Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

8/2009 - Nghé iu tháng 8 - Tay em nhỏ xinh - Nắm tay ba mẹ - Mẹ dắt từng bước - Em chập chững đi - Miệng em bô bi - Ba ba mẹ mẹ

• 0 Lượt chia sẻ
  • 37K Lượt đọc
  • 1.49K Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 547 Bài viết

• 346 Được cảm ơn

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 5,439 Bài viết

• 2,260 Được cảm ơn

@ các mẹ, các con SG : Ngắm ảnh của nhà mình đi off mà em lại mong có ngày HN_Huế_SG được off chung :Battin ey::Battin ey::Battin ey:. Ước gì ...:Smiling:.
    @ Bin : Chị ơi, Bin nhìn vẫn ngon lành mà chị than quá trời nhá :Smiling:
    @ Bơ : Bơ vẫn đẹp giai con nhỉ :LoveStruc:, mà sao cứ bám lấy mẹ thế con ơi :Thinking:
    @ Coca : Hic, tý nữa thì Su không nhận ra Coca nhé, phần vì ảnh chụp hơi tối và phần vì mẹ Coca "chăm" post ảnh Coca quá đây mà :Sad:
    @ Bun : Trộm vía Bun ghê :LoveStruc:
    @ AK : AK vẫn da trắng, môi hồng và có mái tóc không lẫn vào đâu được :LoveStruc:
    @ Mít : Mẹ Su càng nhìn Mít nữ với Mít nam lại càng muốn sau này Su mà có em thì nhất định phải đặt tên Mít :Smiling:. Mít vẫn tròn tròn, má phíng, càng nhìn càng iu :Kiss::Kiss::Kiss:
    @ Phong - Daniel : Phong lúc nào cũng chững chạc và nhìn người lớn lắm ý. Bố Su lần nào xem ảnh Phong cũng phải trầm trồ khen nhá :LoveStruc:
    @ Phong - Tít : Mẹ Tít post hình mới của Tít cho cả nhà cập nhật đi chị ơi :Smiling:
    @ Sóc : Lần tới off sinh nhật Sóc phải tham gia đấy nhé :Smiling:
    @ Xu : Bạn Xu bị VPQ đã khỏi chưa? Nhanh nhanh khỏi rồi hôm nào đến nhà Su chơi với Su nhé :Smiling:

----
    Cho em xin ít đất để em bán than nhé :
    Su nhà em chả biết có mọc răng tiếp hay không mà dãi dớt tùm lum :RaisedEye. Và... hic, chán quá cơ, Su lại bị ho nữa rồi. Lại ho, lại trớ, lại uống thuốc... :Sick:
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 547 Bài viết

• 346 Được cảm ơn

Các Nghé SG off vui quá. Bạn Bin nhìn mạnh dạn quá, không lạ lẫm gì cả. Bạn Bơ, AK , Bun, Coca hiền lành thư sinh hơn. Đặc biệt sự có mặt của bạn Mít là trung tâm, các anh thi nhau làm quen, bắt tay khiến cho buôỉ off thêm sôi động, Nhìn ảnh em cũng đoán ra các mẹ và các con:
    Nhà Bơ, nhà AK, nhà Bin, nhà Mít.
    12758318341379036191_574_574-1

Nhà Bun

12758320081629632697_574_574
    nhà Coca, nhà Bơ
    coca
    Không biết còn thiếu nhà nào không nhỉ?
    QqpOcj1QqpOp7

pNAFz2upNAFp7
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 2,413 Bài viết

• 1,062 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ Daisy Xem bài viết
    Chào các bạn nhé, Tôm đi chơi CB về rồi, đang ngồi đọc mê mải và xem ảnh off của SG. Các bé lớn và xinh lắm, em nhận ra hết, từ con suy ra mẹ đúng phóc luôn ( trừ mẹ con Coca vì nhìn khuất quá). Các mẹ trẻ trung hơn em tưởng nhiều, mẹ Bin ơi nhìn chị trẻ hơn em nhiều lắm, mẹ Bơ xinh hơn ảnh hồi mới đẻ Bơ nhỉ, mẹ Bun soành điệu có kiểu tóc chị rất ưa, còn mẹ AK thì em biết mặt từ lần xem ảnh trước rồi, mẹ Mít thì chỉ nhận ra nàng Mít nhiều tóc bụ bẫm thôi, không nhìn ra Mẹ Mít đâu?
    Tôm tươi đi chơi CB vui không? Show hình cho các bạn xem đi nào. Chị thế mà em bảo còn trẻ gì, băm rồi em ơi! Dạo này chị xuống kg mà vẫn thấy mập ú, nhìn kinh quá chừng luôn. Ba Bin vẫn suốt ngày gọi là bà bầu thôi.
    eNortjK1UrI0MjSxULIGXDASwQKk47
    • 1,329 Bài viết

• 376 Được cảm ơn

hí hí!Hội SG ọp cũng đông vui ghê!Mẹ nào con nấy nhìn giống nhau xế!Nhìn mẹ Bin với mẹ AK có nhiều nét giống nhau lắm ý!Không biết là từ hồi ông bà các cụ có gì với nhau hông ta?hé hé?:Thinking::Thinking::Thinking:

@Mẹ Bơ: Mẹ Bơ trông xinh gái thế!Bơ "nhút nhát" mà tranh thủ mau lẹ "sờ" tay Mít nhé!Nhanh thế Bơ ơi!

