TIN TÀI TRỢ.

8/2009 - Nghé iu tháng 8 - Tay em nhỏ xinh - Nắm tay ba mẹ - Mẹ dắt từng bước - Em chập chững đi - Miệng em bô bi - Ba ba mẹ mẹ

• 0 Lượt chia sẻ
  • 36.6K Lượt đọc
  • 1.49K Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 1,240 Bài viết

• 567 Được cảm ơn

@mẹ Bum: mừng nhà Bum đã vui vẻ trở lại nhé. bố BUM cứ phát huy như vậy thì thích nhỉ.
    @Rina: bạn ơi, sao bạn xinh thế. má bạn phúng phính hồng hồng nhìn yêu ơi là yêu í :Battin ey:
    @mẹ Jieun: thấu hiểu cái cảnh con khóc ngặt suốt đêm. đợt trc Bơ sổ mũi mà khóc ngất 1 ngày 1 đêm. khóc ko ngừng nghỉ, khóc khàn hết cả giọng... nghe não ruột não lòng.
    thương bạn Jieun quá. mà sao tự nhiên bị bệnh này nhỉ? triệu chứng là sốt cao thôi à mẹ Jieun?
    thôi cố gắng chăm con cho con mau khỏe. trẻ con mà, cứ xác định là nó sẽ ốm thường xuyên đến 3tuoi sẽ đỡ hơn. Jieun mau khỏe nhé!

@all: Bơ nhà em dạo này làm sao í. cứ 5h sáng là dậy rồi khóc lóc đến hơn 6h. bực ơi là bực. ko hiểu con khó chịu j mà cứ gào ầm ĩ lên. ăn thì cứ ói ói suốt.
    các mẹ ơi, con chuẩn bị MỌC RĂNG thì có hay ói ko nhỉ? em nghĩ do Bơ sắp mọc răng nên hay ói, k biết có phải ko>?
    MTI1MjY0MTA5NA
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 5,439 Bài viết

• 2,260 Được cảm ơn

Mong JiEun nhanh khỏi rồi ăn trả bữa cho mẹ JiEun nhé :LoveStruc:
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Lissee Xem bài viết
    [B]
    @ Các mẹ: JiEUn nhà em bị nhiễm khuẩn đường tiết niệu các mẹ ạ. Hôm trước than với các mẹ là con bị sốt, em cứ đinh ninh là con bị lây sốt virus ở đâu đó, vì đang có dịch mà. Nhưng về nhà con sốt cao liên tục khõnđow, dùng đủ mọi cách hạ sốt cũng không đỡ nên chiều thứ 7 phải đưa đi khám, làm xét nghiệm máu và nước tiểu thì phát hiện bị nhiễm khuẩn đường tiết niệu. Bây giờ JiEun đang phải uống 1 đống kháng sinh, khó chịu nên quấy khóc và kém ăn hẳn. Một đêm con dậy khóc nức nở phải đến 10 lần làm mẹ mệt mà con cũng mệt, hic hic!
    JiEun đã còi rồi, giờ lại ốm thế này. Chỉ có mấy ngày mà mặt con quắt hẳn đi, thương ghê lắm!
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 1,393 Bài viết

• 377 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi pinkpham Xem bài viết

@mẹ Jieun: thấu hiểu cái cảnh con khóc ngặt suốt đêm. đợt trc Bơ sổ mũi mà khóc ngất 1 ngày 1 đêm. khóc ko ngừng nghỉ, khóc khàn hết cả giọng... nghe não ruột não lòng.
    thương bạn Jieun quá. mà sao tự nhiên bị bệnh này nhỉ? triệu chứng là sốt cao thôi à mẹ Jieun?
    thôi cố gắng chăm con cho con mau khỏe. trẻ con mà, cứ xác định là nó sẽ ốm thường xuyên đến 3tuoi sẽ đỡ hơn. Jieun mau khỏe nhé!

