướng + cá bông lau kho tộ + salad rau càng cua + canh cá lóc nấu chua
    Trời ơi nói em lại nhỏ zãi huhuhhu vừa rẻ vừa ngon, em chết đây T___T sang tháng đưa bum đi hcm và mũi né ai đi cùng không !!!!!

P1010745

5. Sau khi nghe lời các mẹ mách nước thì đây là kết quả vụ shop sau 1 tối @___@
    P1010737
    Tổng cộng em có 3 tối như thế, đi về HN với 3 cái vali huhuhuhuhhu
    Em đi đượng New Zone (đg on sale up 50%), SG Square 1 and 2, Zen Plaza (đg sales up 50%), parkson (đag sale 50%) và đi cái Vincom ngay đối diện (không có sale).
    Còn lại là em đi mua đồ ở chợ đêm Bến thành, và các cửa hàng vnxk mà em có theo danh sách L C M và muare.vn

Hic, tổng thiệt hại em chưa tính nhưng nói tóm lại là em rất thèm quay lại hcm để shopping hehehehehhe ăn đứt hà nội về độ rẻ và hiệu quả !!!!

Ngoài ra em còn đi ăn được quán nước mía gỏi bò bía mà mẹ sushi bảo, rồi đi quán ốc ăn đêm, rồi đi ăn được bánh xèo mười xiềm, ăn là Ghiền. heheheheh tinh thần ăn uống em cao nên xa em cũng cố phải đi!

Bum sổ mũi và nhớ mẹ không ngủ, khóc nhiều nên em phải bay ra với con gấp. Đt thì bị mất trên taxi lên sân bay em bị muộn nên nhỡ chuyến, phải mua chuyến gần nhất có thể để bay ra => hết chỗ, chỉ còn hạng Thương Gia, em chấp nhận cắn răng mua để đc về với con huhuhu mất thêm 1tr7 nâng hạng, được bay Thương Gia lần đầu trong đời
    P1010762

Quẹt thẻ Visa vietcombank không hoạt đông ; ATM không hoạt động, em phải ra atm của Vietinbank để rút, họ charge thêm 70k mỗi 2tr em rút huhuhuu thế là em bị mất thêm tiền ngu phí T___T đúng là số mình bị mất tiền.

Anyway đã có mấy ngày vui vẻ tại SGN tuy chưA nhiều. Sang tháng em quyết đưa Bum vs bố Bum đi
    tscfsfqhs0eNortjK1UrI0Mra0ULIGXDAS3wKr74