@Mít xì gòn: Nhìn Mít nét nào cũng căng căng tròn tròn như múi mít ấy!Mít Hà Nụi nhìn mà cứ trầm trồ!hè hè!

@Bin: Bin trông có vẻ đại ca lắm nhé!Ngoắng chỗ này ngoắng chỗ kia!Mẹ Bin nhìn hiền ơi là hiền!
    @ AK: Anh Khoa có quả áo bắt mắt thế!Quả tóc trông lãng tử nữa chứ!AK đứng sau tay lái làm các em chết mê chết mẩn!he he!
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 894 Bài viết

• 220 Được cảm ơn

Ôi các bạn SG off vui quá xá là vui, bạn Mít thích nhé, là hoa hậu của hội SG hôm off rùi...

@ Các mẹ: Bạn Tít nhà em, hai ngày cuối tuần vừa rùi có màn yêu thích là leo cầu thang, hì hục leo 1 lèo 6 bậc rồi nằm dài ra thở , răng vẫn join ở HTX toàn lợi... Hai hôm nay có dấu hiệu hắt hơi, sổ mũi với hơi ho... Mẹ cháu đã cho con uống Coje rồi, hy vọng con ko bị nặng hơn...

@ Mẹ Tôm: Huhu chị ơi, em khai xong cái form đăng ký cho chị rồi, xong dọn máy chả để ý tiện tay Shift + Delete mất tiêu rồi , tệ quá cơ. Mà đi CB như thế nào truyền KN cho nhà Tít nhé chị vì đầu T7 này nhà em cũng tiến thẳng Cát Bà.
    cR1pmvVUp7
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 4,190 Bài viết

• 2,850 Được cảm ơn

Đây, em có mấy ảnh CB khoe các mẹ đây, Tôm đi chơi ngoan lắm ( trộm vía), ăn ngủ điều độ, không mè nheo khóc lóc mấy, hihi, đang bảo ngoan thế này là bố mẹ phải tích cực cho đi chơi thôi.

Ở khách sạn con cứ mải mê chơi đồ chơi mẹ mang theo
    post-22-1275881178

Buổi tối thì lên cầu tàu hóng gió với mẹ, 2 mẹ con ngồi ịch luôn giữa đường

post-22-1275881457

Có lúc khóc lóc một tẹo, chắc nhớ các bạn nghé đấy

post-22-1275881608

Cậu bé bán báo
    post-22-1275881626
    Mẹ của Tôm Tươi Tỉnh và Cà Cực Cute

Mua chung bảo hiểm Bảo Việt Healthcare nào các bạn ơi
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 4,190 Bài viết

• 2,850 Được cảm ơn

@ mẹ Tít: em vào Recycle Bin xem nó còn không thì restore lại, còn không thì gõ lại vậy

Vụ đi CB thì đơn giản lắm, mang cho con mũ mềm như của Tôm, nếu có xe đẩy du lịch thì mang theo, còn không thì thôi, ăn uống thì vào nhà hàng gọi bát cháo tôm, ngao, sò...được, em mang máy xay cầm tay Braun đi, nếu họ để to quá thì xay lại một chút cho con ăn. Nói chung là nhàn, không có gì phải lo đâu.

• 894 Bài viết

• 220 Được cảm ơn

Hị hị em delete rùi, ko vào Recycle để lấy lại dc ... Để em ngồi lạch cạch gõ lại vậy.
    cR1pmvVUp7
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 4,190 Bài viết

• 2,850 Được cảm ơn

Có cái ảnh này nhìn Tôm yêu quá mà mẹ lại xấu xí kinh người, mẹ nào giỏi photoshop chỉ em cách là mấy vết nhăn đi em xin cảm tạ

post-22-1275891094

Một nách 2 con ( tưởng tượng như thế :P )

post-22-1275891081

• Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 706 Bài viết

• 204 Được cảm ơn

Nhà Tôm đi Cát Bà vui nhỉ. Nhà Bông sắp đi Tuần Châu nhưng chỉ có bố mẹ Bông đi được thôi, Bông ở nhà với bà
    Cám ơn đời mỗi sớm mai thức dậy
    Ta có thêm một ngày nữa để yêu thương ...
    • 437 Bài viết