@all: Bơ nhà em dạo này làm sao í. cứ 5h sáng là dậy rồi khóc lóc đến hơn 6h. bực ơi là bực. ko hiểu con khó chịu j mà cứ gào ầm ĩ lên. ăn thì cứ ói ói suốt.
    các mẹ ơi, con chuẩn bị MỌC RĂNG thì có hay ói ko nhỉ? em nghĩ do Bơ sắp mọc răng nên hay ói, k biết có phải ko>?
    Mẹ Bơ ah! Biểu hiện của bệnh này ở các bé nhỏ chỉ là sốt cao mà thôi. Trẻ lớn hoặc trẻ NKĐTN dưới thì còn đi tiểu buốt, tiểu rắt hay nước tiểu màu trắng. Nếu không đưa con đi xét nghiệm nước tiểu thì không thể biết con đã nhiễm bệnh, và để lâu có thể chuyển thành nhiễm trùng máu rất nguy hiểm. JiEun bị sốt 1 ngày mà dùng đủ loại giảm sốt cũng không hạ, lại thấy mọi người bảo đang có dịch viêm màng não nữa nên mẹ JiEun đưa con đi khám. May mà phát hiện bênh sớm! Uống thuốc vào giảm nhiễm khuẩn là con cũng hạ cơn sốt luôn. Chỉ tội thuốc khó uống quá, con uống vào là trớ sạch những j vừa mới ăn nên biết là hại dạ dày nhưng mẹ JiEun chỉ dám cho con uống lúc đói hoặc sau bữa ăn 30'.
    Mẹ Bơ ah! Mọc răng thì không có ói đâu, chỉ là kém ăn, đi tướt, sốt thôi. JiEun lúc khỏe thi thoảng cũng đang ngủ lại dậy khóc ré lên, chả hiểu sao nữa. Bơ vẫn uống CL chứ mẹ nó?
    ji-eun
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 5,439 Bài viết

• 2,260 Được cảm ơn

Cả nhà xem clip của Su này , Su cực kỳ thích bài hát Old MacDonal had a farm nhá, cứ nghe bài này là Su lắc lư, nhún nhảy
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 3,201 Bài viết

• 2,253 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tit-mit-oi Xem bài viết
    @ Hội Chợ: Uầy, nếu thế này là đưa con đi cả ngày à? Vụ ăn uống có vẻ khó khăn đây.......2 địa điểm hội chợ lần này đều xa nhà tớ quá. Hội chợ bên WTT thì ko đi được vì sáng thứ 7 mẹ Xu còn đi làm.
    Trích dẫn Nguyên văn bởi DaLi Xem bài viết
    @ cả nhà : Về vụ ọp ẹp thì mẹ Su hóng lắm ý nhưng mà đi cả ngày thì khó cho mẹ Su quá cơ. Vì Su ko ti sữa ngoài, mẹ Su phải hút sữa, bỏ ko hút sữa 1 bữa là ngực nổi cục (mà giờ hút bữa nào Su ăn bữa đó, chả có dự trữ đề phòng gì hết :Sad.
    Mẹ Su thấy cái quán Teddy hay hay nhá... Hay cho các con tụ tập ở đó rồi đi ngắm mấy con khỉ hôi rình nhờ :Silly:

Các mẹ ơi, ý của em là buổi sáng chủ nhật đi hội chợ chủ yếu mua sắm thì chỉ có các mẹ đi thôi, các con ở nhà vì em lo trời nắng nóng, các con đi thì tội lắm!
    Các mẹ đi hội chợ từ sáng chắc trưa là về nhà rồi, chiều 3h đưa các con đi họp room ở 1 địa điểm có hẹn trước! Sẽ mát mẻ, chủ động và đỡ nóng cho các con.

Hoặc em mới này 1 ý là mẹ Xu đi làm buổi sáng thôi hay cả chiều? Nếu đi mỗi sáng thôi nhà nhà T8HN có thể họp vào chiều thứ 7 (29/5) cho thảnh thơi. – mẹ nào sáng thứ 7 ko phải đi làm thì cứ chủ động đi hội chợ wtt và hẹn gặp nhau cho vui vẻ (trong đó có em hí hí) rồi chiều thì 15h (chính xác chứ không hẹn 14h rồi ai cũng ngại nắng – cao su) họp nhà T8 ở địa điểm hẹn trước; cho các con vui chơi, các mẹ tán gẫu, các bố phó nháy và đàm đạo, đối tửu, thưởng trà, nhâm nhi cà phê, ô mai, hạt dưa và thịt bò khô hé hé

Chủ nhật (30/5) thì các con ở nhà, các mẹ lại hội chợ L C M từ 9h30-12h mua sắm đồ ăn, quần áo, váy von cho các con nếu trời mát thì các con cũng được bám càng Các mẹ nghĩ sao ạ?

Trích dẫn Nguyên văn bởi trongloan Xem bài viết
    lâu rồi em không vào nhà 888 được vì Nghé nhà em bị ốm,ho viêm họng. Ăn gì là nôn sạch, buồn quá. Tuần trước thì mẹ ốm, tuần này thì con ốm. Chắc tại em lây sang con, hôm qua em đưa Nghé đi viện khám rồi, đang uống thuốc Bs kê, mong rằng sẽ sớm khỏi để đi trẩy hội cùng các bạn
    Trời ơi tưởng mẹ nó đi công tác hóa ra 2 mẹ con cùng ốm à???? Thươg quá T__T đợt vừa rồi Bum cũng sốt nhăn răng hic hic thời tiết độc quá đi mất. Hy vọng bsi ko kê quá nhiều kháng sinh cho Nghé, cố giữ hàm răng trắng Cloe Up để còn cười tươi quyến rũ bạn Rina con nhé với lại 2 mẹ con cố uống nhiều vitamin C, ăn or uống nước cam để nhanh tăng đề kháng, khỏi bệnh còn đi họp room nha

Trích dẫn Nguyên văn bởi kokoro Xem bài viết
    CIMG2015
    Tự nhiên Bum thấy đầu óc chao đảo, hai tai ù đi, hai mắt mờ dần ….
    EM LÀ CÔ GÁI HAY NÀNG TIÊN ??????????????????????????
    Nhìn má em mà anh cứ tưởng tượng ra món bánh rán của mèo máy Doraemon ý moa moa

@ Các mẹ: JiEUn nhà em bị nhiễm khuẩn đường tiết niệu các mẹ ạ. Hôm trước than với các mẹ là con bị sốt, em cứ đinh ninh là con bị lây sốt virus ở đâu đó, vì đang có dịch mà. Nhưng về nhà con sốt cao liên tục khõnđow, dùng đủ mọi cách hạ sốt cũng không đỡ nên chiều thứ 7 phải đưa đi khám, làm xét nghiệm máu và nước tiểu thì phát hiện bị nhiễm khuẩn đường tiết niệu. Bây giờ JiEun đang phải uống 1 đống kháng sinh, khó chịu nên quấy khóc và kém ăn hẳn. Một đêm con dậy khóc nức nở phải đến 10 lần làm mẹ mệt mà con cũng mệt, hic hic!
    JiEun đã còi rồi, giờ lại ốm thế này. Chỉ có mấy ngày mà mặt con quắt hẳn đi, thương ghê lắm!
    Mẹ Jieun ơi bác sĩ có bảo nguyên nhân nào mà con lại bị viêm DTN không???? Những nguy cơ thì mình thấy đc chứ cách phòng tránh thì mình chưa rõ lắm, mong mẹ nó tư vấn để cả nhà cùng rút kinh nghiệm. Khổ than Jieun quá chắc con khó chịu lắm
    Cố gắng ăn uống và thuốc thagng để khỏi nhanh, lần này chúng mình nhất định gặp nhau Jieun nhé

Trích dẫn Nguyên văn bởi pinkpham Xem bài viết
    @mẹ Bum: mừng nhà Bum đã vui vẻ trở lại nhé. bố BUM cứ phát huy như vậy thì thích nhỉ.

Em cảm ơn chị, biết bao công sức trơ lì của em đấy ạ hihihi chắc là hôm thứ 7 vừa rồi em với Bum đi siêu thị, bố Bum về ông bà ngoại đón thì mẹ con vẫn chưa về nên được bà ngoại ngồi tâm sự, giảng đạo, chia sẻ một lúc lâu … but em đang theo dõi xem đc bao lâu hì hì hì bố nó cũng biết chủ nghĩa yêu thì rất yêu mà đã ko cần là thôi luôn của em mà từ xa xưa em đã thế, có lẽ mình ko phải kẻ lụy tình dù rất chung thủy ặc ặc