• 315 Được cảm ơn

@ Các Mẹ ơi, Bin trông vậy chứ ngoan lắm, biết làm nhiều trò, nhún nhảy, dạn dĩ, đặc biệt là đứng rất giỏi, xứng đáng là đàn anh của hội Nghé SG. AK hay đeo bám mẹ, ít chịu ra chơi với các bạn, do quen ở nhà chơi với mẹ. Bơ & Bun thì đẹp trai, hiền ơi là hiền. Lần này Coca có chỗ bò chơi thoải mái nên rất ngoan. Bạn BB có nhiều răng xinh làm AK ngưỡng mộ lắm ấy, AK có 4 chiếc thôi. Tâm điểm vẫn là bạn Mít bụ bẫm, xinh xắn- hoa khôi SG - làm Bin & Bơ ngơ ngẩn mãi.

@ Bạn Tôm đi chơi vui quá! Nhớ mãi nụ cười của Tôm, lúc nào cũng vui vẻ cười khoe răng. Có 1 ảnh hơi buồn tí, nhưng rất đẹp giai.
    anhkhoa
    qzUBp7
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 547 Bài viết

• 346 Được cảm ơn

@ Tôm:Anh Tôm đi Cát Bà thích nhỉ. Em thì không đi biển như anh nhưng em được đi chơi ở siêu thị
    81
    Hình đính kèm
    • File Type: jpg 63.jpg (61.8 KB, 0 lần tải)
    • File Type: jpg 72.jpg (41.4 KB, 0 lần tải)
    QqpOcj1QqpOp7

pNAFz2upNAFp7
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 547 Bài viết

• 346 Được cảm ơn

Sau đó mẹ em cho em đi ăn KFC nữa.
    10-en-b336540b4c8f9ade3d812fe62853a
    QqpOcj1QqpOp7

pNAFz2upNAFp7
    • 369 Bài viết

• 86 Được cảm ơn

@All : về vụ off đúng là vui thiệt, ox em thích lắm nói là có cơ hội để các mẹ và các con giao lưu, chuẩn bị kế hoạch off SN các con nữa các mẹ nhỉ
    Em cũng có cảm nhận giống như các mẹ nhận xét ở trên:
    -Mẹ Bin hiền và rất năng động nhiệt tình nhé ( cái này ox em nói ), Bin nghịch bit nhìu trò lắm xứng đáng là anh cả của hội Nghé SG
    - Mẹ Bơ rất trẻ, dễ thương, Bạn Bơ thì cũng tinh nghịch lắm (ko hhiền như mẹ Bun tưởng tưởng :Smiling
    - Nhà Coca rất thân thiện nhé, Coca cao nhứt hội lun
    - Nhà Mít ai cũng xinh hết - nhất mẹ nhì con
    - AK trắng trẻo, có vẻ hiền nhứt nhỉ?
    - Bạn Bối Bối ăn giỏi lắm, vèo cái hết chén cháo lun, mà còn bít hút ống hút và uống đc nc lạnh nữa ( Bun ngưỡng mộ lắm)
    - Cuối cùng là Bun: Bun mới tới còn bùn ngủ, bạn nào cũng nói hiền nhưng sau là quậy liền ( giựt tóc bạn Coca đau điếng)
    kTeNp7
    • 437 Bài viết

• 315 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi trongloan Xem bài viết
    Nghé được đi siêu thị, đi ăn KFC thích quá!
    anhkhoa
    qzUBp7
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 3,201 Bài viết

• 2,253 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MyJade Xem bài viết
    Nhà Tôm đi Cát Bà vui nhỉ. Nhà Bông sắp đi Tuần Châu nhưng chỉ có bố mẹ Bông đi được thôi, Bông ở nhà với bà
    hị hị nhà Bông đánh lẻ bỏ rơi Bông nhớ lãng mạn nhẩy hehehe
    nhà Bum chắc Bum cũng sắp mẹ bố mẹ bỏ rơi rồi. Cơ quan mẹ tổ chức cho nhân viên đi du lịch (kèm chồng or vợ, Bum bé quá chưa đi được.), đagn tư duy Campuchia, Thailand, Mũi Né, Phú Quốc hay Bali huhuhuhu

Trích dẫn Nguyên văn bởi trongloan Xem bài viết
    eo ơi chú sướng thế được mẹ cho anh ăn KFC, mẹ anh chả cho đâu, lại còn cầm dĩa nữa, anh mà cầm bố anh méng ngay, vì anh toàn quơ quơ múa may quay cuồng, chỉ sợ vào mắt thôi huhu

mà sao dạo này anh ăn uống ngon miệng lắm chú ạ. Chả thuốc thang cốm kiếc j mà sao ngày nào anh cũng chén 3 cháo + 800ml sữa chia 4 lần @_@ lúc nào mồm cũng chóp chép, chưa tính trà hipp với cả hoa quả tươi + dăm miếng thịt mẹ anh nhá cho khi cả nhà ăn cơm, thế mà anh vẫn chiến tuốt chú ạ! Lo béo phì quớ!