@Bạn Bơ: cái bạn này sao cứ 1 tgian là lại nghĩ ra bệnh để làm mẹ bùn vậy hửh bạn Bơ ?????????? Nhưng mà mẹ bơ ơi đúng là đợt trước Bum mọc răng ăn cũng hay bị nôn trớ đấy, hi vọng là đúng là vì răng. 5h sang dậy khóc lóc phải chăng là bị đói? Hay bị lạnh bụng nên đau bụng? :-s đêm ngủ em toàn cho Bum mặc body thôi, để đảm bảo dù con có đạp chăn mà mình ko bít thì con cũng ko bị lạnh bụng. Vì bản thân bụng của các con đã có tí “phệ” nên chun quần hay rơi xuống lắm ạ!
    tscfsfqhs0eNortjK1UrI0Mra0ULIGXDAS3wKr74
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 1,393 Bài viết

• 377 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mlinhbeo Xem bài viết
    Mẹ Jieun ơi bác sĩ có bảo nguyên nhân nào mà con lại bị viêm DTN không???? Những nguy cơ thì mình thấy đc chứ cách phòng tránh thì mình chưa rõ lắm, mong mẹ nó tư vấn để cả nhà cùng rút kinh nghiệm. Khổ than Jieun quá chắc con khó chịu lắm
    Cố gắng ăn uống và thuốc thagng để khỏi nhanh, lần này chúng mình nhất định gặp nhau Jieun nhé
    Mẹ JiEun mới đầu cứ tưởng do mình vệ sinh con không được sạch sẽ nhưng bs bảo không có nguyên nhân nào cụ thể cả, chỉ là do sức đề kháng của con kém nên bị nhiễm khuẩn thôi. Bs bảo nhiều bà mẹ cũng thắc mắc sao con mình ở thành phố sạch sẽ hơn bọn trẻ ở nông thông, hay con nhà mình vệ sinh kĩ hơn đứa hàng xóm mà lại bị, nhưng cái nhiễm khuẩn này chẳng có nguyên nhân và cách phòng tránh đâu. Chỉ vì hệ miễn dịch của con kém nên dễ bị, nên chắc chỉ có giữ cho con luôn khỏe mạnh thôi, mà điều này thì khó với JiEun quá, hic hic!
    ji-eun
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 5,439 Bài viết

• 2,260 Được cảm ơn

Mẹ Su vote cho ọp vào chiều thứ 7, vì chủ nhật mẹ Su muốn nghỉ ngơi để thứ 2 đi làm mà.
    Về vụ hội chợ : nếu thời tiết mát mẻ thì Su mới có cơ hội được đi, chứ nắng thì bị ở nhà là cái chắc :Sad:
    @ Mẹ Moon : mẹ Moon cũng thế mẹ Moon nhỉ :Battin ey:
    Các mẹ ơi, ý của em là buổi sáng chủ nhật đi hội chợ chủ yếu mua sắm thì chỉ có các mẹ đi thôi, các con ở nhà vì em lo trời nắng nóng, các con đi thì tội lắm!
    Các mẹ đi hội chợ từ sáng chắc trưa là về nhà rồi, chiều 3h đưa các con đi họp room ở 1 địa điểm có hẹn trước! Sẽ mát mẻ, chủ động và đỡ nóng cho các con.

Hoặc em mới này 1 ý là mẹ Xu đi làm buổi sáng thôi hay cả chiều? Nếu đi mỗi sáng thôi nhà nhà T8HN có thể họp vào chiều thứ 7 (29/5) cho thảnh thơi. – mẹ nào sáng thứ 7 ko phải đi làm thì cứ chủ động đi hội chợ wtt và hẹn gặp nhau cho vui vẻ (trong đó có em hí hí) rồi chiều thì 15h (chính xác chứ không hẹn 14h rồi ai cũng ngại nắng – cao su) họp nhà T8 ở địa điểm hẹn trước; cho các con vui chơi, các mẹ tán gẫu, các bố phó nháy và đàm đạo, đối tửu, thưởng trà, nhâm nhi cà phê, ô mai, hạt dưa và thịt bò khô hé hé

Chủ nhật (30/5) thì các con ở nhà, các mẹ lại hội chợ L C M từ 9h30-12h mua sắm đồ ăn, quần áo, váy von cho các con nếu trời mát thì các con cũng được bám càng Các mẹ nghĩ sao ạ?
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 3,201 Bài viết

• 2,253 Được cảm ơn

Cả nhà xem clip của Su này , Su cực kỳ thích bài hát Old MacDonal had a farm nhá, cứ nghe bài này là Su lắc lư, nhún nhảy
    Haha ấy Su ơi tớ cũng thík âm nhạc lắm ý nhưng mà tớ ít nghe nhạc Tây lắm, toàn nghe chị Xuân Mai không hà! Mẹ tớ mua DVD 5in1 của chị Xuân Mai, xem mãi vẫn chưa hết, cứ bật lên 1 cái là tớ ngồi im như tượng đá, dõi theo chị Xuân Mai, xong rồi một lúc tớ u ơ hát dù chả ai hiểu j, xong đâu đấy tớ cáu gắt để bắt ông/bà/bố/mẹ giúp đứng lên, tớ nhảy múa, chân xoắn quẩy điên đảo lắc lư theo chị Xuân Mai cơ heheheheheh
    Mà ấy Su ơi, tớ bảo nhé, tớ bị ấn tượng mạnh với cái dáng ngồi của ấy ở đoạn đầu, khoảng giây thứ 0:10 đấy =)) ấy ngồi khoanh chân, gật gù cái đầu …. Ra chiều vừa ý lắm! Chân co, chân duỗi, thực sự tớ thấy giống đại ca giang hồ đang chuẩn bị bắn điếu cày lắm ấy ạ!!!!
    Giây thứ 0:54 – tớ thấy ấy có tài năng thiên bẩm theo ngành múa đấy, mấy ngón tay của ấy dẻo quá, chắc sao này múa công giống cô Linh Nga được đấy
    Giây 2:12 - ấy như nàng tiên cá Sirene trông Disney ấy ……………………………. But sau đó ấy lại quay về tư thế ----- chân co chân duỗi bắn thuốc lào! =))

Trời ơi sao mà các bạn gái lại đáng yêu thế lày nhỉ …… ước j Bum có thuật phân thân như bác Tôn Ngộ Ko – Lục Tiểu Linh Đồng hí hí hí
    • Đã bị khóa
    • 11 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 1,423 Bài viết

• 312 Được cảm ơn

CIMG2015
    Mitsui xinh quá sao này mẹ kokoro tha hồ mà kén rể
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 5,439 Bài viết

• 2,260 Được cảm ơn

Hehe, mẹ Su suýt sặc vì com mèn của mẹ Bum nhá :Laughing:. Mà tớ cute thế mà bảo tớ giống đại ca giang hồ gì ah hả Bum ơi :Crying:
    Haha ấy Su ơi tớ cũng thík âm nhạc lắm ý nhưng mà tớ ít nghe nhạc Tây lắm, toàn nghe chị Xuân Mai không hà! Mẹ tớ mua DVD 5in1 của chị Xuân Mai, xem mãi vẫn chưa hết, cứ bật lên 1 cái là tớ ngồi im như tượng đá, dõi theo chị Xuân Mai, xong rồi một lúc tớ u ơ hát dù chả ai hiểu j, xong đâu đấy tớ cáu gắt để bắt ông/bà/bố/mẹ giúp đứng lên, tớ nhảy múa, chân xoắn quẩy điên đảo lắc lư theo chị Xuân Mai cơ heheheheheh
    Mà ấy Su ơi, tớ bảo nhé, tớ bị ấn tượng mạnh với cái dáng ngồi của ấy ở đoạn đầu, khoảng giây thứ 0:10 đấy =)) ấy ngồi khoanh chân, gật gù cái đầu …. Ra chiều vừa ý lắm! Chân co, chân duỗi, thực sự tớ thấy giống đại ca giang hồ đang chuẩn bị bắn điếu cày lắm ấy ạ!!!!
    Giây thứ 0:54 – tớ thấy ấy có tài năng thiên bẩm theo ngành múa đấy, mấy ngón tay của ấy dẻo quá, chắc sao này múa công giống cô Linh Nga được đấy
    Giây 2:12 - ấy như nàng tiên cá Sirene trông Disney ấy ……………………………. But sau đó ấy lại quay về tư thế ----- chân co chân duỗi bắn thuốc lào! =))