Sữa Nurture Gold mẹ anh mua cho anh đến 1 tuổi giờ anh xơi hết rồi, mẹ anh đang quýnh quáng lên đi tìm mua thêm 2 thùng mà sữa giờ lên giá quá, tăng thêm những 50k/hộp so với hồi trước huhuhuhu thương mẹ lắm ý, chả nhẽ anh điên anh lại làm mấy thùng Ông Thọ về cho đỡ tiếc tiền mẹ hic hic hic .... chú có hiểu cho anh không?
    tscfsfqhs0eNortjK1UrI0Mra0ULIGXDAS3wKr74
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 4,190 Bài viết

• 2,850 Được cảm ơn

Em Nghé soành điệu quá, nhìn em cầm miếng KFC ngon lành ghê, làm mẹ anh thèm lắm í.

• Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 3,201 Bài viết

• 2,253 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi vitcon1709 Xem bài viết
    @All : về vụ off đúng là vui thiệt, ox em thích lắm nói là có cơ hội để các mẹ và các con giao lưu, chuẩn bị kế hoạch off SN các con nữa các mẹ nhỉ
    Em cũng có cảm nhận giống như các mẹ nhận xét ở trên:
    -Mẹ Bin hiền và rất năng động nhiệt tình nhé ( cái này ox em nói ), Bin nghịch bit nhìu trò lắm xứng đáng là anh cả của hội Nghé SG
    - Mẹ Bơ rất trẻ, dễ thương, Bạn Bơ thì cũng tinh nghịch lắm (ko hhiền như mẹ Bun tưởng tưởng :Smiling
    - Nhà Coca rất thân thiện nhé, Coca cao nhứt hội lun
    - Nhà Mít ai cũng xinh hết - nhất mẹ nhì con
    - AK trắng trẻo, có vẻ hiền nhứt nhỉ?
    - Bạn Bối Bối ăn giỏi lắm, vèo cái hết chén cháo lun, mà còn bít hút ống hút và uống đc nc lạnh nữa ( Bun ngưỡng mộ lắm)
    - Cuối cùng là Bun: Bun mới tới còn bùn ngủ, bạn nào cũng nói hiền nhưng sau là quậy liền ( giựt tóc bạn Coca đau điếng)

Ôi hôm nay mới đc chiêm ngưỡng dung nhan các mẹ SGN các mẹ đều xinh đẹp trẻ trung đáng yêu, cá con cũng bụ bẫm nhanh nhẹn quá. Tình hình là đang ghen tị đây, các mẹ HN ơi hình như theo quan sát + "ngu ý" của em thì các mẹ SGN đều hàng chuẩn, số đo 3 vòng ngon cả, chị em HN tủi thân quớ huhuhuhuhuhu
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 3,201 Bài viết

• 2,253 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ Daisy Xem bài viết
    @ mẹ Tít: em vào Recycle Bin xem nó còn không thì restore lại, còn không thì gõ lại vậy

Vụ đi CB thì đơn giản lắm, mang cho con mũ mềm như của Tôm, nếu có xe đẩy du lịch thì mang theo, còn không thì thôi, ăn uống thì vào nhà hàng gọi bát cháo tôm, ngao, sò...được, em mang máy xay cầm tay Braun đi, nếu họ để to quá thì xay lại một chút cho con ăn. Nói chung là nhàn, không có gì phải lo đâu.
    hí hí hí có kinh nghiệm của mẹ tôm vầy thì tốt quá xá rồi/
    Bỉm thì mang đi sao xuể chị nhỉ? đến tận nơi mua ở đó à chị?
    vụ giờ giấc ăn uống ngủ nghê thì em ko lo vì Bum trộn vía có cữ chuẩn.
    ăn cháo em vote cho cách của chị, hoặc mua cháo ăn liền dinh dưỡng dạng gói, bây giờ nhiều lắm + ngon dã man! (người nhớn ăn cũng thík).
    xe đẩy du lịch em đang đặt mua của mẹ Vân Anh Thằng Tàu Lai LCM, giá theo em quan sát là rẻ 1/3 thị trường, xe disney du lịch chị ấy bán 420k thì colorful là 1tr3!!! Nhà ngay bên NGhĩa Tân gần nhà em nên check được. Hôm nay em chuyển tiền rồi, 10 ngày nữa có xe.
    Có mẹ nào có nhu cầu thì pm em cho địa chỉ sdt của chị ấy nhé!