Trời ơi sao mà các bạn gái lại đáng yêu thế lày nhỉ …… ước j Bum có thuật phân thân như bác Tôn Ngộ Ko – Lục Tiểu Linh Đồng hí hí hí
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 3,201 Bài viết

• 2,253 Được cảm ơn

Mẹ Su vote cho ọp vào chiều thứ 7, vì chủ nhật mẹ Su muốn nghỉ ngơi để thứ 2 đi làm mà.
    Về vụ hội chợ : nếu thời tiết mát mẻ thì Su mới có cơ hội được đi, chứ nắng thì bị ở nhà là cái chắc :Sad:
    @ Mẹ Moon : mẹ Moon cũng thế mẹ Moon nhỉ :Battin ey:
    Ukie em cũng nghị chiều thứ 7 hợp lý lắm lắm, sang thứ 7 em đưa Bum về chơi với ông bà ngoại rồi em đi hội chợ WTT (từ nhà ô bà ngoại Bum đi rất gần). Trưa về cho Bum măm cháo, em ăn cơm. 2 mẹ con ôm nhau ngủ tẹo rồi 3h tha lôi đi họp zoom, 3h30 đến giờ Bum uống sữa luôn họp zoom xong về nhà, 6:30 tối Bum ăn cháo hô hô lịch quá chuẩn ! tèn tennnnn

Chủ nhật nếu không cho Bum đi ăn sáng uống caphe thì mẹ lợi dụng bố - bắt bố cho đi hội chợ LCM hề hề

Tình hình là có em với Chủ Tịch HDQT nhà T8HN - Dali đồng tình thứ 7 ngày 29/5.
    Trong những quán em short ra thì chủ tịch Dali vote Cho teddy café ở Đào Tấn ạ. Còn em thì quán nào cũng ok la hết hì hì.
    Em mong các mẹ HN cho ý kiến đóng góp có tính xây dựng để chúng ta có thể lên chương trình + giấy mời chi tiết đến từng hộ gia đình các mẹ nhé!
    Em xin tự phong chức Ủy Viên HĐQT nhà T8HN
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 3,201 Bài viết

• 2,253 Được cảm ơn

Hehe, mẹ Su suýt sặc vì com mèn của mẹ Bum nhá . Mà tớ cute thế mà bảo tớ giống đại ca giang hồ gì ah hả Bum ơi

Haha Su ơi ời ấy cute lắm mà ………………………… thật ýyyyyyyyyyyyyyyyyyyyyyyy!

Nếu không thì tớ đã không ngồi mê mẩn xem đi xem lại video của ấy đến mức comment chi tiết từng giây phút thế kia hí hí hí

Cơ bản là tớ ấn tượng với cái tư thế ngồi khoanh chân 1 nửa của ấy =)) tớ cũng biết phép so sánh của tớ ………….gây shock! But chỉ để hài hước thôi không có ý chê ấy ko cute đâu ạ! Trời ơi tớ đã bảo ước j tớ có thuật phân thân mà nị!! Phải cái nà tớ đã có lơi có chốn rồi, không thì ……………………… cả ấy cả bạn Rina ”má bánh rán” tớ đều không tha đâu heheheheheheh

Iu quá nà
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 767 Bài viết

• 577 Được cảm ơn

Ôi ôi, mò mẫm mãi với cái photobucket để pot ảnh con gái lên cho mọi người xem như đã hứa mà hôm nay mới post đc, mà không phải là tự mình làm đâu nhé, phải nhờ đứa em họ ở VN để nó hướng dẫn làm hộ đấy, mà muốn post mấy cái cho đỡ mất công mà làm được 1 cái là gửi luôn, quê quá là quê. Xin lỗi mọi người về sự chậm trễ này nhé.
    Bây giờ là mấy cái ảnh tiếp theo, ảnh ở trên và hai ảnh này là ảnh bạn được 9 tháng
    CIMG2000
    CIMG1971

Rina 8 tháng
    CIMG1537
    Các Mẹ cứ gọi là Rina nhé, không phải khách sáo gọi họ đâu, mình là người VN mà :Smiling:
    xinh thật là xinh, hai cái má iu ơi là iu chỉ muốn cắn một cái thui:Kiss:
    @ Dail: em cũng vote cho Teddy chỗ đào tấn nhé. Em chỉ đi được chiều thứ 7 thui, chủ nhật em cho Moon về nội rùi
    iu-moon-lam
    YGivp7
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 767 Bài viết

• 577 Được cảm ơn

Mẹ Bơ ah! Biểu hiện của bệnh này ở các bé nhỏ chỉ là sốt cao mà thôi. Trẻ lớn hoặc trẻ NKĐTN dưới thì còn đi tiểu buốt, tiểu rắt hay nước tiểu màu trắng. Nếu không đưa con đi xét nghiệm nước tiểu thì không thể biết con đã nhiễm bệnh, và để lâu có thể chuyển thành nhiễm trùng máu rất nguy hiểm. JiEun bị sốt 1 ngày mà dùng đủ loại giảm sốt cũng không hạ, lại thấy mọi người bảo đang có dịch viêm màng não nữa nên mẹ JiEun đưa con đi khám. May mà phát hiện bênh sớm! Uống thuốc vào giảm nhiễm khuẩn là con cũng hạ cơn sốt luôn. Chỉ tội thuốc khó uống quá, con uống vào là trớ sạch những j vừa mới ăn nên biết là hại dạ dày nhưng mẹ JiEun chỉ dám cho con uống lúc đói hoặc sau bữa ăn 30'.
    Mẹ Bơ ah! Mọc răng thì không có ói đâu, chỉ là kém ăn, đi tướt, sốt thôi. JiEun lúc khỏe thi thoảng cũng đang ngủ lại dậy khóc ré lên, chả hiểu sao nữa. Bơ vẫn uống CL chứ mẹ nó?
    Thương Jieun quá, mong Jieun sớm khỏi bệnh đi ọp với các bạn nhé
    iu-moon-lam
    YGivp7
    • 894 Bài viết

• 220 Được cảm ơn

Ui nhìn Su lắc lắc kìa, yêu thế...

Hicc Tít lười học lại học dốt lắm ý, em chả dạy dc con cái gì hết, bật điện thoại cho con nghe nhạc thì chỉ cho vào miệng để mút thôi làm hỏng cả ĐT của mẹ , dạy cái gì cũng dạy trước quên sau, răng thì quên luôn Tít chả đến thăm gì cả . Ôi...

Em lại cho con uống CL mà con lại lười ăn vì phản ứng phụ của CL , các mẹ bảo em nên dừng hay tiếp tục cho con uống.
    cR1pmvVUp7
    • 894 Bài viết

• 220 Được cảm ơn

Hicc, chả biết nhà Tít có đú dc cùng các mẹ đợt này ko nhỉ? Vì ở phòng mẹ Tít, các bác tính đưa tất cả gia đình đi chơi Đầm Long, ko rõ vào T7 hay CN nữa... Hy vọng lệch lịch để cho Tít đi cùng các mẹ.
    cR1pmvVUp7
    • 2,413 Bài viết

• 1,062 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi vitcon1709 Xem bài viết
    về vu ọp ẹp các mẹ SG thì sao nhỉ? chọn đc cho nào chưa mẹ Bin ơi?
    Hôm bữa chị kiếm quán trà ở địa chỉ 168 VTS đó mà, chị đi kiếm thì nó dẹp tiệm rồi.:Sad: Giờ phải kiếm quán khác. Hôm giờ không thấy ai lên tiếng là tham gia cả em ơi! Chị có em, chị và mẹ Bơ. Hay là do chưa fix địa điểm nên các mẹ chưa đăng ký. Hi vọng lần ọp tới các mẹ SG đi đông vui cho các con giao lưu với nhau, chứ lèo tèo 3 nhà như đợt rồi cũng buồn.
    eNortjK1UrI0MjSxULIGXDASwQKk47
    • 2,413 Bài viết

• 1,062 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mạng ở cty chị lởm quá, cứ thấy Su nhún 1 tý lại ngồi yên, thôi để dành tối về nhà coi Su nhún nhảy vậy.
    • 2,413 Bài viết

• 1,062 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Em Rina nhà chị Kokoro nhìn yêu quá! Mắt tròn xoe, hai má cà chua hồng hồng. Chắc đến mùa đông thì 2 má đỏ chót luôn quá! Em thích em bé của Nhật vào mùa lạnh lắm, nhìn 2 má đáng yêu chỉ muốn cắn thôi.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 3,201 Bài viết

• 2,253 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi binsamurai Xem bài viết
    Hôm bữa chị kiếm quán trà ở địa chỉ 168 VTS đó mà, chị đi kiếm thì nó dẹp tiệm rồi.:Sad: Giờ phải kiếm quán khác. Hôm giờ không thấy ai lên tiếng là tham gia cả em ơi! Chị có em, chị và mẹ Bơ. Hay là do chưa fix địa điểm nên các mẹ chưa đăng ký. Hi vọng lần ọp tới các mẹ SG đi đông vui cho các con giao lưu với nhau, chứ lèo tèo 3 nhà như đợt rồi cũng buồn.
    Mẹ Bin ơi em search được một ít địa chỉ như này chị xem sao:

Quán trà KT >13k quán này giá khá rẻ
    480/5 – Nguyễn Tri Phương – Quận 5
    207/69 Đường 3/2, District 10, Ho Chi Minh City
    11A Hòa Hưng, P.13, Q.10, TP. Hồ Chí Minh
    1 chỗ nữa trong hẻm đối diện Big C Q.10, sân thương rất rộng rãi

Thư Giãn Trà Quán
    159 nam kỳ khời nghĩa p.6 q.1 dt: 912 3045
    91 võ thị sáu p6 q.3 dt:823 1199
    204 lê văn sỹ p10 q.phú nhuận dt:912 3047
    211A Nguyễn văn thủ p.đa kao q.1 dt:827 5532
    1 sông đà p.2 q. tân bình dt: 845 2021

Cát Khánh trà quán
    372/2B Cách mạng tháng 8, Phường 10, Quận 3, TP. Hồ Chí Minh
    1/12A Sư Vạn Hạnh (nối dài), P.12, Q.10, TP. Hồ Chí Minh

Hội quán Trà Gia
    168A Võ Thị Sáu, Quận 3, TP. Hồ Chí Minh

Trà quán Điểm Một Thời
    36 - 38 Lý Tự Trọng, Quận 1, TP. Hồ Chí Minh

Mộc trà quán
    339/18 Tô Hiến Thành, F.12, Q.10 TPHCM

Trà Đạo Trúc Diệp
    Địa chỉ 7/89 Thành Thái, Q.10, TPHCM

Trà Quán Nghĩ Không Ra
    540/38 Cách Mạng Tháng 8, P.11, Q.3 đi qua điện máy Thiên Hòa, đi thẳng đến 540 CMT8-P11-Q3, queo vo hem toi so 540/38.

Trà Quán Việt
    17 Trần Quý Khoách Q.1, Quận 1, TP. Hồ Chí Minh

Trà Quán Nhật
    361/21/2 Nguyễn Đình Chiểu, Quận 3, TP. Hồ Chí Minh

Tĩnh Tâm Trà Quán
    26 Nguyễn Ngọc Lộc, Quận 10, TP. Hồ Chí Minh

Dư Âm trà quán
    238/1 Bạch Đằng, Phường 24, Quận Bình Thạnh, TP. Hồ Chí Minh

Trà thiền Padme
    280/14A Huỳnh Văn Bánh, P.11, Q. Phú Nhuận

Trà thiền Thanh Sơn
    25.000 đồng/người/2 giờ
    17 Trần Quý Khoách, Q.1

Trà quán Kissanten
    Trà quán Nhật, 80.000đ/bình
    361/21/2 Nguyễn Đình Chiểu, Q.3, ĐT: 8326783

Quán trà Tao Quán
    83/2 Đào Duy Từ, Quận 10, TP. Hồ Chí Minh

Tao quán
    237 Vĩnh Viễn, P4, Q10(gần ngã tư Ng.Tri Phương-Vĩnh Viễn)WIFI
    181/4 đường 3/2, P11, Q10. (đối diện Kỳ Hòa Hotel)
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)